Journey thaotrangkg - Newbie thử sức với Airdrops

thaotrangkg

Newbie
Reactions
24
MR
0.101
Hello AD & các anh, chị, em,...

Thật ra thì cũng chưa biết về cái airdrops này như nào. Nên lập topic này để theo dõi từng bước quá trình mà mình thử sức với mảng airdrops này. Tóm lại topic này để mình tự theo dõi tiến trình của bản thân. Có thể xem như là đứa tự kỷ nói luyên thuyên gì gì đó hoặc để đúc kết những kinh nghiệm trong airdrops.
Đầu tiên mở màn, sau 3 ngày tìm hiểu thì cũng nghĩ ra cái đơn giản về airdrops. Hiểu đơn giản thì nó là quà miễn phí. Cơ mà theo giáo lý của anh HUẤN HOA HÒE => KHÔNG LÀM MÀ ĐÒI ĂN CHỈ CÓ ĂN ĐẦU UỒI ĂN ỨC

Tới đây thấy hơi cấn cấn ? Vậy chả lẽ cái airdrop & bounty này toàn là chém gió ? Nên đành google lục lọi với tìm mấy cái proof xem thực hư ra sao :popo_dribble:
Lại bị hố nữa, thấy rất nhiều bằng chứng thanh toán OK. Và sau khi đúc kết lại suy nghĩ thì mình đưa ra suy nghĩ như thế này về airdrops & bounty.
  • Airdrops & Bounty : Thực tế nó là 1 chương trình khuyến mãi, tri ân khách hàng, tặng quà cho người dùng,... với điều kiện phải làm theo những yêu cầu của từng airdrops mà nó yêu cầu.
  • Nó là dạng tặng free các token/tiền điện tử miễn phí vào ví của người dùng, khi người dùng đó thực hiện công việc là đăng ký tài khoản và giới thiệu người khác đăng ký tài khoản của các coin/token chuẩn bị được lên sàn để nhận được các token miễn phí. Mục đích của những airdrops này là thu hút người dùng, tăng uy tín, tăng độ tin cậy,... hay làm cái quái gì đó có lợi cho nó :popo_oh:
  • Nhưng 2 thằng này có 1 điểm chung đó là rất dễ xảy ra việc nó không làm theo như nó hứa. Làm cho đã đến cuối nó chả cho xu nào. Có lẽ nó là đệ tử của anh Ưng Hoàng Phúc chăng ? HỨA THẬT NHIỀU - THẤT HỨA THÌ CŨNG THẬT NHIỀU ?
Nhưng không phải 100% Airdrops & Bounty đều là dạng âm binh đầu đinh thắt bính đó. Mà cũng có những airdrops, bounty phát thưởng rất tốt & đúng quy định. Và vấn đề đặt ra ở đây là làm sao để chọn lựa được những airdrops & bounty tốt mà làm và kiếm tiền ?

Hehe tới đây thấy hơi căng căng nên thôi không luyên thuyên nữa. Càng tìm hiểu càng rối thôi. Nên giờ cứ làm đã rồi từ từ cũng sẽ có kinh nghiệm mà nhận định các airdrops & bounty ngon. Nhưng mà trước khi đạt được kinh nghiệm đó chắc ăn scam cũng SML từ nó.
AE nào có kinh nghiệm trong chuyện ý thì chia sẻ cho mình với nhé :popo_too_sad:
Vì dù gì thì đây cũng là lần đầu tiên em làm chuyện ý :popo_burn_joss_stick::popo_burn_joss_stick::popo_burn_joss_stick:

Last edited:
Ngày thứ 4
  • Tìm được những nơi chia sẻ các đợt airdrops & bounty như airdropsio, airdropalert & airdropsvn
  • Biết được hầu hết các nhiệm vụ airdrops cần những tài khoản sau :
    • Telegram
    • Twitter
    • Facebook
    • Gmail
  • Nhiệm vụ chung của hầu hết airdrops tóm gọn lại :
    • Tham gia nhóm telegram
    • Theo dõi twitter
    • Like fanpage facebook
    • Tham gia nhóm Facebook
    • Đăng ký tài khoản
    • Xác minh tài khoản ( được gọi tắt là KYC. KYC thì hiểu nôm na là phải chụp ảnh 2 mặt CMND kèm theo ảnh cầm CMND trên tay ).

Công việc hôm nay hoàn thành sơ bộ rùi. Tạo các tài khoản cần thiết như telegram, twitter, gmail, facebook giành riêng cho airdrops & bounty. Chứ không dùng chung tài khoản chính hehe
Tham gia các nhóm chia sẻ airdrops để hóng hớt. Mai sẽ bắt đầu vào làm thui.
Sẵn tiện có ai có group nào chia sẻ về airdrops cho mình xin tham gia với nhé.

Last edited:
Công việc hôm nay hoàn thành sơ bộ rùi. Tạo các tài khoản cần thiết như telegram, twitter, gmail, facebook giành riêng cho airdrops & bounty. Chứ không dùng chung tài khoản chính hehe
Nếu thớt như hình ở trên thì mình nghĩ không cần phải làm airdrop đâu.

Mình nói thật, các anh em làm airdrop buồn thì chịu, chứ mình thấy làm cái này không khác gì nhặt rác cả. Thực sự khá buồn nếu Việt Nam còn nhiều anh em làm airdrop. Nó như tầng đáy cuối cùng của mmo vậy.

Mình nói thật, các anh em làm airdrop buồn thì chịu, chứ mình thấy làm cái này không khác gì nhặt rác cả. Thực sự khá buồn nếu Việt Nam còn nhiều anh em làm airdrop. Nó như tầng đáy cuối cùng của mmo vậy.
Tầng đáy hay đỉnh gì đi nữa thì ít ra vẫn có thể kiếm được tiền.
Mà cho dù nhặt ve chai đi nữa thì cũng tự hào nhặt ve chai @ thời đại 4.0

Chứ thời buổi kinh tế khó khăn. Con muỗi còn dính covid thì khó mà kiếm được cái job nào không cần vốn như cái này hehe

Một suy nghĩ sao ấu trĩ vậy bạn bạn cheat 1 nick là rác nhưng làm 100 nick xem bỏ tí time ra bạn nghĩ vứt đó nó mà về thì khối tháng lương công nhân
Bạn giàu thì mình không giám nói các anh lớn Ảidrop còn nhiệt tình cheat nữa mà

Trang nói chuyện vui mà lại còn dễ thương nữa :3

Một suy nghĩ sao ấu trĩ vậy bạn bạn cheat 1 nick là rác nhưng làm 100 nick xem bỏ tí time ra bạn nghĩ vứt đó nó mà về thì khối tháng lương công nhân
Bạn giàu thì mình không giám nói các anh lớn Ảidrop còn nhiệt tình cheat nữa mà
Ũa có vụ này nữa hã. Củm ơn nhìu nha hehe thông não được tí ùi

nhớ triết lý của thầy Huấn là good rồi haha
Triết lý của thầy dạy mà kkk

Trang nói chuyện vui mà lại còn dễ thương nữa :3
:popo_beauty::popo_beauty::popo_beauty:

Tool này + VPN. Gmail + Twitter thì cứ tạo profile chrome mà chiến :popo_angry:
Cảm ơn bạn đã chỉ hướng giúp mình nha.

Mình mua 10 cái sim khuyến mãi về rùi hehe
  • Dùng 10 SIM này tạo 10 acc telegram.
  • Dùng 10 SIM này tạo 10 acc gmail.
  • Dùng 10 SIM & 10 gmail tạo được 10 tài khoản twitter.
Nhưng về cái tool thì mình không có dùng tool này mà dùng Rambo để đăng nhập cùng lúc nhiều acc lun.

Nhưng về cái tool thì mình không có dùng tool này mà dùng Rambo để đăng nhập cùng lúc nhiều acc lun.
5h đã dậy rồi à :)).
Airdrop này ko biết năm vừa rồi có ai kiếm được không. ngày càng khó :3.

Mình mới tìm hiểu cái này mà tele thuê sim reg là bị khóa.
Bạn cho mình hỏi Rambo là gì ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,646
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back