thảo luận về pokerstars

mình đang chuyển sang chơi poker trang khác. có vẻ không gặp nhiều hand bad beat như bên PS. lãi đang tăng đều. chẳng hiểu sao cảm giác nó công bằng hơn thằng PS...mỗi tội muốn chơi đc 1 tour thì đợi phải 15-20p mới đủ người. :D
Bác đang chơi trên site nào thế? Có uy tín k?
Em toàn chơi cash nên chả vướng lắm. Đủ 4 bàn full là ok rồi :D

thật sự tình hình hiện tại mình gần như không bỏ tiền vào Pokerstars nữa mà chỉ chơi freeroll hên thì lấy được tiền. Một câu chuyện mình nghe được từ một supernova của Pokerstars chia sẻ trên một forum (mình không nhớ rõ forum nào, vì lần đó mình lướt google vô tình thấy), cậu ấy bảo rằng hiện tại cậu ấy không còn chơi Poker online nữa kể từ khi cậu ấy thua trong 3 tháng liên tiếp không tài nào gỡ lại được vốn (tổng số tiền thua là 50.000$) măc dù trước đó cậu ấy nghĩ mình là một pro poker online và sẽ không bao giờ lâm vào cảnh như vậy. Hiện tại cậu ấy chỉ chơi Poker live thôi và tình hình khác hẳn. Cậu ấy phân tích như thế này:

"Lợi nhuận mà Pokerstars thu được đa số từ phí của mỗi tour được tổ chức và phí của người chơi đặt cược trong thể loại cash game, lợi nhuận của Pokerstars cao khi số phí thu được từ người chơi cao, để có nhiều phí từ người chơi trước hết phải có nhiều người chơi (không có người chơi lấy đâu ra phí mà thu), để thu hút người chơi Pokerstars luôn tạo cho họ cảm giác rằng họ có thể thắng tại Pokerstars và đó là lý do vì sao có một số tình huống hơi vô lý diễn ra tại Pokerstars. Đó chỉ là quan điểm riêng của tôi và tôi không có ý kêu gọi mọi người ngưng chơi Pokerstars"

Đó là phần sơ dịch của mình từ chia sẻ của cậu supernova ấy.

Trước đây mỗi khi gặp topic kiểu như thế này trong forum, mình thường vào nói những câu ủng hộ Pokerstars chẳng hạn như :"đó là do vận đen của cậu thôi, để lúc khác hãy chơi" hoặc là "Pokerstar không sắp đặt gì đâu, một số người vẫn thành công đó thôi" v.v.. Thật sự là lúc mình nói những câu đó, mình vẫn chưa phải là người chơi có lãi tại Pokerstars nhưng do mình quá tin tưởng vào Pokerstars rằng Pokerstars sau này sẽ là nơi đem lại cho mình thu nhập.

Một số trang web review Pokerstars nhận được đánh giá và một số lời bình về Pokerstars cho kết quả là số điểm mà Pokerstars nhận được chưa đến 2 trên thang điểm 10 (tức là 2/10 đấy)

Từ một cách nhìn của một dân chuyên về IT (Công nghệ thông tin), một số người nói là mỗi sàn poker đều có thuật toán riêng, với một số sàn poker nhỏ chỉ chơi free, chơi bằng chip ảo hoặc chỉ để dùng chơi giải trí (facebook chẳng hạn) thì họ không chú trọng vào thuật toán, do đó thuật toán đơn giản và không khó để tìm ra thuật toán đó đối với một số tên chuyên về IT. Còn với Pokerstars thì thuật toán khá rối ren, nên việc tìm ra được thuật toán của Pokerstars cũng giống như việc hack trang web Google hay Microsoft.

Đó là một số thông tin mình biết được qua Google về poker online và mình không chắc chắn rằng nó chính xác :)

Sàn betonlinepoker có cách chia bài công bằng hơn nhiều nhưng thật đáng tiếc là k chơi trên mobile đc.

đã học theo bác kia gửi thư và hỏi nó về vấn đề cực kì xui khi 2 lần tứ quý mà vẫn thua .. thì chỉ thấy nó hồi về rằng do hôm nay bạn không gặp may mà thôi thừ ngày mai chơi lại xem .. đứng khoảng 12h trưa mình vào chơi lại vì còn khoảng 200 $ nữa vào ngay cái sàn 1v1 100$ làm mốc vừa vào thì được ngay 2 con AA ván đầu thế làm cứ x3 rồi cuối vẫn thấy nó theo lên làm phát all luôn thế là hết 100 .. ài dè nó có đôi QQ mình đôi AA và ăn được 100$ .. thế là rút hết 300$ rồi nghỉ luôn .. cho dù không bù lại hôm tứ quý thua nhưng cũng gở được phần nào ..

Không liên quan nhưng vài hôm trước em thắng 0,3$ tour 100k free, 0.3 đấy đánh 2 buổi tối lên được 10$ =)) Vừa rút tiền :)) rút xong chết river như rạ :rolleyes: =]]

2 năm liền win đều như vắt chanh tháng 800 - 1000$ trên tất cả các account

bạn nào biết chơi poker thì search các nick sting2582000, riki062012, gamepro2011, iamsniper54 tất cả đều là account của mình

Tuy nhiên mình cũng đang dần bỏ poker vì chơi poker rất mệt mỏi, nên bạn nào đang có ý định theo thì tốt nhất là dừng ngay từ đầu, chơi poker mà không gắn bó với nó thì rất khó kiếm mà gắn bó thì rất mệt

Last edited:
2 năm liền win đều như vắt chanh tháng 800 - 1000$ trên tất cả các account

bạn nào biết chơi poker thì search các nick sting2582000, riki062012, gamepro2011, iamsniper54 tất cả đều là account của mình

Tuy nhiên mình cũng đang dần bỏ poker vì chơi poker rất mệt mỏi, nên bạn nào đang có ý định theo thì tốt nhất là dừng ngay từ đầu, chơi poker mà không gắn bó với nó thì rất khó kiếm mà gắn bó thì rất mệt
Hỏi thật là acc bác lên bài thế nào? Em chơi cash bây giờ nói thật là không bật được nữa rồi. All in preflop thì đôi to hay đôi bé hơn kiểu gì thằng kia nó cũng win. Bài KA QA hit đc con Q hay K thì thằng kia 6,7 theo bừa hit được cả 2 con. Hay là bây giờ e nạp thêm tiền vào acc em, bác chơi cash game, thua em chịu thắng chia đôi. Ok?

Bác ở đâu a e ngồi cạnh nhau xem thế nào. Chứ nói thật acc của em em chịu rồi. Như có dớp đanh kiểu gì cũng thua. Còn như cách đây 1 tuần nói thật với bác e chơi stake 0,05-0.1 1 ngày phải kiếm đc 50-60 $ chỉ ring game, trung bình mỗi tiếng 10$. Đc khoảng 5 ngày thì tự dưng làm mọi cách không thể thắng nổi nữa. Bác thích em cho bác cái acc vào xem history những ngày đấy kiếm tiền dễ kinh khủng thế nào. Hay là mình kiếm tiền dễ quá nên pokerstar nó đì?

Bác ở đâu a e ngồi cạnh nhau xem thế nào. Chứ nói thật acc của em em chịu rồi. Như có dớp đanh kiểu gì cũng thua. Còn như cách đây 1 tuần nói thật với bác e chơi stake 0,05-0.1 1 ngày phải kiếm đc 50-60 $ chỉ ring game, trung bình mỗi tiếng 10$. Đc khoảng 5 ngày thì tự dưng làm mọi cách không thể thắng nổi nữa. Bác thích em cho bác cái acc vào xem history những ngày đấy kiếm tiền dễ kinh khủng thế nào. Hay là mình kiếm tiền dễ quá nên pokerstar nó đì?

Nói về thắng liên tiếp thì đây, 10 ngày gần đây trung bình mỗi ngày mình thắng 120$, thắng liên tiếp 10 ngày cho tới tận hôm nay đây. Nhưng cũng có lúc 3 ngày mình thua liên tiếp mỗi ngày hơn 100$, những cái cảm giác đánh kiểu gì cũng thua mình đã trải qua nhiều lắm rồi. Bao giờ cậu chơi đủ lâu để ko bị cảm giác thắng thua đó chi phối nữa thì lúc đó cậu sẽ kiếm đều như vắt chanh

Nói về thắng liên tiếp thì đây, 10 ngày gần đây trung bình mỗi ngày mình thắng 120$, thắng liên tiếp 10 ngày cho tới tận hôm nay đây. Nhưng cũng có lúc 3 ngày mình thua liên tiếp mỗi ngày hơn 100$, những cái cảm giác đánh kiểu gì cũng thua mình đã trải qua nhiều lắm rồi. Bao giờ cậu chơi đủ lâu để ko bị cảm giác thắng thua đó chi phối nữa thì lúc đó cậu sẽ kiếm đều như vắt chanh
Bác nói chí phải, đánh mà ko có cảm giác thắng thua chi phối có lẽ đánh thoải mái và dễ thở hơn.
p/s: Mấy bác cứ bị downswing là ức chế thì ko bao giờ khá nổi. E đã từng bị cảm giác PS nó troll nên e hiểu :D Mong các bác kiềm chế tốt cảm xúc của mình, ko nên than nhìu khi thua. Mà ngộ là lúc win hand xấu òm thì ko có bác nào lên than PS chia bài ảo quá nhỉ :p

Nói chung nên chơi phương án phụ. 888poker, 365poker có chơi đc trên iphone ko bác nhỉ? Em chừa cái full tilt ra vì nó cùng 1 mẹ với pokerstar :D

Nói chung nên chơi phương án phụ. 888poker, 365poker có chơi đc trên iphone ko bác nhỉ? Em chừa cái full tilt ra vì nó cùng 1 mẹ với pokerstar :D
ko có trên ip đâu bác. Mà hình như 888 đang có km tặng 88$ free khi lần đầu đk acc đấy

Sao em tải cái fulltilt về trên iphone chỉ có playmoney nhỉ? Hay là em đăng ký = cái mail đăng ký pokerstars nên nó chặn phần cash game đi?

Bác kie
Sao em tải cái fulltilt về trên iphone chỉ có playmoney nhỉ? Hay là em đăng ký = cái mail đăng ký pokerstars nên nó chặn phần cash game đi?
Bác kiếm kĩ lại xem, chứ mình vẫn đk fultit bằng mail PS mà. Ah 888 có apps cho ios rồi nha bác, mới lục mail thì thấy nó gửi là đã có apps cho ios

Em chơi poker một thời gian và đang có í định đầu tư chơi online.
Nhưng em rất băn khoăn k biết ngân hàng vn nào có thể cho rút và load trực tiếp lên mấy trang online k vì mấy cái ví điện tử lằng nhằng quá -.-
Em rất thích kiểu đánh bt đổi bàn, k tour,k sng, các trang online có thể loại đó k ạ ?! đấy là cash game đúng k ạ (đánh bt, k thích thì đổi bàn khác)
Ai chơi với thạo cách nạp và rút tiền về xin chỉ giáo cho em

Em chơi poker một thời gian và đang có í định đầu tư chơi online.
Nhưng em rất băn khoăn k biết ngân hàng vn nào có thể cho rút và load trực tiếp lên mấy trang online k vì mấy cái ví điện tử lằng nhằng quá -.-
Em rất thích kiểu đánh bt đổi bàn, k tour,k sng, các trang online có thể loại đó k ạ ?! đấy là cash game đúng k ạ (đánh bt, k thích thì đổi bàn khác)
Ai chơi với thạo cách nạp và rút tiền về xin chỉ giáo cho em
Ngân hàng nó chặn hết rồi bác ạ. Mấy cái ví tiền ảo thì dùng webmoney tiện nhất, chả cần verify mà limit vẫn cao.
Đánh cash thì pokerstar nhiều người chơi nhất.

Bác kie
Bác kiếm kĩ lại xem, chứ mình vẫn đk fultit bằng mail PS mà. Ah 888 có apps cho ios rồi nha bác, mới lục mail thì thấy nó gửi là đã có apps cho ios
À.
Trước chơi apps tải cái này mấy chục lần rồi.
Mà itunes uk hay EU mới có. Ko như pokerstars phải vào Itunes việt nam :D
Cái apps của 888poker nói thật là hơi bị lởm. Đã lag lag giật giật lại không multitable, không tự chọn bàn chơi được mà phải random. Nói chung là lởm khởm.
Mà fultilt bác chơi trên pc hay iphone thế? E chưa deposit fulltilt vào iphone nó không hiện phần real money mà cũng chăng có chỗ deposit.

Last edited:
Ngân hàng nó chặn hết rồi bác ạ. Mấy cái ví tiền ảo thì dùng webmoney tiện nhất, chả cần verify mà limit vẫn cao.
Đánh cash thì pokerstar nhiều người chơi nhất.
Thế t vẫn phải có 1 cái thẻ debit để nạp vào webmoney à, mình tự thấy mình chơi và quản lí khá tốt bankroll ở cashgame.nhưng vốn 40usd đủ k bạn, mình định khởi nghiệp ở 0.05/0.1 gì đấy. k biết min của small/big với min buy in là bn ?! tks bạn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,291
170,420
Latest member
Hocng
Back
Top Bottom