[Thảo luận] Dispuste Paypal và Payza khi người send refund.

meomeo192

Newbie
Reactions
109
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
[Thảo luận] Dispuste Paypal và Payza khi sender open dispute.

Vì Small trade ko có Prefix thảo luận, nên em để exchange, em có sai gì thì nói em sửa, đừng del bài nhé các quan gia.
Có câu phi thương bất phú, trong 4rum thì các trade và ex hầu như đều rủng rỉnh.
Em cũng có làm vài lần exchange, vài lần thành công cũng lãi mấy trăm nghìn, nhưng và lần thất bại lại mất mấy trăm đô.
Tổng thiệt hại em ước chừng: PP 200-300$, PZ 200-300$
Lý do: nhận tiền được vài hôm thì tui nó yêu cầu dispute.
Ngặt là chính sách của 2 em này không cho ex tiền của tụi nó.
Có bác chỉ em là nói mình sell thẻ card điện thoại, nhưng em trả lời PP mà cũng ko thành công.
Mong các pro chỉ giúp em và giúp những người khác đối phó với tụi scammer.

PS: "Điên cả máu đứa nào scam tao".

Last edited by a moderator:
người send dispute chứ ko phải người send refund
vãi mấy bác dùng từ kiểu này tới lúc contact với PP thì làm sao mà trả lời tụi nó....

dính mấy lần distupe này rồi nên ko chơi với PP nữa :D

dính mấy lần distupe này rồi nên ko chơi với PP nữa :D

PP thì mình chưa có kinh nghiệm nhưng pz thì mình đã bị dính 2 3 lần. Bạn cần gửi email ngay cho support ( không rõ trình độ english của bạn) thuyết phục support. Họ sẽ yêu cầu bạn đưa ra bằng chứng giao dịch với người kia. và bgio bạn cần đưa ra tất cả bằng chứng có thể. Có thể họ sẽ hỏi bạn giao dịch pz với mục đích gì. Tốt nhất là bạn nói mua thiết bị hay cái gì đó. Vấn đề là phải có bằng chứng chứng minh giao dịch của bạn với người kia đã kết thúc

PP thì mình chưa có kinh nghiệm nhưng pz thì mình đã bị dính 2 3 lần. Bạn cần gửi email ngay cho support ( không rõ trình độ english của bạn) thuyết phục support. Họ sẽ yêu cầu bạn đưa ra bằng chứng giao dịch với người kia. và bgio bạn cần đưa ra tất cả bằng chứng có thể. Có thể họ sẽ hỏi bạn giao dịch pz với mục đích gì. Tốt nhất là bạn nói mua thiết bị hay cái gì đó. Vấn đề là phải có bằng chứng chứng minh giao dịch của bạn với người kia đã kết thúc

PZ còn đang dính vụ hold 62$ chưa biết bon nó giải quyết ra sao thanh toán VCB cho nó rồi nó lại hold 62$ về vkl

Em tóm lại ý của bác bác trên.
Rõ ràng là mình sai, khi mình ex tiền của tụi nó. Nhưng mình xin lỗi tụi nó vì chưa biết luật này, và đã send tiền cho người kia, gửi thêm cái proof.

Còn ý gì nữa ko các pro?

Vì Small trade ko có Prefix thảo luận, nên em để exchange, em có sai gì thì nói em sửa, đừng del bài nhé các quan gia.
Có câu phi thương bất phú, trong 4rum thì các trade và ex hầu như đều rủng rỉnh.
Em cũng có làm vài lần exchange, vài lần thành công cũng lãi mấy trăm nghìn, nhưng và lần thất bại lại mất mấy trăm đô.
Tổng thiệt hại em ước chừng: PP 200-300$, PZ 200-300$
Lý do: nhận tiền được vài hôm thì tui nó yêu cầu dispute.
Ngặt là chính sách của 2 em này không cho ex tiền của tụi nó.
Có bác chỉ em là nói mình sell thẻ card điện thoại, nhưng em trả lời PP mà cũng ko thành công.
Mong các pro chỉ giúp em và giúp những người khác đối phó với tụi scammer.

PS: "Điên cả máu đứa nào scam tao".
sơ nhất cái này. bây giờ mỗi giao dịch của t cũng ít là 200$ disput là ngỏe luôn/
có pro nào ngon lành về việc này chỉ giáo chút

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,825
170,899
Latest member
laikocotk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week