[ Thao Luan ] Cách nào chống hacker hoành hành

Dạo gần đây 4rum chúng ta nạn hắc cơ hoành hành nhiều quá.. :binhsua04:
Gần đây có 2 pac bị hắc cơ dòm ngó là trip và proper gì đó và nhiều bạn # nữa hok nhớ nỗi :binhsua28:
Hum nay gà này mạo muội post bài này mong nhận dc nhiều í kiến đóng góp của đông đảo pà coan cô péc ( gạch, cát, đá, xi măng gì em nhận hết ) :"> ( nếu bài viết này có sai địa chỉ thì mod nào đi ngang lụm nó qua cho đúng nhà dùm em. thanks mod )
Vào đề nha :
Mình thì hàng ngày sao khi xong xui tất cả trước khi ShutDown thì dùng CClean làm sach máy rùi nhờ bác AVG kiểm tra 1 vòng mới yên têm ShutDown
Khi mở máy trước khi vào nhà bật Task Manager lên kiểm tra xem có em nào lạ đột nhập nhà hok rùi mới vào :">
Ai có í kiến gì thi cùng nhau thảo luận tại đây luôn, giúp cho mọi người hok còn bị hắc cơ quấy rối tình dục nữa :">

Reactions
21
MR
0.000
Xài Ubuntu đi :binhsua06:

Upvote 0

OnlyC

Senior
Reactions
2,312
MR
0.000
Chat with me via Skype
Mình cũng hay mở Task Manager lên xem khi vừa mở máy. Xem có cái nào lạ không.
Nhưng cũng chỉ xem dc 1 số thôi, có nhiều con không hiện trên Process :D

Upvote 0

ozin29

Banned
Reactions
146
MR
0.000
các bạn nên để DSN là
198.153.192.1
198.153.194.1 là DSN của norton nên khi lướt wed những trang nào có virus no se chặn
xai kis bản quyền khi down j ve nên để ở ổ D xong dung kis wet rui mới xài ko nên giải nén những phần mềm chưa rõ lai lịch
ko nên publist mail hay bất cứ j có liên quan đến may tính của mình len 4rum
ps : các pro ko nên zo lầu xanh us =)) vừa hại mày tính vừa hại não lắm

Last edited by a moderator:
Upvote 0

BoSua

Banned
Reactions
17
MR
0.000
mình từ lâu chả quét cái jề có sao đâu/ cứ nhận file của đứa nào là cho lên virustotal quét phát là sạch...còn lướt web thì đúc vào hộp kát virus có vào = niềm tin

Upvote 0

Shinichi9496

Senior
Reactions
249
MR
0.001
các bác sao chứ mình sài avira suite từ hồi giờ chưa bị hack lần nào hết!
chắc tại ít tiền quá k ai hack!
các bác nên học cách tiên đoán file nào có virut và máy tính mình bất thường gì k!
avira có firewall rất mạnh các bác có thể bật lên coi cái nào đang kết nối internet!
tự chỉnh lại regedit 1 số thủ thuật nhỏ sẽ làm tăng hiện suất và giảm khả năng bị hack!
tóm lại là nên có tinh thần cảnh giác coi kĩ file và link or address khi vô!
( 1 số cái nhỏ như khi mở task manage phỉ chọn show process from all you, hay coi cả bên service, hiện tất cả file ẩn chỉ cho 1 số chương trình nhất định khởi động cùng win....v...v...)

Last edited by a moderator:
Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,840
176,292
Latest member
77wintrade

Most viewed of week

Most discussed of week