Thảo luận cách khắc phục nguyên tắc cộng đồng

kukhanh

Senior
Reactions
254
MR
0.000
Như tiêu đề, gần đây kênh nào lên lên phát là bị nguyên tắc cộng đồng. Bạn nào biết cách khắc phục giúp với.
Kênh hơn 1 tháng, sub trên 100, view đều đều khoảng >3k view / 1video. Kênh khoảng 20 video. Tự dưng có 1 video ăn đề xuất lên vùn vụt. Thế là 3 bữa sau kênh lăn đùng ra chết vì cộng đồng. Bạn nào có kinh nghiệm giúp với nha. Thanks.

Như tiêu đề, gần đây kênh nào lên lên phát là bị nguyên tắc cộng đồng. Bạn nào biết cách khắc phục giúp với.
Kênh hơn 1 tháng, sub trên 100, view đều đều khoảng >3k view / 1video. Kênh khoảng 20 video. Tự dưng có 1 video ăn đề xuất lên vùn vụt. Thế là 3 bữa sau kênh lăn đùng ra chết vì cộng đồng. Bạn nào có kinh nghiệm giúp với nha. Thanks.
chịu thôi , đếch hiểu tại sao nữa . Giờ luôn phải có biện pháp dự phòng , luôn tạo bản sao của kênh đề phòng chết bất ngờ :oops:

của bác reup hay content thế.content không vi phạm thì dễ gì mà chết.nếu bạn ăn 1 gậy mà die kênh khả năng là reup rồi

của bác reup hay content thế.content không vi phạm thì dễ gì mà chết.nếu bạn ăn 1 gậy mà die kênh khả năng là reup rồi
Mình lấy video trên torrent rồi về chỉnh sửa lại , không gặp bất cứ vấn đề bản quyền nào . Cái chính ở đây là dính nguyên tắc cộng đồng , YT nó thường quy vào spam với dùng phần mềm để bot view . Chả hiểu tại sao , view lên tự nhiên , chả spam tag hay mô tả , sống gần 2 tháng ngon lành tự nhiên lăn quay ra chết o_O cũng may là mình còn khối kênh khác :oops:

phải có nguyên nhân nó mới bị chứ, muốn khắc phục phải tìm ra nguyên nhân, xem lại chất lượng video, nội dung video
Cộng đồng chính là người xem họ report đó, khi mới lúc đầu up lên-> ít người xem, số lượng rp còn ít, chưa bị, sau nhiều view-> lượng rp nhiều hơn->youtube cho ăn cộng đồng

Cũng thường xuyên bị như bác, ĐẶc biệt là các video mới post (mặc dù nội dung vẫn lành mạnh). Chắc trong số sub có gián điệp :(
Cách khắc phục duy nhất là kháng cáo cộng đồng ngay từ khi mới bị 1 gậy.
E có 1 kênh từ 2016 đến h ăn 4-5 phát cộng đồng rồi nhưng may vẫn sống :D

youtube không thích điều này.vậy mà còn la làng,bạn có hiểu từ spam là gì không :D
Vậy là cậu không hiểu Youtube rồi , Spam ở đây là spam video ( tải lên video số lượng lớn và tải lên cùng video đó trên nhiều kênh ) . Mình tạo nhiều kênh khác nhau thì đâu có liên quan gì đến spam video ??

Hầu hết các bị report bây giờ ngoài tác nhân bị đối thủ chơi xấu ra thì 90% là do Youtube quét rồi kênh mới chết . Chứ thực ra người dùng chả mấy khi đi report 1 video bất kì nào đó , thời gian bấm report thì người ta bấm video khác tiện hơn .

Vậy là cậu không hiểu Youtube rồi , Spam ở đây là spam video ( tải lên video số lượng lớn và tải lên cùng video đó trên nhiều kênh ) . Mình tạo nhiều kênh khác nhau thì đâu có liên quan gì đến spam video ??

Hầu hết các bị report bây giờ ngoài tác nhân bị đối thủ chơi xấu ra thì 90% là do Youtube quét rồi kênh mới chết . Chứ thực ra người dùng chả mấy khi đi report 1 video bất kì nào đó , thời gian bấm report thì người ta bấm video khác tiện hơn .
youtube nó hơi đâu mà mở từng cái video rồi bắt nhân viên ngồi xem nội dung ntn rồi cho đi, người xem ở nước ngoài ý thức của họ khác mình, nếu video không phù hợp, chỉ cần mấy cái rp là youtube xem lại rồi cho dấu đỏ

rp 1 phát mà đúng là chết rồi.
Muốn biết chết như nào thì phải biết ytb nó dựa trên những gì để khóa video.

Khi người ta rp ytb nó hỏi ở đoạn nào không phù hợp. >>> Tiếp đó những đoạn video hoặc hình ảnh, âm thanh đó sẽ gửi đến mấy người làm task để người ta duyệt >> Nếu tụi nó thấy âm thanh, hình ảnh của đoạn video đó phù hợp với nội dung rp thì nó sẽ xóa video. Vậy nên 1 cũng có 1 số thủ thuật rp với những video không mang nội dung 18+ mà vẫn chết với nguyên nhân 18+. Chỉ cần 1 hình ảnh thôi cũng đủ chết.

nếu vi phạm nguyên tắc cộng đồng thì nước ngoài nó hay report lắm,nó cứ thấy sai là nó rp à,kiểu như hình ảnh 18+ mà ko để hạn chế tuổi nó cũng rp

Mình thấy đa số là do Ytb. Nếu kênh trên 1 tháng, mà có video nào lên quá nhanh. Là k quá 3 bữa kênh đó đi ngay. Vào mail thấy có 2 mail, 1 mail báo 1 video nào đó bị cộng đồng, còn mail kia thì nói , sau khi xem xét chúng tôi quyết định tạm ngừng kênh bạn....

Mình thấy đa số là do Ytb. Nếu kênh trên 1 tháng, mà có video nào lên quá nhanh. Là k quá 3 bữa kênh đó đi ngay. Vào mail thấy có 2 mail, 1 mail báo 1 video nào đó bị cộng đồng, còn mail kia thì nói , sau khi xem xét chúng tôi quyết định tạm ngừng kênh bạn....
do video bạn ren thôi, reup thì ngầm ngùi mà chịu chứ biết làm sao

các bác vào đây đọc sẽ rõ

https://support.google.com/youtube/answer/2802027?hl=vi
nó có nói rõ là " Hệ thống gắn cờ không tự động gỡ bỏ các video bị gắn cờ. Nếu một video không vi phạm nguyên tắc của chúng tôi thì dù có bị gắn bao nhiêu cờ đi chăng nữa thì video đó sẽ vẫn là không vi phạm và sẽ được ở lại trên trang web."

Mới bay kênh content vì khoản 4 điều H @@
Mail qua lại với Mít tơ Elys chục email, nó bảo chúng tôi cho chuyên gia kiểm tra 3 lần rồi nhưng vi phạm, xin lỗi nha =))
mail qua mail nào để gặp bọn nhân viên vậy bác.cho e xin cái mail để phòng trường hợp với :D

Mới bay kênh content vì khoản 4 điều H @@
Mail qua lại với Mít tơ Elys chục email, nó bảo chúng tôi cho chuyên gia kiểm tra 3 lần rồi nhưng vi phạm, xin lỗi nha =))
em content cũng chuyên bị vậy nó bảo mình mua view mà đù em video nào cũng chạy ads của gg hết mà kháng đi kháng lại vẫn nói mình mua view

Kháng mất công thôi , đối với IP VN thì luôn nhận được mail tự động báo lỗi vi phạm là hết . chả mấy khi có người xử lí đâu .

Inbox FB trao đổi mục H điểm 4 noà(kháng nó sẽ báo vi phạm cái này :) )

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week