Thành lập 1 ekip MMO ! Dành cho anh em có cùng ý tưởng

NewwayVN

Banned
Reactions
41
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook

Nếu đã có ý tưởng này, hoặc đang ấp ủ, muốn thành lập một ekip MMO thì chắc chắn là các cậu cũng sẽ có nhiều suy nghĩ mà chưa chia sẻ được. Và mỗi người có một suy nghĩ khác nhau, vì thế tớ muốn các cậu vào đây để chúng ta cùng trao đổi.

Về ý kiến cá nhân :

Đầu tiên là sẽ cần 5 - 10 người, mỗi người sẽ nắm giữ một vai trò khác nhau. Mỗi người giỏi một lĩnh vực, am hiểu chuyên sâu về một vấn đề và chỉ tập trung vào lĩnh vực của mình.

Nhưng trong MMO bao gồm rất nhiều lĩnh vực khác nhau, vì thế nên tớ nghĩ ekip sẽ làm việc trên những chuyên án, Project, Plan... từng người sẽ đóng góp ý tưởng của mình, rồi đưa ra một quyết định cuối cùng. Sau đó chúng ta sẽ chia ra mỗi người một việc.

Tạm thời sẽ như vậy, tớ muốn nghe thêm ý kiến của mọi người, và nếu như ý tưởng này thành hiện thực thì sẽ tạo ra nguồn thu nhập ổn định và lâu dài.

Các cậu muốn thì ta sẽ thành lập ekip và gặp gỡ giao lưu với nhau, chia sẻ kinh nghiệm và mọi thứ, riêng về tổ chức các hoạt đồng ngoài luồng thì tớ rất giỏi. Và việc này cũng rất bổ ích cho anh em muốn thành công trên con đường MMO.

Last edited by a moderator:
Ý tưởng rất, hay có thể xuất bản 1 cuốn sách về MMO cũng nên, như tớ newbie thực sự, mới đầu bước vào MMO thật sự là bỡ ngỡ và không biết bắt đầu từ đâu. Google thì chỉ toàn những bài nhỏ lẻ và dàn trải ra rất nhiều lĩnh vực. Mình bắt đầu vào MMO từ captcha khá lâu, nhưng không thích nghi được và bỏ giữa chừng, tại còn dính time lung tung nữa, chuyển qua PTC (đăng ký tràn lan + tool cùi rồi cũng thấy hướng này hơi khó), tiếp tục mày mò qua PTU (không có site và các nick 4rum khác thì mới reg nên cũng thấy khó), chuyển qua task ảnh (hiện đang chơi và thấy có vẻ ok 5-7$/ngày). Nói tóm lại kiến thức MMO thì nhiều nhưng nó thật sự chưa được hệ thống hóa và và giải thích cặn kẽ, phân tích khoa học để cho người chơi MMO có thể xác định hướng đi đúng của mình trong những ngày đầu mới gia nhập (tránh lãng phí time).

Ý tưởng rất, hay có thể xuất bản 1 cuốn sách về MMO cũng nên, như tớ newbie thực sự, mới đầu bước vào MMO thật sự là bỡ ngỡ và không biết bắt đầu từ đâu. Google thì chỉ toàn những bài nhỏ lẻ và dàn trải ra rất nhiều lĩnh vực. Mình bắt đầu vào MMO từ captcha khá lâu, nhưng không thích nghi được và bỏ giữa chừng, tại còn dính time lung tung nữa, chuyển qua PTC (đăng ký tràn lan + tool cùi rồi cũng thấy hướng này hơi khó), tiếp tục mày mò qua PTU (không có site và các nick 4rum khác thì mới reg nên cũng thấy khó), chuyển qua task ảnh (hiện đang chơi và thấy có vẻ ok 5-7$/ngày). Nói tóm lại kiến thức MMO thì nhiều nhưng nó thật sự chưa được hệ thống hóa và và giải thích cặn kẽ, phân tích khoa học để cho người chơi MMO có thể xác định hướng đi đúng của mình trong những ngày đầu mới gia nhập (tránh lãng phí time).

Cậu nói rất đúng, nếu đơn thương độc mã thì số tiền kiếm được cũng ở mức vừa phải, PTC - PTU - Captcha - Offer ... hay Invest - HYIP ... vv tất cả đều kiếm được tiền, nhưng họ chỉ tập trung vào tuyển Ref để tăng thu nhập cá nhân cho mình.

ý tưởng khá hay nhưng tiếc kiến thức hạn hẹp ko đóng dc gì tuy ràng tham gia mmo cũng khá lâu :D

Kiến thức của mình về MMO cũng ko nhiều lắm,rải rác ở các lĩnh vực như internet payment,PTC,captcha,và vài thứ khác,đã kiếm tiên với hiều nghề nhưng hiện nay đang tập trung cho PTC và captcha,1 tháng thu nhập tầm $50,mình có thể phân tích cụ thể về cách kiếm tiền,cũng như ưu,nhược của tất cả các lĩnh vực trong MMO.giúp newbie có cái nhìn tổng quát nhất về kiếm tiền trực tuyến,hy vọng giúp đc thớt.

Ý tưởng tốt, bên mình cũng có 1 team 4 người chơi mmo như kiểu thế này, nếu còn thiếu 1 chân coder thì bên mình có nhé, tool auto trên pc, ipad.... đủ thể loại mmo :)

Ý tưởng tốt, bên mình cũng có 1 team 4 người chơi mmo như kiểu thế này, nếu còn thiếu 1 chân coder thì bên mình có nhé, tool auto trên pc, ipad.... đủ thể loại mmo :)

Cảm ơn nha ! Tớ muốn tạo cơ hội cho những người đang làm việc đơn độc nữa cậu à.

- - - Updated - - -

Kiến thức của mình về MMO cũng ko nhiều lắm,rải rác ở các lĩnh vực như internet payment,PTC,captcha,và vài thứ khác,đã kiếm tiên với hiều nghề nhưng hiện nay đang tập trung cho PTC và captcha,1 tháng thu nhập tầm $50,mình có thể phân tích cụ thể về cách kiếm tiền,cũng như ưu,nhược của tất cả các lĩnh vực trong MMO.giúp newbie có cái nhìn tổng quát nhất về kiếm tiền trực tuyến,hy vọng giúp đc thớt.

Cậu muốn thành lập 1 ekip ko ?

good ! ý tưởng này hầu như ai cũng từng nghĩ đến nhưng việc thực hiện ko đơn giản ! khi còn khó khăn mọi ng đều đồng long nhưng 1 khi khá khẩm rồi thì ng này đòi thêm 1 chút ng kia thêm 1 chút ganh qua ganh lại dần dần tan rã ! ko phải là ko làm được mà là khó làm ! làm được thì duy trì được bao lâu cũng là một vẫn đề ! nhưng dù sao cũng chúc bạn thành cồng ! câu nói ưa thích của mình : ko gì là ko thể ! cố lên nhá

good ! ý tưởng này hầu như ai cũng từng nghĩ đến nhưng việc thực hiện ko đơn giản ! khi còn khó khăn mọi ng đều đồng long nhưng 1 khi khá khẩm rồi thì ng này đòi thêm 1 chút ng kia thêm 1 chút ganh qua ganh lại dần dần tan rã ! ko phải là ko làm được mà là khó làm ! làm được thì duy trì được bao lâu cũng là một vẫn đề ! nhưng dù sao cũng chúc bạn thành cồng ! câu nói ưa thích của mình : ko gì là ko thể ! cố lên nhá

:hoc: .

giống như là người ta đưa cho bạn 1 cái cần câu, rồi bảo bạn chỗ đó có cá, bạn cứ thả cần mà câu đi.
còn dùng mồi gì để câu, câu thế nào, tập trung vào chỗ nào nhiều cá nhất thì những cái đó chắc chắn họ sẽ không chia sẻ vì cá có hạn mà ai cũng câu giỏi thì họ lấy đâu ra cá nữa để câu.
ý định thì hay nhưng ko thể thực hiện :D chỉ dành cho ai chưa biết câu thì tụ tập, còn ai đã biết câu thì họ sẽ ko tham gia làm gì

giống như là người ta đưa cho bạn 1 cái cần câu, rồi bảo bạn chỗ đó có cá, bạn cứ thả cần mà câu đi.
còn dùng mồi gì để câu, câu thế nào, tập trung vào chỗ nào nhiều cá nhất thì những cái đó chắc chắn họ sẽ không chia sẻ vì cá có hạn mà ai cũng câu giỏi thì họ lấy đâu ra cá nữa để câu.
ý định thì hay nhưng ko thể thực hiện :D chỉ dành cho ai chưa biết câu thì tụ tập, còn ai đã biết câu thì họ sẽ ko tham gia làm gì
bác này nói rất hay nè, không ai chịu chia sẻ đâu

cậu nói cũng có phần đúng, nhưng lại sai. Tớ cần những người có đầu óc lãnh đạo để đưa ra những ý kiến cho việc này, chứ ko cần họ phải chia sẻ cách kiếm tiền của mình.

cái này hay à!!! nhưng mới đầu nghe lại cứ tưởng là thành lập 1 đoàn làm phim mmo chứ :)) !!! vê phần mình cũng mong đc làm 1 hội đông đông học hỏi được nhiều thứ mình thì thuộc dạng 3 phải cái gì cũng biết 1 ít ko cái nào chuyên sâu ko biết mình sẽ vào cái thể lại nào cho hợp lí nữa!!! :(

người khác ko nói chứ mình chắc ko bao giờ chơi được cái trò này, thích ăn mảnh hơn là thích bám vào nhau để sống,hix

bắt đầu từ 2 bàn tay trắng, thành lập 1 team là điều không tồi nhưng mà cần có sự đoàn kết và chia sẻ lẫn nhau
ai cũng ngồi và đòi người khác chia sẻ thì lập team làm gì(tình trạng chung của newbie) :binhsua101:

và điều quan trọng là tùy vào cách kiếm tiền nào để có thể hợp tác hay không. Với các cách kiếm tiền có thể thu lợi nhuận từ ref , cách chia sẻ kiến thức, thông tin đầu tư , kinh doanh thì việc hợp tác cùng có lợi nên có thể lập nhóm.
còn các cách kiếm tiền mà tự lực cánh sinh ko cần dựa vào ai thì tất nhiên là họ sẽ ăn mảnh.

ptc, captcha, offer, ptu, hyip, invest... gần như toàn bộ các lĩnh vực đều có thể hợp tác nhóm. Dù sao mình cũng có nhiều kinh nghiệm về các lĩnh vực đó nên nếu các bạn lập nhóm mình sẽ sẵn sàng tham gia và đóng góp ý kiến. mình ở quận 1 tphcm

1 câu nói rất hay của nhà thuyết trình Nick Vujicic, anh ta có 1 câu tớ khắc cốt ghi tâm:
"Hãy cho họ 1 cái cần câu, thay vì cho họ 1 con cá"
Thay vì cứ tuyển ref và cho họ 1 link PTC, PTU để chơi đi, nhưng rồi họ cũng không thể nào hình dung ra được cách kiếm tiền và chủ động kiếm tiền trên thương trường MMO được (tớ đã từng bị rơi vào tình trạng này 1 tháng trước đây). Không biết đâu là lỗi đi trong mê cung MMO cả.
Tớ chưa bao giờ có 1 ý định viết sách nhưng nếu bạn nào có nhã ý thì có thể lập team viết 1 cuốn sách, có thể chỉ là 1 bài viết trên blog/site, nếu thấy xuất bản được thì có thể xuất bản thành sách, biết đâu lại được nhiều người tìm đọc.
Facebook:[email protected]
Yahoo:ntmh1989

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,747
172,806
Latest member
hoangkien6

Most viewed of week

Most discussed of week