Help Tháng đầu tiên các bác kiếm được bao nhiêu từ PTU ?

seawhat

Junior
Reactions
23
MR
0.000
Tình hình là em mới tham gia PTU , là newbie còn thiếu kinh nghiệm và không có công cụ xịn , em chỉ có lòng nhiệt tình , down bằng wifi vì ở gần nhà em có cả chục cái Wifi , nhưng em chỉ chôm được 1 cái pass wifi down khoảng 300 kb/s , còn up thì không nổi vì quá lâu , muốn úp thì ra tiệm nét công cộng khoảng 3000 đ/1 giờ up được 200 kb/s đối với letitbit , còn depositfile thì có 80 kb/s ( up bằng FileZilla FTP Client)

Em mới tham gia được gần 1 tháng và số tiền kiếm được là 9 đô la mỹ , vậy các bác tháng đầu kiếm khoảng bao nhiêu vậy?

em vào rất nhiều trang thấy toàn là Colection của các bác VN nhìn vào là thấy nản liền , nhưng tự an ủi rằng đó là những trang đông người PTU Việt , ráng tìm trang nào có ít PTU Việt thì có chút cháo nên cứ vào trang nào mà thấy đầy colection là không đăng ký

Các bác hãy chia sẻ vài kinh nghiệm

minh cũng dinh hoi cau này nè

- Ngon vậy mình nguồn có VPS có kinh nghiệm vừa vừa chỉ thiếu thời gian tháng không kiếm được 1$ :binhsua04:

tiền ra net ngồi. bác để mua VPS có vẻ ngon hơn đấy. hì :D

Tình hình là em mới tham gia PTU , là newbie còn thiếu kinh nghiệm và không có công cụ xịn , em chỉ có lòng nhiệt tình , down bằng wifi vì ở gần nhà em có cả chục cái Wifi , nhưng em chỉ chôm được 1 cái pass wifi down khoảng 300 kb/s , còn up thì không nổi vì quá lâu , muốn úp thì ra tiệm nét công cộng khoảng 3000 đ/1 giờ up được 200 kb/s đối với letitbit , còn depositfile thì có 80 kb/s ( up bằng FileZilla FTP Client)

Em mới tham gia được gần 1 tháng và số tiền kiếm được là 9 đô la mỹ , vậy các bác tháng đầu kiếm khoảng bao nhiêu vậy?

em vào rất nhiều trang thấy toàn là Colection của các bác VN nhìn vào là thấy nản liền , nhưng tự an ủi rằng đó là những trang đông người PTU Việt , ráng tìm trang nào có ít PTU Việt thì có chút cháo nên cứ vào trang nào mà thấy đầy colection là không đăng ký

Các bác hãy chia sẻ vài kinh nghiệm

Hồi thời mới PTU , thì sau gần 2 tháng được 10 $ của Hotfile :D .
Không tool tiếc, acc gì cả, upload = tay hết , thời đó VPS không có tràn lan như bây giờ .
Bây giờ có VPS mà cũng chẳng biết chiến gì ^^

khó so sánh lắm, hồi còn FSC, FS và WU thì newbie chăm chỉ có thể được tầm 10$/day
Còn thời buổi bây giờ thì ko biết thế nào

Hồi mới chơi PTU, 1 ngày mình chỉ được có 0.2$

Ngày đầu với Fs được 0.56 ngày 2 được 0.9 ngày 3 được 1.2 ngày 4 còn 0.8 ngày 5 lên 0.96 mệt ơi là mệt. nhớ mỗi 5 ngày đầu. Sau 8 ngày mình dùng hết 500GB của FS thế là bạn đầu tư cho 1 tháng pree. tổng kết cuối tháng được 45$
Hồi đấy còn phải bỏ $ ra mua RDP ở WJ

---------- Post added at 07:54 PM ---------- Previous post was at 07:50 PM ----------

Nhìn chung là đường đi rất chông gai nhưng được cái mình phát triển rất nhanh nhưng ko học về IT trình độ có hạn nên chỉ đến mức là dừng

lúc mình bắt đầu chơi thì mình chơi fsn, kiếm đc khoảng 0.* mỗi ngày, post duy nhất 2 trang vn cuối tháng cũng đủ 15$ để rút, không có công cụ gì cả, toàn thủ công + mạng chuối ở nhà. Nhớ lúc đó ra làm cái visa acb, rút thử 10$ về bị nó trừ hết 4$ sợ quá không chơi nữa, sau đó chuyển qua wmz để rút tiền, kết quả khả quan hơn nên chơi nhiều host hơn chủ yếu fsn + wu sau này chơi thêm fj, fj là dễ kiếm tiền nhất :binhsua09:,
Bây h quay lại thời tiền sử rồi :binhsua04:

Khi xưa chơi ptu ngày nào 0.1$ là mừng lắm khá nhất là hồi chơi letibit rút 1 lần 5$ kể từ đó chơi các host khác không bao giờ đạt đến mốc để được pay hiện giờ đã bỏ :D ngồi chém gió kiếm tiền

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,940
173,018
Latest member
ip14giabaonhieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week