Thắc mắc về sự mâu thuẫn giữa MegaVNN và FiberVNN

mrgoldengun

Verified
Reactions
379
MR
0.000
Theo mình tìm hiểu thì mình thấy có sự mâu thuẫn giữa MegaVNN và FiberVNN của VNPT

Đây là bảng giá cước hàng tháng của MegaVNN (Còn gói MegaMaxi và MegaPro nữa nhưng do mình không bàn đến trong topic này nên mình không post lên)

Đây là bảng giá cước hàng tháng của FiberVNN gói cáp quang FM 12M

Điều mâu thuẫn mình thấy ở đây là giá cước và tốc độ của MegaVNN và FiberVNN
Bên MegaVNN thì mình xét gói MegaFamily, bên FiberVNN thì xét gói cáp quang FM 12M (giả sử mình chỉ đóng cước hàng tháng chứ không đóng cước nhiều tháng)

Cũng đóng 350k 1 tháng nhưng cho mình hỏi tại sao bên MegaFamily tốc độ download/upload 5 Mbps/640 Kbps còn bên FM thì tốc độ 12 Mbps / 12 Mbps ?

Mình ở Gò Vấp - TPHCM, dự định dùng gói FM 12M nhưng thấy thế này nên thắc mắc, nhân tiện ai đã từng và đang dùng gói FM 12M ở Gò Vấp hoặc các quận lân cận thì cho mình cái review nhé.

Cảm ơn mọi người :)

Last edited:
Không nhầm thì 1 cái là dây đồng từ hồi xưa.

Cái mình chưa hiểu là tại sao cáp quang tốc độ cao và ổn định hơn cap đồng nhưng giá lại rẻ hơn.

Không nhầm thì 1 cái là dây đồng từ hồi xưa.

Cái mình chưa hiểu là tại sao cáp quang tốc độ cao và ổn định hơn cap đồng nhưng giá lại rẻ hơn.
đây là điều mình đang thắc mắc, thật sự không hiểu khi cả 2 là của VNPT. Mà bạn dùng gói cáp quang này chưa mà biết ổn định vậy bạn ?

Hình như gói bên MegaVNN là dây đồng , còn gói Fiber là cab quang hết rồi c , giờ nhà mạng đang thu dần dây đồng để up lên cab quang hết

1 cái công nghệ cũ 1 cái công nghệ mới mà. Bằng chi phí thì sao công năng của công nghệ cũ bằng được.Do đó công nghệ cũ dần dần bị đào thải.

vì nó cũ nên nó mắc hơn mới :D

bây giờ hỏi thì mỗi người 1 ý, thôi thì cứ lắp đại mà dùng vậy :D
Thời gian đầu tốc độ rất good( down up 10mb/s) sau khoảng 3 tháng tốc độ giảm dần xuống còn 1mb/s

cáp quang bây giờ nó dùng công nghệ Gpon ( nghe nó gọi là cáp quang mới) nên mới được giá rẻ thì phải :D. Và nó đang dần tiến hành quang hoá toàn bộ thì phải nên ưu tiên cứ ráp cáp quang đi cậu :cool:

tiền hòa mạng ban đầu khác nhau , của cáp quang đắt hơn . gọi lên tổng đài nó tư vấn cụ thể cho , trên này chỉ toàn chém gió là nhanh thôi

đang dùng gói 192k của viettel ,tốc độ 12mb thấy cũng ổn.
remote desktop tầm 18h đến 22h hơi lag còn lại thì nhanh.
down dc 1,5mb/s đúng cam kết.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,811
170,884
Latest member
heetsstickvn
Back
Top Bottom