Help Thắc mắc về mã MD5

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Facebook
Follow me on Facebook
Mình có xem qua 1 số game có cho MD5 trước khi chơi, ví dụ mã md5 abc, thì dù thua hay thắng đều ra cái md5 mặc dù key khác, khi copy key đó đưa vào md5 gen để tjao thì đúng md5 abc kia

Tại sao lại vậy các bác nhỉ?

Thanks!

chắc thớt chơi head or tail ben danh lo de đúng không :D
Ko chơi nhưng nghiên cứu thôi bác...thấy có mấy video nó cho MD5 trước ABC gì đó, rồi thắng hay thua đều ra đúng MD5 đó mặc dù key thì khác :)

đầu tiên nó cho bác 1 dãy ký tự, ở đây sẽ là ABC, sau đó nó sẽ có 1 hàm mã hóa thành chuỗi md5 và nó lưu chuỗi đó vào sql
khi bạn làm gì đó, xữ lý các kiểu, thì nó lại lấy cái info gì đó trong tài khoản của bạn, nó xữ lý theo kiểu mã hóa md5 trên rồi nó so sánh trong sql
nếu 2 cái trùng nhau thì nó trả về, còn ko trùng thì nó check tiếp cái khác, đại loại là thế
Mình có xem qua 1 số game có cho MD5 trước khi chơi, ví dụ mã md5 abc, thì dù thua hay thắng đều ra cái md5 mặc dù key khác, khi copy key đó đưa vào md5 gen để tjao thì đúng md5 abc kia

Tại sao lại vậy các bác nhỉ?

Thanks!

Hiểu ra vấn đề rồi các bác ạ, thanks :)
đầu tiên nó cho bác 1 dãy ký tự, ở đây sẽ là ABC, sau đó nó sẽ có 1 hàm mã hóa thành chuỗi md5 và nó lưu chuỗi đó vào sql
khi bạn làm gì đó, xữ lý các kiểu, thì nó lại lấy cái info gì đó trong tài khoản của bạn, nó xữ lý theo kiểu mã hóa md5 trên rồi nó so sánh trong sql
nếu 2 cái trùng nhau thì nó trả về, còn ko trùng thì nó check tiếp cái khác, đại loại là thế
Mình có cái tên miền vnprojects.net trùng hợp ghê

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,648
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back