• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Thắc mắc về LUẬT MỚI 2016 KHI THAM GIA NGHĨA VỤ QUÂN SỰ

thanhbinh007

Junior
Reactions
55
MR
0.000
Các anh em trong forum ai độ tuổi từ 18 trở đi thì chắc sắp tới có giấy mời đăng kí nghĩa vụ quân sự trong tháng này ( bên mình thì nó gửi giấy kêu lên đăng kí rồi ) !

Mình có một số thắc mắc mong anh em ai rành luật chia sẻ thêm cho các bạn trong forum cùng biết !

Mình cũng đọc Luật mới đã sửa đổi về Luật nghĩa vụ quân sự 2016 :

" Công dân đủ 18 tuổi được gọi nhập ngũ; độ tuổi gọi nhập ngũ từ đủ 18 tuổi đến hết 25 tuổi

Công dân được đào tạo trình độ cao đẳng, đại học đã được tạm hoãn gọi nhập ngũ thì độ tuổi gọi nhập ngũ đến hết 27 tuổi . "

Mình thì học hết lớp 12 xong ra đi làm ở ngoài chứ không thi đại học hay học cao đẳng gì cả thì độ tuổi hết gọi nhập ngũ là 25 hay là 27 tuổi nhỉ ?

Và thời gian khám sức khỏe ở chỗ các bạn thường là tháng mấy vậy ?

Do mình đi làm thuê ở xa mấy tháng mới về nhà 1 lần nên mỗi lần có giấy gọi hoặc kêu mình đều phải bắt xe về chỗ mình mất 1 tuần chuyến đi ,chuyến về rồi đi trình diện để bổ sung hoặc khám ! nên công việc có lúc bị đình trệ không kịp sắp xếp vì công việc mang tính chất phải làm liên tục không nghỉ ngày nào được !

Mong anh em ai rành luật và đã trải qua vụ này cho 1 vài comment chia sẻ cho mình và các bạn khác cùng biết ! thanks

Đối tượng như bạn thì hết 25 tuổi sẽ không gọi khám nữa. Bạn đi xa thì nên làm luật với mấy anh ở Xã, họ sẽ không gọi nữa.

muốn ko đi thì cứ gọi anh chỉ huy quân sự ở xã ra ngoài nhậu rồi kẹp phong bì cho anh một ít
Mỗi năm kẹp một lần là anh sẽ ko gọi bạn nữa vậy thôi chứ có gì mà khó
Nhưng mà nếu ko có việc gì thì nên di nghĩ vụ đi

Đối tượng như bạn thì hết 25 tuổi sẽ không gọi khám nữa. Bạn đi xa thì nên làm luật với mấy anh ở Xã, họ sẽ không gọi nữa.

uhm ! ở chỗ mình thấy nhiều anh em cũng có giấy gọi rồi ! chắc sắp tới có giấy tới địa phương khác ! nên anh em MMO trong độ tuổi chắc cũng sắp có giấy mời ! Bên bạn thời gian khám sức khỏe tháng mấy vậy ?

muốn ko đi thì cứ gọi anh chỉ huy quân sự ở xã ra ngoài nhậu rồi kẹp phong bì cho anh một ít
Mỗi năm kẹp một lần là anh sẽ ko gọi bạn nữa vậy thôi chứ có gì mà khó
Nhưng mà nếu ko có việc gì thì nên di nghĩ vụ đi

uhm ! mình bị cận 5 độ không biết có cho đi không ? mình cũng không rành luật cho lắm nên mới hỏi các bạn rành luật chia sẻ thêm !
do cũng đi làm thuê ở xa chỉ hơi bức xúc là bỏ việc cả tuần chạy đi chạy về !

uhm ! ở chỗ mình thấy nhiều anh em cũng có giấy gọi rồi ! chắc sắp tới có giấy tới địa phương khác ! nên anh em MMO trong độ tuổi chắc cũng sắp có giấy mời ! Bên bạn thời gian khám sức khỏe tháng mấy vậy ?

Tháng 6 khám, muốn không đi thì làm luật với mấy anh Xã. Bạn cận 5 độ bị loại luôn rồi ấy chứ, >3 độ cận là bị loại rồi.

cận 2 độ là k đc. đi r nhé, do k thấy bia đâu mà bắn :))) vs lại nghe bạn mình kể, đi lính k ai mang kính hết, tức là mắt phải k cận hoặc cận siêu nhẹ ms cho đi

Tháng 6 khám, muốn không đi thì làm luật với mấy anh Xã. Bạn cận 5 độ bị loại luôn rồi ấy chứ, >3 độ cận là bị loại rồi.

uhm giờ tháng 5 nó có giấy mới bổ sung giấy tờ rồi ! chắc tháng 6 sắp xếp xin nghỉ 1 tuần bỏ việc bắt xe về nữa rồi !

cận 2 độ là k đc. đi r nhé, do k thấy bia đâu mà bắn :))) vs lại nghe bạn mình kể, đi lính k ai mang kính hết, tức là mắt phải k cận hoặc cận siêu nhẹ ms cho đi

vậy hả bạn ? bên bạn nó phát giấy chưa ?

chưa, nghe đâu ns tháng 6, mắt đang 2 độ 25 đang cày cho lên 3 dộ cho chắc :)))

chưa, nghe đâu ns tháng 6, mắt đang 2 độ 25 đang cày cho lên 3 dộ cho chắc :)))

bên cậu chắc nhận giấy trễ hơn bên mình ! dân lao động không rành luật nên hỏi các anh em rành luật chia sẻ thêm ! thanks

Last edited:
cứ nằm trong độ tuổi 18 -> 27 là bị gọi, bất kể đang đi học hay đi làm, trừ khi đút lót hoặc đang làm kinh tế chính của gia đình hoặc người ta để sót năm sau gọi lại.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,966
171,038
Latest member
ngoctutbvnj
Back
Top Bottom