Thắc mắc về Foogle form

lambibo

Senior
Reactions
91
MR
1.583
Hi xin chào mng hnay e có tìm hiểu về google form, mặc dù đã chịu khó seach gg tìm trên youtube nhưng vẫn chưa giải đáp được những câu hỏi sau đây:

1, Khi chúng ta hoàn thành và gửi một form, Google có cung cấp địa chỉ email của chúng ta cho người tạo form không?

2. Đầu form có trạng thái bắt buộc chúng ta phải đăng nhập, vậy nếu chúng ta không đăng nhập và gửi form ẩn danh thì form có gửi thành công cho người tạo không?

Quan trong: Bởi vì e cần gửi một form nhiều lần (cheat) mà em không biết bên người tạo có thu thập được email không, bởi vì nếu họ thu thập được thì mọi form ẩn danh em gửi đi đều vô nghĩa và phí công sức.

Bác nào rành về google form có thể bỏ chút thời gian để giải đáp khúc mắc được không ạ. em cảm ơn

Attachments

9 KB · Views: 52
Hi xin chào mng hnay e có tìm hiểu về google form, mặc dù đã chịu khó seach gg tìm trên youtube nhưng vẫn chưa giải đáp được những câu hỏi sau đây:

1, Khi chúng ta hoàn thành và gửi một form, Google có cung cấp địa chỉ email của chúng ta cho người tạo form không?

2. Đầu form có trạng thái bắt buộc chúng ta phải đăng nhập, vậy nếu chúng ta không đăng nhập và gửi form ẩn danh thì form có gửi thành công cho người tạo không?

View attachment 198562

Quan trong: Bởi vì e cần gửi một form nhiều lần (cheat) mà em không biết bên người tạo có thu thập được email không, bởi vì nếu họ thu thập được thì mọi form ẩn danh em gửi đi đều vô nghĩa và phí công sức.

Bác nào rành về google form có thể bỏ chút thời gian để giải đáp khúc mắc được không ạ. em cảm ơn

1. Nếu người tạo Form yêu cầu bạn phải cung cấp mail

2. Nếu đầu Form bắt buộc đăng nhập thì bạn không thể gửi Form ẩn danh

1. Nếu người tạo Form yêu cầu bạn phải cung cấp mail

2. Nếu đầu Form bắt buộc đăng nhập thì bạn không thể gửi Form ẩn danh
Yes, thì ra là google form mặc định của nó là không thu thập mail, chỉ có người tạo form tạo ra mục yêu cầu điền mail thì mới thu thập được.

Có thể người ta cao tay hơn không cần yêu cầu Bạn điền địa chỉ email! Họ chỉ cần đề chế độ người có tài khoản Google mới điền được cho lịch sự nha!

Có thể người ta cao tay hơn không cần yêu cầu Bạn điền địa chỉ email! Họ chỉ cần đề chế độ người có tài khoản Google mới điền được cho lịch sự nha!
Cái form em làm là nó gửi ẩn danh được. Vì mù mờ về form nên e cứ nghĩ bên dự án nó ghi nhận được 2 trạng thái dữ liệu 1 là người gửi ẩn danh, 2 là người đăng nhập bằng google rồi gửi form, hóa ra tất cả dữ liệu bên dự án có được đều là những câu hỏi trong form. thanks mng nhiều lắm ạ 😍😍

Trả lời thêm cho bạn hoặc cho ai cần:
1) Nếu trong goole form ko có nội dung kiểu như "chủ form đang thu thập địa chỉ email của bạn" tức là email bạn dùng để đăng nhập làm goole form ko bị ghi lại
2) Bạn có thể đăng nhập email trên trình duyệt ẩn danh đẻ làm google form. Việc phải đăng nhập email là do chủ form cài đặt mỗi email chỉ được trả lời 1 lần hoặc là dành cho khác tổ chức của người tạo form.

Trả lời thêm cho bạn hoặc cho ai cần:
1) Nếu trong goole form ko có nội dung kiểu như "chủ form đang thu thập địa chỉ email của bạn" tức là email bạn dùng để đăng nhập làm goole form ko bị ghi lại
2) Bạn có thể đăng nhập email trên trình duyệt ẩn danh đẻ làm google form. Việc phải đăng nhập email là do chủ form cài đặt mỗi email chỉ được trả lời 1 lần hoặc là dành cho khác tổ chức của người tạo form.
1652478547321-png.198562

Form này em có thể gửi đăng ẩn danh không cần đăng nhập goole, như trong ảnh nó chỉ mang tính chất là đăng nhập vào google để lưu lại lịch sử gửi form của mình thôi bác nhỉ

Announcements

Forum statistics

Threads
418,511
170,602
Latest member
NAMHAIRTT

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom