Suggest Tăng tốc độ máy tính tối đa

tốc độ kinh hồn, tử thần theo ko kịp. thank

may minh hay bi xanh man hinh,ap dung cai nay chac khac phuc duoc nhi3
chính xác, loại bỏ những cái đấy khắc phục được màn hình xanh nếu bạn bị lỗi win, hoặc CAR đồ họa ( cái CAR của mình lúc trước cũng bị và mình....)

theo cách của bác và tác dụng là mờ hết màn hình :( xài cái j cũng mờ mờ đau hết cả mắt :(

chán quá! bị j ko bị j bóng mờ font chữ :( vào đâucunxgg thấy mờ! đau mắt quá :( thửu các cách trên GG đều ko đc

bác đã làm đâu mà biết :D, cái này chỉ máy yếu tầm 512 ram, 1gb hoặc máy chạy quá nhiều phần mềm. Cần giải phóng ram thì mới nhận thấy khác biệt, còn máy ngon thì không phân biệt dc đâu, Các bác có thể down phần mềm về để xem dung lượng ram lúc chưa làm và sau khi làm :)
Tui dùng máy tính từ thời còn 186 286 486 ... Và làm kỹ thuật tầm hơn 10 năm rồi và cũng đã từng tối ưu hóa từ xp cho tới win 8 đủ cả. Nên cái gì mình nói là có lý do cả

Có 1 số cách để máy chạy mượt hơn mà không tốn thêm tiền nâng cấp.

1. luôn update win.
2. luôn update anti.
3. chống phân mảnh hdd.
4. đưa giao diện về classic.

và 1 số tùy chỉnh như gỡ bỏ soft không cần thiết, khởi động cùng win, toolbar ...

đảm bảo máy mượt lên rõ ràng.

Có 1 số cách để máy chạy mượt hơn mà không tốn thêm tiền nâng cấp.

1. luôn update win.
2. luôn update anti.
3. chống phân mảnh hdd.
4. đưa giao diện về classic.

và 1 số tùy chỉnh như gỡ bỏ soft không cần thiết, khởi động cùng win, toolbar ...

đảm bảo máy mượt lên rõ ràng.
Mình chỉ thấy cái 2 và cái 4 và cái ý cuối là có tác dụng và hay thôi.Còn update win gần như từ trc giờ xài chả bao giờ bật auto apdate win ( cực kỳ nặng máy chứ đừng nói là tăng tốc) chống phân mảnh thì mình thấy nó cũng k ăn thua mấy ngoài cái lời quảng cáo lúc nào nghe cũng khủng khiếp.
Tối ưu đúng là có tắt bớt services k dùng và tắt cái chức năng systerm restore mình thấy tốc độ cải thiện nhất

theo cách của bác và tác dụng là mờ hết màn hình :( xài cái j cũng mờ mờ đau hết cả mắt :(
bác bật cái theme lên, mình bảo là bác để lại cái gì thì để mà

bác chụp ảnh những thứ bác mịnh bỏ mình sẽ sửa cho bác :D. Nhưng mình thấy màn hình của bác bình thường mà, mình thì thích kiểu màn hình tối. chắc bác loại bỏ font chữ và theme thôi

bác chụp ảnh những thứ bác mịnh bỏ mình sẽ sửa cho bác :D. Nhưng mình thấy màn hình của bác bình thường mà, mình thì thích kiểu màn hình tối. chắc bác loại bỏ font chữ và theme thôi
mình đã khôi phục lại như trong bài hướng dẫn và cả respoint lại máy vào ngày 30/9 thế nhưng vẫn bị :(

Mình chỉ thấy cái 2 và cái 4 và cái ý cuối là có tác dụng và hay thôi.Còn update win gần như từ trc giờ xài chả bao giờ bật auto apdate win ( cực kỳ nặng máy chứ đừng nói là tăng tốc) chống phân mảnh thì mình thấy nó cũng k ăn thua mấy ngoài cái lời quảng cáo lúc nào nghe cũng khủng khiếp.
Tối ưu đúng là có tắt bớt services k dùng và tắt cái chức năng systerm restore mình thấy tốc độ cải thiện nhất
Ko chống phân mảnh bạn mở chrome mất 5 giây và mất 4 giây để load cái trang tab mới
Còn chống phân mảnh đầy đủ load cái page 3 giây gồm cả 2 công việc

Theo mình thì nên Update lên bảng mới hơn, trong quá trình Update thì MS sẽ tự dò một số File lỗi, sửa các lỗi của máy tính của bạn, còn nhanh theo kiểu giảm hiệu xuất của windows thì mình chưa thấy đúng cho lắm, chỉ nên tắt những thứ không thật cần thiết thôi.

mình đã khôi phục lại như trong bài hướng dẫn và cả respoint lại máy vào ngày 30/9 thế nhưng vẫn bị :(
vậy là sao :eek:, khôi phục lại tức là về trạng thái ban đầu rồi mà

Theo mình thì nên Update lên bảng mới hơn, trong quá trình Update thì MS sẽ tự dò một số File lỗi, sửa các lỗi của máy tính của bạn, còn nhanh theo kiểu giảm hiệu xuất của windows thì mình chưa thấy đúng cho lắm, chỉ nên tắt những thứ không thật cần thiết thôi.
thì tắt những thứ không cần thiết đó bác

Thử nhấn phải chuột vào My Computer -> Properties -> tab Advanced -> chọn nút Settings đầu tiên (của mục Performance) -> Kéo xuống dưới và tick chọn vào cái "Smooth edges of screen fonts" -> OK.
Btw, respoint là gì vậy bác? Em hỏi thật đấy, lần đầu tiên nghe cái từ này :confused:.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,886
171,931
Latest member
tienlachiha
Back
Top Bottom