Tutorial Tâm sự với anh em sống nhờ Poker

Gần tết công việc nhiều k có time học hỏi với đánh poker , chắc phải sang tháng 2 âm mới đáng đc , giờ chỉ đang nghiên cứu lúc ế hàng chiến đc như bác thớt là ngon lắm r ? Thu nhập thêm tiền ăn chơi , cafe thôi , chứ k ham làm giàu đc

bác thớt sướng, vừa được chơi vừa có tiền, giống diễn viên nam đóng xxx

Bác treo thế nào mà đc ~11$/ngày chỉ e phát @@ ngưỡng mộ
ông đuợc 12$ là ông chưa cộng tiền điện vào đó bác tính ra chắc trừ điện đóm ngày cũng ngom ngớp 5-6$ bác nhỉ !:D:D:D:D

thế antien123 có ở sài gòn hông vậy? qua giao lưu cafe - học tập :eek::eek::eek:
bác ở quận mấy e ở PHÚ NHUẬN NGUYỄN VĂN TRỖI !

Hiên tại e đang sống lay lắt qua ngày nhờ poker, ngày ngồi máy 6-8h 1 tháng kiếm được khoang 5-6tr, sống đc khoảng gần năm nay rồi. phải công nhận 1 điều là sống bằng cái trò này cũng có cái thú của nó là không phải quan tâm đến bố con thằng nào cả, lúc nào mệt thì nghỉ, khoẻ thì chơi, đêm thức mấy h ngủ cũng đc, ngày ngủ bao nhiêu tiếng dậy cũng ko sao. Chỉ có 1 điều là mối quan hệ, địa vị xh không có, nhìu lúc như bị tự kỉ vậy, riết cũng ngại gặp bạn bè vì bạn bè hỏi mày dạo này làm gì e cũng eo' biết nói sao vs tụi nó , chả lẽ lại bảo tao học đại học xong ở nhà đánh bài thì nhục măt, tại chả ai hiểu đc poker là 1 cách để e kiếm sống. Gd Ở quê thì cứ đinh đinh là e đang đi làm sau khi ra trường nên về khoản gd thì e ko bận tâm, lâu lâu cuối tuần e giọt về nhà biếu ông bà mấy trăm rồi e lại lên sài thành ngay vì ở qua thứ 2 sợ ông bà lại hỏi này nọ thì mệt nên nhiều lúc muốn ở vs gd vài hôm cũng ko dám.riết lâu rồi thành thói quen , nói thật giờ e chả muốn đi xin việc để làm nữa, tại đi làm e thấy nó cứ bị gò bó sao sao đó, hay là do tính của e nó dị thường, nên từ khi ra trường e ko có suy nghĩ là đi xin việc làm. nói tới đây thôi chốt lại 1 câu là trong diễn đàn mình có anh em nào cùng hoàn cảnh như em cũng đang sống nhờ poker thì tâm sự giao lưu cho vui , tại anh em cùng cảnh ngộ sẽ hiểu nhau dễ nc, ko bị kì thị, cuộc đời nó cũng sẽ vui hơn có ý nghĩa hơn.

Mình xin có đôi lời với bác.

- thứ nhất: nếu bác xác định poker là một nghề, thì bác phải không ngừng rèn luyện kĩ năng để up lên level cao hơn, đồng nghĩa với kiếm được thu nhập cao hơn. 6tr/tháng bây giờ ở thành phố ko đủ đảm bảo cho một cuộc sống ổn đinh, chưa kế đến khi gặp down swing.

- thứ hai: nếu bác vẫn chỉ muốn yên ổn trong cái vòng "profit 6tr/tháng" thì bác phải kiếm thêm một công việc nào đó làm chính. Lúc này, hãy coi poker như công việc part time thôi.

Tóm lại, bác phải tự xác định Poker ở vị trí nào trong công việc và cuộc sống của mình thì mới có những quyết định khác chính xác được.

tháng dc 6 củ thế đúp tiền vốn vào lên gấp 10 là có thu nhập ngon lành rùi bác :D:D

Hiên tại e đang sống lay lắt qua ngày nhờ poker, ngày ngồi máy 6-8h 1 tháng kiếm được khoang 5-6tr, sống đc khoảng gần năm nay rồi. phải công nhận 1 điều là sống bằng cái trò này cũng có cái thú của nó là không phải quan tâm đến bố con thằng nào cả, lúc nào mệt thì nghỉ, khoẻ thì chơi, đêm thức mấy h ngủ cũng đc, ngày ngủ bao nhiêu tiếng dậy cũng ko sao. Chỉ có 1 điều là mối quan hệ, địa vị xh không có, nhìu lúc như bị tự kỉ vậy, riết cũng ngại gặp bạn bè vì bạn bè hỏi mày dạo này làm gì e cũng eo' biết nói sao vs tụi nó , chả lẽ lại bảo tao học đại học xong ở nhà đánh bài thì nhục măt, tại chả ai hiểu đc poker là 1 cách để e kiếm sống. Gd Ở quê thì cứ đinh đinh là e đang đi làm sau khi ra trường nên về khoản gd thì e ko bận tâm, lâu lâu cuối tuần e giọt về nhà biếu ông bà mấy trăm rồi e lại lên sài thành ngay vì ở qua thứ 2 sợ ông bà lại hỏi này nọ thì mệt nên nhiều lúc muốn ở vs gd vài hôm cũng ko dám.riết lâu rồi thành thói quen , nói thật giờ e chả muốn đi xin việc để làm nữa, tại đi làm e thấy nó cứ bị gò bó sao sao đó, hay là do tính của e nó dị thường, nên từ khi ra trường e ko có suy nghĩ là đi xin việc làm. nói tới đây thôi chốt lại 1 câu là trong diễn đàn mình có anh em nào cùng hoàn cảnh như em cũng đang sống nhờ poker thì tâm sự giao lưu cho vui , tại anh em cùng cảnh ngộ sẽ hiểu nhau dễ nc, ko bị kì thị, cuộc đời nó cũng sẽ vui hơn có ý nghĩa hơn.

Ngồi 6-8h/ngày kiếm được 5-6Tr/tháng đối với newbie là quá tốt rồi. Nếu bạn đã làm được điều đó gần 1 năm thì hãy đặt mục tiêu cho năm tiếp thèo là 7-8tr/tháng hoặc là nâng lên 9-10tr.. lại càng tốt. Ở đây không phải là bạn cần tiền mà là bạn cần 1 mục tiêu để cho mình phấn đấu , để thử thách bản thân và cảm thấy sống có ý nghĩa hơn. Chính vì không có lý tưởng, không có mục tiêu mà bạn rơi vào cái tệ là "đêm thức mấy h ngủ cũng đc, ngày ngủ bao nhiêu tiếng dậy cũng ko sao" . Chẳng có người nào thành công mà có 1 cuộc sống buông thả bê tha như thế cả, cho dù đó là người sông bằng nghề chơi Poker.

Bạn đừng có giống như những người khác, đừng nghĩ Poker là cờ bạc hay là 1 thứ tệ nạn xấu xa nào đó. Bên Mỹ trong các trường Đại học người ta còn có khoa giảng dạy về Poker kia kìa, và còn có biết bao nhiêu người kiếm sống từ 'Play' Poker, "Coach" Poker...

Nếu bạn xem Poker là nghề nghiệp của mình thì bạn phải Nghiêm Túc với nó, tôn trọng nó và yêu cầu người khác tôn trọng nó. Vì Poker khác xa với banh bóng hay lô đề, trên bình diện quốc thì có Liên đoàn Poker Thế giới và có giải đấu tổ chức thường niên, riêng ở VN thì cũng có hẳn Hiệp hội Poker Việt Nam... thế nên bạn đừng bận tâm người khác nghĩ gì hay nói gì về bạn, quan trọng là bạn nghĩ gì về chính mình ?

cho tôi hỏi bạn 1 câu: Bạn có cảm thấy hài lòng về bản thân mình chưa?
nếu câu trả lới là "Chưa" thì hãy tìm ra chỗ thiếu để sung và nâng cấp nó lên, nếu câu trả lời "Rồi" thì hãy cứ thế mà sống mặc kệ 'bố con' thèn nào có nói gì vì không ai có thể sống thay cho bạn ngoại trừ chính bạn.

Poker là 1 nghề có thể kiếm sống như bao nhiêu nghề nghiệp khác, nó chẳng hề phạm pháp hay là gây thiệt hại cho bất kỳ ai và cũng không ai có quyền kỵ thi nó cả. Nó đòi hỏi rất nhiều kỹ năng và một người muốn chơi giỏi phải đầu tư rất nhiều công sức + tiền bạc để học hỏi và rèn luyện. Nếu bạn xác định Poker là 1 nghề để bạn kiếm sống lâu dài thì bạn phải có một sự "Đầu tư" tương xứng và đừng chấp nhận với kết quả hiện tại. Vì sống trên đời giống như bơi trên dòng nước ngược, không tiến ắt phải lùi. Và quan trọng hơn là tôi biết khả năng của bạn còn cỏ thể làm tốt hơn thế nữa.

p/s: Lời chia sẻ của thanh niên ngồi 1-2h/ngày kiếm thêm 1-2Tr/tháng tại vì lương tháng đi làm mười mấy củ rồi, có điều lâu lâu thằng ku con chạy lại hỏi: "ba ơi ba, ba đang làm cái gì vậy ba?" thì cũng bị đớ lưỡi, đếch biết trả lời nó như thế nào :))

Chào thân ái và quyết thắng !!

Last edited:
p/s: Lời chia sẻ của thanh niên ngồi 1-2h/ngày kiếm thêm 1-2Tr/tháng tại vì lương tháng đi làm mười mấy củ rồi, có điều lâu lâu thằng ku con chạy lại hỏi: "ba ơi ba, ba đang làm cái gì vậy ba?" thì cũng bị đớ lưỡi, đếch biết trả lời nó như thế nào :))

có gì mà phải đớ lưỡi!? :eek::eek::eek: cứ trả lời: "ba đang làm việc con à!" (vì đã xem poker là 1 nghề rồi)

với nhận thức còn non nớt ấy, bé có thể biết hoặc ngược lại ...

rồi ba lại nói thêm: "khi nào con đủ lớn, ba sẽ dạy con cái này ... và bây giờ, hãy đi ăn + uống sữa cho nhanh lớn đii"

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Lập được một team poker chuyên nghiệp để anh em giao lưu với nhau thì tốt nhỉ :D

Tháng 6 triệu sao sống được ở HCM?
Bác dánh poker tháng kiếm 60 triệu thì theo chứ 6 triệu thì ra ngoài làm đi

hoá ra dân MMO đều bị như nhau chứ k phải mỗi mình mình :)) đọc mà mừng quá trời
t thì k đánh poker mà dạng prize hunter, săn các loại cuộc thi, giải thưởng, lâu lâu coin nào bounty hốt về chờ thời. Thu nhập mấy năm trước toàn 10+ nên cuối tuần có đi chơi xa bồ bịch các kiểu. Nhưng trong tuần cứ như bị cầm tù, nhiều lúc cứ lay lắt như vậy k biết rồi cuộc đời sẽ đi đâu về đâu, body k được chăm chút cũng ngày càng như đứa nghiện.
Thế là t apply vào môi giới chứng khoán, làm không lương cũng tròn 1 năm. Giờ tuần 5 ngày lên cty ngồi phân tích doanh nghiệp, học thêm nhiều cái mới, rồi nickname cũng có tiếng nói trên mấy forum.... nhưng t vẫn đang chưa có lương, gì khách gd 4 tỷ/tháng mới bắt đầu có lương căn bản 3tr6, gd 10 tỷ/tháng mới dc lương + thưởng 12tr. Nghe ghê vậy chứ đứa nào trong phòng cũng được hơn mức đấy nhiều rồi, còn t vẫn trade mỗi tài khoản t với vài ng quen, k kiếm khách nên k đủ nổi min phí :))
Nguyên 1 năm t vẫn nghĩ: ôi tối về cày game các thể loại cũng đc 10tr+ nên đi làm để học thêm & cho có tương tác vs con người. Nhưng giờ fb gmail cái quần gì cũng siết bảo mật lại, chi thì ngày càng tăng mà thu nhập cứ giảm dần, có tháng còn chả có đồng nào mà còn bị lỗ chứng khoán, bitcoin cũng vác bán lúa giống lúc 2k1 để trang trải chi phí. Giờ như bắt đầu lại từ con số 0. Nản lắm.
Nên bác nào MMO mà muốn ở nhà thì cần vốn mạnh hoặc tool mạnh hoặc clone nhiều tháng 20m+ thì có dư nó mới đủ sống tiếp được, còn dạng lay lắt loanh quanh 10tr chỉ đủ trang trải cs cơ bản thì nên đi làm. Làm IT hoặc trợ lý hoặc những cv tự do làm việc riêng, lúc có thu nhập ổn định cho cs thì mới thoải mái chiến MMO kiếm thêm tích luyz được, chứ làm mmo nhỏ lẻ đủ sống qua ngày ức chế lắm.
Nhân tiện chứng khoán k sinh lời bằng coin, nhưng kiểu an toàn hơn bank + ln cổ tức hằng năm ổn định nên bác nào có tiền nhàn rỗi ngân hàng thì nên mua cổ phiếu Vinamilk ngon hơn.

hoá ra dân MMO đều bị như nhau chứ k phải mỗi mình mình :)) đọc mà mừng quá trời
t thì k đánh poker mà dạng prize hunter, săn các loại cuộc thi, giải thưởng, lâu lâu coin nào bounty hốt về chờ thời. Thu nhập mấy năm trước toàn 10+ nên cuối tuần có đi chơi xa bồ bịch các kiểu. Nhưng trong tuần cứ như bị cầm tù, nhiều lúc cứ lay lắt như vậy k biết rồi cuộc đời sẽ đi đâu về đâu, body k được chăm chút cũng ngày càng như đứa nghiện.
Thế là t apply vào môi giới chứng khoán, làm không lương cũng tròn 1 năm. Giờ tuần 5 ngày lên cty ngồi phân tích doanh nghiệp, học thêm nhiều cái mới, rồi nickname cũng có tiếng nói trên mấy forum.... nhưng t vẫn đang chưa có lương, gì khách gd 4 tỷ/tháng mới bắt đầu có lương căn bản 3tr6, gd 10 tỷ/tháng mới dc lương + thưởng 12tr. Nghe ghê vậy chứ đứa nào trong phòng cũng được hơn mức đấy nhiều rồi, còn t vẫn trade mỗi tài khoản t với vài ng quen, k kiếm khách nên k đủ nổi min phí :))
Nguyên 1 năm t vẫn nghĩ: ôi tối về cày game các thể loại cũng đc 10tr+ nên đi làm để học thêm & cho có tương tác vs con người. Nhưng giờ fb gmail cái quần gì cũng siết bảo mật lại, chi thì ngày càng tăng mà thu nhập cứ giảm dần, có tháng còn chả có đồng nào mà còn bị lỗ chứng khoán, bitcoin cũng vác bán lúa giống lúc 2k1 để trang trải chi phí. Giờ như bắt đầu lại từ con số 0. Nản lắm.
Nên bác nào MMO mà muốn ở nhà thì cần vốn mạnh hoặc tool mạnh hoặc clone nhiều tháng 20m+ thì có dư nó mới đủ sống tiếp được, còn dạng lay lắt loanh quanh 10tr chỉ đủ trang trải cs cơ bản thì nên đi làm. Làm IT hoặc trợ lý hoặc những cv tự do làm việc riêng, lúc có thu nhập ổn định cho cs thì mới thoải mái chiến MMO kiếm thêm tích luyz được, chứ làm mmo nhỏ lẻ đủ sống qua ngày ức chế lắm.
Nhân tiện chứng khoán k sinh lời bằng coin, nhưng kiểu an toàn hơn bank + ln cổ tức hằng năm ổn định nên bác nào có tiền nhàn rỗi ngân hàng thì nên mua cổ phiếu Vinamilk ngon hơn.

vãi vinamlik, bò lêt lết thế, có nhàn rỗi thì cũng tìm con tàu penny mà chen lên ăn no rồi xuống, canh lại con khác có phải hơn không, vinamilk mà theo không chừng chua đến ngày ăn (blue lết chậm lắm),đã nản! muốn ăn nó phải "mập" trước đã

(một gã phụ hồ vừa cho biết):D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,636
170,738
Latest member
topsonvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back