Tutorial Tâm sự với anh em sống nhờ Poker

Em có 6 acc như vầy, vốn mỗi acc 10k ~ 12$, 1 ngày treo tầm 20 tiếng là mỗi acc kiếm dc tầm 2k5 - 4k rồi bác :D
bác chạy code nào mà toàn lời ko vậy, chỉ giúp em kiếm xiền ăn qua ngày với bác

có nhận đệ không bạn,phí bao nhiêu,và khoản bao nhiêu lâu,nếu đc ib nc rõ hơn.

Để mình trả lời từng vấn đề giúp bạn:

1. Nếu bạn kiếm đều được cả năm rồi, thì về nói thật cho gia đình biết cũng đc. Trước sau gì gia đình bạn cũng biết à, sớm hay muộn thôi. Bây giờ gia đình bạn ko biết thì chắc gì 10 năm nữa, 20 năm nữa cũng ko biết?

- Xách cái máy tính về quê nhà, mỗi ngày cứ làm công việc bạn vẫn làm, sống chung với gia đình thì bạn đỡ phải cô đơn, cha mẹ bạn cũng vui. Vậy có phải hạnh phúc hơn ko?

2. *Bản chất của xã hội cái là gì? Quan tâm đến địa vị xã hội làm gì? Thiếu nó có buồn ko?

Mấy năm nay ai hỏi mình làm nghề gì. Mình trả lời "Làm thinh". Ai hỏi sao ko kiếm gì làm, mình nói "Làm biếng".

- Cuộc đời là của mình, sống có một lần, thích làm gì thì làm, bá tánh nói gì kệ cha ba tánh. Bọn đấy ko có giúp đỡ mình đâu nên việc gì mà phải quan tâm đến chúng.

Thấy buồn chán thì kiếm thêm người yêu là xong :p

3. Tính của bạn chẳng có gì gọi là dị thường, ai nói bạn dị thường thì chính hắn mới là người ko bình thường.

- Bạn muốn thuộc dạng:
"Học xong > Tìm việc > Xin việc > Tới tháng lãnh lương > Đến hết đời > Rồi chết"
- Hay là:
"Thích gì làm nấy > Thất bại làm lại > Cảm thấy vui vẻ > Chả cần nhìn mặt ai > Rồi chết cũng được"

*Bạn thấy ở hai thể loại phía trên, ai mới là người dị thường?

- Né chúng nó ra, tụi mà suốt ngày suy nghĩ nay xin việc này mai xin việc kia. Cả đời tụi nó cũng chỉ đi xin, làm thì sợ bị đuổi. Tư duy tạo việc, tự làm, chả cần xin xỏ mới là tư duy của người làm chủ.

Năm nay mỗi tháng bạn kiếm đc 6.000.000 đồng, thì đâu có nghĩa là năm sau mỗi tháng bạn vẫn kiếm chỉ đúng nhiêu đó. Có thể năm sau nó thành 16.000.000đ/tháng thì sao? Thậm chí là 160.000.000đ/tháng?

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

Ai thấy vô lý quăng gạch đá mình nhận tuốt.

Nghe bác nói mình cũng đỡ tủi thân và an ủi phần nào.
P/s: từ ngày ra trường tới giờ đã được 4 năm rồi, trong 4 năm đó mình làm captcha, bet, hyip... và hiện đang sống như vầy :oops:

chơi poker 2 năm 6-8h/ngày kiếm 5-6 triệu thì nghỉ đi làm bốc vác vừa khỏe người vừa lương cao hơn bạn ạ, bạn chẳng có năng khiểu gì với poker đâu

chơi poker 2 năm 6-8h/ngày kiếm 5-6 triệu thì nghỉ đi làm bốc vác vừa khỏe người vừa lương cao hơn bạn ạ, bạn chẳng có năng khiểu gì với poker đâu
Làm sao để biết có năng khiếu vậy bạn? Mình cũng muốn thử thách bản thân :D

Làm sao để biết có năng khiếu vậy bạn? Mình cũng muốn thử thách bản thân :D
Thì thành công hơn người khác là có năng khiếu, ông kia kiếm được 6 triệu bạn kiếm đc 7 triệu thì bạn có năng khiếu hơn

chơi 8 tiếng 1 ngày thì dạng grind luôn rồi, đã có lợi nhuận cố định (5-6 triệu) thì nâng limit lên, ví dụ đang chơi sng $1 thì nâng lên $1.5 - $3 - $5, nếu thực sự là chơi có năng khiếu và chơi tốt thì vẫn có profit (theo %) nên nhân lên tương ứng số buyin và số bàn thì lợi nhuận tăng theo
chứ chơi nguyên 2 năm nguyên 1 mức profit thì có nghĩa chỉ muốn luẩn quẩn chơi mấy cái micro limit và không chịu học hỏi tìm tòi thêm
nói thật ngồi máy kiểu đấy vừa hại người vừa mất tương lai

thu nhập như thớt đã kể, xem ra cũng khá ngon đấy!! ;););) ... hơn biết bao người rồi còn gì!? :eek::eek::eek:, và nhiều người mong làm như thế mà chưa được kìa!! :confused::confused::confused:

bất cứ cái gì cũng có 2 mặt: đánh - đổi cả (được này - mất kia), vì "sanh nghề tử nghiệp" ... :cool::cool::cool: hay nói cách khác là số phận (đặt - để) :):):)

riêng cá nhân nhận thấy, làm công việc này (hãy nhìn nhận nó như 1 công việc (có tốn thời gian + công sức), chứ không phải cờ bạc) có gì đâu mà phải xấu hổ hay tự ti ... hãy mang ra so sánh, cùng mức thu nhập: 1 đứa thì thời gian cố định rồi trong quan hệ giao tiếp cần cân nhắc, quan sát, nhịn nhọt ... vân ... vân ... (phạm cấp trên là bị trù đập hoặc bị sa thải) ngược lại, 1 đứa tự do thoải mái về mọi mặt => xem ra, ai tốt hơn ai (dự đa phần: chọn kẻ nhàn rỗi hơn) :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

khi con người ta sống đầy đủ nhưng khá nhàn và rãnh rỗi thì luôn luôn bị soi mói, dèm pha ... là điều đương nhiên vì kẻ khác ganh tỵ thôi, họ phải "đổ mồ hôi, sôi nước mắt" mới bằng được như người ta mà :p:p:p

VÌ THẾ, cứ nói thật cho bàn bè biết về công việc của bản thân (để họ khỏi phải mất công "đoán già - đoán non"), trong đó sẽ có 1 số thành phần "ghen ăn - tức ở" thì cứ bảo nó nhào vô mà thử ... xem có thu về được hông!? :D:D:D

ngoài kia, biết bao người làm "phi pháp" mà vẫn ung dung hý hững kìa!! như: buôn bán hàng cấm, kinh doanh trái phép ... họ điều là những đại gia "ăn không - ngồi rồi" nhưng đi đến đâu thì được chào mời, nghinh tiếp ... đến đó ... cho đến khi bể thì thôi :oops::oops::oops:

Để mình trả lời từng vấn đề giúp bạn:

1. Nếu bạn kiếm đều được cả năm rồi, thì về nói thật cho gia đình biết cũng đc. Trước sau gì gia đình bạn cũng biết à, sớm hay muộn thôi. Bây giờ gia đình bạn ko biết thì chắc gì 10 năm nữa, 20 năm nữa cũng ko biết?

- Xách cái máy tính về quê nhà, mỗi ngày cứ làm công việc bạn vẫn làm, sống chung với gia đình thì bạn đỡ phải cô đơn, cha mẹ bạn cũng vui. Vậy có phải hạnh phúc hơn ko?

2. *Bản chất của xã hội cái là gì? Quan tâm đến địa vị xã hội làm gì? Thiếu nó có buồn ko?

Mấy năm nay ai hỏi mình làm nghề gì. Mình trả lời "Làm thinh". Ai hỏi sao ko kiếm gì làm, mình nói "Làm biếng".

- Cuộc đời là của mình, sống có một lần, thích làm gì thì làm, bá tánh nói gì kệ cha ba tánh. Bọn đấy ko có giúp đỡ mình đâu nên việc gì mà phải quan tâm đến chúng.

Thấy buồn chán thì kiếm thêm người yêu là xong :p

3. Tính của bạn chẳng có gì gọi là dị thường, ai nói bạn dị thường thì chính hắn mới là người ko bình thường.

- Bạn muốn thuộc dạng:
"Học xong > Tìm việc > Xin việc > Tới tháng lãnh lương > Đến hết đời > Rồi chết"
- Hay là:
"Thích gì làm nấy > Thất bại làm lại > Cảm thấy vui vẻ > Chả cần nhìn mặt ai > Rồi chết cũng được"

*Bạn thấy ở hai thể loại phía trên, ai mới là người dị thường?

- Né chúng nó ra, tụi mà suốt ngày suy nghĩ nay xin việc này mai xin việc kia. Cả đời tụi nó cũng chỉ đi xin, làm thì sợ bị đuổi. Tư duy tạo việc, tự làm, chả cần xin xỏ mới là tư duy của người làm chủ.

Năm nay mỗi tháng bạn kiếm đc 6.000.000 đồng, thì đâu có nghĩa là năm sau mỗi tháng bạn vẫn kiếm chỉ đúng nhiêu đó. Có thể năm sau nó thành 16.000.000đ/tháng thì sao? Thậm chí là 160.000.000đ/tháng?

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

Ai thấy vô lý quăng gạch đá mình nhận tuốt.
Hay quá, em cũng được cái mặc kệ đời nói gì nói em chả quan tâm :D cơ mà em ở quê, kiếm tiền được trên mạng oai lắm cơ haha

bác thớt nói cũng hơi khoai. tháng nào cũng 5 6 củ
thế tại sao ko nâng vốn lên làm giàu 5 60 củ ấy

em thì hơi khác bác 1 tí. Em vừa làm mmo vừa đi làm, nếu bác ko thích cviec gò bó thì tìm 1 việc gì đó nhẹ nhàng thôi, em thì làm bên SEO Marketing, sáng cứ vào cty ngồi check mớ ggads, check fbads, kiểm tra xem còn $ trong tk cty ko, hết thì báo kế toán nạp vào (mất tầm 1 tiếng) xong ngồi tới chiều viết mớ báo cáo tình hình quảng cáo hnay thế nào... blah blah. :rolleyes:. Ngày làm 8 tiếng thì vào cty em ngồi treo máy chạy tool 2 trang freebitco với freedoge hết mọe nó 6 tiếng rồi :D:D . Cviec thì nhàn, vừa đỡ tốn tiền điện, hàng tháng có thêm 6 củ, rồi kiếm thêm 5 6 củ từ mmo nữa. :rolleyes: Ko phải cviec nào cũng gò bó đâu bác, chỉ là bác tìm sai lĩnh vực thôi, bác cứ thử tìm việc bên mảng IT Marketing cho mấy cty nhỏ nhỏ thử xem. Đảm bảo khỏe cực kỳ.:p
xin hướng dẫn với đc khổng. làm dàn máy treo luôn ạ. chỗ mình máy rẻ như khoai ấy

trước mình cũng nằm nhà suốt, chỉ cầy mmo, rồi giờ xin dc vào làm doanh nghiệp nhà nước, lương cũng bt mà bon chen thấy mệt, nhiều lúc lại nhớ cái thời mới tốt nghiệp, thích ăn thì ăn, thích làm thì làm, chả ai quát mắng chửi bới
giờ thì ko dc nữa rồi
nói chung làm j thì làm, cốt sao tâm thấy thoải mái là ok, ra ngoài đấu đá cạnh tranh ko vui chút nào đâu :confused::confused::confused:

có ai đang ở sài gòn không? cho qua học hỏi với!! :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

mài mò học online cả năm, không thấy sáng sủa, đột phá gì hết :oops::oops::oops:

Theo em bác nên nâng cao skill của mình hơn rồi chơi ở những bàn cao hơn và giảm thời gian chơi đi. Tầm 2-3 tiếng thôi .Việc gì cũng vậy bác, làm phải có hướng phát triển, nhân viên phải cố gắng lên phó phòng, trưởng phòng... Poker cũng vậy ah.

bác thớt nói cũng hơi khoai. tháng nào cũng 5 6 củ
thế tại sao ko nâng vốn lên làm giàu 5 60 củ ấy
mình cũng muốn nâng lắm nhưng mà trong poker quan trọng là có thu nhập ổn định thì mới sống đc từ nó.Mình đã nâng thử nhưng ko thành công vì lợi nhuận nó rất phập phùng.khi mình nâng vốn lên đánh to hơn thì cũng đồng nghĩa với việc mình phải chiến với người có trình độ cao nên rất khó để có lãi hàng tháng.poker ko giống như gửi ngân hàng. cứ đầu tư vốn nhiều là có lãi nhiều đâu bác.

thu nhập như thớt đã kể, xem ra cũng khá ngon đấy!! ;););) ... hơn biết bao người rồi còn gì!? :eek::eek::eek:, và nhiều người mong làm như thế mà chưa được kìa!! :confused::confused::confused:

bất cứ cái gì cũng có 2 mặt: đánh - đổi cả (được này - mất kia), vì "sanh nghề tử nghiệp" ... :cool::cool::cool: hay nói cách khác là số phận (đặt - để) :):):)

riêng cá nhân nhận thấy, làm công việc này (hãy nhìn nhận nó như 1 công việc (có tốn thời gian + công sức), chứ không phải cờ bạc) có gì đâu mà phải xấu hổ hay tự ti ... hãy mang ra so sánh, cùng mức thu nhập: 1 đứa thì thời gian cố định rồi trong quan hệ giao tiếp cần cân nhắc, quan sát, nhịn nhọt ... vân ... vân ... (phạm cấp trên là bị trù đập hoặc bị sa thải) ngược lại, 1 đứa tự do thoải mái về mọi mặt => xem ra, ai tốt hơn ai (dự đa phần: chọn kẻ nhàn rỗi hơn) :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

khi con người ta sống đầy đủ nhưng khá nhàn và rãnh rỗi thì luôn luôn bị soi mói, dèm pha ... là điều đương nhiên vì kẻ khác ganh tỵ thôi, họ phải "đổ mồ hôi, sôi nước mắt" mới bằng được như người ta mà :p:p:p

VÌ THẾ, cứ nói thật cho bàn bè biết về công việc của bản thân (để họ khỏi phải mất công "đoán già - đoán non"), trong đó sẽ có 1 số thành phần "ghen ăn - tức ở" thì cứ bảo nó nhào vô mà thử ... xem có thu về được hông!? :D:D:D

ngoài kia, biết bao người làm "phi pháp" mà vẫn ung dung hý hững kìa!! như: buôn bán hàng cấm, kinh doanh trái phép ... họ điều là những đại gia "ăn không - ngồi rồi" nhưng đi đến đâu thì được chào mời, nghinh tiếp ... đến đó ... cho đến khi bể thì thôi :oops::oops::oops:
mình chỉ hơi buồn là đc ăn học đàng hoàng nhưng ko thành tài để bố mẹ đc hãnh diện từ con cái thôi, chắc tại mình đam mê quá .tính mình thích làm những điều mình thích ,mình ko thích đi làm bi gò bó.

Thì mình có nói mình sống nhàn nhã từ Poker đâu, chỉ là mình thích thì mình làm thôi,mình ko phải là một pro poker, mình chỉ chơi vs những người có trình độ yếu hơn để kiếm thêm thôi.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,599
170,695
Latest member
topnhacaiuytinar
Back
Top Bottom