Tâm sự tới bạn "phuongkhai" Tâm sự buồn đêm muộn

PhạmThi

Hero
Reactions
3,137
MR
0.078
Facebook
Follow me on Facebook
Topic cũ của bạn đã bị đóng, nên mình lập topic này động viên bạn, ko phải ai cũng ném gạch bạn đâu @phuongkhai

https://mmo4me.com/threads/tam-su-buon-dem-muon.265815/

và nếu như biết sự sống của mình đang cạn dần theo từng ngày thì thế nào hả bác :)

TÂM SỰ VỚI BẠN VÀ AE MMO CHUYỆN CHƯA KỂ CHO AI NGOÀI VỢ TƯƠNG LAI CỦA MÌNH:

Ngày xưa mình tầm 11~21 tuổi rất nghiện game như ma túy, 1 ngày ko dc chơi là lên cơn ngứa ngáy bực tức vô cùng, chỉ muốn đập phá
xong tầm lớp 9, 14 tuổi suốt ngày bỏ học chơi game, bị gđ đánh hội đồng, mình cảm thấy bị lạc lõng giữa dòng đời, và vô cùng tủi thân, nên đã uống thuốc chuột tự tử

sau 1 ngày nằm chờ chết mà mãi ko có động tĩnh gì ngoài việc tiêu chảy...
giải quyết xong với cái WC mình nhìn lại gói thuốc chuột thì... dkm nó hết hạn sử dụng
, thằng đểu bán thuốc chuột hết hạn !!!!!!!!!!!!!

xong từ đó niềm khát khao đc chết cmn đi cũng phai nhạt dần, nhưng cái chuyện nghiện game thì vẫn tăng theo năm tháng

mãi 8 năm sau mình mới bắt đầu nghiên cứu vào MMO và từ bỏ game vì cũng đã lớn ko thể ăn bám mãi đc,

và giờ mình đã có thành công sau bao năm vất vả nghiên cứu MMO

và vô cùng cảm ơn thằng kia đã cho mình ăn trúng gói thuốc chuột hết hạn, ko thì giờ đã thăng thiên, ở trên nhìn ra hết các TUT của các ae kiếm $ MMO như nào roài :D

giờ mình cũng gọi là ko kiếm dc ra rất nhiều tiền nhưng cũng ko thiếu tiền, đủ sống 1 cs "sung sướng"

và giờ mình vô cùng sợ cái gọi là "sinh lão, bệnh tử" nói toẹt thô cmn ra thì là "chết", giờ sợ chết lắm

nên hôm nay đọc thấy câu này của bạn cảm thấy rất THƯƠNG bạn, tuổi còn rất trẻ nhưng lại đang phải chờ cái chết đang đến nhanh tính theo "ngày"

mình ko biết nói gì hơn, xin được chia buồn với bạn, MONG bạn hãy sống vui vẻ những ngày còn lại, hãy nói những lời yêu thương với người thân của bạn nhiều hơn

còn chuyện em bạn thì thời buổi này cũng bình thường thôi, em ấy hạnh phúc là được rồi, tất cả đàm tiếu của XH này ko quan trọng

mình luôn nói với mẹ mình rằng: xã hội ko cho mình tiền mua nhà, ko cho mình tiền ăn đâu, ko quan tâm XH nói gì, chỉ cần mình sống sao cho hạnh phúc là được :)

chúc bạn sẽ có thêm nghị lực và sức khỏe, luôn vui vẻ

.

Topic cũ của bạn đã bị đóng, nên mình lập topic này động viên bạn, ko phải ai cũng ném gạch bạn đâu @phuongkhai

https://mmo4me.com/threads/tam-su-buon-dem-muon.265815/

TÂM SỰ VỚI BẠN VÀ AE MMO CHUYỆN CHƯA KỂ CHO AI NGOÀI VỢ TƯƠNG LAI CỦA MÌNH:

Ngày xưa mình tầm 11~21 tuổi rất nghiện game như ma túy, 1 ngày ko dc chơi là lên cơn ngứa ngáy bực tức vô cùng, chỉ muốn đập phá
xong tầm lớp 9, 14 tuổi suốt ngày bỏ học chơi game, bị gđ đánh hội đồng, mình cảm thấy bị lạc lõng giữa dòng đời, và vô cùng tủi thân, nên đã uống thuốc chuột tự tử

sau 1 ngày nằm chờ chết mà mãi ko có động tĩnh gì ngoài việc tiêu chảy...
giải quyết xong với cái WC mình nhìn lại gói thuốc chuột thì... dkm nó hết hạn sử dụng
, thằng đểu bán thuốc chuột hết hạn !!!!!!!!!!!!!

xong từ đó niềm khát khao đc chết cmn đi cũng phai nhạt dần, nhưng cái chuyện nghiện game thì vẫn tăng theo năm tháng

mãi 8 năm sau mình mới bắt đầu nghiên cứu vào MMO và từ bỏ game vì cũng đã lớn ko thể ăn bám mãi đc,

và giờ mình đã có thành công sau bao năm vất vả nghiên cứu MMO

và vô cùng cảm ơn thằng kia đã cho mình ăn trúng gói thuốc chuột hết hạn, ko thì giờ đã thăng thiên, ở trên nhìn ra hết các TUT của các ae kiếm $ MMO như nào roài :D

giờ mình cũng gọi là ko kiếm dc ra rất nhiều tiền nhưng cũng ko thiếu tiền, đủ sống 1 cs "sung sướng"

và giờ mình vô cùng sợ cái gọi là "sinh lão, bệnh tử" nói toẹt thô cmn ra thì là "chết", giờ sợ chết lắm

nên hôm nay đọc thấy câu này của bạn cảm thấy rất THƯƠNG bạn, tuổi còn rất trẻ nhưng lại đang phải chờ cái chết đang đến nhanh tính theo "ngày"

mình ko biết nói gì hơn, xin được chia buồn với bạn, MONG bạn hãy sống vui vẻ những ngày còn lại, hãy nói những lời yêu thương với người thân của bạn nhiều hơn

còn chuyện em bạn thì thời buổi này cũng bình thường thôi, em ấy hạnh phúc là được rồi, tất cả đàm tiếu của XH này ko quan trọng

mình luôn nói với mẹ mình rằng: xã hội ko cho mình tiền mua nhà, ko cho mình tiền ăn đâu, ko quan tâm XH nói gì, chỉ cần mình sống sao cho hạnh phúc là được :)

chúc bạn sẽ có thêm nghị lực và sức khỏe, luôn vui vẻ

.

https://mmo4me.com/threads/tam-su-dem-buon.265821/

:D vào đây , viết dài dòng làm gì :D

đọc bài này thấy phục anh quá. Em thì còn bèo nhèo quá, phải cố gắng hơn nữa.

phục mình dám tự tử hay là phục mình từ bỏ dc game ó :D

Đợt 1, uống nửa lít rụ (hồi tầm 11,12 tuổi gì ấy), xỉn 1 ngày, nhưng chẳng chết.
Lần 2: uống 3 vỷ Paracetamol tự tử nhưng sao cuối cùng cũng ói ra sạch @@
Đúng là số của mình vẫn chưa được chết. Nên đến giờ vẫn cố gắng để sống.
:oops:
Giờ đi học Y có kiến thức rồi. Bạn nào muốn tự tử không nên uống thuốc ngủ và thuốc trừ sâu nhé. 70% vẫn cứu được. Bị đem đi rửa dạ dày là mệt đó.
Không khuyến khích uống thuốc diệt cỏ. Vị tỉ lệ chết là 98.89%( chết chắc, không hối hận kịp đâu)

Last edited:
Đồng cảm với bác nhưng mà xin phép được nói thật lòng ........ văn của bác tới ai là đi thẳng, mà lòng vòng thì hài ko chịu được :D. Mỗi lời khuyên chân thành là sức mạnh cho bạn @phuongkhai . Gửi bạn @phuongkhai: ai cũng nghe nhưng ko phải ai cũng cảm nhận được, chỉ có tự bản thân chối bỏ thì mới là cô độc, cho đi bạn sẽ nhận lại, cam đoan thế. Còn về sức khỏe thí chình mình đây có lẽ cũng không hơn bạn @phuongkhai ạ, nhưng bạn nên nhớ rằng đến với cuộc sống là không dễ dàng, dám ước mơ bạn sẽ có nghị lực để vươn tới những điều khác nữa

Đợt 1, uống nửa lít rụ (hồi tầm 11,12 tuổi gì ấy), xỉn 1 ngày, nhưng chẳng chết.
Lần 2: uống 3 vỷ Paracetamol tự tử nhưng sao cuối cùng cũng ói ra sạch @@
Đúng là số của mình vẫn chưa được chết. Nên đến giờ vẫn cố gắng để sống.
:oops:
Giờ đi học Y có kiến thức rồi. Bạn nào muốn tự tử không nên uống thuốc ngủ và thuốc trừ sâu nhé. 70% vẫn cứu được. Bị đem đi rửa dạ dày là mệt đó.
Không khuyến khích uống thuốc diệt cỏ. Vị tỉ lệ chết là 98.89%( chết chắc, không hối hận kịp đâu)

hóa ra cũng có nhiều ý tưởng lớn gặp nhau phết :D

hình như những người tự tử mà ko chết thường cao số và sau đó sẽ được thành công trong cuộc sống
>>>> người tốt nên Ông Trời cũng thương

Phải nói là nể bác nhưng mà không nhịn được cười :D:D:D
bác kể thật hay đùa đoạn nằm chờ chết nhưng mà cuối cùng lại ra tiêu chảy t:p:p:p

thật mà, lúc đó là rang cơm với thịt, xong trộn thuốc chuột vào ăn kèm :(

ăn xong mang đĩa ra ngoài vườn vứt ở đó, thế là con chó nhà mình nó ra định liếm cái đĩa, mình phải chạy vội ra vứt đĩa đi chỗ kín, sợ nó chết theo tội nghiệp

>>> ko thì nó hận mình làm nó ị chảy roài :D

Đồng cảm với bác nhưng mà xin phép được nói thật lòng ........ văn của bác tới ai là đi thẳng, mà lòng vòng thì hài ko chịu được :D. Mỗi lời khuyên chân thành là sức mạnh cho bạn @phuongkhai . Gửi bạn @phuongkhai: ai cũng nghe nhưng ko phải ai cũng cảm nhận được, chỉ có tự bản thân chối bỏ thì mới là cô độc, cho đi bạn sẽ nhận lại, cam đoan thế. Còn về sức khỏe thí chình mình đây có lẽ cũng không hơn bạn @phuongkhai ạ, nhưng bạn nên nhớ rằng đến với cuộc sống là không dễ dàng, dám ước mơ bạn sẽ có nghị lực để vươn tới những điều khác nữa

nói chung Ông Trời cho như nào thì nhận như vậy thôi

sống được ngày nào thì hay ngày ấy, tranh thủ sống sao cho vui vẻ để ko hối hận

khuyen phuongkhai nên nhìn bầu trời hằng đêm ngắm càng lâu càng tốt tự nhiên cậu sẽ bớt khó khăn và có thêm động lực
Khi gặp khó khăn thì ra ngoài chạy bộ để giảm hết áp lực

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week