Tâm sự sau 3 tháng MMO

thứ nhất, vì sao mới lớp 12 mà đã sống riêng, gia đình ko nuôi. mà gia cảnh bt chứ ko phải khó khăn, bị đẩy ra xã hội. mà dù bị đẩy ra thật, thì ng ta ko thiếu nghề có thể kiếm ra tiền ở bên ngoài, chạy bàn, bán bánh vv..v hay thớt muốn chứng tỏ bản thân nên tự ra ngoài.
thứ 2, lần đầu mình mmo bằng captcha, 1 tuần dc 8$, admin ăn chặn 3$, còn 5$, chơi hyip, sạch vốn, rồi lại thôi. mình offers 1 tuần dc 6$, nhưng admin ăn hết, ko chịu pay. ptc thì hơn 20 site, lên dc tổng là 10$ rồi scam gần hết, cuối cùng chẳng dc gì. mới bước đầu bạn đã nẻn thì nói làm gì nữa
thứ 3, nghèo ko có quyền yêu đương. 5$/ ngày, 1 tháng tầm 3 củ, nói thật, sv dh xa nhà chỉ 1,5 củ/ tháng vẫn sống thoải mái, bạn cần nhiều như thế để làm gì. cái thời mmo còn thịnh, mình chỉ nhìn người ta 1-2$/ ngày mà thèm.
Bạn còn trẻ, mà nghĩ đến việc đi chơi với gái chẳng lẽ lại để gái trả tiền, thì cái bệnh sĩ làm hại cái thân thôi. khi bạn nghèo, khi bạn ko có tiền, bạn ko có quyền yêu, ko có quyền hẹn hò.

Đầu tiên là thank's mọi người đã góp ý.
Tiếp đến là cm
chú ở p nào dl vậy ;))
anh ở lâm hà nè !
P1 :)
Chơi PTU đi không cần bỏ vốn chỉ bỏ chút time ra thôi(khoãng 3 năm giống mình ;))) và cố gắng sẽ đc 5$/day hoặc hơn :D

3năm. 1 khoảng tg k phải nhỏ.... :-ss
Bạn còn trẻ, mà nghĩ đến việc đi chơi với gái chẳng lẽ lại để gái trả tiền, thì cái bệnh sĩ làm hại cái thân thôi. khi bạn nghèo, khi bạn ko có tiền, bạn ko có quyền yêu, ko có quyền hẹn hò.
thứ 1 : cái lúc mình nói đi chơi với gái là chỉ ví dụ. Như có 1 bạn đã nói mình lấy tiền bao gái. Nên ức chế nói thôi.
thứ 2 : mình đag độc thân. Và chưa nghĩ tới chuyện yêu đương nhăng nhít, gái gú... với lại năm học. Nên q' k yêu đương. Tốn tiền + time thôi.
đã từng scam à tốt có nền tảng nên theo UTLG bái sư tầm đạo :m121:
ko hiểu . :| UTLG là ai ?
Mình có 1 việc cả đống, 1 ngày max có khi được 200$ nhưng mà ứ thèm làm nè, lười quá huhu :m040: Nghe chủ thớt nói vậy mình phải chăm chỉ thui :binhsua146: cảm ơn thớt đã cho mình động lực, thanks so much :m121:
p/s : mình chém đấy :m131:
Mình chỉ muốn được 1 góc như bạn :)
Chào cậu,
Trước hết, là chửi ......
Còn đừng chơi HYIP nữa, nó ko dễ dàng tí nào đâu. Ko phải là ko thể thành công vs nó. Nhưng khẳng định là: Khó + May mắn.
sao 1 số lại nói theo HYIP rất dễ mà ? và kiếm được lợi nữa.
mình sẽ tặng bạn 1 blog.....yahoo mình: virutha_05
mình đã add và đợi bạn.

thứ nhất, vì sao mới lớp 12 mà đã sống riêng, gia đình ko nuôi. mà gia cảnh bt chứ ko phải khó khăn, bị đẩy ra xã hội. mà dù bị đẩy ra thật, thì ng ta ko thiếu nghề có thể kiếm ra tiền ở bên ngoài, chạy bàn, bán bánh vv..v hay thớt muốn chứng tỏ bản thân nên tự ra ngoài.
thứ 2, lần đầu mình mmo bằng captcha, 1 tuần dc 8$, admin ăn chặn 3$, còn 5$, chơi hyip, sạch vốn, rồi lại thôi. mình offers 1 tuần dc 6$, nhưng admin ăn hết, ko chịu pay. ptc thì hơn 20 site, lên dc tổng là 10$ rồi scam gần hết, cuối cùng chẳng dc gì. mới bước đầu bạn đã nẻn thì nói làm gì nữa
thứ 3, nghèo ko có quyền yêu đương. 5$/ ngày, 1 tháng tầm 3 củ, nói thật, sv dh xa nhà chỉ 1,5 củ/ tháng vẫn sống thoải mái, bạn cần nhiều như thế để làm gì. cái thời mmo còn thịnh, mình chỉ nhìn người ta 1-2$/ ngày mà thèm.
"khi bạn nghèo, khi bạn ko có tiền, bạn ko có quyền yêu, ko có quyền hẹn hò" quá chuẩn:binhsua96:

"khi bạn nghèo, khi bạn ko có tiền, bạn ko có quyền yêu, ko có quyền hẹn hò" quá chuẩn:binhsua96:

Vâng rất chuẩn! nghèo nó khổ. Gái giờ thì khiếp. Ko có tiền thì yêu đc ai. :binhsua117:
:binhsua116: <<<< NO

có thật là 30p/$ ? hay là mỗi ngày mới 30p ? hay cứ làm xog là làm tiếp ?
Nói thật với bạn đừng buồn . 1 thằng tối ngày ko lo tìm hiểu làm , cứ lo chạy wa chạy lại tìm cách nào dể hơn , nhiều tiền hơn . Không lo làm chỉ lo đi lập mấy cái thớt này thì suốt đời vẩn ko làm ra dc trò nào đâu
Bạn làm offer dc 1 tuần dc 2$ rồi sao ko làm tiếp , Hay là nghĩ có 1 cái nghề nào đó sẽ kiếm dc nhiều hơn dể hơn .
Ngay cái nghề dể nhất mmo cũng có thể kiếm dc 5$ trong giờ giờ là captcha rồi . Cũng ko chịu làm cứ thích hỏi hỏi chả biết để làm gì .
Hay là cứ nghĩ sẽ có 1 nghề nào đó ngồi 1 chổ nhấp vài cái là dc $ . Nên cứ hỏi hoài .
Bạn muốn làm ra $ thì cứ chọn đại 1 cái rồi làm khi nào dc thì thôi . Rồi làm đừng vào forum chạy tìm xem ai hướng dẩn cái này hay cái kia hay nữa tốn thời gian thôi
Vì chả ai ngu gì tìm 1 công việc vừa khó vừa ít tiền cả . Bạn đừng có lo mình chọn cái nghề thua kém mấy người khác . Quan trọng là có dám làm hay ko thôi
Mình thì từ ngày biết captcha tới giờ ko chạy wa chạy lại tìm hiểu môn nào cả :)) . 1 ngày cạp 2 tiếng đủ tiền uống cà phê + ăn sáng rồi nghĩ .

Last edited by a moderator:
Nói thật với bạn đừng buồn . 1 thằng tối ngày ko lo tìm hiểu làm , cứ lo chạy wa chạy lại tìm cách nào dể hơn , nhiều tiền hơn . Không lo làm chỉ lo đi lập mấy cái thớt này thì suốt đời vẩn ko làm ra dc trò nào đâu
Bạn làm offer dc 1 tuần dc 2$ rồi sao ko làm tiếp , Hay là nghĩ có 1 cái nghề nào đó sẽ kiếm dc nhiều hơn dể hơn .
Ngay cái nghề dể nhất mmo cũng có thể kiếm dc 5$ trong giờ giờ là captcha rồi . Cũng ko chịu làm cứ thích hỏi hỏi chả biết để làm gì .
Hay là cứ nghĩ sẽ có 1 nghề nào đó ngồi 1 chổ nhấp vài cái là dc $ . Nên cứ hỏi hoài .
Bạn muốn làm ra $ thì cứ chọn đại 1 cái rồi làm khi nào dc thì thôi . Rồi làm đừng vào forum chạy tìm xem ai hướng dẩn cái này hay cái kia hay nữa tốn thời gian thôi
Vì chả ai ngu gì tìm 1 công việc vừa khó vừa ít tiền cả . Bạn đừng có lo mình chọn cái nghề thua kém mấy người khác . Quan trọng là có dám làm hay ko thôi
Mình thì từ ngày biết captcha tới giờ ko chạy wa chạy lại tìm hiểu môn nào cả :)) . 1 ngày cạp 2 tiếng đủ tiền uống cà phê + ăn sáng rồi nghĩ .

pác có kiểu suy nghĩ như vậy thì ko khá lên nổi đâu :-ss

Trả hết số tiền bạn đã scam đi đã rồi hãy lập thớt.

nếu bạn có quyết tâm cho dù có mê cờ bạc cũng ko sao phải có chiến lược chiến thuật và bình tĩnh

LỚp 12 phần lớn là thế nhỉ :D ... Không muốn phụ thuộc vào gia đình , nhưng cuối cùng thì cũng đâu lại vào đó thôi vì xài thì quen mà làm thì không đủ =)))

-Năm nay cũng chỉ 12 thôi. Và trong cuộc sống, cái gì cũng cần tiền. Nhưng những lúc đi chơi, tiền đâu ra ? mình không thích đưa tay xin tiền từng đồng từng cắc từ bố mẹ. Muốn tự làm, tự xài, tự hưởng thôi.

Mình giống bạn ở điểm này và mình vẫn đang cày site Nga 1 ngày 1$ có lúc dưới nữa, nói chung vẫn đang tìm vốn và tìm hướng khác để chơi
Mình tham gia MMO cũng hơn 1 năm rưỡi
Đầu tiên PTC : không thành công
Captcha : không làm đêm được => không thành công

Mình củng chỉ muốn 1 ngày kiếm được 4-5$ là tiền xăng đi học, sinh hoạt linh tinh là ok mà không biết khi nào mới được

Last edited by a moderator:
ước mơ nhỏ nhoi của mình là kiếm 1 ngày 200$ mà không được, giờ mới được có 2$. Nhưng cố gắng sẽ thành công. Có thể 5 - 10 năm nữa.;))

lập cái topic bị kụt tay kụt chân rồi post proof lên , ngày xin từ thiện cũng 3 400k , hết 4rum này rồi lập ở 4rum khác , gom nhiều tiền rồi chơi invest hay gì gì đấy sống phũ phê liền ấy mà :m020:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,506
171,546
Latest member
pearlsofportugal

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back