Tâm sự sau 3 tháng MMO

incredible

Newbie
Reactions
14
MR
0.000
Clone nick :)
Mình đã tham gia MMO, và biết đến 4r ta từ đầu hè ( cuối tháng 5 ) và bắt đầu MMO từ đấy.
Mới bước vào, ngỡ ngàng, còn không biết LR,PP là gì ? rút tiền hay những hình thức MMO.

Chập chững với PTC vì nghĩ nó kiếm tiền rất nhanh, chỉ vài cái click. Nhưng rồi, công sức nhìu, time bỏ ra khá nhìu ( vì mới nên chưa biết soft ) 1 ngày chưa đc 0.5$. Rất nãn. Xong có vào group, làm được tháng đầu ( có soft ) thì cũng chả là bao. Làm cả tháng tiền chính + bonus của group cũng chỉ tầm 10$ ( vì nhiều lí do : site scam, tiền ít, minpay cao )

Sẵn đây, em nói cho hình thức hoạt động của MMO4UANDME luôn vì làm cũng hơi ức chế 1 vài thứ :
- Mình nói thẳng, MMO4UANDME chỉ lợi dụng member là chính. Cách kiếm tiền của hắn rất công phu và khoa học. Tiền thì đương nhiên hắn có đầu tiên. vd site hoạt động trong thời gian ngắn và scam. Member click ko đủ minpay thì bỏ site đó, ko click nữa. Và trong bonus ko có site đó (vào hội đóng 3$ để làm gì ? )trong khi đó soft chỉ có 0.5$ còn bắt member đóng tiền để upgrade ID hắn để có lợi(3$ thì 1 tháng, newbie chưa chắc tiền bn chưa chắc đã đủ) Đương nhiên, tiền hắn đạt minpay rất dễ. Và thế là được ít $ rồi đúng ko ? và 1số thread, và cũng của 1ng wen biết thông wa nhóm cũng đã nói lên được sự lật lọng ( mình chỉ nói thế thôi, ko úp proof được vì lí do ảnh hưởng ) và cuối cùng cũng rút ra khỏi nhóm.

-Tiếp đến là Offers, làm 1 tuần thử sức được tầm 50mails và chỉ được hơn 2$ ( nãn ) và bỏ từ đó.

-Rồi sau đó, đến với captcha. Một hình thức kiếm tiền bằng sự chăm chỉ, cần mẫn là chính. Mình cũng kiếm được khá từ đó. Bước đầu đến với Mega, làm ổn định. Nhưng rồi có vài ngày nó trừ tiền rất vô lí . Đối với newbie thì ức chế lắm. Cũng tuyển ref.

-Xong scam ref ( mình xl tất cả những bạn mà mình đã scam ) vì lúc đầu, được vài chục LR, bet S-D xong với sự cám dỗ ấy, đã thua thâm tiền của ref, ức chế và đã thua hết. Mới vào MMO, nên mình cũng không muốn scam hay lừa ai cái gì. Nhưng rồi, cờ bạc là thế. Kết cục vẫn là số 0.Thua số tiền ref, cảm thấy rất áy náy nên rất muốn trả, và nghĩ sẽ lấy tiền học mua LR và bet. Cố gắng ăn lại số $ đã thua để trả ref. Nhưng rồi, bỏ 1triệu tiền học vào, bet vẫn là bet, vẫn trở về 0. Giờ vào học, time cho MMO ko có bao nhiêu.

-Và nghĩ đến phương án scam ( vì thấy những rp của mem bị scam tiền rất lớn, có cái lên 500$. ) rồi cũng clone nick, clone yahoo, đủ thứ. Để bước vào con đường tội lỗi. Cũng vài bạn bị mình scam không nhiều, nhưng mình nghĩ cũng là công sức họ.
Và mình lấy đi bet, lại bet, máu đã thấm nhuần cái gọi là cờ bạc, và thua. Đời không ai cho không ai cái gì .Và sau 3 tháng, chưa rút biết đựoc cảm giác cầm tiền. Rất hối hận trên những việc trên, Và quyết tâm bỏ bet ( đến khi nào giàu rồi suy nghĩ lại sau )

Giờ là vào việc chính.
-Mình nhà cũng bt, không khá giả nên chủ yếu không có vốn nên không biết bắt đầu từ đâu. Bây giờ thì time còn chút chút cũng đươc 3-5h/day để ngồi máy.
-Năm nay cũng chỉ 12 thôi. Và trong cuộc sống, cái gì cũng cần tiền. Nhưng những lúc đi chơi, tiền đâu ra ? mình không thích đưa tay xin tiền từng đồng từng cắc từ bố mẹ. Muốn tự làm, tự xài, tự hưởng thôi.
-Giờ ai có thể hướng cho mình đường được không ? Kiếm vốn tầm bao nhiu là đủ ? để đầu tư HYIP, Uni hay những thứ không cần bỏ thời gian nhiều ( chỉ cần dep và đợi ) Mình chỉ muốn 1 ngày tầm 5$ cũng đủ trang trải mọi thứ.
Mong những người đi trước sẽ giúp cho em. Và mục đích bây giờ, chỉ là kiếm lại được $ trả ref và những bạn đã bị mình scam.

5$ 1 ngày k kiên trì thì ngồi đó chơi đi em :)
Còn nếu kiên trì dc thì làm offer :D

cũng muốn làm offer lắm mà 4rum mình ít người nhận newber quá... đã thử tham gia mà k có ai giúp đỡ nên k thể thành công được, bạn có nhận newbie làm off k

mình cũng tập gõ captcha này mà chậm quá đc có chưa đến 1$ 1 giờ :((

kiên trì thì được, nhưng off đâu phải dễ ? cái gì cũng phải có kinh nghiệm, với newbie , bước vào thì những công việc check mail, kiếm info , những bước căn bản trước khi làm off là rất ngỡ ngàng đấy anh ơi,

topic xin gạch, scammer đi đòi hỏi kiếm 5$/ngày à, 1000đ cũng đừng mơ, cái gì gọi là đủ trang trải mọi thứ, còn đi học mà cần xài 5$/ngày à, hay là đi bao gái....buồn cười, đời vẫn còn nhìu thằng nói ra k thấy ngượng :))

kiên trì thì được, nhưng off đâu phải dễ ? cái gì cũng phải có kinh nghiệm, với newbie , bước vào thì những công việc check mail, kiếm info , những bước căn bản trước khi làm off là rất ngỡ ngàng đấy anh ơi,

- - - Updated - - -

mình cũng tập gõ captcha này mà chậm quá đc có chưa đến 1$ 1 giờ :((

1$/ giờ ? đâu phải như vậy. Tuỳ dự án thôi bạn à. Mình gõ bt 1k4/h ... :D

Ta cũng 12 này nhưng mà dừng chơi để thi đại học thôi. Nói chung nghành này không có vốn không thời gian không kiên trì thì không làm được. Nếu cố bỏ ra 2-3 tiếng 1 ngày cầy seo hoặc web ip thì chắc cũng được 2$ làm quen thì 3$ hoặc hơn ( các pro đừng chém e nhá!)
Cố lên!:binhsua168:

Mình cũng mún nhận tuyển mem và nhận newbie
Nhưng thứ 1 là k còn $ mua sock :d
Thứ 2 là từng bị report nên k dính liếu gì nữa cho an thân :D

mình thì đang thất nghiệp ko biết làm gì lun .mong kiếm đc 3$/day là vui rùi

topic xin gạch, scammer đi đòi hỏi kiếm 5$/ngày à, 1000đ cũng đừng mơ, cái gì gọi là đủ trang trải mọi thứ, còn đi học mà cần xài 5$/ngày à, hay là đi bao gái....buồn cười, đời vẫn còn nhìu thằng nói ra k thấy ngượng :))

bạn có đọc không vậy ?? hay đọc qua loa rồi chửi mình ? cậu thử đi học xem ? 5$/ngày mới đủ trang trải đấy cậu à . Tiền ăn uống, tiền học, điện, nước. Mình không gần gia đình, Sống riêng. Nên cần như thế. Không góp ý thì thôi nhé. Có quyền đi ra.
Bao gái ? vậy chứ cậu nghĩ nếu 1 thằng con trai, có bồ để làm gì ? để bắt nó dắt đi ăn ? để nó bao trai ? nói chuyện với mấy thứ như cậu, bức xúc lắm nhé.

offer 1 tuần dc 2$ thôi sao :m020: ..... Mình cũng mới làm off đây. 1 tiếng 3 - 4$ có khó đâu. Kiên trì đi bạn :m020: .............

5$ 1 ngày quá dễ ... web-ip ... chịu khó 1 2 tuần bạn sẽ có nhiều hơn nữa số tiền đó :) công việc ổn định lâu dài . 1 tiếng kiếm tầm 1,5$ SAU 1 tháng làm việc . Tùy vào tốc độ nhanh hay chậm . có thể 1 tuần bạn sẽ kiếm đc cỡ đó :) . Hiện h mình đang kiếm 1,5$ /1h với web-ip !

Ta cũng 12 này nhưng mà dừng chơi để thi đại học thôi. Nói chung nghành này không có vốn không thời gian không kiên trì thì không làm được. Nếu cố bỏ ra 2-3 tiếng 1 ngày cầy seo hoặc web ip thì chắc cũng được 2$ làm quen thì 3$ hoặc hơn ( các pro đừng chém e nhá!)
Cố lên!:binhsua168:

cám ơn bạn đã quan tâm, góp ý cho mình. Nhưng cái mình cần là tiền. Chứ nhà mình cũng không khá giả . Ba má dưới quê, làm lụng vất vả nuôi mình. Nên ..... :)

Announcements

Forum statistics

Threads
419,521
171,566
Latest member
xo888co

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back