[Tâm sự] Em chán học đại học quá các bác ơi :(

nghỉ đi bạn :D mình cũng học đc hơn năm rồi nghỉ (nghỉ năm ngoái) về theo mmo. giờ so với những đứa = dh thì lương gấp 8-9 lần. tức mình cày 1 năm = tụi nó làm 8-9 năm như vậy bạn chỉ cần 5 năm thôi là = tụi nó làm cả đời. như vậy bạn còn 40-50 năm nữa tự do làm gì cũng đc. tính về hiệu suất kinh tế như thế là quá ok rồi. chưa tính có khi gặp dịp kiếm cả tỷ thì tha hồ mà zui :p

Học là con đường tốt nhất để bạn có thể ra đời làm việc. Nếu bạn bỏ học thì ban phải có sự cố gắng và nỗ lực hơn gấp nhiều lần khi bạn đi học. Cố gắng lấy được bằng đi bạn, tập trung vào những thứ sẽ giúp bạn kiếm việc khi ra trường: môn chuyên ngành, kỹ năng mềm đặc biệt là ngoại ngữ. Còn những thứ linh tinh cố qua là được rồi.
Mình trước cũng ra trường với tấm bằng trung bình thôi, nhưng ngoại ngữ cũng tạm nên kiếm việc cũng dễ hơn.

nghỉ đi bạn :D mình cũng học đc hơn năm rồi nghỉ (nghỉ năm ngoái) về theo mmo. giờ so với những đứa = dh thì lương gấp 8-9 lần. tức mình cày 1 năm = tụi nó làm 8-9 năm như vậy bạn chỉ cần 5 năm thôi là = tụi nó làm cả đời. như vậy bạn còn 40-50 năm nữa tự do làm gì cũng đc. tính về hiệu suất kinh tế như thế là quá ok rồi. chưa tính có khi gặp dịp kiếm cả tỷ thì tha hồ mà zui :p
thấy ông 2016 mà pro thế:p. 2014 đói meo râu:D

ra trường cách đây 4 năm, cũng vứt cái bằng đó thôi nhưng không hối hận tí nào :D giờ nghĩ lại lúc đấy ngu quá, k chịu đầu tư công sức vào mà học. học ở đây k phải là học kiến thức trên trường, cái đó nhỏ bé thôi, học kỹ năng mềm, học bên ngoài nhiều. thời sinh viên là nhiều thời gian nhất để đầu tư vào việc học mà @@

Viết hơn nửa trang rồi lại xoá đi, vì mông lung quá.:(

Anh/chị, hoặc bạn, em, mọi người vào cho mình xin một ít lời khuyên với. Học ĐH cũng năm rưỡi rồi, cũng qua >10 môn rồi mà vẫn cứ thấy như là chưa học được gì, mỗi môn chưa kịp ngấm đã thi, qua, không qua lại học lại những cái chưa kịp ngấm đó :(. Có nhiều môn học rồi cũng chả biết để làm gì, không biết sau này có ra được trường thì có đủ kiến thức mà làm không nữa:(

Em chỉ thấy kĩ năng mềm ở ĐH là hay thôi, nhưng nếu chỉ vì KNM mà gắn bó thì cảm thấy lãng phí thời gian và tiền bạc quá, có ai cũng cảnh ngộ với mình không :confused:
Học đi bác ạ ! Lúc trước e cũng như bác ! Học tới năm 3 còn nợ tròn 20 môn ! 5 năm mới ra trường ! Tuy jo làm mmo cũng k đụng tới cái bằng nhưng vẫn rất hối hận ! Phải chỉ lúc đó bớt kiếm tiền đi 1 tí, tập trung vào học nhiều hơn....

vụ stellar bác kiếm được bao nhiêu

bày tui đi để tui còn bỏ học nuôn nề :D

hoc xong dai hoc---- tiep thi--- lam mmo, toi gio van thay hoc dai hoc rat quan trong

số thằng học chuyên nghiệp xong mà có gọi là học ít lắm.
đa số toàn "bằng":
uống rượu
chịch gái
bỏ học
chơi game
1 số thì :nấu ăn ( hoặc nợ tiền quá)

PS: 1 thanh niên đã trải qia cho biết =))
Thánh làm quá khứ của tôi hiện về ko thiếu 1 mục nào nhưng vẫn ra trường ngon lành:D

vụ stellar bác kiếm được bao nhiêu
đợt stellar thì k chơi nhưng đợt btc thì kiếm đc ít. nhớ lúc ấy có cái site nhập sđt nhận btc đó nhận đc hơn 10btc khi ấy giá btc là 1 trăm mấy usd 1 btc ấy. rồi qua mấy ngồn linh tinh tổng cũng đc hơn 20btc xong lúc nó nên hơn 900usd/1btc thế là kiếm về hơn 400m cũng ấm :D
giờ thì dùng sức cày tháng cũng đc 30+m hơn mấy e = đh rồi :p

Cái sự lười biếng, thích rong chơi nên thấy học nó chán... chơi với môi trường nào mà bạn bè xung quanh ham học đi thớt. Đừng ngồi đó mơ mộng rồi sau này hối hận không kịp.
Đâu phải ai cũng có thời vận mà kiếm được đóng tiền. Với suy nghĩ như thớt thì có làm mmo hay gì cũng ko bền đâu... đảm bảo đấy o_O

Anh/chị, hoặc bạn, em, mọi người vào cho mình xin một ít lời khuyên với. Học ĐH cũng năm rưỡi rồi, cũng qua >10 môn rồi mà vẫn cứ thấy như là chưa học được gì, mỗi môn chưa kịp ngấm đã thi, qua, không qua lại học lại những cái chưa kịp ngấm đó :(. Có nhiều môn học rồi cũng chả biết để làm gì, không biết sau này có ra được trường thì có đủ kiến thức mà làm không nữa:(

Em chỉ thấy kĩ năng mềm ở ĐH là hay thôi, nhưng nếu chỉ vì KNM mà gắn bó thì cảm thấy lãng phí thời gian và tiền bạc quá, có ai cũng cảnh ngộ với mình không :confused:
chú học cái éo giề không nói, ai biết mà chia sẻ cùng chú
chán thì bắt con gián bỏ vô háng là hết chán

Cố gắng học kiếm cái công việc ổn định hay vào công chức rồi làm thêm Mmo là ổn bạn ạ.

- Ko phải có nhiều tiền là có được tất cả đâu b , nên đi học đi , nhiều khi cái bằng của bạn nó ko đáng 1 xu nhưng về sau này nó sẽ rất đáng giá , lúc về già rồi thì tiền cũng chả làm dc gì nữa đâu cũng gần xuống lỗ hết rồi nên hơn nhau là mấy cái đó để lúc nói chuyện ko bị quê thôi , sau này 1 đám ngồi nc , nói quảng đời học sinh viên này nọ này kia , mình thì éo đi học ngồi nghe tủi lắm , hiện giờ mình có quen 1 đưa cũng có tiền nhà có điều kiện mà éo có bằng đại học nên trước mặt mình tôn trọng nhưng trong tâm nghĩ no nhà giàu thôi chứ nhà ko khá giả thì chắc nó thua mình xa về nhiều cái :) , lúc học ở trung tâm có 1 đưa cũng y như bạn nhưng ông thầy dạy khuyên bạn đó nên đi học đi để sau này đi làm như ổng rồi hối hận ko kịp đâu

Theo kinh nghiệm của mình chú nên can đảm bỏ ngành học đấy đi, chậm 1 chút cũng ko sao tìm hiểu kỹ xem phù điểm mạnh của bản thân phù hợp với ngành nào, nếu chưa biết chịu khó đọc sách phát triển bản thân, nếu học ko đúng sở trường ra ngoài ko cạnh tranh với người khác được đâu, đời nó tát cho tím mặt... tốt nhất là đi theo thị trường ngách như: buôn hoặc lậu gì đó có khi phất như cờ gặp gió :D

Các thím toàn bỏ học ở nhà làm MMO thỳ khuyên làm gì nghe mình đi học tiếp đi rồi sau đó hãy bỏ, thôi đi xách vữa tiếp

em đang lái xe ôm mà cũng cần bằng đại học đây ạ
em lái tiếp đây, mới dừng lại comment

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week