Event Tạm biệt " đời trai"

Status
Not open for further replies.
Thông báo có ng đang sì pam thanks ..... :binhsua04:

Kính thưa quý ông quý bà ... những người đã có mái nhà riêng .
Thưa quý anh quý chị ... chuẩn bị lên xe hoa .
Thưa anh em mmo đồng trang đồng lứa .

Hôm nay, tôi vinh hạnh được thông báo : Anh soonlove đã vừa chính thức ký vào " bản án tử hình " tình yêu của mình. Chúc cho anh soonlove cùng phu nhân sẽ được nắm tay nhau lên thiên đàng sau khi án tử được thực hiện . ( Bản án được thực hiện kể từ ngày ký đến 0h cùng ngày sau 100 năm nữa ).

Bách niên giai lão nhé ông anh . hihi

Còn hơn 24h nữa event sẽ kết thúc, mềnh xin tổng kết qua tình hình 1 tí :m048:

Dẫn đầu đoàn xe là chú longvietbank, chắc chú này nhờ bank nên phát nhanh :m077:

Có lẽ tất cả chúng ta khi ''bước lên xe hoa" đều có cảm xúc giống nhau đó là ''Hạnh phúc" vì cuối cùng ta cũng đc mãi mãi ở bên người mình yêu thương nhất. Riêng bạn,bây giờ sẽ có thêm 1 khái niệm mới,đó là trách nhiệm đối với gia điình riêng của mình.
Lúc nhỏ người phụ nữ duy nhất của cậu là mẹ, bây giờ sẽ có thêm 1 người phụ nữ quan trọng, người mà bạn sẽ yêu hơn mẹ mình, người đó là tất cả của bạn, người mà bạn muốn làm tất cả để đem lại hạnh phúc cho người đó, và cô ấy cũng vậy, sẽ yêu thương bạn, một tình thứ tình cảm ấm áp rất khác so với tình cảm từ mẹ. Sau khi lên xe hoa,bạn sẽ trở thành 1 con người khác, một người đàn ông đích thực, suy nghĩ của bạn sẽ khác xưa rất nhiều, ko còn trẻ con nữa, ko còn những hành động thiếu kiềm chế, nông nỗi như trước nữa... Cuộc sống hôn nhân sẽ khác trước rất nhiều, mình chúc bạn sẽ hạnh phúc với cô ấy,sẽ là một trụ cột gương mẫu cho con cái sau này.

Bám sát theo sau bOOm, chú này thuộc vai phản diện ( tiểu xảo dữ quá) :m072:

Em nghĩ bác không nên tổ chức event này vì những lí do sau:

1. Nhiều người độc thân sẽ ganh tị

2. Nhiều người sẽ tò mò về mặt mũi, dáng vóc, xuất xứ của vợ tương lai của bác

3. Nhiều người lợi dụng spam lung tung

4. Nhiều người câu thanks trong khi bài hay như ri mà không ai thanks ;))

5. Nhiều người đầu óc đen tối sẽ nghĩ chuyện tối đen :|

6. Nhiều người không thật sự chúc phúc mà chỉ muốn $15

7. Cuộc sống sau này sẽ khó khăn, đặc biệt trong thời buổi hiện nay, chưa kể sau khi có em bé ;)) chắc để tiền này mua sữa cho mẹ và em thì hơn :))

8. Tạo event này cũng làm hao tốn tài nguyên 4r với lượng spam cực kì lớn <có em> cho đến khi e reply là 14 pages

9. Điều cuối cùng và quan trọng nhất: Nếu vợ chưa cưới biết bác mở event tốn tiền vào việc nhảm nhí này thì có nguyên cơ tất cả những lời chúc phúc không thể thành hiện thực và bác sẽ chưa mất "đời trai" trong vài ngày tới :D

Xếp thứ 3 là chú freedoom có vẻ đang hụt hơi :m157:

Trước lấy vợ: Em lên đi đâu chơi trước ngày cưới 1 tháng để chia tay tháng ngày đơn côi, hoặc rủ lũ bạn làm bữa nhậu chia tay thời mồ côi vợ...

Chuẩn bị trước ngày cưới: Đừng quên tập thể dục nhằm giữ được sức khỏe tốt vì lễ cưới đâu chỉ xảy ra 1 ngày đâu nó kéo dài 1 tuần ấy chứ (Dạm ngõ, Ăn Hỏi, Ngày Cuới, Lại Mặt, Trăng vỡ mật...ặc)...Lên cần đi tập thể hình vào.

Trong ngày cưới: Uống vừa rượu thôi, có thể gian lận bằng rượu pha nước lọc hoặc pha trà..nhằm hạn chế tai nạn say quá đà ( cái này khó :D )

Đêm tân hôn: Không nhất thiết phải.....xyz .Đêm đó 2 vợ chồng ngồi đếm tiền ($) cho vui, dành lại ngày hôm sau cho cả 2 có tinh thần khoẻ khoắn, "đầy máu lửa".

Tuần trăng mật: Đi chơi thôi....hưởng thụ tháng ngày hạnh phúc nhất cuộc đời

Hậu cưới: Đau khổ khi bị xiềng xích, mất tự do, tự chủ tài chính, vướng bận con cái, xích mích cãi vã sung đột với vợ...khả năng ly hôn cao (p/s : đừng nên để xảy ra nhé !)

Nói chung Đời là bể khổ...mà ngươi không vào thì ai vào
Thanks nhiệt tình nhé các tình yêu !

Cuộc đua vẫn tiếp diễn 24h nữa, mọi người tranh thủ phi nước đại đi nhé :m089:

Last edited by a moderator:
Mình ko mún nói gì nhiều. Chỉ mún dùng hành động để chứng minh thôi. Nếu mình đạt được giải nhất, mình sẽ chia đều giải thưởng cho tất cả những người thanks mình,. Xem như là cùng chia vui với 2 vợ chok chủ thớt. Càng nhiều người chia vui thì 2 vc tương lai sẽ càng hạnh phúc phải ko nhỉ ^^. Ai mún cùng hưởng niềm vui với 2 vc chủ thớt thì vote nhanh cho mình nhé.

P/s: nếu đạt giải, mình sẽ share phần thưởng trong vòng 24h cho mọi người :binhsua07:

Giờ mới thấy event này :">
e còn son a cũng còn son, ước gì ta được làm con 1 nhà :"> Tiện đây cũng có 1 vài câu tặng bác :)
Nếu biết rằng a sẽ lấy vợ
E về lấy chồng thế là xong
18 năm sau con e (zai nhá) lớn
Quyết lấy con a (gái nhá) trả thù lòng :">

nản quá. dùng $ để mua thanks. vậy còn đâu là công bằng

phải nói là ai nhiều $ sẽ giật giải

Nếu thế số tiền được chia đều cho mọi người :) vậy cũng vui :binhsua01:

chúc hai bạn trăm năm hạnh phúc

Trăm ngàn lời nói không bằng gói lại một câu ,chúc hai bạn trăm năm hạnh phúc

lần đầu lên xe hoa cháu nó bỡ ngỡ mong các bac quan họ 2 bên thông cảm
LẦn sau sẽ rút kinh nghiệm

chả mong được 15$, tại vì, quá nhiều câu chúc hay phía trên rồi, chúc cô dâu chú rể hạnh phúc với nhau tới khi đầu bạc răng sún lun nhé :binhsua01:

cm sau có nhiều cái bất lợi thật,những ý tưởng trong đầu toàn bị trùng cả rồi.

Bao mối tình rồi cũng có ngày bén duyên, đám cưới như một minh chứng cho tình yêu. Ngày cưới đúng thực “trăm năm chỉ có một” với cô dâu chú rể, cũng là ngày vui trọn vẹn của đôi bên gia đình. Trước tiên mình chúc bác sẽ có cuộc sống hạnh phúc cùng vợ yêu,sớm có quý tử.
- Mình có lời khuyên là: Mời nhầm còn hơn bỏ sót ( ko đụng hàng).
+ Sự đời có nhiều cái kỳ thực... Biết nhau sơ sơ là mời, người được mời chẳng lấy gì làm vui; chủ nhà thì cứ mang tâm lý mời đại, mời càng đông càng vui, mà không mời nhỡ sau này lại bị trách!
+ Chuyện cưới hỏi ở làng quê còn vướng nặng bởi quan hệ láng giềng theo lối trọng tình. Là hàng xóm với nhau cả, sao nhà này mời nhà kia lại không? Rồi sao mời ông chú mà không mời ông bác? Thế nên cả làng nối nhau đi ăn cưới cả. Nhiều đám chẳng cần gửi thiệp, cứ lên loa phóng thanh làng thông báo là xong, khỏi sót!

p/s: mọi người thấy độc thì thank mình 1 cái ủng hộ tinh thần

Con đường vinh quang của đời trai rất là nhỏ hẹp nhưng hết sức vĩ đại khi đạt được, một người chỉ có thể đi tới và không nên trở lui.
Từ cao thượng đến đáng cười chỉ có một bước chân.

Và bác đã chọn con đường thật là cao thượng.

Quan niệm của em thì khác tí thôi!
Dù gái hay trai, có thai là đẻ Mà chỉ 2 thôi nhé!
Đó là nói vui thôi! Mình chúc vợ chồng bác trăm năm hạnh phúc nhé!

like cho bác, 1 câu nói chuối ghê, but mà có giá trị !! :binhsua08:

làm gì thì làm,uống gì thì uống nhớ còn giữ sức mà trinh chiến trận mạc nữa nghen =)) chứ say là khỏi quất luôn đó :))

Như thế có khi mọi người lại nói mình thiên vị :)

Bác cưới, ai cũng chúc hết mà. Đâu cần phải bỏ ra 1tr để làm event ? ;))

Để có đứa nhân cơ hội, mua thanks :D

Hì, chúc vợ chồng bác hạnh phúc hi vọng là không bị vợ cấm MMO sau khi cưới :binhsua95:

Nếu bạn đang chuẩn bị "bước lên xe hoa", mình cho bạn những lời khuyên, rất có thể bạn sẽ đối mặt dưới đây để không phải ngạc nhiên hay vỡ mộng về cuộc sống hôn nhân đang chờ đón...
1. Mình sẽ sống chung với người này suốt đời?

2. Bạn sẽ phải chịu đựng nhiều hơn

3. Thỉnh thoảng bạn phải lên giường với tâm trạng... sắp phát khùng!

4. Ý kiến của bạn thường không quan trọng bằng ý kiến chung của cả hai người

5. Hôn nhân lý tưởng không có nghĩa là không tồn tại mâu thuẫn

6. Bạn chỉ có thể thay đổi chính mình

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,952
173,027
Latest member