Event Tạm biệt " đời trai"

Status
Not open for further replies.
Xác nhận longvietbank giải nhất nhé! Còn freedom trước 10g chỉ là 90thank

---------- Post added at 10:51 PM ---------- Previous post was at 10:44 PM ----------

longvietbank hên thật! Trúng cả 2 event ~

Xác nhận longvietbank giải nhất nhé! Còn freedom trước 10g chỉ là 90thank

Mềnh có chụp lại rồi,lúc 22h01 mình đc 89 thanks,freedom=cậu=85thanks(lúc này quên chụp),lúc 22h06' số thanks mình bị giảm 1 cái do freedom remove,trong khi đó số thanks của freedom tăng lên 2 cái nữa là 87,của cậu giữ nguyên:binhsua08:

---------- Post added at 10:54 PM ---------- Previous post was at 10:52 PM ----------

longvietbank hên thật! Trúng cả 2 event ~
Ở hiên gặp lành mà cậu:binhsua08:

Mềnh có chụp lại rồi,lúc 22h01 mình đc 89 thanks,freedom=cậu=85thanks(lúc này quên chụp),lúc 22h06' số thanks mình bị giảm 1 cái do freedom remove,trong khi đó số thanks của freedom tăng lên 2 cái nữa là 87,của cậu giữ nguyên:binhsua08:

Cái remove là của bé bOOm đó :)
Mà hình như bác ở huế à?

Cái remove là của bé bOOm đó :)
Mà hình như bác ở huế à?
B nhớ là remove hết kẻo ai thắng thì bảo tại b => Mệt trong khi mình đang thua nữa :))

Mà b k phải là bé. HOT BOY NỔI LOẠN nge còn được

Tình hình là có 1 số bạn đồng hạng nên ai đến trước sẽ được ưu tiên ẵm giải nhé :m141:

.Giải 1: longvietbank (lúc check 88 thank quay lại lên 91 thank @@)

Có lẽ tất cả chúng ta khi ''bước lên xe hoa" đều có cảm xúc giống nhau đó là ''Hạnh phúc" vì cuối cùng ta cũng đc mãi mãi ở bên người mình yêu thương nhất. Riêng bạn,bây giờ sẽ có thêm 1 khái niệm mới,đó là trách nhiệm đối với gia điình riêng của mình.
Lúc nhỏ người phụ nữ duy nhất của cậu là mẹ, bây giờ sẽ có thêm 1 người phụ nữ quan trọng, người mà bạn sẽ yêu hơn mẹ mình, người đó là tất cả của bạn, người mà bạn muốn làm tất cả để đem lại hạnh phúc cho người đó, và cô ấy cũng vậy, sẽ yêu thương bạn, một tình thứ tình cảm ấm áp rất khác so với tình cảm từ mẹ. Sau khi lên xe hoa,bạn sẽ trở thành 1 con người khác, một người đàn ông đích thực, suy nghĩ của bạn sẽ khác xưa rất nhiều, ko còn trẻ con nữa, ko còn những hành động thiếu kiềm chế, nông nỗi như trước nữa... Cuộc sống hôn nhân sẽ khác trước rất nhiều, mình chúc bạn sẽ hạnh phúc với cô ấy,sẽ là một trụ cột gương mẫu cho con cái sau này.

.Giải 2:

..freedom
..conduongmua

Trước lấy vợ: Em lên đi đâu chơi trước ngày cưới 1 tháng để chia tay tháng ngày đơn côi, hoặc rủ lũ bạn làm bữa nhậu chia tay thời mồ côi vợ...

Chuẩn bị trước ngày cưới: Đừng quên tập thể dục nhằm giữ được sức khỏe tốt vì lễ cưới đâu chỉ xảy ra 1 ngày đâu nó kéo dài 1 tuần ấy chứ (Dạm ngõ, Ăn Hỏi, Ngày Cuới, Lại Mặt, Trăng vỡ mật...ặc)...Lên cần đi tập thể hình vào.

Trong ngày cưới: Uống vừa rượu thôi, có thể gian lận bằng rượu pha nước lọc hoặc pha trà..nhằm hạn chế tai nạn say quá đà ( cái này khó :D )

Đêm tân hôn: Không nhất thiết phải.....xyz .Đêm đó 2 vợ chồng ngồi đếm tiền ($) cho vui, dành lại ngày hôm sau cho cả 2 có tinh thần khoẻ khoắn, "đầy máu lửa".

Tuần trăng mật: Đi chơi thôi....hưởng thụ tháng ngày hạnh phúc nhất cuộc đời

Hậu cưới: Đau khổ khi bị xiềng xích, mất tự do, tự chủ tài chính, vướng bận con cái, xích mích cãi vã sung đột với vợ...khả năng ly hôn cao (p/s : đừng nên để xảy ra nhé !)

Nói chung Đời là bể khổ...mà ngươi không vào thì ai vào
Thanks nhiệt tình nhé các tình yêu !

Quan niệm của em thì khác tí thôi!
Dù gái hay trai, có thai là đẻ ( chỉ 2 thôi nhé!)
Đó là nói vui thôi! Mình chúc vợ chồng bác trăm năm hạnh phúc nhé!

.Giải 3:

..b00m
..hiepsi1314
..papa

Em nghĩ bác không nên tổ chức event này vì những lí do sau:

1. Nhiều người độc thân sẽ ganh tị

2. Nhiều người sẽ tò mò về mặt mũi, dáng vóc, xuất xứ của vợ tương lai của bác

3. Nhiều người lợi dụng spam lung tung

4. Nhiều người câu thanks trong khi bài hay như ri mà không ai thanks ;))

5. Nhiều người đầu óc đen tối sẽ nghĩ chuyện tối đen :|

6. Nhiều người không thật sự chúc phúc mà chỉ muốn $15

7. Cuộc sống sau này sẽ khó khăn, đặc biệt trong thời buổi hiện nay, chưa kể sau khi có em bé ;)) chắc để tiền này mua sữa cho mẹ và em thì hơn :))

8. Tạo event này cũng làm hao tốn tài nguyên 4r với lượng spam cực kì lớn <có em> cho đến khi e reply là 14 pages

9. Điều cuối cùng và quan trọng nhất: Nếu vợ chưa cưới biết bác mở event tốn tiền vào việc nhảm nhí này thì có nguyên cơ tất cả những lời chúc phúc không thể thành hiện thực và bác sẽ chưa mất "đời trai" trong vài ngày tới :D

ĐỌC VÁ RÚT KINH NGHIỆM CHO BẢN THÂN ĐỂ CÓ HẠNH PHÚC BỀN LÂU NHA BÁC ;))

Hai vợ chồng làm cùng ngành xuất bản sách. Ðêm tân hôn của họ thật thơ mộng.
Họ nói với nhau đủ chuyện, từ chuyện yêu đương, gia đình, bè bạn, nghề nghiệp...

Anh chồng ôm vợ âu yếm rồi đọc thơ:

Sách mới cho nên phải đắt tiền

Chị vợ cùng nghề, nghe chồng đọc liền ứng khẩu đọc tiếp luôn:

Hôm nay xuất bản lần đầu tiên

Anh chồng ghì chặt vợ vào lòng mình đọc luôn câu thứ ba:

Anh còn tái bản nhiều lần nữa

Chị vợ sung sướng đọc câu thơ trong tiếng thở:

Em để cho anh giữ bản quyền.

Vài năm sau...
Cô vợ đọc:

Sách đã cũ rồi phải không anh
Sao nay em thấy anh đọc nhanh
Không còn đọc kỹ như trước nữa
Ðể sách mơ thêm giấc mộng lành

Anh chồng ngâm nga:

Sách mới người ta thấy phát thèm
Sách mình cũ rích, chữ lem nhem
Gáy thì lỏng lẻo, bìa lem luốc
Ðọc tới đọc lui, truyện cũ mèm

Cô vợ thanh minh:

Sách cũ nhưng mà truyện nó hay
Ðọc hoài vẫn thấy được... bay bay
Ðọc xong kiểu này, rồi kiểu khác
Nếu mà khám phá sẽ thấy hay..

Anh chồng lầu bầu:

Ðọc tới đọc lui mấy năm rồi
Cái bìa sao giống giấy gói xôi
Nội dung từng chữ thuộc như cháo
Nhìn vào hiệu sách, nuốt không trôi...

Cha hàng xóm lẩm nhẩm:

Sách cũ nhưng mà tui chưa xem
Nhìn anh đọc miết.. thấy cũng thèm
Cũng tính hôm nào qua đọc lén
Liệu có trang nào anh chưa xem?

:binhsua172::binhsua172::binhsua172::binhsua172:

• Vậy là cuộc sống tự do của bạn sẽ ko còn nữa, khi lên xe hoa bạn cuộc sống của bạn sẽ thay đổi rõ rệt, bạn làm việc gì cũng đều phải thông qua một người, người đó quyền lực hơn cả sếp của bạn, người đó sẽ quản lý túi tiền của bạn, sẽ ko còn những ngày rượu chè với bạn bè nữa, bạn cũng ko còn nhiều cơ hội quen thêm các cô gái khác nữa, bạn đi đâu về đâu đều có một người bên cạnh bạn giám sát.
  • Nhưng dần dần bạn sẽ quen thôi, và bạn sẽ suy nghĩ tích cực lên, có vợ sẽ sung sướng biết bao, mỗi lúc đi làm bạn chỉ muốn nhanh hết giờ để về với vợ mình, muốn được ăn những món ăn do vợ mình nấu, muốn làm những công việc lặt vặt cùng cô ấy, muốn khoe với cô ấy bạn vừa đc nhận lương, muốn nhìn khuôn mặt hạnh phúc của cô ấy khj biết bạn vừa đc tăng lương, muốn nhìn sự tự hào của cô ấy khi đi mua sắm với bạn.
Mình chúc bạn sẽ có một gia đình hạnh phúc, sẽ có những thiên thần đáng yêu.:binhsua07:

.Giải kk thuộc về các bạn sau:

..tuanhu111
..kid_ch0c0late
..anchoiratien
..WonderlandAlice
..buihals
..congclose
..mstore11
..nghiavnn22
..thanhbuata
..ruby.love

* Những bạn có tên trong list trên để lại lr mình sent phần thưởng nhé, việc trao thưởng sẽ kết thúc trước 22h tối mai :m114:

.......Hẹn gặp lại lần sau nhé các tềnh iu :m157:

B nhớ là remove hết kẻo ai thắng thì bảo tại b => Mệt trong khi mình đang thua nữa :))

Mà b k phải là bé. HOT BOY NỔI LOẠN nge còn được
Đót xác bé boom đi !!! mở cái event chém giết !

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 11:05 PM ----------

U8189215
Từ từ rồi khoai nó sẽ nhừ mà !!!!!

Giải 3:

U3775848

Thanks bác chủ thớt nhiều lắm... chúc bác trăm năm hạnh phúc... vợ chồng thuận hòa... làm ăn phát đạt... đầu bạc răng long nhé...^^!

Last edited by a moderator:
U1657221 nhé bác. Nếu chơi nick xanh 10đ thì tốt quá =))

Chào các bạn,

Các bạn có biết mình là ai không ? Trước kia không biết nhưng giờ có lẽ bạn đã biết ? :)

Nói về event vừa qua của soonlove, sau khi đọc event mình rất vui vì có việc để làm đối với 1 người như mình - chỉ có thể kiếm tiền từ event - và hiện đang rất cần tiền <vì mới mất cái CASIO 570ES Plus:)) > Nhưng nghĩ lại thì không đồng ý với soonlove chút nào mặc dù ý tưởng rất tốt vì: Bác ấy cưới được vợ, ai không mừng cho bác, không ai tiếc 1 cái thanks cho bác, ai mà chẳng comment cho bác vui, đâu cần phải làm thế ? Làm vậy, em cũng vui nhưng nghĩ lại giống như bác sợ người khác không chúc mà phải làm event như kiểu "mua lời chúc". Nếu có sự kiện trọng đại nào, (đừng cưới lần 2 là được) cứ post lên, ae ai cũng mừng cho bác không cần event như thế này nữa.

Nói về thủ đoạn mua thanks nhé ^^ Nói thật với mối quan hệ của mình, mình có thể nhờ mn trong 4rum thanks để đứng thứ 2 (sau bác longvietbank), nhưng mình muốn xài thủ đoạn "mua thanks" này để các bác nhận ra 1 mặt trái khi làm event, e đã từng học được cái này của ai đó và đã xài thử 1 lần <rất hiệu quả :D > , nhiều người suy nghĩ về nó nhưng không lên tiếng, nên em quyết định xài thêm 1 lần nữa. Dở thủ đoạn này rất dễ nhưng để mọi người chú ý mới khó. Và như em dự đoán, đã có 3 người sử dụng thủ đoạn của em =)) Cái này không như dự tính vì em nghĩ càng nhiều người dở thủ đoạn này càng tốt. Vì sao lại càng tốt ? Vì, quay lại cái event của bác soonlove, em nghĩ bác tổ chức event cũng được nhưng giải thưởng như vậy là quá lớn với tiêu chí chỉ thanks - rất dễ với ai có mối quan hệ rộng - nên em làm như vậy phần thưởng sẽ được chia ra, do đó có 6 giải chính (không kể giải $1) nếu ai cũng thủ đoạn thì đa số mọi người đều được phần :) Thủ đoạn lần này có vẻ nổi tiếng hơn và rất nhiều người lên tiếng phản đối nó. Em cũng vậy, thông qua đây, em nghĩ rules của event nên cập nhật vấn đề "mua thanks" và ai muốn làm event nên cân nhắc đến mặt trái của "thanks". Sẽ có nhiều người bảo em "ngu mà tỏ ra nguy hiểm", các bác hãy nghĩ lại 1 tí nhé, với người thủ đoạn như em, nếu muốn giải nhất thì nên post vào lúc gần kết thúc event 9-10 tiếng nhưng em pót trước những 2 ngày :D Nhưng có 1 vài chuyện không theo ý muốn, e nghĩ em ít nhất cũng được giải nhì nên cũng không cần đi nhờ vả hay PR <Đây cũng là 1 bài học đáng giá> nhưng không sao, không quan trọng (đang nói dối :)) ). Và cái thủ đoạn em muốn để cuối cùng là Remove thanks của người khác =)) Nhưng không đươc hiểu quả vì ra hơi trễ và ae 4r không nhục nhã để thanks rồi remove. Nếu thật sự có người remove em cũng sẵn sàng bonus $0.1 nhưng sẽ đánh giá thấp người đó.

Khi bắt đầu, em làm như vậy em sẽ được gì ? Khi làm điều gì, em cũng đều suy nghĩ cái mà em sẽ đạt được, đầu tiên là cái giải thưởng, từ phút đầu tiên, em sẽ nghĩ dùng nó để mua máy tính =)) Nhưng sau em nghĩ sẽ làm event vì mình đã quá thủ đoạn :)) Nhưng không ngờ, cái đạt được chỉ là $5 <bonus chắc cũng hết> nhưng em sẽ vẫn làm event (sẽ huy động vốn tài trợ) Nhân đây, em xin huy động vốn tài trợ của các bác nhận giải cao trong event vừa qua :)) Và mong các bác đừng suy nghĩ xấu về con người em và nghĩ em ghét các bác :D Em làm vậy để mọi người nhận thức được mặt trái của event ;)) và món quà của em đó là hơn 100 thanks :)) <mong các bạn sau event hay khi đọc bài này đừng remove thanks ;)) > và được nhiều người biết đến hơn. Đồng thời, em cũng muốn tự đặt danh hiệu "THỦ ĐOẠN QUỐC DÂN" cho bản thân và mong các bạn công nhận nó =))

Cuối cùng, em xin chân thành cám ơn các bác đã ủng hộ em trong suốt thời gian vừa qua. Mong các bác đừng nghĩ em đã sử dụng thủ đoạn vì đúng hơn là THỦ ĐOẠN TRONG THỦ ĐOẠN <ngẫm 1 lát sẽ ra ;) > Hãy đón chờ và ủng hộ event của em.

Cuối cùng rồi thì kết, em muốn nhận thanks của mn <đặc biệt là những người trong cuộc: soonlove, longvietbank, conduongmua, freedom và những ai đã từng nghĩ xấu về em , cả những người luôn ủng hộ em, thấy bài này hay ^^ Và em muốn làm quen tất cả mọi người trong 4rum, ai muốn kết bạn thì add Y!M: mmo.boom đừng liệt em vô danh sách spam là được :D

Bê qua đây ;))
Nói chung event cũng chỉ để vui thôi, nhưng event 4rum hiện giờ thì...khó nói lắm ;))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,669
171,729
Latest member
tk88betone1

Most viewed of week

Most discussed of week