• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Tại sao các bạn New bie cứ đâm đầu theo PTU??? - Và ý kiến=??

mình post bài = VPS , trừ khi nó banned IP US mới sợ , chứ banned IP Việt đối với mình chả là gì :binhsua135:

P/S : Newbie bây h bước vào nghề mà không có trong tay VPS , tool , acc pre thì hơi bị mệt đấy ạ , người nào mà không kiên trì chắc chỉ 3 ngày là bỏ , trong khi đó các hội lớn đều ngừng tuyển ref rồi :binhsua28:

Last edited by a moderator:
Ai có ý kiến gì hay thì nêu ra cho các bạn newbie biết nha.

Bạn này khá là não phẳng.
Đọc mà không hiểu thì lượn đi bạn ạ

---------- Post added at 05:27 PM ---------- Previous post was at 05:26 PM ----------

Mình đã nói là leech về những thứ mà người khác chưa post.
Ko hiểu bạn hiểu ý nghĩa câu đó kiểu gì.
tỉ dụ như bạn đăng ký acc các site 3x khủng rồi thấy có phim gì mới leech về.
Tỉ lệ cao là các phim ấy chưa có ai post bạn ạ.
Chứ không như là người mà vào topic người khác rồi leech về đâu bạn ạ

Khi mà bạn nhận xét về một người khác như thế tôi cũng hiểu bạn chả là cái gì cả mồm to mà thôi có thể nói bạn vừa ngu lại vừa ngang bạn nghĩ bạn là cái thá gì? bạn thuộc type người bại nạo

Khi mà bạn nhận xét về một người khác như thế tôi cũng hiểu bạn chả là cái gì cả mồm to mà thôi có thể nói bạn vừa ngu lại vừa ngang bạn nghĩ bạn là cái thá gì? bạn thuộc type người bại nạo
Chuẩn không cần chỉnh bạn à!

mình post bài = VPS , trừ khi nó banned IP US mới sợ , chứ banned IP Việt đối với mình chả là gì :binhsua135:

P/S : Newbie bây h bước vào nghề mà không có trong tay VPS , tool , acc pre thì hơi bị mệt đấy ạ , người nào mà không kiên trì chắc chỉ 3 ngày là bỏ , trong khi đó các hội lớn đều ngừng tuyển ref rồi :binhsua28:

Nó ban là nó ban hết IP VN luôn chứ ngán gì ? Hay cậu tưởng IP VN nhiều lắm ko ban hết dc ?

các bác chửi nhau ghê wa, làm em niubaiwe thấy cũng nản, tính thử PTU mà đành thôi... :binhsua41:

- Vậy câu hỏi đặt ra là tại sao các bạn newbie cứ đâm đầu vào PTU - một con đường kiếm tiền MMO hiện nay rất khó kiếm tiền cho các bạn newbie ( các bác pro thì không nói nha - vì có tiếng và nguồn thu nhập ổn định rồi). Vậy phải chăng các bạn thấy họ kiếm được nhiều tiền - show những proof khủng mà các bạn nhìn đã thèm phải nói là chảy cả dãi ra :D.:binhsua94:.

Nhưng các bạn đâu hiều được là đằng sau nó là bao tháng năm gây dựng tiếng tăm của mình trên các diễn đàn. Vậy các bạn có nghĩ đến việc sẽ đánh bại được tên tuổi của họ trên những diễn đàn lớn không- hay chỉ là vô nghĩa - spam rồi lại spam thôi.
Ừkm, newbie hay lạc lối thế :))
Thì cũng giống hồi trước chơi PTC Neobux, thấy mấy ông US show proof cũng vãi cả linh hồn ra
Còn giờ BuxifY cũng vậy, nhưng mà ít người hiểu được cách chơi BuxifY, k biết được 1 ngày họ được chia 10~15$ để rút thì số tiền đầu tư vào đó cũng k ít, nó mà cam cho 1 cái thì ... :D
Nói chung là phải tìm hiểu trước... và tìm hiểu kỹ

truớc tiên e xin lỗi không biết để cái tít thế được chưa. :) mod nào thấy cái tít hay thì thay đổi cũng ok :)

- trong thời đại hiện nay cái gì cũng tràn lan và nhiều vô số kể. Và ptu cũng vậy.

- hàng ngày vào 4rum thấy rất nhiều bạn newbie lâp ra các topic nào là: Tuyển sư phụ ptu hay em là newbie cần sự giúp đỡ,.... V...v....
- vậy câu hỏi đặt ra là tại sao các bạn newbie cứ đâm đầu vào ptu - một con đường kiếm tiền mmo hiện nay rất khó kiếm tiền cho các bạn newbie ( các bác pro thì không nói nha - vì có tiếng và nguồn thu nhập ổn định rồi). Vậy phải chăng các bạn thấy họ kiếm được nhiều tiền - show những proof khủng mà các bạn nhìn đã thèm phải nói là chảy cả dãi ra :d.:binhsua94:.

Nhưng các bạn đâu hiều được là đằng sau nó là bao tháng năm gây dựng tiếng tăm của mình trên các diễn đàn. Vậy các bạn có nghĩ đến việc sẽ đánh bại được tên tuổi của họ trên những diễn đàn lớn không- hay chỉ là vô nghĩa - spam rồi lại spam thôi.

Ví dụ cùng một bộ phim nhưng lượt view topic cũng khác và lượt dowload cũng khác. Vì sao thì các bạn tự nghĩ nha :d.

- vậy mình hỏi các bạn newbie một câu. Các bạn thuộc tuýp người nào dưới đây:
+ <1> thấy họ kiếm nhiều tiền và dễ dàng thì mình cũng đâm đầu ptu
+ <2> không có thời gian online nhiều + không đam mê
+ <3> không hiểu biết nhiều về máy tính + 1 chút ít lập trình.
+ <4> không có chút ít vốn đầu tư mua : Vps + auto ( chưa kể đến mua domain + host,.....)

.......................................( còn nhiều xin ý kiến pro) :d

----> vậy nếu bạn thuộc 1 trong 4 tuýp ở trên thì nên xem xét việc chọn con đường ptu này.

- nhưng các bạn đừng nản vì ngoài ptu ra còn rất nhiều hình thức kiếm tiền mà đem lại lợi nhuận cũng không ít đâu ( đừng thành scamer là được). Việc này thì các bạn phải tự tìm hiểu đừng hỏi nhiều - hỏi nhiều thì trí óc không phát triển được đâu.

( Đây là e viết theo sự hiểu biết của e khi tham gia mmo - mong các bác đừng chém )

--note--: các bác nào có ý kiến gì thì nêu ra ở đây để các bạn newbie biết để chọn con đường thích hợp ( chứ không ptu rồi lại nản ) để tìm hướng đi thích hợp . [ em viết bài này vì lợi ích của nền ptu tránh spam làm loãng :d - chơi chất lượng đừng nên chơi số lượng không bị bọn tây nó chửi và đi đâu ai cũng kêu sợ dân vn nào là spamer nào là cheater.]
( ai yêu quý em thì thank cái nhé :binhsua52:)

phù........................................
do nguoi .....hi hi hi

Dạ vâng em bại não.
Chả hiểu bác có não mà bại kô.
Chả hiểu sao mình ko tìm đc bài post mà mình nói câu bạn não phẳng nữa.
Để nhớ lại lý do mà mình nói như thế bạn ạ.

Last edited by a moderator:
khuyến khích newbie vào nghề, vào 1 thời gian thấy gian nan thì tự lui thôi. giờ ptu đâu dễ ăn như cái thơi HF nổi đình nổi đám

http://mmo4vn.com/showthread.php?23...PTU-Va-y-kien-&p=299683&viewfull=1#post299683
đây.
Cái lý do mà mình nói bạn não phẳng là câu nói của bạn đó ạ.
Chả hiểu bạn hiểu ý nghĩa câu mình kiểu gì mà bạn nói là ý mình là xxx phải tự sướng mới thành uploader.
Leech về những thứ người khác ko có và tự sướng là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau.
Mình đã nói vê việc tỉ dụ ấy mấy lần rồi đó.
Cách leech bài về mà tỉ lệ chưa có ai post bài đó cao đó bạn.

Ôi. Cứ để newbie chơi đi. Chơi 1 thời gian mà ko thích nghi đc thì khác tự rút lui ngay ấy mà
Còn ai thích nghi được, kiên trì và sáng tạo, tìm được lối đi cho riêng mình thì sẽ thành công thôi
Con đường trở thành 1 uploader nhiều gian nan và vất vả lắm ko phải chuyện 1 sớm 1 chiều mà đc đâu :)

P/s: PTU bây giờ giống như 1 chiến trường ấy :D Kẻ nào mạnh thì người ấy sốt sót :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,011
171,065
Latest member
sunwinvnapp
Back
Top Bottom