• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Tại sao các bạn New bie cứ đâm đầu theo PTU??? - Và ý kiến=??

Nói chung biện mình spammer với leecher chẳng qua chỉ là mấy ông mất công soạn bài bị nó lấy mất. Lắm vẹo. Bao h ông tự rip thì hẵng nói. Ông chửi thằng a thì cái thằng ông lấy về nó lại chửi ông t. H nó bê nguyên bài ông đi pót chắc ông vui vkl ra ấy :-j
Bạn này chắc supper leecher đây mà.
Chắc chả đọc kỹ hết cm đâu.
Mình đã nói về việc tỉ dụ để có bài mới mà tỉ lệ chưa có ở các forum cực cao vài lần rồi.
Nếu bạn chưa đọc kỹ thì quay lại đọc kỹ đi rồi hãy cm bạn ạ.
Mệt với mấy bạn lắm

thui đầu tư vps cắm vagex+linkbuck đi
Cũng phải có vốn thì mới đầu tư được chứ bác :)). Hay làm vài con cc rồi đâm VPS :)).

tre già thì măng mọc thôi, tre k già thì măng có mà chết đói, nói chung cứ tự mày mò rồi tìm hướng đi mới cho mình là ok nhất, kẻ tới sau mãi mãi đến sau

Mày mò là tốt và tiến nhanh nhưng có 1 số người đến sau vẫn thành công hơn người đến trước mà ban. Quan trong là cách suy nghĩ và tạo hướng đi - không đi vào con đường mòn của những người đi trước :)

Bạn này chắc supper leecher đây mà.

Ko phải Supper Leecher đâu. King of Supper Spamer đấy :)) Các bác đi leech bài suốt mà ko gặp mấy cái bài của bro Zerocool vs xiucoi à

Last edited by a moderator:
Ko phải Supper Leecher đâu. King of Supper Spamer đấy :)) Các bác đi leech bài suốt mà ko gặp mấy cái bài của bro Zerocool vs xiucoi à
:))=)) trâu bò thế cơ à nát 4rum rầu :))

Mấy cái sticky vs comment đầy rấy exp ra mà các bé lười quá chả chịu đọc với động não gì cả
Ngày xưa mới chơi PTU mà vớ đc cái đống này thì có mà sướng bằng chết
Mạn phép Quote lại 2 cái reply của mình để cho newbie đọc:

Chơi PTU quan trọng nhất 3 điều:

- Nguồn: chất lượng bài viết tốt, nội dung phong phú sẽ nhiều người download (thử đặt mình vào vị trí của mem xem tại sao lại cần, lại muốn download)

- Site để post bài (4rum, DLE , WP,..): Cái này tùy vào bạn theo hướng uploader hay spamer. Uploader thì chỉ cần post ít site nhưng chất lượng là đc

- Cái quan trọng nhất là danh tiếng hay thương hiệu mà bạn tạo dựng được ( nếu là uploader)

Nói chung newbie thì chắc chắn sẽ phải theo hướng spamer vì ko có nguồn torent, ko có acc ở các site to,... Và điều quan trọng nhất là ko có kinh nhiệm. Cái này phải do tự bản thân mày mò và tìm hiểu. Vấp chỗ nào ko thể hiểu thì mới hỏi các đàn a đi trước. Dần dần mới rút ra đc kinh nghiệm và nâng cao khả năng của bản thân mình. Các bạn đừng bao giờ mong có người dạy các bạn từng li từng tí. Cho dù các bạn có làm ref hay trả công thì cũng ko bao giờ ngta dạy hết cho các bạn, Vì PTU nó ko như các hình thức MMO khác. Các bạn hãy tưởng tượng nó giống như 1 cái ao, nếu chỉ 100 con cá thì có thể sống tốt nhưng nếu con số đó gấp 2, gấp 3,... thì sẽ như thế nào. Ko cần nói chắc các bạn cũng hiểu

Vì vậy, theo mình nghĩ newbie nên xác định nếu như theo được đến cùng thì hãy chơi vì PTU cần sự kiên trì. Mình nghĩ thì những cái cần thiết cho 1 newbie là:

- Nguồn: có thể tạm thời leech bài của các pro ở các 4rum, DLE, WP,.. lớn. Dần dần rồi kiếm cho mình 1 nguồn riêng

- Acc premium ở 1 hoặc nhiều host dùng để download file từ bài của người khác

- Công cụ để up file lên các host: Có thể sử dụng Hostleeech, VPS,... tùy các bạn. Tốt nhất là dùng VPS cho ổn định

- Các tool hỗ trợ cho việc soạn bài, leech bài, sắp xếp link,...

- Auto post bài (ThemaPoster, MultiPoster, PotNews,..): Cái này tốt nhất là khi nào có khih nghiệm post nhiều, post quen rồi thì hãy dùng. Ban đầu nên post tay ( dùng Firefox, Roboform,... ) để hiểu đc cấu trúc của bài viết hay cấu trúc của 1 4rum, Site DLE, WP,..

Và điều cuối cùng mình muốn nói là: Các bạn đừng nghĩ pro chỉ là người làm trước thôi mà nhầm to nhé. Nhiều người chơi PTU cả đời ko khá lên đc. Nhiều người chỉ chơi 1 thời gian ngắn là thành pro. Người ta bảo con người ta hơn nhau là ở cái đầu. Có đầu óc nhanh nhạy, sáng tạo,.. cộng vs cần cù chịu khó mày mò thì chắc chắn sẽ thành công. Khi đã là 1 pro, đã xây dựng đc thương hiệu cho mình thì ngày chỉ cần ngồi vài giờ, post vài bai và vài site thôi cũng thừa $ tiêu rồi. Pro hơn người bt ở chỗ họ biết làm ntn để ngta phải download hay mua acc premium nhiều

Nói thế thôi ko các bác lại bảo nói nhiều. Chúc các newbie gặp nhiều may mắn và thành công trên con đường mà mình đã chọn!

Là Newbie thì phải tìm kiếm 4rum và các site DLE để post bài. 4rum thì kiếm thật nhiều site càng tốt. Còn các site DLE thì tìm những site có rank Alexa càng thấp càng tốt.

Site DLE thì có thể tìm kiếm qua Google hay xin những người đi trước. Quan trọng là acount để post bài thôi. Vì hệ thống site DLE nó khác với 4rum ở chỗ: Ko phải là admin thì ko đc post bài hoặc nếu đc post thì phải gõ catcha. và khi post bài xong, bài đó ko được lên trang chủ luôn mà phải chờ Administrator và Mod duyệt bài. Bài viết chất lượng hay ko trùng, ko fake( tùy theo ruler của từng site cho post dupe hay ko),... thì mới đc publish lên trang chủ. Lúc đó user bên nước ngoài mới thấy bài của mình để mà tải.

Khi nick đã có nhiều bài đc publish thì Administrator sẽ cho bạn lên làm Admin(Author, Contributor,Editer,...). Lúc ấy bạn post bài ko cần phải gõ catcha và bài viết đc lên trang chủ luôn chứ ko cần phải chờ duyệt nữa.
Chính vì vậy lúc đầu mới chơi PTU sẽ đc rất ít tiền vì ít site đc làm Admin. Nick bt post bài duyệt xong đc lên trang chủ thì những người # đã viết đầy rồi.

Sau khi đc lên Admin 1 số site thì ta sẽ lấy blog ở những site đc làm admin đó (Blog là trang danh sách các bài viết đc publish : Ấn vào mục Properties) để đi xin lên admin ở các site # còn lại. Dùng tiếng Anh soạn 1 đoạn PM, chép địa chỉ blog vào đó và lưu thành 1 cái text để sau này còn dùng tiếp. Vào các site chưa đc làm admin và ấn vào chữ "Contac" để gửi PM đến Administrator hay Mod để xin. Sau đó đợi hồi âm lại. Cứ thỉnh thoảng lại PM xin 1 lần (1 tuần 1 lần chẳng hạn). Tốt nhất nên để các site PM vào 1 list riêng ( tạo thêm 1 hồ sơ người dùng mới và add link các site PM vào phần cài đặt trang chủ cho trình duyệt, các site cách nhau bởi 1 dấu "|" ) Cứ đc thêm site nào thì lại chuyển nó sang list viết bài để post
Càng nhiều site đc làm admin thì sẽ càng đc nhiều $ vì số lượt view(xem) và download sẽ tăng vì bài viết đc publish nhiều.

Những site có rank thấp thì dễ là ko đc post. Phải PM(Contac) Administrator hoặc Mod để xin lên Author hay Contributor (Poster, Editer, Publisher,..) thì mới đc quyền post bài. Vì vậy lúc đầu nên kiếm và post ở nhiều những site cùi (rank alexa cao) trước rồi sau đó xin dần dần các site khủng sau.

Sử dụng VPS hoặc HostLeech để leech file thành file của mình. Rồi sử dụng các Tool để hỗ trợ việc sắp xếp link, soạn bài post,...Và việc post bài trước tiên là post tay cho thuần thục rồi sau đó mới đến dùng Autopost thì mới hiệu quả được.

Sử dụng firefox để tạo các "hồ sơ người dùng" để tạo list post bài (add các site post vào trang chủ,bật lên là load hết cả list luôn". Dùng roboform để add bài viết vào đó để điền vào ô post bài và ấn gửi.

Khi đã tương đối hiểu rõ về PTU rồi thì nên tìm hiểu về torrent và chuyển từ leecher sang leech torrent thì mới có thể trở thành pro kiếm đc rất nhiều tiền

Con đường trở thành 1 uploader chân chính đấy. OK chưa. Thử nhào vô coi nào các bé ;) Nhào vô để biết nó ngon ntn :))

Last edited by a moderator:
Con đường trở thành 1 uploader chân chính đấy. OK chưa. Thử nhào vô coi nào các bé Nhào vô để biết nó ngon ntn

thanks đã chia sẻ với mọi người để mọi người đỡ phải tìm.

thế mấy bờ rồ lúc đầu ko phải là newbie à:S

Ai ccungx từ newbie bạn à, Nhưng không phải topic này khuyên newbie không chơi mà để cho biết là nó khó khăn nhiều với người không có : kiên trì - vốn liếng - kĩ thuật - ít thời gian. Đâm đầu vào chỉ mất thời gian thôi. Chứ các bạn cứ kêu các pro khuyên newbie đừng chơi vì mất nồi cơm. Xin thưa chả mất đi là bao nhiêu. Có khi họ còn được lợi từ : file ban dowload ---> trong file co chưa link site cua họ ---> PR cho họ thôi :-". Khách lại đến :D

thanks đã chia sẻ với mọi người để mọi người đỡ phải tìm.

Ai ccungx từ newbie bạn à, Nhưng không phải topic này khuyên newbie không chơi mà để cho biết là nó khó khăn nhiều với người không có : kiên trì - vốn liếng - kĩ thuật - ít thời gian. Đâm đầu vào chỉ mất thời gian thôi. Chứ các bạn cứ kêu các pro khuyên newbie đừng chơi vì mất nồi cơm. Xin thưa chả mất đi là bao nhiêu. Có khi họ còn được lợi từ : file ban dowload ---> trong file co chưa link site cua họ ---> PR cho họ thôi :-". Khách lại đến :D

Sau 1 thời gian bạn nghỉ , 1 quãng time đã Pr hộ chủ thớt và có newbie mới cũng làm động tác tương tự , vòng tuần hoàn và người lợi chỉ chủ site :) Có những bạn mới chơi chưa biết bê nguyên cái link của site đó về spam luôn , Pr giùm nữa :)) các chủ site khoái cái này lắm nè :))

Sau 1 thời gian bạn nghỉ , 1 quãng time đã Pr hộ chủ thớt và có newbie mới cũng làm động tác tương tự , vòng tuần hoàn và người lợi chỉ chủ site Có những bạn mới chơi chưa biết bê nguyên cái link của site đó về spam luôn , Pr giùm nữa các chủ site khoái cái này lắm nè

AI chả khoải để nguyên cái link của minh ngay bề mặt chứ bác :)):)):)).

có ai rank FSn tăng từ 700-->> 7000 giống mình chưa (trong vòng 2 tháng) ^^

Announcements

Forum statistics

Threads
419,028
171,079
Latest member
hungba9xxx

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom