Report Tài khoản PM bị hack

Status
Not open for further replies.

vinhvn710

Junior
Reactions
70
MR
0.001
Không biết sao có người nào biết dc pass của mình và login vào rồi send hết tiền của mình đi, giờ còn 0.00$ :confused:. IP là 212.227.*.* Nội dung: Sent Payment: 5.69 USD to account U4827193 from U5233343. Batch: 49870267. Memo: API Payment. eBook 7856785. Có cách nào lấy lại số tiền trên không các bác. Em đã đổi pass không biết có an toàn ko.

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.342
Chắc dùng mấy phầm mềm share trên room chứ gì..........

duongvantuans

Hero
Verified
Reactions
1,091
MR
0.931
Call me! Call me! Follow me on Facebook
Hôm trước tớ cũng bị nhưng k còn lưu lại được history. Tra số U thì ra của ông MoneyBack gì gì ấy trên này. Nhưng mất lịch sử login nên cũng đanhf chịu thua. không report được. Cẩn thận khi có mail gửi về email rằng tài khoản PM bị blocked. Nó đưa cho mình 1 file chứa virus. Làm xong là bị disable bảo mật khi login khác IP và mất tiền.

mm4u

Junior
Reactions
107
MR
0.000
Không biết sao có người nào biết dc pass của mình và login vào rồi send hết tiền của mình đi, giờ còn 0.00$ :confused:. IP là 212.227.*.* Nội dung: Sent Payment: 5.69 USD to account U4827193 from U5233343. Batch: 49870267. Memo: API Payment. eBook 7856785. Có cách nào lấy lại số tiền trên không các bác. Em đã đổi pass không biết có an toàn ko.

Mình cũng bị như bạn do log nhầm site PM giả mạo. Đổi pass chẳng ăn thua đâu bạn bỏ tài khoản đó lập cái khác cho nó an toàn.

Mình cũng bị như bạn do log nhầm site PM giả mạo. Đổi pass chẳng ăn thua đâu bạn bỏ tài khoản đó lập cái khác cho nó an toàn.
Đổi pas ko dc à bạn. Tạo cái mới bây giờ mệt lắm, phải thay đổi tum lum hết @@

seawolf

Junior
Reactions
9
MR
0.000
chắc vào nhầm perfectmoney.com rồi

lúc trước tớ cũng bị..nhưng nó lấy hết tiền buy voucher PM

contact support thì nó bảo không làm được gì vì voucher đã được xử dụng.
xong nó im luôn..gữi bao nhiêu report vẫn không thấy trả lời

bọn support của PM làm ăn mất dạy lắm
nên cạch nó luôn

niceday

Hero
Verified
Reactions
1,332
MR
141.016
Rõ ràng là bằng cách nào đó API đã đuợc bật lên ( có thể là do bạn đã bật để làm một công việc gì đó) nguời ta biết đuợc? Cũng có thể do mấy cái email Fishing và cậu đã cắn câu nene người ta lấy luôn :)...NÓi chung PM như LR mất đi rồi thì coi là xong không lấy đựoc mô. Cậu kiểm tra tài khoản xem API có còn đuợc bật không? Nếu dùng API thì đổi lại mật khẩu nó did? Không dùng thì tắt hẳn luôn để tránh hậu họa về sau và cũng đừng tin vào bất cái email nào biểu cậu phải bật API lên ! Tiếp theo là mình thấy PM hỗ trợ khá nhiều phuơng pháp bảo mật tài khoản trong đó có cái code table mà nó đưa ra, cậu nene tìm hieủe và sử dụng nó để PM của cậu an toàn hơn.

chắc vào nhầm perfectmoney.com rồi

lúc trước tớ cũng bị..nhưng nó lấy hết tiền buy voucher PM

contact support thì nó bảo không làm được gì vì voucher đã được xử dụng.
xong nó im luôn..gữi bao nhiêu report vẫn không thấy trả lời

bọn support của PM làm ăn mất dạy lắm
nên cạch nó luôn
bình thường mình vẫn vào perfectmoney.com. @@ rồi chọn login nó chuyển sang https://perfectmoney.is. Sau nay mình ko login = .com nữa phải không bạn?

Rõ ràng là bằng cách nào đó API đã đuợc bật lên ( có thể là do bạn đã bật để làm một công việc gì đó) nguời ta biết đuợc? Cũng có thể do mấy cái email Fishing và cậu đã cắn câu nene người ta lấy luôn :)...NÓi chung PM như LR mất đi rồi thì coi là xong không lấy đựoc mô. Cậu kiểm tra tài khoản xem API có còn đuợc bật không? Nếu dùng API thì đổi lại mật khẩu nó did? Không dùng thì tắt hẳn luôn để tránh hậu họa về sau và cũng đừng tin vào bất cái email nào biểu cậu phải bật API lên ! Tiếp theo là mình thấy PM hỗ trợ khá nhiều phuơng pháp bảo mật tài khoản trong đó có cái code table mà nó đưa ra, cậu nene tìm hieủe và sử dụng nó để PM của cậu an toàn hơn.
Không biết sao nó dc bật lên nữa, bây giờ mình đã tắt rồi, và đổi mật khẩu pm + mk mail luôn. và bật chức năng Identity Check. Không biết như vậy đã an toàn chưa mod. Sợ quá

DuongDat8899

Junior
Pre-verified
Reactions
17
MR
0.401
$1,888.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook

Nhin Memo thi biết giao dịch thực hiện qua giao thức API rồi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,256
Latest member
dieply

Most discussed of week

Most discussed of week