Tài khoản paypal bị hack, có lấy lại được tiền?

theo như ông chú mình làm bên paypal trả lời thì trường hợp của cậu là như thế này: sau khi đã logged thành công vào acc của chủ thớt, hacker tiến hành chuyển tiền---close acc- tạo acc paypal mới với thông tin ban đầu- thế là acc của chủ thớt trở thành acc mới tạo, dĩ nhiên sẽ là acc unverify và ko có bất cứ transation id nào.
Tiền thì nếu call cho pp thì vẫn có thể lấy lại:D
giống tut vãi. chắc thánh nhân mới bên âu gờ qua đây.

mình mới đc nhân gian phong thần thôi, chứ chưa lên thánh:D

thì hùi xưa mình cũng hay làm tut nên nghe cái đoạn đó thấy giống giống á mà :)) :D

giống 70% thôi. nó ăn cắp và có vẻ như định dùng luôn tk của mình, chuyển đổi email về email của nó và xóa của mình đi.
xong tạo tk mới cho mình :|.

những thông tin mình có ko biết có chính xác là của nó ko, nhưng có vẻ như nó dùng credit card của nó add vào luôn.

Hỏi, nếu bây h mình mua gì đó dùng tiền bằng credit card của nó, thì có dc ko nhỉ ? Tên tk paypal vẫn để tên mình.

giống 70% thôi. nó ăn cắp và có vẻ như định dùng luôn tk của mình, chuyển đổi email về email của nó và xóa của mình đi.
xong tạo tk mới cho mình :|.

những thông tin mình có ko biết có chính xác là của nó ko, nhưng có vẻ như nó dùng credit card của nó add vào luôn.

Hỏi, nếu bây h mình mua gì đó dùng tiền bằng credit card của nó, thì có dc ko nhỉ ? Tên tk paypal vẫn để tên mình.
pp bị limit rồi thì sao mà mua hả b. mà mình nghĩ nó dùng visa ảo nên chắc cũng chả có tiền đâu.

Chúc mừng bác

thằng này thông minh đấy, chắc là nó remove email đi xong tạo acc mới = email đó, đặt pass như cũ. Ai ko biết login vào thấy acc trống trơn.

thằng này thông minh đấy, chắc là nó remove email đi xong tạo acc mới = email đó, đặt pass như cũ. Ai ko biết login vào thấy acc trống trơn.
chính xác, khi mình log vào thấy trống trơn hoàn toàn. giờ bên support đã khôi phục tài khoản cho mình.
pp bị limit rồi thì sao mà mua hả b. mà mình nghĩ nó dùng visa ảo nên chắc cũng chả có tiền đâu.

UPDATE: thật là nhanh. chỉ sau 2 tiếng nói chuyện đt với bên support, họ claim giùm mình dispute và chỉ trong sáng nay, mình đã nhận lại toàn bộ đầy đủ 240$ và tài khoản đã được gỡ limit. xin cám ơn các bạn đã theo dõi.

Bây giờ làm gì với cái tài khoản credit card của thằng chó nó đây :))))

chính xác, khi mình log vào thấy trống trơn hoàn toàn. giờ bên support đã khôi phục tài khoản cho mình.

UPDATE: thật là nhanh. chỉ sau 2 tiếng nói chuyện đt với bên support, họ claim giùm mình dispute và chỉ trong sáng nay, mình đã nhận lại toàn bộ đầy đủ 240$ và tài khoản đã được gỡ limit. xin cám ơn các bạn đã theo dõi.

Bây giờ làm gì với cái tài khoản credit card của thằng chó nó đây :))))

bỏ qua đi bạn, việc cần làm bây giờ là đem ngay 240$ kia đi làm event để tích đức :)

Không Có Thằng Nào Hacker Mà Làm Đc Như Vậy Đâu . Trừ Khi Amonymous . Tôi Nghĩ Có Thể là Do Nhân Viên Bọn Nó Làm Thôi :rolleyes::rolleyes:
Ngoài những câu như vầy mày còn biết gì khác không? Cách mà mày thể hiện tiếng Việt như vầy cũng biết mày là người thế nào rồi :D

Không Có Thằng Nào Hacker Mà Làm Đc Như Vậy Đâu . Trừ Khi Amonymous . Tôi Nghĩ Có Thể là Do Nhân Viên Bọn Nó Làm Thôi :rolleyes::rolleyes:
đừng viết hoa linh tinh như vậy --> khó đọc.

có event thì nhớ tag tên mình với nhé :D

Chúc mừng bạn đã lấy được tiền và xin hỏi là bạn phôn cho PayPal bằng tiếng Việt hay tiếng Anh nếu được cho biết luôn số điện thoại của PP

Chúc mừng bạn đã lấy được tiền và xin hỏi là bạn phôn cho PayPal bằng tiếng Việt hay tiếng Anh nếu được cho biết luôn số điện thoại của PP
tiếng Anh bạn à, support từ Singapore.

bạn log vào paypal, rồi vào trang này, sẽ hiện ra số : https://www.paypal.com/selfhelp/contact/call

Nó sẽ đi kèm với 1 mã passcode khi bạn gọi cho nó chỉ việc đọc mã này thì sẽ dễ xác nhận với bên paypal hơn.

Tài khoản paypal của mình hôm nay lần đầu tiên sau 5 năm dùng paypal đã bị 1 thằng chó nào hack và chuyển về tk của nó 240$.

nó xóa transaction id đi, nó xóa tk credit card của mình đi để tk của mình thành unverify, nó còn định add thêm email của nó vào,

mình đã kịp đổi password. có gửi tận 3 cái email messages cho paypal support nhưng chưa thấy trả lời.

Bây giờ, mình chỉ quan tâm, có cách nào để lấy lại số tiền 240$ đó ko? Xin help mình. Số tiền cũng lớn với mình. Chỉ mới xảy ra 3h30 chiều hôm nay thôi. Thử gọi liền cho support nhưng ngoài giờ làm việc của nó.

Đây là log email ghi lại những action của nó:

-----

Bổ sung: mình thử depute transaction nhưng vì bằng cách nào đó nó đã xóa đi toàn bộ thông tin trans id nên khi nhập vô không được.

--

Update 9h30 ngày 28/11/2015: đã có thông tin mới.

Tình hình thế này, thằng hacker đó hack vào tk của mình, chuyển vào 1 tk khác 240$.
Xong nó lấy cắp luôn tài khoản paypal đó của mình và "tốt bụng" tạo cái mới cho mình.

Đến sáng nay, bên paypal đã gọi cho mình và cuối cùng cũng giải quyết được, trả về cho mình tài khoản cũ, và block số tiền 240$ đó đi, limit tài khoản thằng đó, đang đợi nó trả lời, và trong 10 ngày nhiều khả năng mình sẽ nhận lại được tiền.

Vì đang ở tk cũ nên mình có thể check dc trans history được rồi.
Đây là cái hình:

Hiện tại bây giờ, mình nắm giữ được toàn bộ thông tin cá nhân của nó (địa chỉ, số đt nhà, di động, kể cả mã thẻ credit card)
, mọi người chỉ kế cho mình làm sao xử lý thằng này. thằng này nhà nó chung tp với mình, cách cũng khoảng 3-4 km thôi

----------------
UPDATE 11h ngày 28/11/2015: thật là nhanh. chỉ sau 2 tiếng nói chuyện đt với bên support, họ claim giùm mình dispute và chỉ trong sáng nay, mình đã nhận lại toàn bộ đầy đủ 240$ và tài khoản đã được gỡ limit. xin cám ơn các bạn đã theo dõi.

Em bị y chang anh mà nó chuyển hết 490$ đi qua nó rồi giờ không biết lấy lại sao luôn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,670
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom