Tài khoản paypal bị hack, có lấy lại được tiền?

rooneyviet

Junior
Reactions
49
MR
0.000
Tài khoản paypal của mình hôm nay lần đầu tiên sau 5 năm dùng paypal đã bị 1 thằng chó nào hack và chuyển về tk của nó 240$.

nó xóa transaction id đi, nó xóa tk credit card của mình đi để tk của mình thành unverify, nó còn định add thêm email của nó vào,

mình đã kịp đổi password. có gửi tận 3 cái email messages cho paypal support nhưng chưa thấy trả lời.

Bây giờ, mình chỉ quan tâm, có cách nào để lấy lại số tiền 240$ đó ko? Xin help mình. Số tiền cũng lớn với mình. Chỉ mới xảy ra 3h30 chiều hôm nay thôi. Thử gọi liền cho support nhưng ngoài giờ làm việc của nó.

Đây là log email ghi lại những action của nó:

-----

Bổ sung: mình thử depute transaction nhưng vì bằng cách nào đó nó đã xóa đi toàn bộ thông tin trans id nên khi nhập vô không được.

--

Update 9h30 ngày 28/11/2015: đã có thông tin mới.

Tình hình thế này, thằng hacker đó hack vào tk của mình, chuyển vào 1 tk khác 240$.
Xong nó lấy cắp luôn tài khoản paypal đó của mình và "tốt bụng" tạo cái mới cho mình.

Đến sáng nay, bên paypal đã gọi cho mình và cuối cùng cũng giải quyết được, trả về cho mình tài khoản cũ, và block số tiền 240$ đó đi, limit tài khoản thằng đó, đang đợi nó trả lời, và trong 10 ngày nhiều khả năng mình sẽ nhận lại được tiền.

Vì đang ở tk cũ nên mình có thể check dc trans history được rồi.
Đây là cái hình:

Hiện tại bây giờ, mình nắm giữ được toàn bộ thông tin cá nhân của nó (địa chỉ, số đt nhà, di động, kể cả mã thẻ credit card)
, mọi người chỉ kế cho mình làm sao xử lý thằng này. thằng này nhà nó chung tp với mình, cách cũng khoảng 3-4 km thôi

----------------
UPDATE 11h ngày 28/11/2015: thật là nhanh. chỉ sau 2 tiếng nói chuyện đt với bên support, họ claim giùm mình dispute và chỉ trong sáng nay, mình đã nhận lại toàn bộ đầy đủ 240$ và tài khoản đã được gỡ limit. xin cám ơn các bạn đã theo dõi.

Last edited:
Căng nhỉ? Làm thế nào mà nó xoá được transaction ID vậy bro?

ngày xưa mình bị chôm hết + close acc nhưng vẫn đòi lại được :D

call lên cho PP là giải quyết được nhé :D

ngày xưa mình bị chôm hết + close acc nhưng vẫn đòi lại được :D

call lên cho PP là giải quyết được nhé :D
call lên tầm giờ nào (theo giờ VN) là dc bạn, nãy mình gọi thì nó bảo gọi lại sau vì ngoài h làm việc (khi đó là 4h30 chiều VN)

Căng nhỉ? Làm thế nào mà nó xoá được transaction ID vậy bro?
nó xóa credit card, bank của mình. rồi add credit card và email của nó vào. rồi change password và security question. chẳng hiểu sao mình vẫn có thể login vào dc, nhưng trans history mất sạch. những thông tin của nó cũng ko còn. tk thì bị unverify. paypal nó gửi email đòi confirm email cứ như là mình mới tạo tk vậy.

call lên tầm giờ nào (theo giờ VN) là dc bạn, nãy mình gọi thì nó bảo gọi lại sau vì ngoài h làm việc.

nó xóa credit card, bank của mình. rồi add credit card và email của nó vào. rồi change password và security question. chẳng hiểu sao mình vẫn có thể login vào dc, nhưng trans history mất sạch. những thông tin của nó cũng ko còn. tk thì bị unverify. paypal nó gửi email đòi confirm email cứ như là mình mới tạo tk vậy.
Không Có Thằng Nào Hacker Mà Làm Đc Như Vậy Đâu . Trừ Khi Amonymous . Tôi Nghĩ Có Thể là Do Nhân Viên Bọn Nó Làm Thôi :rolleyes::rolleyes:

Không Có Thằng Nào Hacker Mà Làm Đc Như Vậy Đâu . Trừ Khi Amonymous . Tôi Nghĩ Có Thể là Do Nhân Viên Bọn Nó Làm Thôi :rolleyes::rolleyes:
mình cũng ko biết nó làm như thế nào. mình nghĩ nó có thủ thuật nào đó. khi mình log vào thì mất sạch sành sanh

dispute đi bác
trans id mất sạch rồi, làm sao điền trans id vào dispute đây bác :(

mình đã claim 2 cái dispute liên tiếp nhưng không cái nào gửi email xác nhận hoặc hiện thị ở Resolution Center cả, điều này có bt ko?

up, sáng dậy vẫn chưa thấy email phản hồi nào từ paypal....

lo ghê. sợ nó tiêu hết tiền rồi thì ko biết có lấy lại dc ko...

bị xoá transaction id, trường hợp này chưa gặp bao giờ luôn

theo như ông chú mình làm bên paypal trả lời thì trường hợp của cậu là như thế này: sau khi đã logged thành công vào acc của chủ thớt, hacker tiến hành chuyển tiền---close acc- tạo acc paypal mới với thông tin ban đầu- thế là acc của chủ thớt trở thành acc mới tạo, dĩ nhiên sẽ là acc unverify và ko có bất cứ transation id nào.
Tiền thì nếu call cho pp thì vẫn có thể lấy lại:D

chưa bao giờ thấy vụ này luôn

Mịa, các bạn dùng paypal cẩn thận, sáng nay mình mới nhận được email giả mạo, trong nội dung email có chèn một đường link, mình nghĩ đây là đường link dính virus, nên kok vào, các bạn nào gặp phải email vậy thì tốt nhất cho nó vào spam ngay và luôn nhé!

Nếu có được cái hình thì tốt quá vì xóa được trans không phải chuyện dễ tin :(

Nếu có được cái hình thì tốt quá vì xóa được trans không phải chuyện dễ tin :(
chưa bao giờ thấy vụ này luôn

theo như ông chú mình làm bên paypal trả lời thì trường hợp của cậu là như thế này: sau khi đã logged thành công vào acc của chủ thớt, hacker tiến hành chuyển tiền---close acc- tạo acc paypal mới với thông tin ban đầu- thế là acc của chủ thớt trở thành acc mới tạo, dĩ nhiên sẽ là acc unverify và ko có bất cứ transation id nào.
Tiền thì nếu call cho pp thì vẫn có thể lấy lại:D
bị xoá transaction id, trường hợp này chưa gặp bao giờ luôn

Update: đã có thông tin mới.

Tình hình thế này, thằng hacker đó hack vào tk của mình, chuyển vào 1 tk khác 240$.
Xong nó lấy cắp luôn tài khoản paypal đó của mình và "tốt bụng" tạo cái mới cho mình.

Đến sáng nay, bên paypal đã gọi cho mình và cuối cùng cũng giải quyết được, trả về cho mình tài khoản cũ, và block số tiền 240$ đó đi, limit tài khoản thằng đó, đang đợi nó trả lời, và trong 10 ngày nhiều khả năng mình sẽ nhận lại được tiền.

Đây là cái hình:

Hiện tại bây giờ, mình nắm giữ được toàn bộ thông tin cá nhân của nó (địa chỉ, số đt nhà, số đt bàn, di động, kể cả mã thẻ credit card)
, mọi người chỉ kế cho mình làm sao xử lý thằng này. thằng này nhà nó chung tp với mình, cách cũng khoảng 3-4 km thôi

Update: đã có thông tin mới.

Đây là cái hình:

Hiện tại bây giờ, mình nắm giữ được toàn bộ thông tin cá nhân của nó (địa chỉ, số đt nhà, số đt bàn, di động, kể cả mã thẻ credit card)
đập nó thôi chứ k làm gì được đâu pháp luật k bảo hộ nhưng bọn scamer thì cần dằn mặt

Ảo nhỉ, thế nào mà lại ở cách nào chỉ 3-4 km :eek: mà thớt lần thông tin kiểu gì? :eek: Hacker có vẻ chuyên nghiệp làm mới tùm lum thứ, không lẽ lại chơi card thật + email thật để lần info nhỉ?

đập nó thôi chứ k làm gì được đâu pháp luật k bảo hộ nhưng bọn scamer thì cần dằn mặt
có thể khi nhận lại được tiền rồi thì sẽ gọi điện cho nó dằn vài câu thôi.

Ảo nhỉ, thế nào mà lại ở cách nào chỉ 3-4 km :eek: mà thớt lần thông tin kiểu gì? :eek: Hacker có vẻ chuyên nghiệp làm mới tùm lum thứ, không lẽ lại chơi card thật + email thật để lần info nhỉ?
nó chỉnh sửa thông tin trên tài khoản của mình (tài khoản mà nó lấy) mà, nó phải chỉnh sửa địa chỉ và số đt thì mới confirm dc credit card (đúng ko nhỉ?)

Announcements

Forum statistics

Threads
418,674
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom