Tutorial System dành cho các tính đồ Scalp .

trong tt này chỉ có 2 dạng:
1.Chí lớn:có tài và muốn tìm minh chủ =>tạo nghiệp lớn
2.Lùa gà:bất tài,vẻ vời,chém gió,lừa đảo => ra đê

p/s:Khi ác quỷ hiện ra thì thiên thần cũng đồng thời xuất hiện!
(một thiên thần đang nói :D)

Còn 1 loại nữa cũng bát tài vô dụng , nhưng thích nói nhiều , nói suông , ko có hành động , ko có chứng minh nhưng lại muốn người ta nghĩ rằng mình nói đúng :) .

Chơi sàn nào vậy bạn thấy bạn đánh bản lĩnh lắm.

Sys này ae dùng M1 scalp cũng có vẻ ổn :)

thớt ơi, còn acc face hay skype k cho e pm xin ít kinh nghiệm :rolleyes:

Tiếp đi thớt :)

scalp này ngồi trông biểu đồ cả ngày mỏi mắt lắm, k khoái kiểu này lắm, chỉ mang tính chất tham khảo để biết thôi

Giao dịch theo phong cách nào là tùy theo mỗI người và nó cũng có 2 mặt của nó
Nhưng nếu giao dịch theo scalp có thể giúp ta tận dụng được tối đa các đòn bẩy hạng nặng: 1:1000 trở lên.

trên đồ thị thì đường xanh và đường vàng của bác là indi gì ạ? mà sao bác không dùng SAR nữa?
input của stoch cũng ko thấy bác để level 10 và 90 nữa?
thank bác
Vàng là đường trung bình Value 20
Xanh là BollingerBand 50
Còn stoch bạn để level 20-80 hay 10-90 cũng dc.

E nghe đâu đó nói rằng, scalp là đỉnh cao của trade rồi, k dành cho newbie. Tất tần tật tâm lí, kiến thức phải vứng chắc mới mong ăn được :(

Vàng là đường trung bình Value 20
Xanh là BollingerBand 50
Còn stoch bạn để level 20-80 hay 10-90 cũng dc.
Với Bollingerband thì dấu hiệu nào để xác định điểm vào lệnh bác? hình như điểm bác vào lệnh ở trên là khi bollingerband thắt lại phải ko?
E có test thử system của bác trên demo, dùng SAR parabolic và stoch 10 20 80 90 với các cặp tiền khác nhau thì thấy dương 3 lệnh và âm 3 lệnh. Thank bác đã chia sẻ

99% là ổng cháy tk vài lần rồi nếu mà còn chơi tới giờ. Còn nếu ko thì làm ơn cho xin cái link myfxbook để tham khảo. Ko thì lập cái signal trên Mql5, sẵn sàng subscribe theo. :D

99% là ổng cháy tk vài lần rồi nếu mà còn chơi tới giờ. Còn nếu ko thì làm ơn cho xin cái link myfxbook để tham khảo. Ko thì lập cái signal trên Mql5, sẵn sàng subscribe theo. :D
Profit chỉ 5 - 10 % mõi tháng thôi bạn có lên thuyền ko :)

Robot mình build thử dựa trên system của bác thớt, cần phải cải thiện nhiều hơn nữa nhg mong là nó ổn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,788
170,874
Latest member
Uuuuuu6
Back
Top Bottom