Tutorial System dành cho các tính đồ Scalp .

Ok!Có thể mỗi người mỗi mục đích khác nhau.Có người muốn thành công trên tt bằng lợi nhuận,có người muốn thu hút vốn đầu tư,có người muốn thể hiện cái tôi........Nhưng suy cho cùng không ai có thể bắt người khác muốn cái mà mình đang muốn được cả,vì điều đó cực kì khó khăn và sẽ mất time vô ích.Goodluck alltime!
Mình sẽ tiếp thu những ý kiến và kinh nghiệm của bạn , chắc chắn nó sẽ cần thiết trong quá trình giao dịch trên thị trường của mình .Thật sự là bổ ích ;)

profit bác dựa vào đâu để cắt ạ (cắt theo trend hay kết hợp SAR + Stochastic Oscillator ). mong bác chỉ dạy :)
Sữ dụng BollingerBand để xác định điểm dừng lệnh ;)

tks bác nhiều. vừa đọc bài của bác mà ngồi tí buổi chiều gần 2 tiếng ăn hơn 100 pip nhưng dc có gần 100$ thôi vì mới tập chơi ạ :) (nếu bác không chê cho e làm đệ theo hầu trà bác @@)

Bạn chơi demo hay real vậy :D Mình cũng mới tập chơi thôi , ko ngại thì add yahoo nc chơi , chứ nhận đệ tử gì nghe khũng khiếp quá :D

tks bác nhiều. vừa đọc bài của bác mà ngồi tí buổi chiều gần 2 tiếng ăn hơn 100 pip nhưng dc có gần 100$ thôi vì mới tập chơi ạ :) (nếu bác không chê cho e làm đệ theo hầu trà bác @@)
trời, em có mấy $ một ngày, cũng mới chơi được 1 tháng

Các bạn lưu ý khi trade với system này cần chờ đến khi có tín hiệu mới vào lệnh . Khi 1 cặp nào đó chưa có tín hiệu , bạn nên chờ hoặc có thể đánh các cặp khác nếu có tín hiệu rõ ràng . Vì system này có thể áp dụng trên hầu hết các cặp tiền tệ .

System nào cũng có nguyên tắc vào lệnh . Nếu ko áp dụng đúng nguyên tắc thì system sẽ ko chính xác nữa :oops:

Last edited:
Bác ơi cho mình hỏi với, balance cao cao cỡ 10k$ thì nên chọn sàn nào? mình sợ như ironfx thì chết

Bác trade lâu chưa mà đinh 10k :D Balance lớn thì nên chọn các sàn lớn có uy tín đấy bác:rolleyes:

thớt dung system này lâu chưa
Hệ thống này là hệ thống mình thường dùng , kết hợp 1 vài hệ thống khác nữa :)

nếu ta đầu tư 2k$, thì kiếm đc lợi nhuận 500ngàn trên tháng hok các bác, nhưng phải an toàn, xác suất rủi ro thấp nhất, mong sự tư vấn các bác

@haikatitu, Mình đã xem các hình bạn đăng và thứ lỗi nếu như mình hiểu sai: đây đâu phải là scalp đâu.o_O Bạn xài khung thời gian ngắn nhưng giữ positions thì vài tiếng đến hơn một ngày đúng không ? Cái này giống medium term.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,016
Latest member
congthuctinhthet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week