SCAM svd (yahoo: lastgame2111) sell coupon lỗi .

Status
Not open for further replies.
lúc đầu mới bán gà nên không biết

về sau khi được nhiều người góp ý mới hiểu ra

ai bán uy tín còn chưa biết đâu

Theo như mình nghĩ : Vụ này là lỗi của cả 2 người ! Tuy vậy theo rules của BQT là ng bán phải đền bù toàn bộ số hàng bị lỗi do không hd người sử dụng cách sử dụng dẫn đến die coupon ! Tuy vậy mình thiên về xu hướng các bạn nên giải quyết theo khía cạnh tình cảm làm ăn với nhau . Nếu 2 bạn giải quyết được bằng thỏa thuận với nhau thì sẽ tốt hơn !
Còn nếu giải quyết nặng tay như mod @animax1991 thì chắc chắn cả 2 bạn sẽ chịu thiệt thòi ! 1 bạn bị baned còn 1 bạn thì ko được bồi thường !:D
- Bạn @holdyou và bạn @svd nghĩ thế nào ? :cool:
Nếu 2 bạn có thể ra yahoo và giải quyết theo hướng hòa giải thì chắc chắn cả 2 sẽ ít thiệt hại hơn ! 1 bên chỉ mất nửa tiền 1 bên ko bị baned nick :)
2 bạn có thể thỏa thuận được thì lên đây yêu cầu close topic nhé !:D:D

lúc đầu mới bán gà nên không biết

về sau khi được nhiều người góp ý mới hiểu ra

ai bán uy tín còn chưa biết đâu
mọi chuyện đã public, đừng suy nghĩ chỉ theo lăng kính của mình. Trả lời yahoo đi svd. Uy tín thì ráng giữ lại cái nick với tên tuổi, nói suông thế làm gì.

trên topic của tôi tôi cũng không có nói phải bảo hành mà đòi teamview để add code ( nên tôi không phải chịu trách nghiệm bảo hành )

còn cái luật phải đền bù 100% khi hàng bán ra lỗi ( 1 ngày sau lỗi, 1 tuần sau lỗi cũng bảo do người bán à )

còn việc phải hướng dẫn người sử dụng ( khỏi đi, vài năm trong nghề mà làm ăn kiểu vậy )

=> tôi không refund

holdyou khỏi pm tôi trên yahoo sự việc đến đây cứ giải quyết ở forum.

Vậy là đã rõ @svd baned forever mời 2 mod vào thực hiện lệnh baned !
Mời 2 mod @hungtai1900@danhmay24h vào chảm
Topic close !
P/s : ae cẩn thận trong các giao dịch mua bán tránh tình trạng scam tương tự !
Chào mọi người!

Xin lỗi đã để 2 bạn chờ lâu. Sau nhiều ngày thảo luận, BQT đã có kết luận cuối cùng như sau:

"Người bán phải chịu trách nhiệm 100% mặt hàng mình bán ra nếu đó không phải lỗi của người mua".

- Ở trường hợp này cậu @svd không nói rõ về cách sử dụng cũng như chính sách bảo hành hàng dẫn tới thỏa thuận không rõ ràng, nên phải chịu 100% về lượng hàng bị lỗi sau khi bán ra.

BQT MMO4ME

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,421
172,510
Latest member
hamster80

Most viewed of week