Sự vô cảm của người TQ trước tai nạn của bé gái 3 tuổi

việt nam mình không đến nỗi như thế đâu. vẫn còn nhiều người tốt hơn bọn tàu khựa nhiều.

Mình thấy đúng đó ở quê sống rất vui vẻ đông vui Nhung khi lên thành phố học thì thấy nhà nào sống nhà nấy.Nhiều người còn ghanh tị nhau nưa chứ :binhsua10:

Tự hạ nhục nhân phẩm của mình hay sao .. ?
Vứt rác ..!

haha có sao thì nói vậy, ko lẽ nghèo thì nói giàu

---------- Post added at 02:35 PM ---------- Previous post was at 02:34 PM ----------

xin lỗi à người việt là người ta bu vào lo lắng chứ ko như bọn tàu khựa thế này đâu !

nói đúng hơn là bu vào xem :))

---------- Post added at 02:39 PM ---------- Previous post was at 02:35 PM ----------

xem đi mà hết lớn mồm tự hào
http://baohay.net/news/can-benh-vo-tam-cua-nguoi-viet-nam-ngay-cang-nang.html

ĐKM hội DOG TQ , nhìn thế mà ko cứu , như ở VN thì ngồi tù rồi đấy , cùng là người mà đối xử với nhau hơn cả DOG , mong sao em bé kia sẽ ko chết , mình xem xong chỉ muốn cầm típ cho 1, 2 ,3 ,4 ,5 đứa mỗi đứa 1 phát vào đầu , đi qua mà ko cứu , hội tàu kựa ĐKM hội CH Ó

nói đúng hơn là bu vào xem

xin lỗi bạn chứ ng` ta bu vào xem ít ra cũng gọi 115 vs 113
Bạn xem cái clip kia bạn thấy sao .
Dù ng` VN mình có hôi của đi chăng nữa vẫn còn hơn chán bọn bỏ mặc rồi đi như china .

người việt cũng vậy thôi thấy người tai nạn thì lao vào hôi của buồn thật đấy(dĩ nhiên chỉ là 1 số ít)

các bạn ơi đừng có chửi cầm thú như thế ảnh hưởng đến con thú. con thú nó đâu có tàn nhẩn như thế đâu nó rât chung thành với người ơn với nó mà. cái bọn nầy không biêt phải nói nó như thế nào nữa. mong la trời cao co mắt sẽ cho nó nhận quả báo! con người mà chẳng có đức thì kết quả của họ chẳng tốt đẹp gì đâu. gieo gió gặp bão. tai sao loại người ngày càng không có đức đến thế ?

Nói thật nếu là mình mình cũng ko dám nhìn hay động vào cô bé ấy nhưng chắc chắn mình sẽ hô hoán và gọi cho xe cứu thương và cảnh sát và ở lại vị trí đó không để cô bé bị cán đến lần thứ 2 nữa . Mình nghĩ rằng bất kì người VN nào trong hoàn cảnh đó cũng sẽ hành động như mình. Bạn gì đó nói người VN cũng giống như vậy thì bạn quá sai lầm. Người VN của mình ko bao giờ vô tâm đến mức độ đó đâu từ lời nói thấy bạn có vẻ quá bức xúc với nhân dân mình nhỉ?? mình thấy rất nhiều người VN sống rất tốt và 90% người mình gặp trong cuộc sống đều là người tốt cả. Mong cậu có cái nhìn lạc quan hơn về cuộc đời nhé.
Công nhận mình rất cảm phục với hành động của bác ve chai. Con người còn nghèo họ sống = tâm của mình. Người giàu sống = tiền của. Họ coi thường những người ko cùng đẳng cấp, họ chỉ nghĩ đến ăn chơi, hưởng thụ sao cho hết tiền của mà thôi. Mình cũng thấy nực cười là nhiều người quá quan tâm đến mấy người giàu như:cường đola, cu way,... Họ tiêu sài tiền của của ba me (tiền đó từ rừng đầu nguồn khi bị chặt hết sẽ gây lũ lụt cho bao bà con, tiền buôn gian bán lận...) vào những thứ vô bổ như xe hơi, đồ xịn thì mọi người lại coi họ như thần thánh. Mình khinh thường loại người đó. Họ chả khác gì loại kí sinh trùng ăn bám. Anh em mmo4vn chúng ta tuy đa số là nghèo và trung bình (1 số đại gia PTU nữa nhưng là thiểu số) nhưng chúng ta đã tự làm ra tiền và tiêu những đồng tiền này 1 cách chính đáng vì vậy chúng ta càng phải tự hào.
Tuơng lai ko biết lũ ăn bám kia sẽ thể nào nhưng anh em mmo chúng ta thì tương lai chắc chắn chỉ tiến lên chứ không thụt lùi ^^
Qua câu chuyện kinh hoàng trên mong rằng toàn thể anh em mmo dù giàu hay nghèo cũng hãy giữ được cái tâm của mình, đẩy lùi nạn vô cảm trong cuộc sống. Đừng có giống loài cầm thú trong video nhé ^^. Chúc anh em 1 ngày làm việc hiệu quả

thật là ko còn j để nói
đúng là người VN mình ko bao h có chuyện để không như vậy chắc chắn ít nhất là sẽ hô hoán ng giúp
bạn cứ thử xem lại 1 vụ tai nạn nào đó mà xem hầu hết ng đy đường hoặc ng dân xung quanh sẽ đến giúp ngay lập tức :)

Tất cả các pro nói ngt vô tâm thế này thế nọ thì tôi dám chắc rằng các pro chưa đụng chuyện thật, trong đây cũng có vài ý kiến giống tôi.

Ng VN hay TQ, ai cũng thế thôi, có ng này ng nọ...

Cái lũ Tàu Khựa này chả cái gì là tốt đẹp cả , haizzzz

Tất cả các pro nói ngt vô tâm thế này thế nọ thì tôi dám chắc rằng các pro chưa đụng chuyện thật, trong đây cũng có vài ý kiến giống tôi.

Ng VN hay TQ, ai cũng thế thôi, có ng này ng nọ...
tớ đồng ý với cậu này
lên án những người trong clip quá vô cảm
ko nên vơ đũa cả nắm

Không biết bà ve chai kia mà giàu, đi xe thì có giúp cô bé xấu số đó hay không nhĩ ??

Đa số con người trên thế giời chỉ sống vì tiền! Chả phân biệt nước nào cả?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,891
172,971
Latest member
mrLee0203

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom