• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Sự thật về Rin( Scam chính hiệu)

tehonvtd

Junior
Reactions
280
MR
0.000
Nhân chứng vật chứng đầy đủ thế mà vẫn nhiều người còn cố bênh vực nhỉ? Có muốn đồng cảm hoặc thấu hiểu cho bạn bè của các bạn ra Yh hoặc đến nhà. Còn trên 4 rum hãy đưa ra bằng chứng, chứng minh Rin vô tội rùi hãy bênh vực. Haizza xã hội ảo thu nhỏ này cũng thối nát mục ruỗng thật, người có chức có quyền lại chính là tội phạm thật là đáng xấu hổ. Thường dân phạm tội đã đáng khinh rồi, quan chức biết pháp phạm pháp có tội gấp 100 lần dân thường mọi lời lẽ bào chữa đều vô hiệu hãy có 1 chút chứng cứ đi rồi hãy bênh vực còn không chi bằng dám làm dám chịu vậy cũng vẫn là nam nhi đầu đội trời đạp đất....haizaa nhục nhã thay.

PixProner

Senior
Reactions
842
MR
0.000
Nói chung hiện giờ thì mọi bằng chứng đã đều có câu khẳng định Rinny là Scamer .Mình chĩ ko hiểu 1 chỗ ,với 1 người chuyên đi check IP để vạch mặt scamer trên forum thời gian qua đến khi đi scam lại mắc phải 1 cái lỗi sơ đẳng nhất về địa chỉ IP @@ 1 là cậu ấy quá ngu ,2 là quá tự tin vào khả năng che giấu dấu vết khi sử dụng cùng 1 IP để đăng nhập forum với yahoo :)

vinammos

Banned
Reactions
1,290
MR
0.000
Chat with me via Skype
tiền biến con thành người nhưng cũng có thể biến người thành con :m020:

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,379
MR
1,116.311
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
2 bên cứ đôi co mãi, lòng người khó đoán , tới khi bị SCAM mới vỡ nhẽ . Có khi còn ko tin vào mắt mình đó là sự thật.

Mọi bằng chứng đã khá rõ ràng . Có bác nói Rinny pro về IP sao lại ko fake IP, thưa Pro không phải là hoàn hảo , không phải là không mắc sai lầm. Mấy thám tử điều tra ra được tội phạm cũng nhờ phát hiện ra những sai lầm của hung thủ.

Mình vẫn đang hóng coi Rinny sẽ giải oan thế nào.

thienkhoa91

Senior
Reactions
187
MR
0.000
Nói chung hiện giờ thì mọi bằng chứng đã đều có câu khẳng định Rinny là Scamer .Mình chĩ ko hiểu 1 chỗ ,với 1 người chuyên đi check IP để vạch mặt scamer trên forum thời gian qua đến khi đi scam lại mắc phải 1 cái lỗi sơ đẳng nhất về địa chỉ IP @@ 1 là cậu ấy quá ngu ,2 là quá tự tin vào khả năng che giấu dấu vết khi sử dụng cùng 1 IP để đăng nhập forum với yahoo :)
mình đồng ý với bác này, cái điểu cơ bản khi tham gia MMO thì chắc ai cũng biết IP, mà bác Rin lại là Police thì IP bác ấy còn biết nữa, nếu scam thì sao lại k đổi IP ở đây k nói là là do sơ xuất vì có ý định scam và sự chuẩn bị thì bác ấy phải biết đều này đầu tiên rồi ! mà thật thì bây giờ mọi bằng chứng đều nghiêng về Bác ấy thì thật khó mà k làm dư luận nghĩ rằng bác ấy chính là người scam :binhsua09:

makingmoney

Senior
Reactions
157
MR
0.001

Mềnh nghĩ bác ấy không biết yh có thể check IP history!

Mềnh nghĩ bác ấy không biết yh có thể check IP history!

Cái này RIN rất rõ về việc truy tìm hung thủ bằng cách so giữa IP yahoo và và IP forum, vì muốn đc làm cảnh sát phải rõ âấy vụ IP này.

Cái này RIN rất rõ về việc truy tìm hung thủ bằng cách so giữa IP yahoo và và IP forum, vì muốn đc làm cảnh sát phải rõ âấy vụ IP này.

Mình có thấy vụ án nào bác ấy truy tìm hung thủ = IP yh đâu nhỉ? Mình thấy đa số là tìm sự trùng lặp IP, tk, info...

or0ki

Banned
Reactions
314
MR
0.000
tiền biến con thành người nhưng cũng có thể biến người thành con :m020:

tiền không bao h có thể biến con thành người được nhé . VN ta trước h mới chỉ có Bác Hồ là " người " còn lại tất cả chúng ta vẫn là " con người " Việt Nam . Câu nói trên ko dùng bừa được đâu cậu à nhất là khi cậu chưa hiểu nó !

nqphuc

Hero
Reactions
560
MR
0.000
Nản. Mình xin lỗi mọi mod và admin nhé! Lập ra bao nhiêu topic rồi chẳng được gì??????????? Trong mấy topic nói về vụ này mình đã đưa ra hướng để chứng mình Rin có phải là trong sạch không thì mod và admin cũng chẳng thấy trả lời. Lập ra các topic đưa lên mấy hình chat thì được gì???????? Buồn!

newbie100

Junior
Reactions
79
MR
0.000
Nản. Mình xin lỗi mọi mod và admin nhé! Lập ra bao nhiêu topic rồi chẳng được gì??????????? Trong mấy topic nói về vụ này mình đã đưa ra hướng để chứng mình Rin có phải là trong sạch không thì mod và admin cũng chẳng thấy trả lời. Lập ra các topic đưa lên mấy hình chat thì được gì???????? Buồn!

Sự thật về rin là Mod và BQT không cm được gì ngoài cái IP công cộng quán nét. Và ngoài ra còn vô số tụi não phẳng hùa theo nhân cơ hội rin ức chế nhận là scammer thì vào lên mặt chửi bới mặc dù không hiểu rõ được cái gì cả đúng là toàn lũ 2012 chỉ biết spam cho nhiều lấy uy tín ảo mà đi kiếm tiền:m145:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,827
176,268
Latest member
kaihuynh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week