Sự nghiệp MMO của PhạmThi

nói chung là tuỳ vào khả năng mỗi người mà chọn đc 1 nghề phù hợp . Như thread thì cũng có khả năng về ngoại ngữ + IT , với những khả năng đó thì nếu ko MMO thì vẫn có thể thành công trong một ngành khác ngoài đời thôi :)

Đa số anh em trong MMO 1 thời gian, kiếm đc tiền thì đều có hành trang là những kiến thức nhất định :) Như mình ngu Tiếng Anh nhưng công việc với dân nước ngoài miết thì vốn tiếng anh bồi cũng kha khá :D , giao tiếp tạm ổn :) 1 số kiến thức IT cơ bản cũng đã có :) So với lũ bạn cùng khoá CNTT mà chả biết gì thì cũng có phần hơn ...

Nói chung là cứ trang bị từng chút 1 và cố gắng hết sức mình thì sẽ có lúc thành công (tuỳ theo mức độ và cảm nhận của bản thân mình) :D

Ờ mình may còn có nghề chụp ảnh cưới rồi chạm khắc bia mộ nên có liên quan tới PTS

đọc bài bác,tui thấy như có thêm động lực làm,hi tui mem mới newbi mong 1 ngày sẽ thành công 1 nữa như bác,chúc a e MMO kiếm nhiều $

Lại nhớ MU :D lần đầu được ông anh đưa vào quán ngồi xem ông chơi mà chằng hiểu mô tê gì vì đã đc sờ vào cái máy tính bao giờ đâu :)) sau ông chạy ra ngoài nc với gái kêu mình giữ máy, mình ngồii nghịch đánh con phù thuỷ vs người xương ở Lorencia mà mình đeo tai nghe nó đánh mình huỳnh huỵnh, nhiều lúc giật mình vì tưởng nó đánh mình thật luôn :D nc là trải nghiệm game lần đầu đủ cả âm thanh ánh sáng, phải nói là phê, mồm lúc đấy chắc đúng như này luôn :eek: sau nghiện mu hà nội, mu trống đồng, cần thơ rồi đủ kiểu. Lúc game nó bảo trì vs full slot mà mình ngồi click với hi vọng vào đc game chơi,, sau một hồi phù một phát nhìn thấy 5 em đứng xếp hàng chờ mình mà sướng :D Trùng lặp với bạn thớt là mình cũng chơi trò DDTank server mỹ, chơi cũng đc mấy tháng khá là thích vì bọn mỹ nó nc cũng vui đb là chơi thua ko bị chửi các thể loại như stupid, mother f*cker, chicken là rất ít gặp :eek:, mà thấy là bọn này rất ít nạp tiền vào game không hiểu sao. Còn về MMO chắc ai cũng vài lần thất bại cơ mà với noobs ko có người dẫn dắt thì chắc phải là phải thật sự rất cần tiền mới kiên trì đc vs cái mmo này, mình còn bị mất cái nick 2012 vì mấy thằng lừa hack account qua teamview sau nó đi lừa đc 6PP, lúc đấy mình biết mà ko có tiền đền đành chịu để mod xoá sổ gạch tên. Còn giờ thì vẫn trên răng dưới d..ép chưa đâu vào đâu :D

Đã đọc hết, bài viết của bạn là nguồn động lực rất lớn cho anh em mmo, cảm ơn bạn nhiều.
Mình cũng mmo được 5 năm rồi nhưng vẫn còn thua xa bạn.

=>>>>>>> Chốt đi, chốt lại 1 câu: là mình ko hối hận về những gì đã qua:
+ GAME
+ TÌNH YÊU
+ CÔNG VIỆC
+ MMO
...

Tôi ở đây vì bản thân tôi đang gánh vác cả một gia đình. :p

Giai đoạn đầu giống mình quá, nghiện game chục năm nay rồi chưa bỏ được, Chắc đến lúc rồi phải xóa game rồi. Cảm ơn bài viết hay của bác :)

- Mình cũng nghiện game hơn chục năm nhưng không chơi game giỏi như bác thớt, Không thông minh đc cái chăm chỉ cày kéo thôi vì vậy làm gì lúc nào cũng ở mức trung bình vì đầu óc hạn chế nếp nhăn, " cần cù bù thông mình" là chính.

- Bác thớt đúng là có cái đầu + sự chăm chỉ. Muốn được như bác rất khó. Nhưng Bác là tấm gương sáng với Động lực cho anh em MMo noi theo.

- Scammer đọc bài viết của bác Pham Thi Thì rút kinh nghiệm nhé. Ở đời người ta hơn nhau mỗi chữ "Tín". Scam vài đồng nhỏ lẻ thì nghèo mãi hoàn nghèo hoặc đi vào con đường tù tội. Có đầu óc thông minh scam được người khác cũng không phải đơn giản. Hãy vận dụng đầu óc đó mà làm giàu cho bản thân và xã hội.

2h đêm đang ngồi đọc. haizzzzzzzz :( thấy con đường chơi game của thớt giống mình, giờ nghỉ game rồi nhưng sự nghiệp mh vẫn lênh đênh, chưa làm nổi $$ :(:(:(:(

cho e hỏi a @PhạmThi làm mmo đc bao nhiêu lâu rồi , và năm đầu tiên a làm MMO thì thu nhập và kinh ngiệm nằm ở mức độ nào ?

e muốn so sánh vs bản thân hiện tại 1 chút :D

e củng xác định mmo là ngề nuôi thân , chắc chắn e sẽ tâm huyết đc như a , hoặc hơn a , e củng đam mê tìm hiểu , phá phách rule , lách luật và english

tiếc là biết tới mmo hơi trễ và tuổi ngề còn ít :(

mong a tl :D

cho e hỏi a @PhạmThi làm mmo đc bao nhiêu lâu rồi , và năm đầu tiên a làm MMO thì thu nhập và kinh ngiệm nằm ở mức độ nào ?

e muốn so sánh vs bản thân hiện tại 1 chút :D

e củng xác định mmo là ngề nuôi thân , chắc chắn e sẽ tâm huyết đc như a , hoặc hơn a , e củng đam mê tìm hiểu , phá phách rule , lách luật và english

tiếc là biết tới mmo hơi trễ và tuổi ngề còn ít :(

mong a tl :D
Thánh app mà thu nhập ít sao :p

Announcements

Forum statistics

Threads
420,698
172,747
Latest member
nongdandiexciter

Most viewed of week

Most discussed of week