• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ask Sự khác biệt giữa acc demo vs real

DuyHung10

Junior
Reactions
66
MR
0.232
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Mấy bro cho hỏi 2 loại tài khoản ảo và đánh thật liệu có sự khác biệt lớn ko ? Ý mình là broker có để cho acc demo dễ thắng tiền, làm cho người chơi cảm thấy hấp dẫn và bị cắn câu :D Xong r` nạp tiền đánh thật thì thua lòi mắt ?! Hay là giữa 2 loại acc này không khác biệt nhiều

Mình đang chơi acc demo 4 dc tháng cho kq khả quan, hiện rất phân vân liệu có nên áp dụng vào đánh thật ko ? Mọi ng` có kinh nghiệm góp ý giúp mình nhóe !

Khác nhau nhiều đấy bác ạ:
-Về chủ quan tâm lý đánh demo và real là khác nhau.
-Về khách quan khi đánh real, nhất là khi có tin quan trong thì hầu hết các sàn đều có hiện tượng trượt giá, hoặc hiện tượng không vào được lệnh (requote).

Last edited:
Mình chỉ lo vấn đề khách quan thôi, còn tâm lý thì thần kinh thép =))
Đánh demo thấy triển vọng quá, chỉ cần acc real đạt 80% profit như demo là ngon r`. Hiện tượng trượt giá thì khó tránh khỏi, vì nhiều lúc thị trường biến động mạnh, hoặc có tin sẽ bị giật sóng. Như mình thấy chơi demo cũng bị trượt giá và tính swap, spread mô phỏng như chơi thật.
Broker thì mình chọn thuộc dạng top r`, nên requote có lẽ sẽ ko bị

Mình chỉ lo vấn đề khách quan thôi, còn tâm lý thì thần kinh thép =))
Đánh demo thấy triển vọng quá, chỉ cần acc real đạt 80% profit như demo là ngon r`. Hiện tượng trượt giá thì khó tránh khỏi, vì nhiều lúc thị trường biến động mạnh, hoặc có tin sẽ bị giật sóng. Như mình thấy chơi demo cũng bị trượt giá và tính swap, spread mô phỏng như chơi thật.
Broker thì mình chọn thuộc dạng top r`, nên requote có lẽ sẽ ko bị
Khẳng định thần kinh thép hơi sớm, mình thật sự thấy buồn cười vì câu nói đó :)
Demo và real về cơ bản mt4 k khác nhau là mấy. Cái quan trọng nhất là tiền ảo và tiền thật mà thôi. Để thấy rõ sự khác biệt tốt nhất hãy deposit mà chơi, sẽ rõ ngay thui mà :)

Cũng đang thắc mắc, hóng cao kiến :D

Demo và real về cơ bản mt4 k khác nhau là mấy. Cái quan trọng nhất là tiền ảo và tiền thật mà thôi. Để thấy rõ sự khác biệt tốt nhất hãy deposit mà chơi, sẽ rõ ngay thui mà :)
Mình chém gió chút cho vui thôi :) chả là mình hỏi dc chiến thuật của 1 ng` dj trước, khi áp dụng vào acc demo cho thấy tín hiệu tích cực trong 4 tháng, nên mình chỉ muốn bê luôn sang đánh real, nếu mà khi đánh real nó khác biệt quá nhiều thì bó tay luôn, nên sẽ ko có chuyện đánh thua thì cay cú muốn gỡ lại thật nhanh, chứ tâm lý mình như bún thoy =))

tâm lí đánh demo với real mà bạn coi như 1 được chắc bạn là thánh :eek::eek:, thử đi rồi biết :D còn về đồ thị thì ko có gì khác nhau nhé, chỉ có khác là lúc có tin quan trọng ak, nó cho mình trượt giá tè le luôn, nếu có đặt sl thì bị cắt sai chắc luôn, còn đặt buy, sell limit thì nó đẩy xa hơn mấy trăm pip nữa nó mới khớp lệnh, khi khớp xong lỗ mẹ rồi, nó rút xuống cắt sl mẹ nó luôn o_O tốt nhất là khi có tin bạn phải phán đoán trước, buy hay sell rối vào lệnh luôn, ko sl, tp gì hết :D. còn không thì đừng vào lệnh :p

Đồng ý với bạn Bill Gate, tâm lý khi đánh thật sẽ rất khác vì đó là tiền vốn của ta đang nhảy múa trên sàn :p
Cho mình hỏi thêm số tiền có thể rút về là "balance" phải ko ?

hóng các cao nhân, mình cũng đang tập tành nghiên cứu fx

Demo và real cơ bản thì giống nhau nhưng có nhiều điểm khác nhau khá quan trọng.

Demo và Real có độ khớp lệnh và giá hiển thị khác nhau. Real có server xịn hơn và thường chỉ một lượng tài khoản nhất định hoạt động trên server đó, nếu nhiều quá thì có thể ảnh hưởng tốc độ khớp lệnh trong khi demo thì tất cả vào 1 server (cho tiết kiệm). Nên xét về điều kiện giao dịch thì Demo kém hơn real.

Thú hai là Real có nhiều loại tài khoản real như loại premium, loại fix spread, loại có com/ko com, loại vip, loại PAMM,... Demo thì chỉ có một, trong khi với từng loại account real, môi trường giao dịch khác nhau hẳn như spread, tiền com, tiền swap,... Tất cả điều này đều ảnh hưởng đến kết quả giao dịch của bạn.

Thứ ba, demo đánh ko có tâm lý mất tiền thật nên thường trader ko đánh kỹ, kể cả có đánh kỹ thì nó cũng khác hoàn toàn so với real. Nên mình khuyên các bạn dùng demo để làm quen forex, test robot thì ok. Chứ dùng nó để rèn kỹ năng đánh Forex thì ko ổn lắm.

Mà đa số các sàn đểu remove inactive demo account, nên khi trade demo nhớ lâu lâu trade vài lệnh để nó ko bị remove.

balance không phải hiển thị số tiền có thể rút nhé, thường thì các sàn nó bonus thêm $ cho mình nó cộng vào đó luôn. Đăng nhập vào web của sàn đó mới thấy số tiền mình có thể rút ra.

tốt nhất là cứ nạp tiền thật một ít vào để trải nghiệm một thời gian trước khi bắt đầu thật sự. :p

account demo khi b tham gia đặt lệnh sell/buy sẽ k ảnh hưởng tới thị trường

còn account real khi b đặt lệnh sell/buy thì số tiền b vào lệnh sẽ trực tiếp tác động tới giá của thị trường, tác động nhỏ hay lớn phụ thuộc vào số tiền mà b vào lệnh

mà tốt hơn hết là k nên dính vào forex :D

account demo khi b tham gia đặt lệnh sell/buy sẽ k ảnh hưởng tới thị trường

còn account real khi b đặt lệnh sell/buy thì số tiền b vào lệnh sẽ trực tiếp tác động tới giá của thị trường, tác động nhỏ hay lớn phụ thuộc vào số tiền mà b vào lệnh

mà tốt hơn hết là k nên dính vào forex :D
b cứ nói quá :p các nhà đầu cơ mới có khả năng tác động tới thị trường chứ, mình chơi để mua mỳ tôm thôi :D
sv mới ra trường thất nghiệp nên thử dính vào forex, thua quả này dj làm xe ôm :cool: đánh lot 0,01 chắc cũng trụ dc dăm ba bữa

Mỗi ngày có 4 nghìn tỷ đô giao dịch thông qua thị trường Forex. Nên số tiền quá nhỏ sẽ không ảnh hưởng nhiều, mà thường là các tin tức lớn của FED hoặc EU mới làm ảnh hưởng nhiều đến các cặp tiền liên quan.

tình hình là mt4 trong bảng "terminal" có thêm phần "exposure", các bạn cho mình hỏi nó là j thế ?

bợm ợ, tâm lý con người nó phụ thuộc nhiều yếu tố nên luôn thay đổi
khi đánh demo người ta thắng nguyên nhận chủ yếu là tấm lý và cũng vì tài khoản demo nó lớn 1000$
với tài khoản đó ngày kiếm 5-10$ là bình thường và an toàn

Thế nên mình luôn khuyên người mới thay vì chơi demo, mình sẽ đê fnghij họ chơi tài khoản cent
10$ thì tương ứng 1000$ rồi

Tài khoản demo giao dịch bằng tiền ảo, còn tài khoản real giao dịch bằng tiền thật.

Khi mở tài khoản Demo Account bạn sẽ không gặp rủi ro trong khi giao dịch (thường được dùng để luyện tập). Còn tài khoản real thì ngược lại.
Giữa tk real và demo spread của các cặp khác nhau.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,910
170,985
Latest member
storemam
Back
Top Bottom