Sử dùn máy fax qua Internet có dc ko?

violetlotous

Senior
Reactions
98
MR
0.000
Sử dụng máy fax qua Internet có dc ko?

Do nhà có nhu cầu sử dụng máy fax, thường thì phải sử dụng qua đường dây điện thoại, mà nhà có Net, các bạn cho mình hỏi có thể sử dụng máy fax qua đường truyền Internet dc ko.

Thanks

Last edited by a moderator:
Do nhà có nhu cầu sử dụng máy fax, thường thì phải sử dụng qua đường dây điện thoại, mà nhà có Net, các bạn cho mình hỏi có thể sử dụng máy fax qua đường truyền Internet dc ko.

Thanks

Đọc tiêu đề của bạn này thì nghĩ bạn muốn điều khiển máy fax ở nhà khi đang làm việc bên ngoài thông qua internet. Đọc nội dung thì nghĩ bạn đang muốn gửi một bản fax đến nơi khác bằng máy tính thông qua internet
Vấn đề thứ 1 mình ko ránh lắm, nhưng có thể in được theo dạng này
Còn chuyện gửi fax bằng máy tính thì trên mạng nhiều dịch vụ gửi fax online lắm, từ free đến phải trả phí. Nếu bạn có nhu cầu nhận fax từ người khác sau khi gửi thì chắc chắc phải chi tiền rồi :)

Bạn tham khảo Top 5 dịch vụ fax online ở đây xem: http://www.onlinefaxcenter.com/

Upvote 0
Thanks bạn, fax online thì mình biết rồi, mình muốn fax tài liệu dạng văn bảng, giấy tờ, nếu fax online thì phải ra tiệm scan thành file mới fax dc, nhà mình thì có máy fax rồi, dt bàn thì lâu quá ko dùng nên cắt rồi

Upvote 0
Thanks bạn, fax online thì mình biết rồi, mình muốn fax tài liệu dạng văn bảng, giấy tờ, nếu fax online thì phải ra tiệm scan thành file mới fax dc, nhà mình thì có máy fax rồi, dt bàn thì lâu quá ko dùng nên cắt rồi
Mua cái máy ảnh mà chụp :binhsua139:

Upvote 0

thì mình chỉ đọc hiểu theo cách của mình mà phân tích thôi mà
vậy ý bạn là kết nối máy fax bằng adsl để gửi nhận fax àh ?
Điều này là ko thể :)
Bậy giờ chỉ có 2 cách là nối lại để dùng máy fax hoặc tậu cái máy vừa in vừa scan đc cho tiện, mấy cái này giờ chỉ hơn 1tr thôi mà :p

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week