SSJM version 3 - Quản lý job chuyên nghiệp, chơi SEOSprint hiệu quả!

Fix 4.0 chép đè lên rồi vẫn đòi 4.5 bác ơi.

Fix 4.0 chép đè lên rồi vẫn đòi 4.5 bác ơi.
Bạn mở file SSJM.exe.config ra sửa chỗ
sku=".NETFramework,Version=v4.5" => sku=".NETFramework,Version=v4.0" nhé

Chuẩn bị test tool, hi vọng phần search site ổn, không phải chạy đi chạy lại job nhiều lần.

Nếu có NETFramework,Version=v4.5 rồi thì thôi ver 4 đúng không bạn? Máy mình cài win 7 ultimate, đang dùng net framework ver4, chạy tool đòi update net frame lên ver4.5. Cài xong, vào thì thấy chỉ còn ver4.5 thôi, không thấy ver4 cũ đâu. Chạy tool báo lỗi như hình sau (sao mình không add được image nhỉ), cho mình cái mail mình gửi, xem giúp mình vì sao nhé.

bác nên thêm chức năng thiết lập tự động mở link site sau 1 thời gian nhất định mình đặt ra
hôm qua làm thử mấy job của chủ job khó tính bị từ chối mất 2job vì lí do mở link site trước khi qua link search do tool khi mở link job là nó bắt đầu mỏ link site luon ko cần biết mình đã vào site qua link search chưa @@

Nếu có NETFramework,Version=v4.5 rồi thì thôi ver 4 đúng không bạn? Máy mình cài win 7 ultimate, đang dùng net framework ver4, chạy tool đòi update net frame lên ver4.5. Cài xong, vào thì thấy chỉ còn ver4.5 thôi, không thấy ver4 cũ đâu. Chạy tool báo lỗi như hình sau (sao mình không add được image nhỉ), cho mình cái mail mình gửi, xem giúp mình vì sao nhé.

Update link fix tại #1, mọi người download lại nhé!

bác nên thêm chức năng thiết lập tự động mở link site sau 1 thời gian nhất định mình đặt ra
hôm qua làm thử mấy job của chủ job khó tính bị từ chối mất 2job vì lí do mở link site trước khi qua link search do tool khi mở link job là nó bắt đầu mỏ link site luon ko cần biết mình đã vào site qua link search chưa @@
OK mình sẽ update cái này, hoặc bạn lưu luôn link search vào tool, mình sẽ update cho tool tìm trực tiếp từ link search.

Tool ngon, ủng hộ bạn fithung làm tool hoàn chỉnh luôn, mình góp ý là có một cái rất quan trọng mà tất cả các tool hiện nay đều thiếu đấy là kiểm tra thông tin job có thay đổi không. Anh em VN ta sử dụng tool quen nên khi đã tìm được job thì ít check lại nên job thay đổi thông tin lúc nào không biết, đến lúc làm lại thì vẫn làm theo job cũ mà chủ job giờ khó tính, làm sai là report ngay, rất nhiều người bị ban acc vì cái này. Nếu cậu làm thêm được cái này nữa thì quá tuyệt

Tool ngon, ủng hộ bạn fithung làm tool hoàn chỉnh luôn, mình góp ý là có một cái rất quan trọng mà tất cả các tool hiện nay đều thiếu đấy là kiểm tra thông tin job có thay đổi không. Anh em VN ta sử dụng tool quen nên khi đã tìm được job thì ít check lại nên job thay đổi thông tin lúc nào không biết, đến lúc làm lại thì vẫn làm theo job cũ mà chủ job giờ khó tính, làm sai là report ngay, rất nhiều người bị ban acc vì cái này. Nếu cậu làm thêm được cái này nữa thì quá tuyệt

Cám ơn anh đã góp ý, thực ra trong qua trình check job có thể lấy luôn mô tả job và dịch về tiếng việt, vấn đề là xem mọi người ý kiến ra sao. Chừng nào seo còn sống e sẽ cố gắng hoàn thiện tool :))

hehehe, để mình test thêm ,có gì ném gạch bác chủ

- mình không rõ nguyên lí mở link của tool
5 link từ site

sau khi tìm được 5 link, tool sẽ mở 5link đó lên
sau khi tìm được 5 link, tool sẻ mở 5 link từ tab site(đầu tiên) trên trình duyệt đó (giả lập click tay )

Last edited by a moderator:
hehehe, để mình test thêm ,có gì ném gạch bác chủ

- mình không rõ nguyên lí mở link của tool
5 link từ site

sau khi tìm được 5 link, tool sẽ mở 5link đó lên
sau khi tìm được 5 link, tool sẻ mở 5 link từ tab site(đầu tiên) trên trình duyệt đó (giả lập click tay )

Bình thường bạn làm là tìm kiếm, mở link từ trang tìm kiếm (hoặc nếu ko lưu từ khóa mà bạn lưu sẵn link search thì mở link search rồi mở link site).
-> tiếp theo là mở đúng số link theo yêu cầu từ site.
Hiện tại phần mở link trên site tool hỗ trợ, còn thao tác trước đó là search bạn vẫn phải làm tay nhé. Ngoài ra có thể thiết lập time delay để tool mở lần lượt từng link tìm đc.

Bình thường bạn làm là tìm kiếm, mở link từ trang tìm kiếm (hoặc nếu ko lưu từ khóa mà bạn lưu sẵn link search thì mở link search rồi mở link site).
-> tiếp theo là mở đúng số link theo yêu cầu từ site.
Hiện tại phần mở link trên site tool hỗ trợ, còn thao tác trước đó là search bạn vẫn phải làm tay nhé. Ngoài ra có thể thiết lập time delay để tool mở lần lượt từng link tìm đc.

Thanks

mà mình thêm job không được , kéo thả, ctrl+N thì nó hiện lỗi như Netframwork ý
Win8, 64bit

Thanks

mà mình thêm job không được , kéo thả, ctrl+N thì nó hiện lỗi như Netframwork ý
Win8, 64bit

Bạn giải nén file System.Data.SQLite64.rar -> Yes To All
file nằm trong cùng thư mục tool nhé.

Cái creatlistjob thấy khó sử dụng, bạn làm video hướng dẫn đi. Sao mình thấy nó chỉ hiện ra tầm 10job thôi vậy.

Thớt cho mình hỏi, sau khi check list thì những job đánh dấu X là job bị xóa hay có cả job bị từ chối, job chưa đủ điểm danh tiếng để làm, ...?
Xóa các job này rồi save list lại để lần sau không phải kiểm tra các job này nữa thì làm như thế nào nhỉ?

Last edited by a moderator:
Bạn giải nén file System.Data.SQLite64.rar -> Yes To All
file nằm trong cùng thư mục tool nhé.

ukm, cái đó mình vẫn làm mà.
có mỗi thêm job là nó hiện như vậy thôi

có bạn nào có bị lỗi thêm job không ?

Cái creatlistjob thấy khó sử dụng, bạn làm video hướng dẫn đi. Sao mình thấy nó chỉ hiện ra tầm 10job thôi vậy.
Mình đã hướng dẫn ở #1 là mỗi Page chỉ hiện thj 20 job. Để xem thêm job bạn chọn Page bên khung bên trái đó. Ví dụ có tổng cộng 100 job thì sẽ có 100/20 = 5 page. Khi bạn tìm job trên SEO bạn cũng thấy nó chỉ hiện 20 job 1 trang đúng ko, xem thêm thì next qua trang tiếp theo...

ukm, cái đó mình vẫn làm mà.
có mỗi thêm job là nó hiện như vậy thôi

có bạn nào có bị lỗi thêm job không ?
Bạn download lại link mới update xem sao nhé.

- - - Updated - - -

Tool này không có chức năng ghép list đúng không bạn?
Chức năng ghép list có nhưng mình tạm thời chưa mở thôi bạn ạ.

Thớt cho mình hỏi, sau khi check list thì những job đánh dấu X là job bị xóa hay có cả job bị từ chối, job chưa đủ điểm danh tiếng để làm, ...?
Xóa các job này rồi save list lại để lần sau không phải kiểm tra các job này nữa thì làm như thế nào nhỉ?

Mình chưa kiểm tra các job là đã làm, bị từ chối hay chưa đủ danh tiếng, hiện tại chỉ check 3 trang thái: Sống, Bị del (Dấu X), Hết tiền. Để xóa bạn chỉ cần quét chọn hoặc giữ ctrl + click để chọn nhiều job cùng lúc. Sau đó nhấn nút Xóa các job đã chọn ngay bên trên nhé. Chức năng check job mình cập nhật thêm các trạng thái, cám ơn bạn!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week