Matrix Spinding.com - Mô hình kinh doanh mới - Trực tuyến

Status
Not open for further replies.
Hôm qua có bạn nào bị tình trạng available balance transfer về i-payout chậm ko?! Giờ vẫn chưa nhận đc $ nhỉ?

Cho mình hỏi cái tiền hold trong vòng bao lâu mới available vậy, mình đợi gần 1 tháng rồi mà vẫn pending

LATEST UPDATE! 6:30PM 6/2: PLEASE LISTEN TO THE AUDIO UPDATE BELOW!! We are REMOVING FRAUDULENT ACCOUNTS that were upgraded with STOLEN credit cards through the gateway. This situation should be resolved very soon and we will be able to publish your matrix pages. Master Card is still shut down until we establish a better security procedure to eliminate this kind of fraud. Visa is still open. We will be publishing the matrix pages as soon as we remove these accounts, as we DO NOT want these people benefitting from the matrix. This means that upgrades happening today will still be included in the final spill when it happens. Please note that income from this weekend will be shown for the matrix shortly after publishing. We will keep you posted here with more information as it becomes available!

mình chưa chơi cái này bao giờ. nhưng theo mình nghĩ là nó y chang kinh doanh đa cấp- muti level marketing.
Vì 1 mình có làm trong lĩnh vực này 1 năm nên cũng am hiểu kha khá. nhìn cái sơ đồ và cấu trúc hưởng tiền thì y sì đúc.
Ai tham gia vô trước sẽ có lợi hơn thằng đi sau.Nó chơi theo kiểu 3 chân x3.
Đầu tiên khi mình tham gia phải tốn tiền ví dụ 30$ cấp thâp nhất.
Rồi mình đi giới thiệu thằng khác vô. cứ thằng nào mà reg trực tiếp dưới link của mình, thì minh được hưởng $ hoa hồng trực tiếp( điểu kiện nó cũng phải update 30$ như mình)
Gọi mấy người reg link trực tiếp của mình là tầng 1 ( trực tiếp). khi đó mấy người ở tầng 1 sẽ giống mình ...đồng cấp. và khi có ai đó mà reg trực tiếp vào link của mấy thằng tầng 1 thì mình sẽ không có $ nào.
Muốn nhận được $ thì yêu cầu mình phải có level cao hơn tầng 1. Ví dụ mình có 3 thằng tầng 1 thì mình sẽ lên level 2...gọi là tầng 2. và khi đó có người reg trực tiếp vào link của mấy thằng tầng 1 thì mình ở tầng 2 ở trên sẽ ăn hoa hồng gián tiếp ( còn mấy thằng tầng 1 sẽ ăn hoa hồng trực tiếp từ mấy người reg đó).
tất nhiên tiền từ giới thiệu trực tiếp sẽ nhiều hơn từ ăn gián tiếp.
Và $ ở đâu ra để có? đơn giản 1 thằng reg site đó reg trực tiếp dưới 1 link giới thiệu vào thì tốn ít nhất 30$ update. thì tầng 1 ăn giới thiệu trực tiếp sẽ có 10% từ 30$, tầng 2 sẽ ăn gián tiếp 9% từ 30$,tầng 3 ăn gián tiếp 8% từ 30$,tầng 4 ăn gián tiếp 7% từ 30....đến tầng 8 là tầng cáo nhất ăn gián tiếp 3% từ 30$. tổng % từ tầng 1 đến tầng 8 ví dụ cho là 52% 30$ của thằng mới reg và update đó. còn 48% của 30$ kia thì thằng admin ăn ngon lành.
Ví dụ = mô hình cho dễ hiểu.
--------------------------------------------------------------------------Tao
-------------------------------------------------A1---------------------A2-----------------------------------A3------------------A4
-----------------------------------------A11 A12,A13----------A21,A22,A23--------------A31,A32,A33
---------------------------------------A11x--------------------------------------A23x----------A31x
-------------------------------------A11xx
A1,A2,A3 là 3 thằng do mình giới thiếu trực tiếp nên 3 nó tham gia vô mỗi đứa update 30$. Thì mình sẽ có 10%*30*3 $
A11 tham gia = reg trực tiếp vào link A1 thì thằng A1 sẽ có 10%*30 $. Còn mình cấp trên thằng A1 sẽ có ăn 9%*30 $ từ gián tiếp.( còn A2 và A3 không có $ nào vì éo có liên quan đến dây xích)
Tương tự A12,A13 thì thằng A1 ăn tt( trực tiếp) và mình cũng ăn gt( gián tiếp). Thằng A21,A22,A23 thì thằng A2 ăn tt + mình ăn gt. Tương tự A3.
Mình ăn gt được vì mình cấp 2,còn A1,A2,A3, Cấp 1.
Thằng A11x reg tt dưới thằng A11 thì thằng A11 ăn tt 10%, A1 ăn gt 9%, mình ăn 8%. ( mấy thằng khác không nằm trong mắc xich thì không có $)
Thằng A11xx reg tt dưới thằng A11x thì thằng A11x ăn tt 10%. " Còn thằng A11 thì không có $ nào vì đồng cấp với thằng A11x nên không ăn gt của nó được". A1 ăn gt 9%. mình ăn gt 8%.
Yếu tố lên cấp 1 là phải có 3 chân reg trực tiếp .cấp 2 là 3 chân reg tt và 9 chân reg gt ( 3 reg vào mỗi chân tt)...
Vậy Tóm chốt lại thế này:
+Mấy thằng ở dưới không tuyển reg thì mình đói, nếu có tuyển thì mình sẽ có $ ( điều kiện mình phải cấp cao hơn thằng dưới ít nhất 1 cấp)
+$ lấy từ mấy thằng mình tuyển và giới thiệu vô tt và gt.
+ khi nhiều thằng đạt level 8 thì khi đó sẽ có 2 trường hợp
1) ăn tiền theo kiểu cấp cao - cấp thấp mình level 8 thì dưới mình level 7
2) đói vì thằng dưới mình level 8 đồng cấp với mình level 8. Xem như cả mạng lưới dưới thằng level 8 tt đó... mình éo có xu nào).
+ Khi mạng lưới rộng $ nhiều thì thằng đa cấp nào cũng như thằng admin nào là ôm tiền chạy -> scam. member đói.
+khi thằng đồng cấp với mình và thậm chí thằng do mình giới thiệu mà vượt cấp mình thì... đói nhé.
Ý nghĩa nó thế này: Mình mời 1 thằng mua ổ bánh mì thịt của mình làm thì nó phải trả 10k. mình lời 2k ( admin ăn 8k). mình kêu nó mày ăn ngon không. mày đi mời bạn bè mày mua mì của tao tao giảm giả và cho tiền huê hồng mày. thế là thằng đó đi mời bạn nó ăn. bạn của nó mua 1 ổ giá 10k. thì thằng giới thiệu đó ăn 2k thằng bán bánh mì là mình ăn 1k, còn lại là 7k của admin)

Last edited:
bất kỳ hình thức nào cũng có mặt trái của nó , bạn biết đầu tư , biết dừng đúng lúc thì không ai có thể scam của bạn cả !

quan trọng không phải là scam bây giờ. kiếm $ trên mạng gặp scam là bình thường. còn cái này $ từ đâu ra. từ người mình tuyển ref. thằng nào ngồi hưởng. thằng admin. thằng admin đầu từ cái site có cần $ để đầu tư không? không. vì $ của member nó lấy của thằng này trả cho thằng khác. ở ngoài đời làm đa cấp còn có hàng mà sài. giới thiệu cũng có $. Còn trên mạng thì chỉ có $ thằng admin trả. chứ chẳng có hàng gì mà sài cả. Nếu có tuyển. thì qua US UK forum tuyển. việt nam kiếm 0,1$, 0.2$ mót từng site. bạn kiếm tiền được tiền ngon đấy. lấy lại vốn rồi. giờ chỉ có share và ăn thôi. thử nghĩ nó scam thì cả khối thằng việt nam đi sau mất tiền chứ bạn đi trước có mất đâu ( huề vốn lâu rồi). Giờ bạn ăn được...ngon đấy. nhưng sau này nó scam 1 cái. là có khối thằng ngồi khóc đấy. chắc chắn trong đó không có bạn rồi.
Đúng rồi dân việt nam cheat và gian lận đầy nhưng toàn là cheat và gian lận nước ngoài thôi. chứ ở việt nam ghét nhau chỉ ddos thôi, cùng lắm post scam hỏi thăm tận nhà thôi. ^^

Bạn có những ý kiến khá hay .
Để đầu tư 1 site scam khá hoành tráng như spinding.com người ta phải cần có ít nhất những thứ sau đây
1. 1 domain , 1 server , 1 bộ code khá hoành tráng
2. Nó cần phải có một đội ngũ đủ khả năng để "scam" theo ý của bạn
3. Thuê gate thanh toán bằng " cào cào ".

Đó là những gì mình thấy . Chừng đấy đủ để phải mất 1 khoản nho nhỏ .
Gặp kiểu như bạn chắc là phải đi qua tận bên TBN tuyển ref chứ dạo này site scam nhiều lắm . Còn MMO VN chắc chỉ là cái chợ giao dịch thôi .
P/s:
Thỏa mãn cho bạn ở đây http://www.talkgold.com/forum/r408777-.html ( tuyển ref nước ngoài nhé ) !

Bạn có những ý kiến khá hay .
Để đầu tư 1 site scam khá hoành tráng như spinding.com người ta phải cần có ít nhất những thứ sau đây
1. 1 domain , 1 server , 1 bộ code khá hoành tráng
2. Nó cần phải có một đội ngũ đủ khả năng để "scam" theo ý của bạn
3. Thuê gate thanh toán bằng " cào cào ".

Đó là những gì mình thấy . Chừng đấy đủ để phải mất 1 khoản nho nhỏ .
Gặp kiểu như bạn chắc là phải đi qua tận bên TBN tuyển ref chứ dạo này site scam nhiều lắm . Còn MMO VN chắc chỉ là cái chợ giao dịch thôi .
P/s:
Thỏa mãn cho bạn ở đây http://www.talkgold.com/forum/r408777-.html ( tuyển ref nước ngoài nhé ) !
Đầu tư thế là quá bé đấy. Ở Việt Nam người ta chơi mô hình kiểu này thuê mặt bằng big( mặt bằng doanh nghiệp chứ éo phải 1 domain , 1 server , 1 bộ code khá hoành tráng) và giấy phép hoạt động hẳn hỏi ( công an họ không đụng đến được) + bộ phận quản lí ít có ác đấy và trả lượng 10 chai tệ nhất đấy. tớ không nói scam giờ. mà là sau này nó kiếm nhiều $ từ member tham gia rồi mới rút. số tiền đầu tư so với số tiền nó scam chẳng đáng bao nhiêu. Ví dụ 10.000 member new đăng kí tại 1 thời điểm mà ở cấp độ của họ chưa kiếm được $...đùng cái site scam. Tính 10.000*30*20000= 6 tỷ. 1tr member thì sao. bạn biết cấp số nhân chứ. số lượng sẽ tăng nhanh. nhưng có điều ít người tham gia lý do bão hòa ( làm đi rồi hiểu). khi đó lên cấp không thăng bằng. ví dụ bạn cấp 3 mà thằng bạn tuyển nó lên cấp 4 rồi. bạn ăn = niềm tin àh. khi đó thằng nào cũng như thằng nào. tạo nik ảo rồi reg bù vô chân khác để lên cấp (reg 1 acc nhiêu? free á). bạn tưởng 3*3*3 con số nó đều đều sao. chân dài chân ngắn.
P/S: Cái này gọi là scam có đầu tư. Bỏ 1 ăn 100. Nó chỉ scam đúng 1 lần thôi ( khúc cuối) chứ không gian dỡ đâu mà lo. 1 Phát là éo biết nó đi đâu mà tìm đòi $ luôn.
Yên tâm bạn tham gia giờ thì không lo mất $. Nhưng chỉ tội mấy thằng reg của reg của reg...của bạn thôi. Hy vọng không phải member việt nam dính chưởng khúc cuối trong đó.

Last edited:
Mình không đi quá chi tiết vào mặt kỹ thuật cũng như các hệ thống của nó .
Cái mà bạn không hiểu ở đây là người việt đã và đang rút được bao nhiêu tiền từ nó .
Chứ không phải là mất cho nó !

cuối cùng mình xin vắn tắt lại là bạn chưa từng đọc qua nội dung của site này . Không hiểu quy luật của nó .
Và nó có scam thì mình cũng vắt của nó kha khá rồi nên mình bênh nó lắm đấy !

Last edited:
Mình không đi quá chi tiết vào mặt kỹ thuật cũng như các hệ thống của nó .
Cái mà bạn không hiểu ở đây là người việt đã và đang rút được bao nhiêu tiền từ nó .
Chứ không phải là mất cho nó !
Thì tớ có cấm không kiếm $ từ nó đâu. Chỉ là nên tuyển nước ngoài...ăn tiền nước ngoài thôi. sau này hàng tá thằng đi sau chết. chứ không phải mấy thằng đi trước.
P/s: "Cái mà bạn không hiểu ở đây là người việt đã và đang rút được bao nhiêu tiền từ nó" .
Đấy cái mấu chốt đó. Ở việt nam Thiên Ngọc Minh uy, Hưng Thời Đại, Lô Hội. Hoàng Kim Thế Gia. Bạn hỏi sinh viên... 10 thằng thì 8,9 thằng biết. Mấu chốt là có $. $ từ đâu ra. sau nay nó scam... ai thiệt. kệ bà nó. Giờ tao chỉ biết kiếm được $. Thế thôi....
Lời khuyên. Nếu có tham gia rồi. Thì cố gắng lên cấp vừa. khoảng cấp 1, trên cấp thằng tham gia. rồi từ đó đi post bài tuyển reg ở nước ngoài thôi. không nên đầu từ thêm $. ko reg acc new bù. Vì số lượng reg chẳng bao nhiêu đủ lòng tham con người cả.
Mà nhìn đến cái mô hình và cơ cấu hoạt động. Thì 10 thằng US thì 7-8 thằng biết rồi. vì Cái này ra đời bên nhà nó mà. du nhập qua việt nam. giờ ngán quá mà.

lên google search mô hình kình doanh đa cấp nó ra cả đống. thậm chí có cả fan anti facebook mấy chục ngàn người theo dõi đấy. lên search là ra. còn cái tỉ mỉ và cách chơi và mấu chốt + mẹo thì tớ trình bày trên = 1 năm tham gia và làm việc cùng nó. Nếu nói đến site như spinding. thì sau này mất $ thôi...cấp thấp. còn tại việt nam thì mất $ mất time + mất cả con đường đại học,cao đẳng, trung cấp. Vì đa số ở việt nam tham gia đều là sinh viên. mà sinh viên toàn tỉnh lên thành phố học. Công phu hơn là nó quản lí bằng tư tưởng,lý tưởng thế nên có khối thằng chết mà theo nó. chứ quản lí dẫn dắt bằng tiền thì sinh viên bỏ lâu rồi.

Tóm lại thế này. Tớ không khuyên bạn dừng chơi. Vì $ đang chảy vô túi bạn. Tất nhiên không những bạn kiếm vốn ban đầu mà quá trời $. tất nhiên bạn bênh nó. Sau này nó scam, bạn chẳng bị thiệt hại gì cả. chẳng bị mất 1 xu mà thậm chí lúc đó bạn cũng kiếm từ nó 1 đống tiền. Thằng nào lãnh hệ quả... kệ cha nó. Mấy thằng reg sau gặp đúng hạn nó scam thì xúi quẩy thôi. cùng lắm 30$ đối với 1 người chứ có phải mấy chục triệu đâu mà lo.

Tóm lại thế này. Tớ không khuyên bạn dừng chơi. Vì $ đang chảy vô túi bạn. Tất nhiên không những bạn kiếm vốn ban đầu mà quá trời $. tất nhiên bạn bênh nó. Sau này nó scam, bạn chẳng bị thiệt hại gì cả. chẳng bị mất 1 xu mà thậm chí lúc đó bạn cũng kiếm từ nó 1 đống tiền. Thằng nào lãnh hệ quả... kệ cha nó. Mấy thằng reg sau gặp đúng hạn nó scam thì xúi quẩy thôi. cùng lắm 30$ đối với 1 người chứ có phải mấy chục triệu đâu mà lo.

Lúc trước nhìn thấy mấy bài post của bạn đã định nói rùi nhưng hôm nay nói chưa muộn hì.

1. Có thể bạn làm ở 1 công ty đa cấp và cũng hiểu khá rõ mô hình đa cấp. Nhưng trong các Mô hình MLM trên mạng thì có lẽ bạn chưa nắm rõ lắm
2. Nguyên tắc đầu tư trên mạng là tham gia càng sớm càng tốt. Ăn đc càng nhiều càng tốt.Và chấp nhận rủi ro. Tất nhiên anh em VN mình với nhau nếu thấy site không ổn thì phải cảnh báo để không có người bỏ vốn vào nữa.
3. Admin nó làm 1 site nó cũng phải bỏ tiền thuê host, mua tên miền, mua code (có khi nó thuê coder tự code luôn)
4. Chi phí làm 1 site Invest + Matrix không hề rẻ. Có site nó phải đầu tư trên dưới 2000$. Thậm chí nó có thể lên đến 3-4000$ nên không có chuyện Admin nó ngồi không hưởng lợi đâu. Nó cũng bỏ vốn đầu tư đấy. Nó cũng rủi ro đấy. Site làm lên rồi chi phí PR cho site nữa. Lúc đó chưa có ai đầu tư thì nó lấy $ ở đâu ra? Rồi chẳng may ít người đầu tư, nó lỗ. Có thể vào MMG và talkgold thì bạn sẽ thấy việc treo Banner ở đó chi phí cao thế nào.
5. Hầu hết các Promo hiện nay thì đưa site về MMO4me chỉ là để giới thiệu thôi. Invester Việt Nam mình hiện tại khá thận trọng và không có hứng thú với MLM và Matrix Invest. Rất nhiều Promo Việt Nam biết site trước khi nó đc công bố và post site ở MMG cũng như talkgold và có rất nhiều ref tây. Và họ thu rất nhiều lợi nhuận từ việc này và từ ref tây chứ không phải từ ref Việt Nam.
6. 10.000 member đăng ký nhưng chưa chắc được nổi 1000 mem bỏ vốn vào đầu tư. Và đại đa số những người đầu tư người ta chỉ bỏ vốn vào lúc đầu thôi. Còn sau đó tự nó nuôi nó.
7. Đầu tư hay không là do bạn và không ai có thể khiến bạn lấy tiền từ túi của bạn mang đi đầu tư ngoài bạn cả. Vì thế nếu chẳng may gặp phải một site Scam thì hãy tự trách bản thân trước tại sao những người khác họ cũng đầu tư site đó như bạn mà họ có lãi mà bạn lại mất tiền.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,907
172,993
Latest member
vlv007

Most viewed of week