Spin & Go - Just for fun

sasura

Expert
Reactions
1,296
MR
16.149
Insuree Balance
0
Xin chào các anh chị em trong box poker!

Lâu rồi mình ko có chơi poker thường xuyên nữa, dạo này có tí thời gian rảnh rỗi mình mở topic này để có gì ae vào chia sẽ, giao lưu, chém gió chơi cho đỡ buồn. :D

Ở đây, nếu ngày nào mình chơi thì mình sẽ post thông tin, dù thắng hay thua.

Bankroll: $30
Spin&Go: Buy-in $1 (30times)

Bankroll còn thì topic còn, nếu về hết $30 thì mình xin ngưng topic. Hi vọng không kết thúc theo kiểu đó :D

Go go go...........

-------------------------------------------------
The End.

Kết thúc trong 6 ngày. Kinh nghiệm rút ra:

1. Cái thứ nhất là đánh Spind and Go cực kỳ dễ tilt. Không tilt vì bad beat thì cũng vì trượt những bàn x cao.

2. Khoảng 80% thời gian là heads up, nên một ngày chơi lâu tầm >50 games hơi khó kiềm chế. Lúc này chỉ bad vài hand là thường dẫn đến dễ all in hơn 50 games đầu.

3. Đánh tầm games thứ 100 trở đi trong một ngày thì bắt đầu đánh như thằng fish, maniac.

4. Bankroll 30 times đúng là "Just for fun". Muốn chơi nghiêm túc đàng hoàng phải có tầm 200 buy-in.

Topic này mình xin kết thúc tại đây. Cũng dự định làm một challenge mới với 200 buy-in. Nhưng do vắng vẻ quá nên cũng chán chả muốn làm.

Xin cảm ơn những ae đã vào theo dõi những ngày qua.

Graphics cuối.

Last edited:
First day: 103spin

Khoảng 11h đêm qua có đánh một chút, nên PT4 nó tính là 2 days. Lâu lâu mới vào còn hơi luống cuống tí nên vấp nhẹ.

Lúc trưa vừa vào ăn cho khoảng chục game bad beat. Nhưng may mắn cuối cùng cũng lên lại.

Bankroll: $37 (+$7)

Starscoin: +295 (Chrome Star)

Day 2: Ngày thứ 6 đen tối :D

Nguyên 1 ngày đường màu xanh chạy dưới màu vàng. Cứ all in là thua, gặp nguyên day 5 bàn x6 liên tục mà xịt hết cả 5, toàn ăn bàn x2 may mà mình chỉ ức chế nhẹ chứ ko có nổi điên, ko thì topic kết thúc trong 1 ngày rồi.

Bankroll: $8 (-$29)
Starscoin: 750

Hand of day:

Còn 2-3 hand gì nữa cũng win mình call Q high, K high ăn full stake nó mà tìm ko ra.

- Spin này kết thúc trong đúng 1 hand. Hài.....o_O

Last edited:
Day 3: Một ngày không bad beat nhưng cảm giác rất điên luôn. Tuy hôm qua gặp bad beat cả ngày nhưng cũng không tilt nặng bằng hôm nay.

Toàn ăn bàn x2, những bàn x4-x6-x10 thua sạch. Toàn bị lật kèo phút 89 @@

Bankroll: $16
Starscoin: 910 (+150) Lên SILVERSTAR. Tuy nhiên mình đã đổi hết qua Spin ticket.

Day 4: Một ngày may mắn.

Nhưng hôm qua hơi khó chịu tí, đã có lúc win tới +$20.

Nhưng gặp vài thành phần khốn nạn Cbet 100%, Limp bet >90%, Fold Cbet 0%. AF 6>. Mình đánh 1 lúc 4 bàn, mà gặp cả 4 thằng khác nhau đều có cái chỉ số giống giống vậy trong đó.

Ae xem mình giải quyết theo 2 cách vậy có ổn không?:

- Cách giải quyết thứ 1. Cứ nó bet liên tục vậy tầm 3 lần mà cái size nó bet nó dưới 50% so với flop, turn, river. Là chỉ cần Q high, hit small pair, low kicker gì là mình đập all in hết. Không biết mình defense kiểu này có aggressive quá không?

- Cách 2. Push or Fold. Khi mà gặp cái thể loại mất dạy wtf?. Hai chữ thôi: ALL IN (cứ mỗi lần nó bluff mình thành công là lần sau nó gặp mình nó làm tiếp cái trò đó, vậy mà có mấy thằng mình xúc all in rag hands với nó giờ nó hết dám bluff mình rồi. Chắc nó nghĩ mình dạng fish ngu mà lì.)

Screen Shot 2017-05-29 at 12.55.27.png

Bankroll: $20 (+$3 profit) (+$1 Daily mission)
Starscoin: +275

Spin & Go hơi nhanh ăn thua ớn quá. ko suy được vấn đề gì gọi là cố định cả

Day 4: Một ngày may mắn.

Nhưng hôm qua hơi khó chịu tí, đã có lúc win tới +$20.

Nhưng gặp vài thành phần khốn nạn Cbet 100%, Limp bet >90%, Fold Cbet 0%. AF 6>. Mình đánh 1 lúc 4 bàn, mà gặp cả 4 thằng khác nhau đều có cái chỉ số giống giống vậy trong đó.

Ae xem mình giải quyết theo 2 cách vậy có ổn không?:

- Cách giải quyết thứ 1. Cứ nó bet liên tục vậy tầm 3 lần mà cái size nó bet nó dưới 50% so với flop, turn, river. Là chỉ cần Q high, hit small pair, low kicker gì là mình đập all in hết. Không biết mình defense kiểu này có aggressive quá không?

- Cách 2. Push or Fold. Khi mà gặp cái thể loại mất dạy wtf?. Hai chữ thôi: ALL IN (cứ mỗi lần nó bluff mình thành công là lần sau nó gặp mình nó làm tiếp cái trò đó, vậy mà có mấy thằng mình xúc all in rag hands với nó giờ nó hết dám bluff mình rồi. Chắc nó nghĩ mình dạng fish ngu mà lì.)

View attachment 97596

Bankroll: $20 (+$3 profit) (+$1 Daily mission)
Starscoin: +275

Cách của mình là ngồi chửi cái màn hình, uống ngụm nước, bình tĩnh suy nghĩ lối chơi của nó, nghĩ ko ra thì bỏ bài, đọc đc bài nó thì chơi, mất bình tĩnh là mất tiền.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,842
170,906
Latest member
noithatthietkean

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week