Ask [SOS] - Phương án xử lý chính sách (mới) xóa tài khoản của Google.

Tình hình là trước đây (tầm 10 năm gì đó) mình có reg nhiều tài khoản gmail US, reg xong thì đặt forward hết về 1 email chính, tức là gần như reg xong cũng chưa bao giờ login lại. Mọi thứ từ đó đến nay vẫn ok vì các email đến mình vẫn nhận đc ở email chính kia.
Tuy nhiên gần đây Google mới ra chính sách từ 1/12/2023 sẽ xóa các tài khoản không có hoạt động login vào tài khoản trong vòng 2 năm. Và vấn đề là giờ gần như 100% các tài khoản đó của mình login sẽ đều yêu cầu verify phone (vì cả 10 năm rồi ko login), mà phone thì hiển nhiên là không còn nên ko login đc nữa.
Post lên đây hỏi mọi người có cao kiến gì lách được vụ này không.

Last edited:
Chắc gg nó cũng bị complain nhiều quá nên xóa email spam thôi. Thêm vào là hết ổ cứng haha

Nó là chính sách rồi thì không lách đc đâu, bác lấy số mới verify để giữ thôi

Chắc gg nó cũng bị complain nhiều quá nên xóa email spam thôi. Thêm vào là hết ổ cứng haha

Nó là chính sách rồi thì không lách đc đâu, bác lấy số mới verify để giữ thôi
Bạn ko đọc kỹ rồi, vấn đề giờ là ko login đc nữa vì login là verify phone. Chứ đã login đc thì đâu cần làm gì nữa vì ko nằm trong diện bị xoá do 2 năm ko login rồi.

Bạn ko đọc kỹ rồi, vấn đề giờ là ko login đc nữa vì login là verify phone. Chứ đã login đc thì đâu cần làm gì nữa vì ko nằm trong diện bị xoá do 2 năm ko login rồi.
vậy nếu mình còn phone thì vẫn ok đúng không pro @@

Cùng cảnh ngộ luôn. Có hơn 1k cái gmail 2012-2016 lâu ngày không động đến giờ login bắt xác nhận phone hết.

Cùng cảnh ngộ luôn. Có hơn 1k cái gmail 2012-2016 lâu ngày không động đến giờ login bắt xác nhận phone hết.
thế thì ngồi chờ đến 1/12/2023 cho nó xóa thôi bạn :D

vậy giờ mình đợi đến ngày nó xóa hết số mail đó xong mình tạo lại toàn bộ mail trùng username được không pro @@
tất nhiên là KHÔNg rồi, nó có nói rõ đó

Mình hiểu mà, nhưng trên bác nói có recovery email thì đâu cần phone để login đâu?

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom