• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.
  • Chú ý: đặt tiêu đề đúng cấu trúc quy định để người khác dễ dàng tìm được thông tin họ cần mà không cần đọc bài viết của bạn và tránh vi phạm Rules:
    • Số lượng Tên sản phẩm - Giá tốt nhất - Ngân hàng giao dịch
    • Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, ... - Ngân hàng giao dịch
    • Số lượng Tên sản phẩm sang Số lượng Tên sản phẩm
    Tham khảo đầy đủ Rules tại đây.

SmartWebViewer - Chính thức ra mắt anh em :)

Status
Not open for further replies.
cái chức năng chặn mọi box của Script có bật lại được không
thêm vào cài đặt chức năng chống auto chuyển sang web khác được không?
@VinaCaptcha
Để suy nghĩ thêm về vụ này !
Bác thớt cho mình xin 1 key trial với :rolleyes:
Check inbox !
tool này có vụ code imacro hơi rắc rối nhỉ
của mình là Macro tự tạo ra, ko phải iMacro các pác đừng nhầm lẫn với iMacro nhé.

@VinaCaptcha
Lệnh chống chuyển trang hoặc lấy link trang web trong Tab hiện tại. 1 trong 2 cái thôi cũng được.
trong ver 1.0.0.0 có chức năng chặn mọi box script, vì lý do nào đó nên phải hiển thị box script. bây giờ chỉ muốn có lại chức năng đó thôi, mấy trang quang cáo đặt script rất bực, lúc này lúc khác

Bác Phương ơi cho mình hỏi là nếu mình bot 5 web site trong 1 file macro liền lúc thì lúc click thì nó click site nào ? và khi hide browser thì nó click được không ?
HideBrowser thì chỉ có dùng click ngầm thì dc, click => xpath => ...
khi nào chính thức đi vào sử dụng nhỉ
Tuần sau !
@VinaCaptcha
Lệnh chống chuyển trang hoặc lấy link trang web trong Tab hiện tại. 1 trong 2 cái thôi cũng được.
trong ver 1.0.0.0 có chức năng chặn mọi box script, vì lý do nào đó nên phải hiển thị box script. bây giờ chỉ muốn có lại chức năng đó thôi, mấy trang quang cáo đặt script rất bực, lúc này lúc khác
Đã trao đổi bên Skype rồi nhé !
bác cho e xin 1 key với ạ, muốn test mà ko được hjxhjx. thank bác
Rồi đó, check inbox

uhm, captcha sau khi dc giải mã sẽ trả về cho biến {var}, lúc đó em dùng biến đó cho việc gì thì biết rồi đó.
Anh cho em hỏi là em viết Marco đến đoạn vượt Captcha thì Đã Thực hiện lấy Captcha thành công
{var} => CaptchaBox(237,78,276,110,60)
Nhưng khi dùng biến trả về bằng lệnh
FillValue => Xpath => /html/body/div/input => {var}
Thì nó ko hiển thị giá trị captcha đã nhập (em đã dùng Spy để xài Xpath đúng với Web nhưng vẫn ko hiển thị được)
còn khi dùng 9kw thì nó hiển thị sovle trong 2s rồi tắt mất catpcha luôn

Anh ơi cái box captcha solve nếu tích hợp thêm phím hotkey để tự động refresh captcha khi gặp captcha khó nhìn hoặc chưa load được captcha thì tốt quá ạ :D

mới test thử, tôol chạy rất mượt.
tuy nhiên bác thớt cho e hỏi , nếu dùng click thì sử dung web spy sau đó click và copy tât cả các dòng trong webspy vào macro edit luon ah?
và khi vào macro output thấy hiện vài chữ waring ( warning clear allcookies..) cảnh báo đó la bình thường ( cảnh báo đã clear cookié) hay báo lỗi ạ.
thank thớt

Anh ơi cái box captcha solve nếu tích hợp thêm phím hotkey để tự động refresh captcha khi gặp captcha khó nhìn hoặc chưa load được captcha thì tốt quá ạ :D
Hehe em đã nghĩ ra được cách refresh captcha :D

If => {CaptchaText1} => Equal=>5555 ( nếu nhập vào 5555 thì sẽ load lại)
Delay=>1
Click=> Xpath=>/html/body/div[3]/div[2]/table/tbody/tr/td/div[3]/form/div[3]/div/table/tbody/tr[3]/td[3]/span/a/img
Delay=>5
GoToLine => 50
EndIf

Vui quá cơ, đúng là tool Anh Pro quá, hehe, Tâm bất biến ứng vạn biến :oops::oops::oops:

Last edited:
Anh cho em hỏi là em viết Marco đến đoạn vượt Captcha thì Đã Thực hiện lấy Captcha thành công
Nhưng khi dùng biến trả về bằng lệnh
FillValue => Xpath => /html/body/div/input => {var}
Thì nó ko hiển thị giá trị captcha đã nhập (em đã dùng Spy để xài Xpath đúng với Web nhưng vẫn ko hiển thị được)
còn khi dùng 9kw thì nó hiển thị sovle trong 2s rồi tắt mất catpcha luôn
Thím dùng lệnh sau thì ok hơn nhé:

Delay=>1
ClickFocus =>/html/body/div/input
Copy => {var}
Paste

thêm nữa sau khi Paste rồi thím vẫn phải dùng thêm 1 lệnh nữa để gửi captcha đi nhé:

Click => Xpath => "địa chỉ Xpath của nút gửi captcha đi"

:D

mới test thử, tôol chạy rất mượt.
tuy nhiên bác thớt cho e hỏi , nếu dùng click thì sử dung web spy sau đó click và copy tât cả các dòng trong webspy vào macro edit luon ah?
và khi vào macro output thấy hiện vài chữ waring ( warning clear allcookies..) cảnh báo đó la bình thường ( cảnh báo đã clear cookié) hay báo lỗi ạ.
thank thớt

Khi Bác dùng Web spy để tìm các địa chỉ viết lệnh Macro, thì khi click vào 1 điểm trên web, trong web spy sẽ hiện các dòng như:

ResizeBrowser => 1382 => 744 (Đây là kích thước cửa sổ WSV hiện tại)

Click => Point => 531 => 25 (Đây là điểm mà bác vừa click bằng chuột => sử dụng cho click chiếm chuột)

Click => Xpath => /html/body/div[3]/div (Đây là địa chỉ xpath của điểm bác vừa click => sử dụng cho click không chiếm chuột - theo em hiểu thì ý của Anh Phương là cái này thay đổi theo size của cửa sổ WSV)

Focus => /html/body/div[3]/div (Lệnh này dùng để đặt con trỏ chuột vào vị trí xpath vừa click => dùng cho nhập liệu vào ô, bôi đen...)

ClickFocus => /html/body/div[3]/div (Lệnh này dùng để click vào vị trí xpath vừa click, không phụ thuộc vào size cửa sổ WSV)

ScrollTo => 0 => 128 (Đây là vị trí của thanh cuộn hiện tại)

- Spy Enabled: có đang sử dụng chế độ Web spy hay không, khi đã lấy xong các thông số rồi thì nên bỏ tick để tránh lấy nhầm thông số!

- Cancel Click: dùng để lấy các thông số trên và tránh nhấp phải đường link hay nút nào đó khiến site load sang 1 trang khác, ấn Esc để thoát chế độ này!

Thím dùng lệnh sau thì ok hơn nhé:

Delay=>1
ClickFocus =>/html/body/div/input
Copy => {var}
Paste

thêm nữa sau khi Paste rồi thím vẫn phải dùng thêm 1 lệnh nữa để gửi captcha đi nhé:

Click => Xpath => "địa chỉ Xpath của nút gửi captcha đi"

:D
Hic hic đã làm theo hướng dẫn của bạn vẫn ko thể qua ải captcha nữa rồi.
Mình đã PM yahoo nếu có online cho mình trao đổi nhé bạn

Khi Bác dùng Web spy để tìm các địa chỉ viết lệnh Macro, thì khi click vào 1 điểm trên web, trong web spy sẽ hiện các dòng như:

ResizeBrowser => 1382 => 744 (Đây là kích thước cửa sổ WSV hiện tại)

Click => Point => 531 => 25 (Đây là điểm mà bác vừa click bằng chuột => sử dụng cho click chiếm chuột)

Click => Xpath => /html/body/div[3]/div (Đây là địa chỉ xpath của điểm bác vừa click => sử dụng cho click không chiếm chuột - theo em hiểu thì ý của Anh Phương là cái này thay đổi theo size của cửa sổ WSV)

Focus => /html/body/div[3]/div (Lệnh này dùng để đặt con trỏ chuột vào vị trí xpath vừa click => dùng cho nhập liệu vào ô, bôi đen...)

ClickFocus => /html/body/div[3]/div (Lệnh này dùng để click vào vị trí xpath vừa click, không phụ thuộc vào size cửa sổ WSV)

ScrollTo => 0 => 128 (Đây là vị trí của thanh cuộn hiện tại)

View attachment 46976

- Spy Enabled: có đang sử dụng chế độ Web spy hay không, khi đã lấy xong các thông số rồi thì nên bỏ tick để tránh lấy nhầm thông số!

- Cancel Click: dùng để lấy các thông số trên và tránh nhấp phải đường link hay nút nào đó khiến site load sang 1 trang khác, ấn Esc để thoát chế độ này!
Vậy khi mình muôn click không chiếm chuột thì chỉ cần copy dòng Click => Xpath => /html/body/div[3]/div ... là được phải không bác

Tool quá good.... Qua 20 trang rồi..

Chúc a thành công.... Let go nhé @VinaCaptcha

upppppppppppppppppppppppppp

Last edited:
Bác xem biến captcha với địa chỉ xpath đã đúng chưa ạ, địa chỉ xpath của lệnh ClickFocus là cái chõ bác nhập captcha ý ạ :D Biến mặc định của captcha khi dùng captcha solve là {CaptchaText}. Bác xem lại nhé :)

HideBrowser thì chỉ có dùng click ngầm thì dc, click => xpath => ...

Tuần sau !

Đã trao đổi bên Skype rồi nhé !

Rồi đó, check inbox
Anh ơi hình như cái lỗi tự out là do cái SmartChecker, khi em chạy cái đấy trước không dùng quyền admin sau đó mới chạy SWV bằng quyền admin thì mới vào được tool ạ :)Nghe nó điêu điêu nhưng em không biết là tại sao :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,009
171,060
Latest member
nightstaker
Back
Top Bottom