Sir.NamTuoc giải quyết vụ việc của ChuChung

Status
Not open for further replies.
Thật sự bức xúc trong cách làm việc của các bạn mod :
Cụ thể sự việc như sau :Ngày 23 /2/2014 mình có vào topic repot scam của bạn
http://mmo4me.com/threads/nick-yahoo-aitravnn-nick-mmo-aitra.158540/
Và có bình luận trong đó ! Ban đầu thì rất bình thường cho đến khi 12h đêm , tức là rạng sáng ngày 24 ! Vấn đề ở đây có 2 memb
mvchien92 và phambinhminh bình luận trên topic nói chuyện theo kiểu tung hứng cho nhau ! và có ý kích động mình !
Và mình và 2 memb đó đã xảy ra cãi nhau ! ban đầu chỉ là tranh luận bình thương ! Và sau là chửi nhau ! Ok
Mình chấp nhận hành động chửi nhau là sẽ bị phạt ra đảo 1 vài ngày ! Nhưng có năng đến nỗi ra đảo 25 ngày không ?
Trong khi phambinhminh chửi mình ra đảo có 2 ngày trong khi mắc 2 lỗi gây war và nói tục? còn mình chỉ 1 lỗi là bực quá nên chửi ?
mà nick phambinhminh mình nghi là nick clone chứ éo phải nick chính !
Cho mình hỏi Mod ở Forum này lấy căn cứ gì phạt mình ra đảo 25 ngày ?
Có sự thiên vị nào không hay do mod thù hằn cá nhân ?

Username
Banned By
Banned On
Ban Period
Ban Will Be Lifted On
Ban Time Remaining
Reason​
ChuChung SonJG Today at 7:15 AM Temporary Mar 22, 2014 at 12:00 AM 25 day(s) 9 hour(s) Nói vô văn hóa trong Topic Report
phambinhminh SonJG Today at 7:14 AM Temporary Feb 27, 2014 at 12:00 AM 2 day(s) 9 hour(s)
Nói vô văn hóa trong Topic Report

Last edited:

huynhtoangt

Banned
Reactions
1
MR
0.000
+ Nếu bạn để chữ ký tục tĩu sẽ bị banned cảnh cáo. BQT đang cố gắng xây dụng 1 4room MMO lành mạnh - văn hóa nên sẽ không chấp nhận bất cứ hành vi phá hoại, khích bác hay gây rối nào.
Và xin lỗi bạn luôn nick mình không để chữ ký tục tĩu bạn nhé ! Mời bạn xem lại !

Upvote 0
Reactions
4,342
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
+ Tôi không biết là cậu chửi ai, nhưng tôi đọc được đoạn đầu thì nghĩ cậu đang chửi tôi đấy.
Mình không hiểu não bạn có vấn đề suy nghĩ không đấy ! :D:D:D:D
Ờ, với câu này thì đáng xem cậu đang xúc phạm MOD và hình phạt là 3 tháng ! ?! ok ?!

Upvote 0

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,605
MR
20.023
Follow me on Facebook
Mình thấy rằng.
1. Namtuoc không quản lý box nhưng có quyền banned nếu lời lẽ bạn vi phạm rule.
2. kích động bạn ko đồng nghĩa là bạn có quyền chửi bậy bạ trong forum. Và người kích động bạn cũng bị xử lý không riêng gì bạn.

=> BQT xem xét từng trường hợp và mức độ mà xử lý. Bạn không thể phân bì người này người khác được. Thân

Upvote 0
+ Nếu bạn để chữ ký tục tĩu sẽ bị banned cảnh cáo. BQT đang cố gắng xây dụng 1 4room MMO lành mạnh - văn hóa nên sẽ không chấp nhận bất cứ hành vi phá hoại, khích bác hay gây rối nào.
Và xin lỗi bạn luôn nick mình không để chữ ký tục tĩu bạn nhé ! Mời bạn xem lại !
Nói mà không coi lại là mình đã nói cái gì.
Thứ nhất điều mình muốn nói với b nam tước : Topic không thuộc quyền quản lý của bạn ! Và bạn không có quyền gì baner mình trong topic repot scam !
Thứ 2 : Như mình đã giải thích ở trên ! mvchien92 và phambinhminh bình luận trên topic nói chuyện theo kiểu tung hứng cho nhau ! và có ý kích động mình !
Mình không hiểu ntn mà những coment tục tĩu của 2 bạn memb đó sáng ra mình bị baner xem lại trong topic thì không thấy nữa !
Mình vẫn còn nhớ câu của bạn phambinhminh chửi mình " Chó nhà quê tưởng mình là becgie thành phố " Không biết mod có cố tình thiên vị không nhưng sáng ra thì mình không thấy câu này nữa nhá !
Thứ 3 : Nói ngớ ngẩn vãi nhồn ! Nói thế mai tớ đi tạo thêm vài acc clone rồi sau đó đi scam và acc này không chịu trách nhiệm nhé ! ( câu nói này của mình đúng nhé ! ừ thì công nhận mình nói tục nhưng mình nói kiểu bông đùa ! vì sau câu nói mình có cười ! Câu này bạn có thể tìm thấy phổ biến ở khắp forrum thế bạn đi baner hết acc đi nhé !
Mình lấy 1 số dẫn chứng cụ thể cho bạn xem nhé:
"@@ cái thằng kia nói ngu vl , các nick clone có info gì liên quan ko ? Chả có con mợ gì cả. 1 nick là 1 thông tin , chữ ký cũng khác. Gd ngu tùi giờ ráng kiếm điểm chung để đòi tiền ng ta @@. Giả sử clone của nick ấy ơ nào thì sao ? ban acc vì clone bỏ à =)). Tào lao nhất là acc clone nên phải chịu trách nhiệm. acc 9 có ghi là acc này clone của tui , uy tín của tui ko ? bó tay cái đám suy nghỉ trẻ trâu và thiếu hiểu biết. Đừng có ráng kéo người khac xuống bùn"
ChuChung said:
Nói ngớ ngẩn vãi nhồn ! Nói thế mai tớ đi tạo thêm vài acc clone rồi sau đó đi scam và acc này không chịu trách nhiệm nhé ! :D:D:D
@@ nói chuyện nghe hazz vkl. Nick clone có ai đi gd ko ? Ngu đi gd vs nick clone giờ mất sạch , ô kia trúng mảnh chai nên ăn vạ thì có lý. Huống chi clone chỗ nào thế :v
:) Mỗi ngày tôi chọn 1 chữ kí o_O Cái này thì bạn có baner ko ?
ChuChung said:
Đêm đến lắm chó hơn thì phải ! Thui đi ngủ ! Bố vẫn giữ nguyên chính kiến đền bù 100% ! Chó nào cắn cứ cắn thoải mái !
Câu này cậu chửi ai ?! Xin lỗi, 90% member MMO là làm đêm đấy ! và cậu cuãng thức đêm đấy. Xin trả lời với bạn ! Mình trả lời với những kẻ muốn gây war với mình ! Và có ý định chọc tức mình ! Bạn nghĩ mình chửi bạn thì coi như thế cũng được nhưng mình nghĩ bạn nên đi học lại tiếng việt và bổ túc thêm chút về ngôn ngữ đọc trên mmo ! Ok Vậy với những lý do như trên bạn dựa vào đâu để baner acc mình 26 ngày trong khi những acc kia phạm cùng 1 tội baner 2 ngày ?

Upvote 0
+ Tội cậu nặng vì cậu là người gây hấn trước và câu chửi của cậu quá nặng nề.
Câu chửi của mình nặng nề ở chỗ nào ? bạn không thấy ý nghĩa câu nói của mình đúng à ? mình nói quá đúng ấy chứ !
"Nói thế mai tớ đi tạo thêm vài acc clone rồi sau đó đi scam và acc này không chịu trách nhiệm nhé ! :D:D:D"
Vế sau có 1 sự đúng nhẹ ! vế trước có 1 sự phản kháng đối với kẻ trái quan điểm và sau đó có cười nhẹ ! Nói như bạn thì b nên đi săm soi tất cả topic để ban những câu nói chẳng hạn như vl , vkl đi nhá !

Upvote 0
Bạn không hiểu chữ kí trên forrum này là cái gì à bạn nam tước ? Thế thì bạn đừng làm mod nữa nhé !

Upvote 0
+ Tội cậu nặng vì cậu là người gây hấn trước và câu chửi của cậu quá nặng nề.
Câu chửi của mình nặng nề ở chỗ nào ? bạn không thấy ý nghĩa câu nói của mình đúng à ? mình nói quá đúng ấy chứ !
"Nói thế mai tớ đi tạo thêm vài acc clone rồi sau đó đi scam và acc này không chịu trách nhiệm nhé ! :D:D:D"
Vế sau có 1 sự đúng nhẹ ! vế trước có 1 sự phản kháng đối với kẻ trái quan điểm và sau đó có cười nhẹ ! Nói như bạn thì b nên đi săm soi tất cả topic để ban những câu nói chẳng hạn như vl , vkl đi nhá !
Hình như cậu đọc comment của tôi mà cậu không chịu hiểu.
Đầu tiên là do cậu gây war trước nên 2 cậu kia mới war lại.
Và cuối cùng là những comment của cậu quá thiếu văn hóa nên tôi xử nặng tay.
Ok !?

Upvote 0
Bạn không hiểu chữ kí trên forrum này là cái gì à bạn nam tước ? Thế thì bạn đừng làm mod nữa nhé !
Đọc lại comment của cậu rồi hãy nói tiếp về việc thay chữ ký nhé.
Tập trung vào lý do cậu bị banned đi.
Những giải thích của tôi cậu còn thấy không thỏa đáng chổ nào ?!

Upvote 0
Hình như cậu đọc comment của tôi mà cậu không chịu hiểu.
Đầu tiên là do cậu gây war trước nên 2 cậu kia mới war lại.
Và cuối cùng là những comment của cậu quá thiếu văn hóa nên tôi xử nặng tay.
Ok !?
Ok ! gây war tội có nặng đến mức ban 25 ngày ko bạn ? bạn cho mình xem chút luật của forum về coment nhé !

Upvote 0
Ban đầu
Đọc lại comment của cậu rồi hãy nói tiếp về việc thay chữ ký nhé.
Tập trung vào lý do cậu bị banned đi.
Những giải thích của tôi cậu còn thấy không thỏa đáng chổ nào ?!
Ban đầu mình không hề có ý định gây war nhé ! Mình chỉ tranh luận với bạn mvchien92 ! Nhưng về sau b bình minh có nhẩy vào và coment chửi mình trước nhé b !

Upvote 0
Gây war, bị report, xúc phạm người khác với lời lẽ nặng nề bằng nhiều comment trong 1 topic.
Nhiêu đó xử cậu 25 ngày liệu có nhẹ quá không nhỉ !?
Nếu bạn cứ dựa vào lý do đó để baner nick mình 25 ngày ! thì có phải quá hài không ? Không có 2 ng đó cố ý cãi nhau với mình thì mình cũng chả thèn gây war làm gì nhé ! và lúc cãi nhau với bọn đó thì 1 mình mình chém với bọn nó ! còn 2 thằng đó tung hứng gây war với mình đó chứ ? cậu không hiểu ngôn ngữ thì vui lòng khôi phục lại ls coment để đọc lại nhé ! Và 1 điều nữa " Cậu hình như chả hiểu thế nào là từ war " :D:D:D:D Mình mình đấu khẩu với 2 thằng đó mà gọi là war :D:D:D

Upvote 0
Ban đầu
Ban đầu mình không hề có ý định gây war nhé ! Mình chỉ tranh luận với bạn mvchien92 ! Nhưng về sau b bình minh có nhẩy vào và coment chửi mình trước nhé b !
Các bài viết phạm Rules:
Lần 1: Delete Topic/Postngười Post/chủ Topic sẽ nhận được 1 cảnh cáo từ BQT
Lần 2: Delete Topic/PostBANNED 3 ngày
Lần 3: Delete Topic/PostBANNED 1 tuần
Lần 4: Delete Topic/PostBANNED 1 tháng
Lần 5: Delete Topic/PostBANNED Forever
Trong topic kia cậu có vừa đúng 4 comment mang tính xúc phạm người khác và comment sau có lời lẽ nặng nề hơn comment trước nên bị tôi tăng hình phạt là đúng.
Không hiểu cậu còn thắc mắc gì nữa !?

Upvote 0
Mình nói thẳng nè ! Bạn baner ! Xóa luôn nick 4 rum của mình đi cho lẹ !
Và thông qua đó mình cũng gửi lời chia buồn nhẹ với những bạn bị mình scam nhé ! :D:D:D
Mod làm việc không công bằng thì mình tuyên bố scame đối với tất cả các memb đã thuê sock làm việc của mình ! Ok
Viết xong mà xóa đi chi vậy !? Đàn ông con trai gì mà nhát thế ?!

Upvote 0
Trong topic kia cậu có vừa đúng 4 comment mang tính xúc phạm người khác và comment sau có lời lẽ nặng nề hơn comment trước nên bị tôi tăng hình phạt là đúng.
Không hiểu cậu còn thắc mắc gì nữa !?
Xin hỏi bạn là mình vi phạm lần thứ mấy ? lần thứ 2 phải không nhỉ ? cớ gì bạn baner mình 1 tháng ?
Luật đem ra cho mod lộng hành ! Nhưng cũng nên biết cách mà làm nhé ! :D:D:D

Upvote 0
Nếu bạn cứ dựa vào lý do đó để baner nick mình 25 ngày ! thì có phải quá hài không ? Không có 2 ng đó cố ý cãi nhau với mình thì mình cũng chả thèn gây war làm gì nhé ! và lúc cãi nhau với bọn đó thì 1 mình mình chém với bọn nó ! còn 2 thằng đó tung hứng gây war với mình đó chứ ? cậu không hiểu ngôn ngữ thì vui lòng khôi phục lại ls coment để đọc lại nhé ! Và 1 điều nữa " Cậu hình như chả hiểu thế nào là từ war " :D:D:D:D Mình mình đấu khẩu với 2 thằng đó mà gọi là war :D:D:D
Cậu là người khơi màu gây war nên tội sẽ nặng hơn người tham chiến.
Và cậu nói tôi không hiểu từ WAR vậy xin nhờ cậu giải thích hộ để mở rộng tầm mắt.

Upvote 0
Xin hỏi bạn là mình vi phạm lần thứ mấy ? lần thứ 2 phải không nhỉ ? cớ gì bạn baner mình 1 tháng ?
Luật đem ra cho mod lộng hành ! Nhưng cũng nên biết cách mà làm nhé ! :D:D:D
Lần thứ 4 nên tôi mới banned cậu 1 tháng (nhưng chọn nhầm có 23 ngày).
Còn cậu nói tôi lộng hành thì vui lòng đưa ra bằng chứng cụ thể.

Upvote 0
Lần thứ 4 nên tôi mới banned cậu 1 tháng (nhưng chọn nhầm có 23 ngày).
Xin lỗi bạn nhé ! Mình nhớ rất rõ những lần mình vi phạm ! Đúng hay sai !
Mình vi phạm 1 lần ở topic tuyển memb làm offer !oke mình chấp nhận ! Và lần thứ 2 ở topic này nữa ! B lấy lý do gì baner mình 4 lần vi phạm ?

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,818
176,262
Latest member
asus1111

Most viewed of week