Report Sir.NamTuoc Có sự lạm quyền!

Status
Not open for further replies.

kinggalaxy

Junior
Reactions
341
MR
0.003
Kính gửi BQT và toàn thể member!
Hôm nay, ngày 25/2/2014 tôi lập topic để báo cáo 1 sự việc như sau:

Vào ngày hôm qua, khi tham gia góp ý vào topic: http://mmo4me.com/threads/sir-namtuoc-giai-quyet-vu-viec-cua-chuchung.158889/ với nội dung:
" Mod cũng hơi quá! Lời nói vs member như thế này cũng không được! Ít nất khi mình đi dạy ng ta thì cũng nói làm sao cho ngta thấy mình trên hẳn ngta thì mới phục được. Đằng này mod vào nói"Ờ, chào cậu", nghe như côn đồ chào nhau. Topic này là topic nói đến ứng xử thiếu văn hóa và xúc phạm lẫn nhau nhưng trong lời nói của mod mình thấy cũng có sự xúc phạm nhẹ đến chủ thớt: "cậu bị mù mắt hay mù chữ mà không thấy comment bên trên của tôi" mod nên xem xét lại!

Còn ông thớt bức xúc quá quay ra lật mặt vs forum đòi scam này nọ, cũng chả ra gì! haizzz, lập trường không vững vàng, dễ xa ngã!

Vài ngu kiến"

Đến sáng hôm nay tôi nhận được 1 thẻ cảnh cáo từ Mod Sir.Nam Tuoc và với 1 nội dung trong inbox như sau:
" Cậu nghĩ sao mà bôi đỏ mấy từ đó ?!
Cậu không đọc được nick name tôi viết sau chữ @ !?
Còn câu tôi mắng hắn là để coi thay độ hắn thế nào thì mắc gì tới cậu vậy !?
Và để cho cậu "vui vẻ chút" thì tôi cũng không ngần ngại tặng cậu 1 points cảnh cáo để sau này đừng xía vào chuyện không liên quan tới mình nữa."
viasyr

Và mod cũng xóa luôn coment góp ý của tôi trong topic đó.
Kính thưa BQT, với cách làm việc của mod như vậy khiến cho tôi cảm thấy bị thiếu tôn trọng, cảm thấy bị mod lạm quyền và tự ý làm việc mà không coi ý kiến của tôi ra gì.
Tôi xin thưa với BQT nói chung và riêng mod Sir.NamTuoc nói riêng như sau:

+ Thứ nhất tôi coment góp ý ở box Suggestion-Feedbacks: "Nơi nhận và xử lý các đóng góp của member để xây dựng forum" Vì vậy mod nói: "tặng cậu 1 points cảnh cáo để sau này đừng xía vào chuyện không liên quan tới mình nữa " là không đúng, đây là ý kiến đóng góp cho forum nên tôi cảm thấy nó có liên quan tới tôi.
+ Thứ 2: cách nói chuyện của mod với member như vậy tôi thấy có khác gì côn đồ, Mod là người đi đầu trong tất cả các mem nên tôi thấy nhất thiết phải có một cách ứng xử có văn hóa, vậy mà mod dùng những từ có thể nói là chợ búa đối với chủ topic đó và với cả tôi. Vì vậy mà tôi mới góp ý với Mod nhưng thay vì việc lắng nghe ý kiến của thành viên thì Mod lại cho tôi 1 thẻ cảnh cáo và xóa coment của tôi.
+ Thứ 3: Khi tôi nhận được thẻ, tôi đã buzz yahoo của mod để hỏi về sự việc, thay vì trả lời tôi trên yahoo thì Mod bảo tôi có vấn đề gì thì inbox ol điện thoại không tiện giải thích, Tôi cũng đã inbox nhưng tới giờ vẫn chưa nhận được câu trả lời.
+ Thứ 4: Coment của tôi không sai ruls. Nếu như theo lời Mod nói thì tôi hểu là do tôi bôi đỏ mấy câu coment mất lịch sự của Mod, nhưng trên ruls của forum có ghi :
  • Màu sắc Font chữ không được sử dụng các màu nổi để tránh gây chói mắt người đọc như:
    • Đỏ, vàng, xanh lá cây sáng ....
Theo tôi hiểu là tất cả bài viết ko được sử dụng các màu đó vì nó gây rối mắt, nhưng coment của tôi chỉ sử dụng font màu đỏ để hiển thị rõ hơn ý mà tôi muốn diễn đạt và nó không gây rối mắt cho ai cả, Theo ruls thì tôi vẫn được sử dụng với 1 số lượng vừa phải, hợp lý để cho rõ ràng hơn. Chứ nếu đã cấm thì admin vẫn để cái font đó làm gì mà k bỏ luôn đi cho nó xong.

Trên đây là những bức xúc của tôi về cách làm việc thiếu công bằng cũng như cách ứng xử thiếu văn hóa của Mod, Mong BQT và toàn thể member xem xét.

Thân!

Hô Hô! Quá chán Mod này,
Tôi hỏi c nhé:
C chào chungchung là: Ờ, chào cậu
Chào tôi là : Chào cậu, kinggalaxy
Tôi thấy cái chữ "Ờ" nó có vẻ thiếu tôn trọng đối phương, thế thôi!
Còn c nói ng ta là: " bị mù mắt hay mù chữ" t thấy có thái độ khinh thường người ta, vì đây thực sự là câu chửi nhé! nếu muốn phâ tích rõ hơn thì t với c cùng phân tích.

Còn tôi cũng chả hơn thua với cậu làm gì, topic này mở ra có rất nhiều member không đồng tình với cậu, người đồng tình với cậu có đến con số 5 không?
Cái kết quả rõ ràng ra trước mắt vậy rồi mà cậu vẫn chưa nhìn ra được khiếm khuyết của mình thì t cũng không phí lời với c nữa!
Chúc cậu hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, mong rằng sẽ có lúc cậu để ý tới những lời member chúng tôi góp ý. Chào cậu!
Chậc... 1 chữ ờ mà cậu cho là Côn đồ chào nhau !? Không hiểu làm sao cậu ra đời làm việc được nhỉ ?!
Còn xin lỗi, cậu ưa tôi tôi không mập lên kg nào mà cậu không ưa tôi thì tôi cũng chả giảm kg nào cả.
Tôi làm việc và hành xử theo Rule mà các Admin đưa ra.
Còn cậu thấy bất phục thì vui lòng góp y theo topic mà tôi dẫn link bên trên để Admin xem xét nhé.

Nếu không còn gì nữa thì theo Rule cậu sẽ bị banned nick 7 ngày vì tội Report MOD sai đấy.

Upvote 0
@Sir.NamTuoc Like nhiệt tình là sao a? A thắc mắc gj nói đi?
A thắc mắc vì sao e like hay a muốn thắc mắc với mấy chục members like bài viết của @kinggalaxy ?
Em vừa like vừa comment thì em thừa hiểu rồi sao lại hỏi ngược lại anh nhỉ ?! :rolleyes:

Upvote 0
Mjk góp ý chút nhé :

Qua đợt report lần này hi vọng là Mod @Nam Tuoc nên xem lại thái độ nói chuyện đối với các member và chịu khó lắng nghe sự đóng góp ý kiến của từng cá nhân, và nên đối xử rộng lượng một chút với các member thì mọi chuyện sẽ tốt hơn. Vì đây là forum chung của mỗi cá nhân nhằm đóng góp ý kiến đê cho forum ngày càng tốt đẹp hơn. Như mjk thấy có nhiều Mod cấm đoán và hay delete comment của những member không liên quan như vậy là không nên. Nếu là comment spam thì delete hay baned gì thì mjk không nói nhưng comment nhằm đóng góp ý kiến thì đó là một điều tốt nên khuyến khích, vì mỗi người đều có mỗi ý kiến khác nhau.

Upvote 0
Chậc... 1 chữ ờ mà cậu cho là Côn đồ chào nhau !? Không hiểu làm sao cậu ra đời làm việc được nhỉ ?!
Còn xin lỗi, cậu ưa tôi tôi không mập lên kg nào mà cậu không ưa tôi thì tôi cũng chả giảm kg nào cả.
Tôi làm việc và hành xử theo Rule mà các Admin đưa ra.
Còn cậu thấy bất phục thì vui lòng góp y theo topic mà tôi dẫn link bên trên để Admin xem xét nhé.

Nếu không còn gì nữa thì theo Rule cậu sẽ bị banned nick 7 ngày vì tội Report MOD sai đấy.
Hô hô! Band tôi 7 ngày á, 1 mình c cho là tôi rpost sai ak? Và c muốn band thì cứ band và gửi inbox chứ đừng mang lên đây như kiểu dọa nhau thế!
Còn tôi nói trước! tôi góp ý phát triển forum và repost ( dịch ra tiếng việt là báo cáo nhỉ) sự việc thấy có khiếm khuyết vào đúng box " chưng cầu ý kiến member" nên c không có quyền band tôi!
Và chúng tôi có quyền mời admin vào tham dự sự việc này!

Upvote 0
Em vừa like vừa comment thì em thừa hiểu rồi sao lại hỏi ngược lại anh nhỉ ?! :rolleyes:
thì a đọc được comment của e là a hiểu e muốn nói gj rồi! Cần gì phải hỏi lại e! Cần giải thich j thêm nữa ko?
thường thì 1 bài viết tốt sẽ được nhiều members like! Topic này @kinggalaxy nó cũng được nhiều người like đấy!

Upvote 0
Hô hô! Band tôi 7 ngày á, 1 mình c cho là tôi rpost sai ak? Và c muốn band thì cứ band và gửi inbox chứ đừng mang lên đây như kiểu dọa nhau thế!
Còn tôi nói trước! tôi góp ý phát triển forum và repost ( dịch ra tiếng việt là báo cáo nhỉ) sự việc thấy có khiếm khuyết vào đúng box " chưng cầu ý kiến member"
Vấn đề là có topic ticky do Admin lập và Rule ghi rõ mà cậu còn tái phạm.
Và Tittle topic này cậu nêu đích danh tôi đấy.
Liệu có oan uổn ?!

Upvote 0
Còn tôi nói trước! tôi góp ý phát triển forum và repost ( dịch ra tiếng việt là báo cáo nhỉ) sự việc thấy có khiếm khuyết vào đúng box " chưng cầu ý kiến member" nên c không có quyền band tôi!
Như thế là mod mắc thêm tội dọa memb đấy bà con ạ ! chưa có căn cứ ai đúng ai sai đòi baner rồi ! đúng là tuổi trẻ tài cao !:D:D:D:D

Upvote 0
thì a đọc được comment của e là a hiểu e muốn nói gj rồi! Cần gì phải hỏi lại e! Cần giải thich j thêm nữa ko?
thường thì 1 bài viết tốt sẽ được nhiều members like! Topic này @kinggalaxy nó cũng được nhiều người like đấy!
Chậc, vậy là em không đọc hết Rule 4room hả Kiệt !?

Upvote 0
Bạn quá cứng nhắc đó Nam Tước à.
Tớ thấy bạn chủ toppic cũng ko có ý muốn làm căng quá.
Mà chỉ muốn đưa lên vấn đề để mọi người vào nhận xét.
Bạn lại dồn vào bước đường 1 trong 2 người bị band thì bạn mới chịu.
Trường hợp bạn sai bạn có chịu band 7 ngày ko?

Upvote 0
Bạn quá cứng nhắc đó Nam Tước à.
Tớ thấy bạn chủ toppic cũng ko có ý muốn làm căng quá.
Mà chỉ muốn đưa lên vấn đề để mọi người vào nhận xét.
Bạn lại dồn vào bước đường 1 trong 2 người bị band thì bạn mới chịu.
Trường hợp bạn sai bạn có chịu band 7 ngày ko?
Baned 7 ngày với nam tước là gì ! 26 ngày mới đã ! :D:D:D:D

Upvote 0
Vấn đề là có topic ticky do Admin lập và Rule ghi rõ mà cậu còn tái phạm.
Và Tittle topic này cậu nêu đích danh tôi đấy.
Liệu có oan uổn ?!
Tôi nói đến cách làm việc của cậu! Góp ý cho cậu tiến bộ hơn, thì tự dưng bị cậu cho ăn thẻ, đổi lại là cậu cậu thấy thế nào?
Chẳng lẽ những lời cậu nói trên đây, đến giờ phút này c vẫn không nhận ra là mình có chút lỗ mãng sao?

Upvote 0
Chậc, vậy là em không đọc hết Rule 4room hả Kiệt !?
Nếu a nói thế thì a đang nói mấy chục members like Kinggalaxy ko đọc Rules?
A đang áp dụng Rules 1 cách cứng nhắc như 1 MOD trước đây từng làm và cũng bị Report và làm như vậy là hay, chứng tỏ mih đúng?

Upvote 0
Như thế là mod mắc thêm tội dọa memb đấy bà con ạ ! chưa có căn cứ ai đúng ai sai đòi baner rồi ! đúng là tuổi trẻ tài cao !:D:D:D:D
o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O
Thôi close được rồi ! Cậu có thể xóa cả 2 nick của mình trên 4 room này ! Chúc cậu và các bạn mmo làm ăn vui vẻ ! :D:D goodluck

Thôi miễn bàn ! mình trước giờ làm ăn uy tín ! Chỉ vì 1 vài câu coment mà các b muốn mình trở thành scamer đấy nhá ! Mình chả còn gì để nói ! hết ! :D:D:D

Upvote 0
Tôi nói đến cách làm việc của cậu! Góp ý cho cậu tiến bộ hơn, thì tự dưng bị cậu cho ăn thẻ, đổi lại là cậu cậu thấy thế nào?
Chẳng lẽ những lời cậu nói trên đây, đến giờ phút này c vẫn không nhận ra là mình có chút lỗ mãng sao?
Các thành viên không liên quan trực tiếp đến topic Report không được Comment vào Topic khi chưa có sự yêu cầu của BQT, trừ khi có bằng chứng (hình ảnh, video) liên quan bổ sung vào vụ việc:
    • Những thành viên cố tình gây mất đoàn kết sẽ bị BANNED tùy mức độ
  1. Report thành viên BQT:
    • Bạn cần phải liên lạc trực tiếp với MOD đã phạt bạn để hỏi lý do trước, tránh các hiểu lầm không hay
    • Nếu không đồng quan điểm mới có thể tạo Topic Report
    • Không được tạo Poll UNSET / Ai sai ai đúng / .... vì sẽ làm vấn đề phức tạp và khó giải quyết hơn
      • Nếu MOD đó sai BQT sẽ có hình thức xử phạt nặng nên các bạn yên tâm nha

Kết quả xử lý:
  1. Nếu bạn Report sai:
    • Bạn đã làm ảnh hưởng đến các người khác và gây mất thời gian cho các Members khác
    • Bạn có thể sẽ bị tăng mức phạt lên cao hơn tuỳ mức độ ảnh hưởng do bạn gây ra
  2. Nếu bạn Report đúng:
    • BQT sẽ Reply minh oan cho bạn
    • BQT luôn muốn tạo một sân chơi lành mạnh cho mọi người, nếu có sai sót nhỏ hy vọng các bạn thông cảm
    • Trường hợp MOD / Admin gây hậu quả nghiêm trọng thì BQT sẽ bàn bạc thêm và đưa ra hướng giải quyết hợp lý cho MOD / Admin đó

Note:
  • Nội quy BOX Suggestion - Feedbacks có thể được thay cho phù hợp với hiện tại. Mọi thắc mắc các thành viên có thể Reply tại Topic này
  • Trước khi Report, các bạn cần cân nhắc kĩ mục đích Report của mình. Vì có thể bạn sẽ bị ban nặng hơn nếu Report sai

Chúc các bạn vui vẻ, và kiếm được thật nhiều tiền
BQT MMO4ME
Cậu không chịu đọc thì tôi post lại cho cậu thấy vậy.

Mà hóa ra tôi chưa kịp trả lời Yahoo và Inbox cậu thì cậu vào report rồi hả ?! :eek:

Upvote 0
Nếu a nói thế thì a đang nói mấy chục members like Kinggalaxy ko đọc Rules?
A đang áp dụng Rules 1 cách cứng nhắc như 1 MOD trước đây từng làm và cũng bị Report và làm như vậy là hay, chứng tỏ mih đúng?
Nếu em nhân nhượn gnhững hành vi gây rối thì 4room này sẽ nát như bên kia thôi Kiệt àh.
Và anh bảo đảm 100% ràng những người like kia đọc chưa hết 1/2 Rule đấy (kể cả em).

Upvote 0
Nói luôn với cậu nhé ! Cậu xử đúng luật thì tớ chẳng phải coment những coment bất đắc dĩ như thế làm gì đâu ! đây là cậu dồn memb vào chân tường ! Cậu thử nghĩ 1 seller như tớ nếu bị baner 25 ngày thì còn làm ăn gì nữa ! :D:D Nhưng thực chất tớ chả mún camer ai ! Hiểu muốn thắng tớ nhưng mà tớ cũng còn trẻ lắm !
Tớ cũng muốn thắng đấy ! :D:D:D
o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O
huynhtoangt said:
Thôi close được rồi ! Cậu có thể xóa cả 2 nick của mình trên 4 room này ! Chúc cậu và các bạn mmo làm ăn vui vẻ ! :D:D goodluck​
huynhtoangt said:
Thôi miễn bàn ! mình trước giờ làm ăn uy tín ! Chỉ vì 1 vài câu coment mà các b muốn mình trở thành scamer đấy nhá ! Mình chả còn gì để nói ! hết ! :D:D:D

Upvote 0
Nói luôn với cậu nhé ! Cậu xử đúng luật thì tớ chẳng phải coment những coment bất đắc dĩ như thế làm gì đâu ! đây là cậu dồn memb vào chân tường ! Cậu thử nghĩ 1 seller như tớ nếu bị baner 25 ngày thì còn làm ăn gì nữa ! :D:D Nhưng thực chất tớ chả mún camer ai ! Hiểu muốn thắng tớ nhưng mà tớ cũng còn trẻ lắm !
Tớ cũng muốn thắng đấy ! :D:D:D
Chậc... nói vậy mà hành động ngược lại không ha..
Mà thôi, topic này là vụ việc của cậu thread report tớ, tớ không rãnh đôi co với cậu.

Upvote 0
Chậc... nói vậy mà hành động ngược lại không ha..
Mà thôi, topic này là vụ việc của cậu thread report tớ, tớ không rãnh đôi co với cậu.
ok! cứ chờ ngày tớ ra trại nhé ! Tớ sẽ thêm 1 cái repot nữa ! Không p dọa đâu mà có căn cứ đàng hoàng ! ảnh tớ đã chụp ! cậu cứ xóa coment có lợi cho memb rồi tự sướng 1 mình đi nhá !
À quên anh nam tước chưa trả lời câu hỏi ví dụ của mình phía trên về việc phạt memb sai rulex! đừng có lờ đi anh à !Quang minh chính đại thì hem sợ lửa e nhắc lại phần bình luận của e nhé !

Mình cũng có câu đố lại bạn mod như thế này nhé ! Giả sử 1 người trong gia đình bạn bị tội phạm vào nhà hấp diêm ! Hấp diêm nhiều hay 1 lần vẫn tính là 1 tội hấp diêm phải hem bạn nhỉ ?
Tiếp nhé ! Mức độ phạm lỗi của mình là nói 4 coment tục trong topic ! Ừ thì nếu mod cảnh cáo lần 1,2,3 đến lần thứ 4 còn vi phạm mình chấp nhận phạt 26 ngày ! ok
Nhưng mod không hề nhắc từ đầu ! và nếu đc tính thì chỉ là 1 lần thôi bạn mod trẻ nhé !
Hơn nữa mình chưa hề phạm tội gì liên quan đến hình sự ! Bạn không thể đem hình sự này vào xét xử vụ án forum được ! Như thế khác gì nhà bạn chỉ mất trộm mà bạn nói a/chị/ e nhà bạn bị hấp diêm ? Vu khống là không ..ú !
Đôi lời với bạn mod trẻ ! à nhầm b ấy 7x cơ mà ! Nhưng tính còn trẻ ... !
:D:D:D:D
Bạn không trả lời ! Mình buộc lòng lập thêm topic repot bạn xử sai luật 4room !
Mình hành động ngược lại gì thưa anh mod ? mình đã scamer ai à ?

Last edited:
Upvote 0
Cậu không chịu đọc thì tôi post lại cho cậu thấy vậy.

Mà hóa ra tôi chưa kịp trả lời Yahoo và Inbox cậu thì cậu vào report rồi hả ?! :eek:
Cậu lại mang ruls vào đây.
Tôi chỉ cần hỏi cậu 1 câu thôi
Cậu thấy cách ứng xử, từ lời nói, hành động của cậu có đúng không, có thấy thiếu tôn trọng người khác không?
Tôi chỉ muốn cậu trả lời câu này thôi đừng miên man sang chuyện khác!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,826
170,901
Latest member
ee88ceo

Most viewed of week