• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Solved Share tool check IP blacklist hay không

oánh dấu phát.Thanks thớt.
Tình hình có vẻ anh em xài tool này cũng nhiều nhỉ, mai mốt rảnh sửa lại tí cho cái tool nó đẹp+ chạy nhanh hơn tí :)

I forward to the implementation of my order, how to do write a review
cậu cho mình hỏi là SBL, PBL và XBL nghĩa là gì vậy cậu? mình có vào link trên để đọc nhưng link bị lỗi nên không đọc được nó có nghĩa là gì cả. :(

Tình hình có vẻ anh em xài tool này cũng nhiều nhỉ, mai mốt rảnh sửa lại tí cho cái tool nó đẹp+ chạy nhanh hơn tí :)
cậu cho mình hỏi là SBL, PBL và XBL nghĩa là gì vậy cậu? mình có vào link trên để đọc nhưng link bị lỗi nên không đọc được nó có nghĩa là gì cả. :(
vs mình check toàn là 1 không à không hiểu đúng không nữa :(

Bị -1 là do thằng chủ của trang check blacklist nó không cho tool truy cập quá nhanh nữa, các bác cứ để 10-15 luồng thôi là vẫn chạy được bình thường, mình vẫn chạy được hàng ngày mà.

SSH thì ip login và ip thật của nó có khi khác nhau, trường hợp này rất nhiều. Mình đang làm tool connect tới ssh và check ip thật của ssh coi có bị blacklist hay không luôn, làm như vậy mới chắc cú là ko bị blacklist chứ hiện tại check kiểu như tool này thì nó mới chỉ check được ip login ssh thôi, nên nhiều ssh mà ip login khác ip thật thì kết quả nhiều lúc không chính xác :p

Bị -1 là do thằng chủ của trang check blacklist nó không cho tool truy cập quá nhanh nữa, các bác cứ để 10-15 luồng thôi là vẫn chạy được bình thường, mình vẫn chạy được hàng ngày mà.

View attachment 63234
tại cái trang check tool ấy, chả liên quan đâu. thằng spamhaus đang bị lỗi mà.

Ở trên tui chạy được đó :D
nhưng chỉ toàn ra 1 2 ko có ra 0. ông ko tin thì mang hết ssh ra check đi. tui đã thử tôol của ông và của sandaru rồi. đều dùng spamhaus check cả xbl.... nên bị lỗi. thằng ấy giờ đang 403 mà

SBL=Spam Block List liên quan tới việc IP đó có bị block hay không do tổ chức chống spam nào đó cảnh báo hoặc do các mạng quảng cáo nào đó loại trừ.
PBL=Policy Block List liên quan tới địa chỉ của email server có liên quan tới thư rác, lừa đảo, chứng thực thực sự gì đó ở ISP...
XBL=Exploits Block List liên quan tới các ip mà theo đó các ip đó có bị dính vết block như máy chủ proxi để chia sẻ internet, máy bị nhiễm trojan, nhiễm jombie để phát tán virus, botnet...

SBL=Spam Block List liên quan tới việc IP đó có bị block hay không do tổ chức chống spam nào đó cảnh báo hoặc do các mạng quảng cáo nào đó loại trừ.
PBL=Policy Block List liên quan tới địa chỉ của email server có liên quan tới thư rác, lừa đảo, chứng thực thực sự gì đó ở ISP...
XBL=Exploits Block List liên quan tới các ip mà theo đó các ip đó có bị dính vết block như máy chủ proxi để chia sẻ internet, máy bị nhiễm trojan, nhiễm jombie để phát tán virus, botnet...
hiện tại mình ko biết thằng nào có sv check giống spamhaus. khổ nỗi mấy nay nó bị errors 403

hiện tại mình ko biết thằng nào có sv check giống spamhaus. khổ nỗi mấy nay nó bị errors 403
Cái này chỉ tương đối thôi. Mình dùng offline chứ ko check online

oánh dấu phát.Thanks thớt.

Chữ ký của thím này cũng chữ nghĩa ghê gớm. Dùng tục ngữ Việt Nam đi, xài tục ngữ của Tàu bị sai rồi kìa.
Họa hổ chứ ko phải ngọa hổ.
Họa hổ họa bì nan họa cốt chứ ko phải "Ngọa hổ ngọa bì nan ngọa cốt"

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,026
Latest member
ngannguyennb

Most discussed of week

Most discussed of week