Solved Share tool check IP blacklist hay không

cvthai07

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Cái này lọc bằng notepad++ đơn giản mà

• Mở file output.txt bằng notepad++
  • Ctrl + H -> sang tab Mark
  • Ô Find What điền 0$ hoặc 1$, 2$ tùy cậu
  • Tick chọn Bookmark line
  • Tick chọn Regular expression
  • Nhấn nút Mark All
  • Vào menu Search -> Bookmark -> Copy Bookmarked Lines
Em làm theo bác hướng dẫn rồi mà nó chưa lọc được lv 0 với 1 :(

Reactions
2,454
MR
0.009
Chat with me via Skype
Mình thấy bác @sandaru có share tool bên này nhưng mà chạy bằng php, thấy rắc rối quá mà tool này thì đơn giản nên rảnh ngồi code cho mấy bác cái desktop app chạy cho khoẻ, bao nhanh :D

Mình định làm trên whoer.net mà trang này nó giới hạn số lần check/ ngày + với mình thấy nó cũng lấy kết quả từ trang này sang
http://www.spamhaus.org/query/bl?ip=111.111.111.111

nên mình làm tool chạy theo bên spamhaus luôn.

Mỗi khi check blacklist bên trang này thì nó sẽ trả về 3 kết quả là SBL, PBL và XBL, để tìm hiểu xem mấy cái đó là gì ttì các bạn vào trang ở trên mình đã cung cấp để đọc thêm.

Còn tool mình chạy sẽ dựa vào 3 kết quả này, kết quả trả về sẽ là -1, 0, 1, 2 và 3

• -1: Không check được, bị lỗi khi check, ít khi thấy cái này, thêm vào cho zui :p
  • 0: là không bị thằng nào cho vào blacklist
  • 1: là bị SBL cho vào blacklist
  • 2: là bị SBL và PBL cho vào blacklist
  • 3: là bị cả 3 thằng cho vào blacklist
Hình ảnh đây:

View attachment 54689

Link tải đây:
https://drive.google.com/file/d/0B9DENmA-m51xbms1VktmYVVIczA/view?usp=sharing

Các bạn bỏ kéo file txt chứa ssh vào lưới dữ liệu của phần mềm để import nhé
IP|user|pass|linhtinh

Khi xuất ra sẽ là:
IP|user|pass|linhtinh|0 (hoặc -1, 1, 2, 3)

Nói trước là tool mình có dùng .Net Reactor để mã hoá sơ sơ cho khỏi bị đọc code một cách quá dễ dàng cho nên khi chạy hoặc check virus có thể sẽ bị báo là có virus, bác nào thích xài thì xài, không thì thôi chứ đừng đem đi check trên totalvirus rồi bảo mình share virus rồi vote banned nick này nọ nhé :D
Great Job ! Liked :)
Không biết bọn nó check proxy traffic ở đâu nhỉ, mình mà biết được thì ngon biết mấy.
Thì check Proxy Traffic tại 2 site adf và linkbucks luôn :D => một công đôi chuyện ( vừa check ssh proxy traffic vừa kiếm được $ )

acevnvn

Exchanger
Verified
Trusted 3
Solutions
1
Reactions
2,468
MR
4.393
$1,683.22
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình thấy bác @sandaru có share tool bên này nhưng mà chạy bằng php, thấy rắc rối quá mà tool này thì đơn giản nên rảnh ngồi code cho mấy bác cái desktop app chạy cho khoẻ, bao nhanh :D

Mình định làm trên whoer.net mà trang này nó giới hạn số lần check/ ngày + với mình thấy nó cũng lấy kết quả từ trang này sang
http://www.spamhaus.org/query/bl?ip=111.111.111.111

nên mình làm tool chạy theo bên spamhaus luôn.

Mỗi khi check blacklist bên trang này thì nó sẽ trả về 3 kết quả là SBL, PBL và XBL, để tìm hiểu xem mấy cái đó là gì ttì các bạn vào trang ở trên mình đã cung cấp để đọc thêm.

Còn tool mình chạy sẽ dựa vào 3 kết quả này, kết quả trả về sẽ là -1, 0, 1, 2 và 3

• -1: Không check được, bị lỗi khi check, ít khi thấy cái này, thêm vào cho zui :p
  • 0: là không bị thằng nào cho vào blacklist
  • 1: là bị SBL cho vào blacklist
  • 2: là bị SBL và PBL cho vào blacklist
  • 3: là bị cả 3 thằng cho vào blacklist
Hình ảnh đây:

View attachment 54689

Link tải đây:
https://drive.google.com/file/d/0B9DENmA-m51xbms1VktmYVVIczA/view?usp=sharing

Các bạn bỏ kéo file txt chứa ssh vào lưới dữ liệu của phần mềm để import nhé
IP|user|pass|linhtinh

Khi xuất ra sẽ là:
IP|user|pass|linhtinh|0 (hoặc -1, 1, 2, 3)

Nói trước là tool mình có dùng .Net Reactor để mã hoá sơ sơ cho khỏi bị đọc code một cách quá dễ dàng cho nên khi chạy hoặc check virus có thể sẽ bị báo là có virus, bác nào thích xài thì xài, không thì thôi chứ đừng đem đi check trên totalvirus rồi bảo mình share virus rồi vote banned nick này nọ nhé :D
Quá bổ ích. Thank tinh thần của bạn;)

đã dùng và nó check ra còn nhìu blacklist lắm thớt ơi. Thớt làm qua site này được không. Mình thấy site này ngon mà mỗi tội ko có tool ngồi check tay từng cái nản quá http://mxtoolbox.com/blacklists.aspx
Check blacklist thì tuỳ theo mỗi site thôi cậu, còn cái tool mình check trên spamhaus, mình nghĩ trên này là chuẩn nhất rồi, nếu ip nào không bị blacklist trên trang này thì check trên whoer.net sẽ clear, không bị blacklist.

Còn cái trang cậu đưa thì để có time mình coi thử.

Check blacklist thì tuỳ theo mỗi site thôi cậu, còn cái tool mình check trên spamhaus, mình nghĩ trên này là chuẩn nhất rồi, nếu ip nào không bị blacklist trên trang này thì check trên whoer.net sẽ clear, không bị blacklist.

Còn cái trang cậu đưa thì để có time mình coi thử.
ừm do check tool thớt xong mình check lại whoer thì báo blacklist nhìu lắm. Mà check trên site của mình đưa thì sạch trên whoer :)

Test thử coi trên tool mà sạch mà trên whoer bị blacklist thì post cái ip bị check sai đó lên đây mình kiểm tra thử, mình nghĩ là không có vụ đó đâu, bên whoer.net nó lấy kết quả từ bên spamhaus về mà.

67.128.218.65|admin|default
Còn vài con nữa, nó xen kẽ xen kẽ trong list của mình. Đưa con này tượng trưng chứ nhát chép quá :D

sặc thớt nói mình mới để ý. Sao vào ssh ip này mà check lại ra ip kia nhỉ @@. Mình thì làm cái vèo chứ k để ý. Thớt lấy con ssh đó check thử đi, nó ra ip khác @@

Trường hợp này không hiếm, ssh nó hay vậy, ip connect thì 1 đằng nhưng ip thật của nó lại 1 nẻo :D
site này check chuẩn hơn đó bác thớt à.
Rảnh rỗi mình thêm check = site này vào :P

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,783
176,237
Latest member
789clubfish

Most viewed of week

Most discussed of week