Solved Share: SSH random ip scan, SSH check live, SSH user/password scan!

có loại vps "cho phép" scan ssh á @@
Mình tưởng tất cả các hãng vps đều cấm scan ssh hết chứ >.<

Toàn phải mua con cá về đâm azure để scan :(
chính xác, ng ta ko ai cho phép :D mình tự cho phép

Chủ thớt Vps ram 2 .core 2 thì chạy dc bn tab vậy ,mình chạy it ko sao chạy nhiều tịt cả lũ lun :D

Scan cái này ra ip rất nhanh nhưng số ssh fresh thu về sẽ theo tỉ lệ sau:

Tổng số ssh sau khi check pass = (tổng số ip scan dược)/10
Tổng số ssh fresh = (tổng số ssh sau khi chek pass)/10

(tỉ lệ có thể cao hơn, thắp hơn chút xíu tùy vào độ may mắn của mỗi ng)

--> mấy bác chuyên bán ssh có tool scan siêu đỉnh + hệ thống vps khủng thì mới có thể cung cấp KO GIỚI HẠN SỐ LƯỢNG, KO GIỚI HẠN QUỐC GIA mỗi ngày --> và đương nhiên là miếng cơm nên các bác ý ko đời nào share.

Ps: có ai biết cách dùng tool shaer trong topic này để scan chỉ định theo từng quốc gia or theo dải ip thì share anh đi

Mình bản cũ rum ầm ầm nè :confused:
vps trước mình run ầm ầm xong tự nhiên run là dis xong phải update lên bản mới và edit 1 tí trong cái file script mới chạy được đó. Mình nghĩ các bạn cũng bị thế nên share cái mình đang sử dụng tốt để các bạn dùng

vps trước mình run ầm ầm xong tự nhiên run là dis xong phải update lên bản mới và edit 1 tí trong cái file script mới chạy được đó. Mình nghĩ các bạn cũng bị thế nên share cái mình đang sử dụng tốt để các bạn dùng
Thanks bác đã share ^^, bản của bác hình như cũng scan nhanh hơn thì phải ^^

@mthuyet98 Up lên #1 nhé.
Cách scan nmap không random nữa, scan theo range. Mới ngồi vọc tý :p
1/ Các bạn down bản update theo bạn @tuanbca , mình ngó sơ thấy rất ổn.
Bản cập nhật mới nhất và fix run OK các bác tải về dùng nhé
https://www.dropbox.com/sh/xpotbsqzgw5cubs/AAAJrNwaQ7UeyTJ8nbIvLkq-a?dl=0
2/ Cài nmap(chuyện đương nhiên, next next,...). Sửa file Scanner.bat(xóa bên trong toàn bộ|chuột fải=>edit) như sau:
Code:
@echo off
for /l %%%x in (1,1,3) do (
start "ssh" /HIGH nmap -iL ranges.txt -n -Pn -p T:22 -T5 --script ssh.nse
)
exit
# Giải thích:
3 => số thread, các bạn có thể sửa để nó bật 1 lúc luôn. Theo bác VinaCaptcha scan kiểu nmap sẽ hợp lệ(legit) nhưng cũng đừng lạm dụng nó wá, đối với mình tốt nhất 5-6 thread/vps là ổn (VPS Google).

3/ Lấy ip ranges + sửa ip range:
Vào: http://www.ipaddresslocation.org/ip_ranges/get_ranges.php để lấy IP RANGES. Output fải ở dạng CIDR

Nhấn Get Ip Ranges và copy ip ranges khúc dưới
Tạo "Text Document" cùng với thư mục Scanner.bat và đặt tên là ranges.txt. Sau đó các bạn mở txt đó lên và paste ip ranges vào.

4/ Start Scan.

## Demo 1 ít ip VN vừa scan dc:

Have fun!

@mthuyet98 Up lên #1 nhé.
Cách scan nmap không random nữa, scan theo range. Mới ngồi vọc tý :p
1/ Các bạn down bản update theo bạn @tuanbca , mình ngó sơ thấy rất ổn.

2/ Cài nmap(chuyện đương nhiên, next next,...). Sửa file Scanner.bat(xóa bên trong toàn bộ|chuột fải=>edit) như sau:
Code:
@echo off
for /l %%%x in (1,1,3) do (
start "ssh" /HIGH nmap -iL ranges.txt -n -Pn -p T:22 -T5 --script ssh.nse
)
exit
# Giải thích:
3 => số thread, các bạn có thể sửa để nó bật 1 lúc luôn. Theo bác VinaCaptcha scan kiểu nmap sẽ hợp lệ(legit) nhưng cũng đừng lạm dụng nó wá, đối với mình tốt nhất 5-6 thread/vps là ổn (VPS Google).

3/ Lấy ip ranges + sửa ip range:
Vào: http://www.ipaddresslocation.org/ip_ranges/get_ranges.php để lấy IP RANGES. Output fải ở dạng CIDR

Nhấn Get Ip Ranges và copy ip ranges khúc dưới
Tạo "Text Document" cùng với thư mục Scanner.bat và đặt tên là ranges.txt. Sau đó các bạn mở txt đó lên và paste ip ranges vào.

4/ Start Scan.

## Demo 1 ít ip VN vừa scan dc:

Have fun!
Bạn này đưa bài nào lên là GIÁ TRỊ bài đó. Kết nhất bạn này, sao ko thấy online yahoo nhỉ

@sandaru cậu ơi sao mình gat ip ranges về toàn có đuôi .txt.gz . giải nên làm sao
Giải nén = winrar bình thường nhé cậu.
Bạn này đưa bài nào lên là GIÁ TRỊ bài đó. Kết nhất bạn này, sao ko thấy online yahoo nhỉ
Cậu add yh mình nhé, mình set yh chưa add là ko pm dc :p

Nếu mở nhiều thread scan bị trùng, và chưa scan random được bồ tèo ơi
Tớ chat với bạn này thì bạn đó bảo nếu scan random thì dùng file.bat cũ ko cần chỉnh sửa. Dùng file.bat mới áp dụng khi scan theo country thôi.

==> Đúng là giải pháp mở nhiều thread thì nhiều khả năng sẽ bị trùng
==> Để hạn chế cái này có thể tạo ra nhiều file.bat + nhiều file range (trong nhiều thư mục) --> mỗi thư mục thì mình sẽ add 1 cái range khác nhau ==> k biết mình suy luận vậy có đúng ko o_O

Announcements

Forum statistics

Threads
421,009
173,075
Latest member
IzMx25

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back