Sẽ trả lại đời những đau khổ đã dành cho tôi !!!

nuocmat

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Cách đây 1 năm, cũng với những lời nói như vậy. tôi và a chia tay
- a xl, nhưng e là người tốt nên a k muốn dấu e. vì bố mẹ ngăn nên a mới phải xa bg cũ, a đã cố quên nhưng k được
1 tháng tình yêu của t và anh chấm dứt như vậy. biết trách ai bây giờ khi cả tôi và a đều là trò đùa của số phận? tự nhủ với lòng sẽ chỉ sống
cho riêng mình mà thôi
Nửa năm, khi 1 mình tự bước qua nỗi đau k ai thấu hiểu. tôi gặp lại a.
1 ngày a lên trường thăm tôi:
- a chờ e nhé??
- a có y e k mà chờ?
- k y e a lên đây làm gì
Chúng tôi lại bên nhau. A chắc chắn sẽ là 1 người chồng tốt. Tôi cảm nhận thấy điều đó. A giới thiệu tôi với mẹ, chị gái, bác của a. A nói muốn là
chồng của tôi, muốn tôi sẽ là vợ của a. Đôi lúc chúng tôi nói về tương lai, xem sau này mình sẽ ở đâu, sẽ tiết kiệm tiền như thế nào...
... lời chào điện thoại k phải tên tôi. Cái tên chỉnh t đã ghi vào đó. là người khác !
Sinh nhật a. a hát : đánh mất
......Mười năm trôi qua , trôi qua ,anh như k ra đi ,k ra đi mà như người trở lại . Ướt đẫm tim anh,ướt đẫm tim anh . Nước mắt em ....chiều ấy
Vậy còn nước mắt của e thì sao hả a? trả lời e đi
Đêm qua là 1 đêm k ngủ.
Vẫn những lời nói cách đây 1 năm. A tàn nhẫn cứa 1 vết vào trái tim đã tổn thương của t. Biết phải làm sao đây khi sức chịu đựng của t k còn
nữa ? khi mà những tình cảm t trao a là quá lớn ??
1 đêm dài chỉ mình t nằm khóc. khóc đến khi mệt lả, ngủ thiếp đi. rồi lại dậy, lại khóc . Khóc cho những j cuộc sống đã dành cho t. Cho những j tôi đã dành cho a.
Ước gì tất cả chỉ là giấc mơ, 1 giấc mơ kinh khủng. Và khi tỉnh lại a vẫn ở bên t, chỉ mình t mà thôi
Thật sự t k đủ can đảm để bước tiếp nữa. Ai giúp t với ??

tui giúp dc ko bạn rồi !!! Tò mò thôi mình thấy bạn rồi trên zingme thấy mấy tấm hình bạn với tấm này bạn trai bạn à đẹp trai thế mà đểu nhở :-ss

Last edited by a moderator:
Cuộc sống là như vậy đó ,cần phải thích ứng với nó .
Tình yêu đâu phải là tất cả ,cuộc đời còn dài mà ,lo gì bạn nhỉ :D

njck này mình mới lập mà. k có hình btrai m` đâu. m` có njck khác trong 4rum cơ nhưng k mún viết bài = njck đó.
bạn ơi đừng nói btrai mình đểu. tình cảm thì làm sao biết trc được hả b?
m` đang buồn lắm, muốn viết vài dòng tâm sự với các bạn th. Mình có nên chờ đợi ng` đó k? a ấy vẫn chưa xác định được sẽ làm gj, sẽ y ai. mệt mỏi quá.

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?NC82My80NjMwNjY5ZDEwYmU5YjNlODRmODVmOGNjYjQ1ZTQ2YS5cUIbaBmUsICDN8VMOsWeBSBM4WeBqhaSBNw6xdUngaHxLaW0gS2jDoW5ofHwx[/FLASH]

a gift !

cuộc sống vốn k công bằng bạn ạ, nhưng tạo hóa lun công bằng dành cho mỗi người 1 lần để sống, vậy thì hãy sống vui lên đi, sống cho hết từng phút từng giây của ngày hôm nay đi, biết đâu ngày mai bạn k đc sống trên đời này nữa, đó là lời nói thật lòng của mình qua những mất mát............cố gắng sống vui vẻ lên nha bạn

---------- Post added at 03:18 PM ---------- Previous post was at 03:10 PM ----------

những lời e nói các bác nghe có vẻ sến nhưng đó chính là trải nghiệm thật của e, có gì các bác bỏ qua nha.............

sống là hướng đến tuơng lai hem pải nhìn về quá khứ pạn ạ! gạt bỏ tất cả , đứng lên và làm lại từ đâu! ai cũng pải vấp ngã nhưng đứng lên được hay không mới là vấn đề! cố gắng sống hết mjk đễ sau này nhìn lại không pải tiết nuối! chúc pạn sẽ gạt được đau pùn

Dễ : Nuối tiếc một điều gì đó
Khó: trân trọng những gì đang có
Nếu bạn và ngừi ấy iu nhau thât lòng....thì cho zù có xa cách..hay thời gian trôi qua thế nào y chăng nữa..thì trong tim bạn và ngừi đó vẩn luôn còn nhau..luôn hướng về nhau...Mình chắc chắn sẽ k ai thay thế đc...Chúc bạn gặp nhìu điều may mắn...và hạnh phúc trong tình iu ^^ :)

Cách đây 1 năm, cũng với những lời nói như vậy. tôi và a chia tay
- a xl, nhưng e là người tốt nên a k muốn dấu e. vì bố mẹ ngăn nên a mới phải xa bg cũ, a đã cố quên nhưng k được
1 tháng tình yêu của t và anh chấm dứt như vậy. biết trách ai bây giờ khi cả tôi và a đều là trò đùa của số phận? tự nhủ với lòng sẽ chỉ sống
cho riêng mình mà thôi
Nửa năm, khi 1 mình tự bước qua nỗi đau k ai thấu hiểu. tôi gặp lại a.
1 ngày a lên trường thăm tôi:
- a chờ e nhé??
- a có y e k mà chờ?
- k y e a lên đây làm gì
Chúng tôi lại bên nhau. A chắc chắn sẽ là 1 người chồng tốt. Tôi cảm nhận thấy điều đó. A giới thiệu tôi với mẹ, chị gái, bác của a. A nói muốn là
chồng của tôi, muốn tôi sẽ là vợ của a. Đôi lúc chúng tôi nói về tương lai, xem sau này mình sẽ ở đâu, sẽ tiết kiệm tiền như thế nào...
... lời chào điện thoại k phải tên tôi. Cái tên chỉnh t đã ghi vào đó. là người khác !
Sinh nhật a. a hát : đánh mất
......Mười năm trôi qua , trôi qua ,anh như k ra đi ,k ra đi mà như người trở lại . Ướt đẫm tim anh,ướt đẫm tim anh . Nước mắt em ....chiều ấy
Vậy còn nước mắt của e thì sao hả a? trả lời e đi
Đêm qua là 1 đêm k ngủ.
Vẫn những lời nói cách đây 1 năm. A tàn nhẫn cứa 1 vết vào trái tim đã tổn thương của t. Biết phải làm sao đây khi sức chịu đựng của t k còn
nữa ? khi mà những tình cảm t trao a là quá lớn ??
1 đêm dài chỉ mình t nằm khóc. khóc đến khi mệt lả, ngủ thiếp đi. rồi lại dậy, lại khóc . Khóc cho những j cuộc sống đã dành cho t. Cho những j tôi đã dành cho a.
Ước gì tất cả chỉ là giấc mơ, 1 giấc mơ kinh khủng. Và khi tỉnh lại a vẫn ở bên t, chỉ mình t mà thôi
Thật sự t k đủ can đảm để bước tiếp nữa. Ai giúp t với ??

đừng níu kéo bất cứ cái j ko phải là của mình..yêu thương giống như những tuyến xe bus vậy,và bạn là người đứng chờ xe bus.khi bạn bước lên 1 chiếc xe,nhưng trên xe,bạn nhận ra đây ko phải là chiếc xe của mình mà nó dành cho người khác,bạn phải
xuống và bắt 1 chiếc khác cho mình.đừng vội vã..hãy bình tĩnh chờ đợi..rồi chiếc xe của bạn sẽ đến và đưa bạn đi đến nơi bạn muốn đến..níu kéo sẽ ko đc j cả.bạn sẽ đau khổ thêm mà thôi..hãy nghĩ về những j mình nói với bạn,đc chứ?vì mình đã từng ở hoàn cảnh của bạn lúc này...hãy cầu chúc cho anh ấy đc hạnh phúc trên con đường mà anh ấy đã lựa chọn...còn bạn:hãy mạnh mẽ lên,hãy chứng tỏ bản lĩnh của mình..đứng dậy nào bạn..rồi hạnh phúc sẽ mỉm cười với bạn..cố gắng lên..

Cảm ơn tất cả. Những gì các bạn nói, nếu là ngày bình thường chắc chắn mình cũng sẽ hiểu được. nhưng hôm nay mình k biết có nên hiểu không nữa.
Mình lại có ý nghĩ điên rồ, là cái title của bài viết này đây. " sẽ trả lại đời những đau khổ đã dành cho t ". nhưng k được, k thể để ng` khác chịu nỗi đau như của m dc
Mình vẫn đang cố gắng đây. Vì muốn đứng dậy nên mới cần đến những lời động viên của mọi người.
Tks nhiều lắm !!!

Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.
Đừng buồn nữa bạn nhé ..
[video=youtube;-lSlJUkbC7E]http://www.youtube.com/watch?v=-lSlJUkbC7E&feature=channel_video_title[/video]

đừng níu kéo bất cứ cái j ko phải là của mình..yêu thương giống như những tuyến xe bus vậy,và bạn là người đứng chờ xe bus.khi bạn bước lên 1 chiếc xe,nhưng trên xe,bạn nhận ra đây ko phải là chiếc xe của mình mà nó dành cho người khác,bạn phải
xuống và bắt 1 chiếc khác cho mình.đừng vội vã..hãy bình tĩnh chờ đợi..rồi chiếc xe của bạn sẽ đến và đưa bạn đi đến nơi bạn muốn đến..níu kéo sẽ ko đc j cả.bạn sẽ đau khổ thêm mà thôi..hãy nghĩ về những j mình nói với bạn,đc chứ?vì mình đã từng ở hoàn cảnh của bạn lúc này...hãy cầu chúc cho anh ấy đc hạnh phúc trên con đường mà anh ấy đã lựa chọn...còn bạn:hãy mạnh mẽ lên,hãy chứng tỏ bản lĩnh của mình..đứng dậy nào bạn..rồi hạnh phúc sẽ mỉm cười với bạn..cố gắng lên..
mình củng đang đi chiếc xe buýt ko phải của mình :( Đang đợi tới bên để đi xuống :)

điều quan trọng là hãy sống cho tốt nhá bạn, cuộc sống chỉ cho chúng ta đc sống 1 lần thôi đó, vui cũng phải sống, bùn cũng phải sống, vậy tại sao mình k sống trong sự vui vẻ nhỉ
và 1 điều nữa là cộng đồng mmo k chỉ biết kiếm tiền đâu nha mà còn là những người vô cùng tuyệt vời để giúp cho bạn vượt lên mọi thứ đó.................ae mmo lên nào..............:binhsua45:

lại 1 đêm nữa mình thức dậy trong nước mắt. vẫn biết phải cố gắng, phải tiếp tục, mà sao k thể. sợ màn đêm này quá.

bộ hết việc làm à, tớ bị đá không biết bao nhiêu lần đây nè :))
buồn làm gì, vui chơi thực hiện (tìm kiếm) ước mơ, chăm sóc cho gia đình, vui chơi đi, tuy biết là rất khó nhưng mà nếu tiếp tục sống thì cuối cùng cậu cũng thay đổi mà thôi, mình cứ tưởng cái gì to tát chứ, nếu cậu cho rằng tình yêu là quan trọng nhất thì đơn giản là khi mất đi nó cậu sẽ khó chấp nhận được, con người ta cuối cùng cũng chết, chết là hết, rốt cuộc sống rồi chỉ để nghỉ đến ty, cuộc sống gì nhàm chán vậy

---------- Post added at 02:36 AM ---------- Previous post was at 02:34 AM ----------

điều quan trọng là hãy sống cho tốt nhá bạn, cuộc sống chỉ cho chúng ta đc sống 1 lần thôi đó, vui cũng phải sống, bùn cũng phải sống, vậy tại sao mình k sống trong sự vui vẻ nhỉ
và 1 điều nữa là cộng đồng mmo k chỉ biết kiếm tiền đâu nha mà còn là những người vô cùng tuyệt vời để giúp cho bạn vượt lên mọi thứ đó.................ae mmo lên nào..............:binhsua45:

hehe ăn nói thì hổ báo mà cũng có lúc dịu dàng gớm

Announcements

Forum statistics

Threads
419,330
171,381
Latest member
go88applink
Back
Top Bottom