scam "quyennguyen"

thế pạn nhận đc $$ chưa????
người bán bảo mình đợi vì mạng yếu
sau đó mình khỏi có giao dịch ko, vi minh ra ngoài
..va cuối cùng là send vao inbox bạn 1 mail là chưa giao dịch

Hình như chủ thớt vẫn chưa hiểu thì phải.=)) . Hồi trước cũng có vài người bị scam như thế này, nhiều người vào giải thích một hồi họ mới hiểu mình bị scam như thế nào. Bọn scam quả thật rất tinh vi :binhsua122:

đọc cả cái repost của bạn thấy sốt ruột luôn. scam còn lắm mồm nữa, bó tay. chia buồn cùng bạn nhé !!! good luck lần sau.

Giao dịch vs bà chị mấy lần rồi uy tín mỗi tội giá hơi mềm tý thôi:D, chia buồn vs chủ thớt. Scam bây giờ tinh vi nhỉ?

đọc chưa hết log chat là mình đã biết là kiểu A B C rồi

để mình nói ngắn gọn :

A là chủ thớt
8 là dog
C là quyennguyen

B muốn scam A, giả danh C bảo A send trươc, A sợ scam bắt pm inbox trên forum để veri, B ko phải C thật, làm sao để veri đây ?

B pm yahoo C bảo muốn bán LR, C muốn nhận LR trước, B lấy cớ sợ C scam nên bảo C pm forum để veri, mà pm inbox nick của B ah ? ko, pm nick của A đó ;)) => vậy là xong phần veri

P/S: C đã cẩn thận về việc scam A B C này nên ghi trong pm inbox là dg giao dịch với nick yahoo j đó (mà nick yahoo này ko phải của A) nhưng A đã ko chú ý điều này

hết :)

Last edited by a moderator:
Rồi chính xác rồi, chủ thớt đọc kĩ xảo xác nhận qua forum nhé :|

http://mmo4me.com/showthread.php?49615-Cap-nhat-cach-thuc-SCAM-update-thuong-xuyen-

để mình nói ngắn gọn :

A là chủ thớt
8 là dog
C là quyennguyen

B muốn scam A, giả danh C bảo A send trươc, A sợ scam bắt pm trên forum để veri, B ko phải C thật, làm sao để veri đây ?

B pm yahoo C bảo muốn bán LR, C muốn nhận LR trước, B lấy cớ sợ C scam nên bảo C pm forum để veri, mà pm nick của B ah ? ko, pm nick của A đó ;)) => vậy là xong phần veri
Đọc kỹ vào chủ thớt, ko lại trách nhầm bạn quyennguyen nữa.

học phí của chủ thớt vậy là rẻ rồi đó

lần sau cẩn thận hơn nha bạn

thấy bạn đỗ lỗi cho quyennguyen mà dog nó dg cưới khoái chí đấy bạn a

nhưng sao trước giao dich, tui pảo pm, veriiiiiiii, cậu cũng pm veriiiii vào nick tui, tui có giao dịch cái gì vs cậu đâu...............

---------- Post added at 04:04 PM ---------- Previous post was at 04:02 PM ----------

chẳng có lý do để cậu pm vào nick tui cả, hoặc cậu hoặc cậu thông đồng với nó.....mod vào kiem tra đi

---------- Post added at 04:05 PM ---------- Previous post was at 04:04 PM ----------

đây, có từ "veriiiiiiiiiiiii" trong giao dịch yahoo đây, chẳng có gì lại trùng hợp như thế

cậu up đoạn "veriiii" đó lên đi

Dưới chữ ký quyennguyen có nick yahoo mà, nick đó khác với nick chủ thớt giao dịch cũng phải nghi ngờ chút chứ, :-s

vụ này chủ thớt rõ ràng là ko chú ý, để bị scam rồi lại còn la quyennguyen nữa
cậu đọc lại thủ đoạn mà animax1991 đã nói để hiểu hơn nhá
trong vụ này quyennguyen ko có sai gì cả, đã pm rõ ràng contact y!h nào rồi mà, chủ thớt bất cẩn quá

Dạo này scam trình cao thật đó.
Với lại trái chín đổ lộn trái xanh, toàn scammer đi fake nick yahoo để scam thôi . Cẩn thận mở to mắt mà nhìn cho rõ.

Đồng tiền đi liền với khúc ruột, ai cũng phải bỏ học phí cả.Vấn đề là nhiều hay ít thôi .

để mình nói ngắn gọn :

A là chủ thớt
8 là dog
C là quyennguyen

B muốn scam A, giả danh C bảo A send trươc, A sợ scam bắt pm inbox trên forum để veri, B ko phải C thật, làm sao để veri đây ?

B pm yahoo C bảo muốn bán LR, C muốn nhận LR trước, B lấy cớ sợ C scam nên bảo C pm forum để veri, mà pm inbox nick của B ah ? ko, pm nick của A đó ;)) => vậy là xong phần veri

P/S: C đã cẩn thận về việc scam A B C này nên ghi trong pm inbox là dg giao dịch với nick yahoo j đó (mà nick yahoo này ko phải của A) nhưng A đã ko chú ý điều này

hết :)
cho hỏi 1 câu ngờai lề nha.vây theo tui nghĩ chắc ko tin nổi một ai uy tính trên đây dâu chĩ.Ngoài các scammer xài cách này.Vậy các exchan có thể xài cách này ko.vì bây giờ có phần mềm hỗ trợ bật 2 YH .làm sao bit đó là thật hay dựng cảnh để nói mình ko scam.

Dạo này scam trình cao thật đó.
Với lại trái chín đổ lộn trái xanh, toàn scammer đi fake nick yahoo để scam thôi . Cẩn thận mở to mắt mà nhìn cho rõ.

Đồng tiền đi liền với khúc ruột, ai cũng phải bỏ học phí cả.Vấn đề là nhiều hay ít thôi .

Bác nói câu này quá chuẩn nè.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,522
171,566
Latest member
xo888co

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week