Scam giả danh mmo1991 vào SCAM mình

Status
Not open for further replies.
mình vừa làm một thứ rất hay ho, có thể các bạn sẽ thích. Trường hợp này, khi scammer viết vào phần tên đầy đủ một name nào đó khác với nick chính, khi scam xong kẻ scam xóa toàn bộ tên đầy đủ, các bạn thử làm mà xem. Nó sẽ ra nick chính của người đó, thử làm xem. Đó chính là lý do tại sao khi chủ thớt hiện trong phần tên đầy đủ trắng trơn, rồi mmo1991 pm lại nick lại y nguyên không sai 1 nét. Sau khi tắt tab, f3 nó sẽ tự động update :)

điều đó có nghĩa là sao bác?
Bác nói luôn câu kết luận đi

Thế này nhé. đăng ký (1)[email protected] và (2)for3v3r_and [email protected]
Lập lại kịch bản như hqua. Lấy nick (1) đặt tên là first fo3v3r_and_two last là dấu .
Mình add thì cop cái tên fo3v3r_and_two vào rồi buzz đi xem đang chat vs nick nào? (1) hay (2)
Bác nào làm thử đi.
Muốn giải quyết thì dàn dựng lại đúng kịch bản đi. Đơn giản mà.

Cậu biết nói vậy thì cậu cũng hiểu vấn đề mà. Ảnh chụp sờ sờ ra đó, TMOD cũng team qua máy thằng thread rồi còn gì ;))

NamTuoc qua máy mình xem này :)

Hiển thị khác nhau rõ ràng đây,bác luxubushops cũng đã xem conversation trong mail và xác nhận nick yahoo FAKE

Mình đã teamview và check mục Conversation của bạn chủ thread, kết quả là đã bị fake nick. Lúc giao dịch send PZ là chat với nick for3ver_and_one_1991

cái này như mình nói phải vào Conversation thực hiện thao tác Add sender to contact nó mới ra được, còn mình cũng ko hiểu sao khi check contact detail trên Yahoo Messenger lại ra nick giống nhau ==> Các bạn phải hết sức cận thận với lỗi ngớ ngẩn này của Yahoo

Bạn mmo1991 đã bị oan hoàn toàn,.

Các bác nhìn và so sánh nhé,cuối cùng đã hiểu,bạn chủ topic post SAI hình là sao???????
Chú ý mình đã khoanh tròn,tại sao cùng 1 nội dung mà 2 nick khác nhau???

HÌNH 2

Hiển thị khác nhau rõ ràng đây,bác luxubushops cũng đã xem conversation trong mail và xác nhận nick yahoo FAKE
Vậy bác đã team qua rồi . bác thấy log chát có khác gì k ?
Bi giờ mấy bác đè dổi lỗi cho yahoo à ?

Vậy bác đã team qua rồi . bác thấy log chát có khác gì k ?
Bi giờ mấy bác đè dổi lỗi cho yahoo à ?

không biết phải lỗi yahoo không nhưng chắc chắn lúc send PZ bạn CHAT VỚI NICK KHÁC KHÔNG PHẢI NICK MÌNH
Bác luxubu đã chứng minh r,còn về đoạn sau thì chính xác là chat với mình.
Tại sao chat vs 2 người mà lại gộp chung như vậy thì chắc chắn là lỗi và bác cũng đã bất ẩn khi GD với 1 nick yahoo FAKE như vậy

Lúc add bạn vào forum cop chữ ký của mmo để add?

Thường thì thằng SCAM nó sẽ chủ động liên lạc, còn mấy pro, Master, hay MOD thì mình chủ động liên lạc, mình đoán là nick fake kia chủ động liên lạc bạn nhỉ!

không biết phải lỗi yahoo không nhưng chắc chắn lúc send PZ bạn CHAT VỚI NICK KHÁC KHÔNG PHẢI NICK MÌNH
Bác luxubu đã chứng minh r,còn về đoạn sau thì chính xác là chat với mình.
Tại sao chat vs 2 người mà lại gộp chung như vậy thì chắc chắn là lỗi và bác cũng đã bất ẩn khi GD với 1 nick yahoo FAKE như vậy
Ok . Bi giờ thì thành lỗi của yahoo và mình .

- - - Updated - - -

Thường thì thằng SCAM nó sẽ chủ động liên lạc, còn mấy pro, Master, hay MOD thì mình chủ động liên lạc, mình đoán là nick fake kia chủ động liên lạc bạn nhỉ!
Mình đã add nik ổng từ trước . hỏi ông mua pz k ? mình bán . xong sáng này thì thấy nik ổng hiện lên với dòng . cần 10 pz ai đổi pm ?

hai nick khác nhau.sao nằm ở một tab.chuyện này cũng lạ lắm.

Đâu có gì lạ bác, chuyện bình thường ấy :)

Mình đã add nik ổng từ trước . hỏi ông mua pz k ? mình bán . xong sáng này thì thấy nik ổng hiện lên với dòng . cần 10 pz ai đổi pm ?

Quan trọng là trước đó, lúc cậu add nick của anh Tùng, anh có accept bạn chưa ấy?

- - - Updated - - -

bạn có thể PM tất cả những người trong list của mình xem có ai sáng nay có ai thấy mình để dòng chữ như vậy không?
Bác nào đã add mình thì vào xác nhận giúp

- - - Updated - - -

Vậy chắc chắn nick đó k phải của cậu mmo1991. Vì lúc trưa nay tớ vừa mua của cậu ấy 200 xong???
Mod có thể check về vụ GD này.

Nếu đã copy mà add thì sao mà add phải yahoo fake đc?
và mình khẳng định 1 điều . mình chỉ đi add người ta. chứ người ta . add mình chưa bao giờ chấp nhận nếu k bik ai

Giờ tôi nghĩ thế này nhé.
1 ông mod vào máy thớt
1 ông mod vào máy mmo
2 ông bảo 2 người kia login yahoo rồi chát với nhau để comfirm yahoo.
Và bật lại mấy cái logchat cũ để kiểm tra.

Vậy chắc chắn nick đó k phải của cậu mmo1991. Vì lúc trưa nay tớ vừa mua của cậu ấy 200 xong???
Mod có thể check về vụ GD này.
Vấn đề này tớ k bik . nhưng sáng dây tớ đã thấy và pm lại . cho cậu ta .

Nếu đã copy mà add thì sao mà add phải yahoo fake đc?

vấn đề thế này
Bạn ấy bảo sáng thấy nick mình onl và treo stt đổi PZ trong khi sáng nay mình ở nhà và để invi cả buổi sáng
Điều này 1 số bạn chat vs yêu cầu mình RB có thể chứng minh

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,082
173,159
Latest member
100inrupees

Most viewed of week

Most discussed of week