Scam giả danh mmo1991 vào SCAM mình

Status
Not open for further replies.
Bạn mmo1991 đã bị oan hoàn toàn,.

vậy giải thích luôn hiện tượng này cho mình đi. Nếu lúc đó chủ thớt chat với scammer là 1 nick riêng biệt khác e với 3 nhé. Sau đó lên report scam, chưa tắt cái tab nói chuyện với scammer đi. Rồi mmo1991 pm vào nói chuyện (điều này chính mmo1991 đã confirm), nó lại hiện đúng lên đúng cái tab đấy (tab chat cùng scammer) chỉ name khác thôi, mà name có thể dễ dàng thay đổi. Chẳng lẽ yahoo ngớ ngẩn đến vậy ?

còn chuyện bạn mmo1991 thắc mắc thì mình đã giải thích ở mấy page trước rồi, khi tắt tab chat đi, bật lên f3 lại thì nó sẽ update theo tên hiện tại.

hình đã thể hiện hết r,các bác vào xem là đủ hiểu còn bây giờ chủ topic không refund cũng không sao,quan trọng là sự việc đã sáng tỏ mình bị oan

Nói chung Yahoo của anh dễ bị giả vì, có chữ rồi số chằng chịt, và dài nữa. chữ r , sô 3 nhìn rất dễ nhầm lấn. Cái Yahoo có ý nghĩa thật, nhưng cũng rất dễ giả mạo.

Vậy cậu giải thích sao khi log chát của tớ lại như thế ?
Đổ lỗi cho yahoo à ?

- - - Updated - - -

Nếu mình cố tình . thì mình cung k có cho mấy ông check tới check luôi từ sáng tới giờ đâu ?

Cái log chat này nhiều người bị rồi, lý do là đã add nick thật và bị 1 nick giả đặt firstname giống nick thật và last name là dấu chấm thì log nó gộp vào 1, khi tìm cũng chỉ ra 1. Xem ở trng cái Conversation kia rõ mồn một vậy mà bạn vẫn còn bảo thủ nữa :(. Một cái là for3ve[email protected].vn, và 1 cái là for3v3[email protected]

Last edited by a moderator:
hình đã thể hiện hết r,các bác vào xem là đủ hiểu còn bây giờ chủ topic không refund cũng không sao,quan trọng là sự việc đã sáng tỏ mình bị oan

rối loạn cả forum thôi hầu như mình thấy pác bị oan nhiều hơn vì ẩn khúc quá nhiều không tìm ra đc thôi
lần sau a e gd lên forum xác nhận đi an toàn nếu là nick ai trên forum thì khỏi phải chối
Chứ yahoo fake nhiều quá :binhsua163:

Cái log chat này nhiều người bị rồi, lý do là đã add nick thật và bị 1 nick giả đặt firstname giống nick thật và last name là dấu chấm thì log nó gộp vào 1, khi tìm cũng chỉ ra 1. Xem ở trng cái Conversation kia rõ mồn một vậy mà bạn vẫn còn bảo thủ nữa :(

Cuối cùng cũng có người làm sáng tỏ,cảm ơn bác rất nhiều

Thử fake 1 nick giống kiểu này chat xong rùi rùng nick khác để tên giống thế chat xem yahoo nó có cho vào 1 khung log chat k là biết thôi.
2 nick khác nhau mà cho vào 1 khung log chat thì hơi lạ. Nhưng mà cứ thử xem biết đâu.

lúc t về mới thấy nick bạn add lại nhé
Tất cả hình do bạn cung cấp nên bạn có chỉnh sửa gì hay không thì chúa mới biết
Bi giờ thì cậu lại nói tôi chĩnh sửa ảnh ???
Tôi cung có thể nói là cậu có scam hay k chỉ có chúa mơi bik đc mà ?
Ngây từ #1 tôi chưa hề đề cập cậu scam nhé ?

vậy giải thích luôn hiện tượng này cho mình đi. Nếu lúc đó chủ thớt chat với scammer là 1 nick riêng biệt khác e với 3 nhé. Sau đó lên report scam, chưa tắt cái tab nói chuyện với scammer đi. Rồi mmo1991 pm vào nói chuyện (điều này chính mmo1991 đã confirm), nó lại hiện đúng lên đúng cái tab đấy (tab chat cùng scammer) chỉ name khác thôi, mà name có thể dễ dàng thay đổi. Chẳng lẽ yahoo ngớ ngẩn đến vậy ?

còn chuyện bạn mmo1991 thắc mắc thì mình đã giải thích ở mấy page trước rồi, khi tắt tab chat đi, bật lên f3 lại thì nó sẽ update theo tên hiện tại.

nếu name thay đổi thì trong Tên đầy đủ phải có phần thay đổi chứ cậu đằng này không có

Bi giờ thì cậu lại nói tôi chĩnh sửa ảnh ???
Tôi cung có thể nói là cậu có scam hay k chỉ có chúa mơi bik đc mà ?
Ngây từ #1 tôi chưa hề đề cập cậu scam nhé ?

bác này bảo thủ lắm=))=))
Mình nhìn ảnh thấy khác nhau mồn một thì nghi ngờ có chỉnh sửa không được ah?

bác này bảo thủ lắm=))=))
Mình nhìn ảnh thấy khác nhau mồn một thì nghi ngờ có chỉnh sửa không được ah?
Thế lúc bác team e . bác nói như thế nào ??? bi giờ lại bảo là ảnh chĩnh sửa ?

không biết thù oán ji vs bác này mà nói ghê vậy,đôi khi những gì mắt thấy chưa chắc là thật,bác lớn tuổi r chắc cũng biết và hiểu câu này!
Cậu biết nói vậy thì cậu cũng hiểu vấn đề mà. Ảnh chụp sờ sờ ra đó, TMOD cũng team qua máy thằng thread rồi còn gì ;))

Cái log chat này nhiều người bị rồi, lý do là đã add nick thật và bị 1 nick giả đặt firstname giống nick thật và last name là dấu chấm thì log nó gộp vào 1, khi tìm cũng chỉ ra 1. Xem ở trng cái Conversation kia rõ mồn một vậy mà bạn vẫn còn bảo thủ nữa :(. Một cái là for3ve[email protected].vn, và 1 cái là for3v3[email protected]

Bác làm mẫu để ra đúng như trường hợp này cái, team luôn cho mod xem và chụp hình xác nhận 2 nick khác nhau nhưng vào được cùng một tab chat. Làm được mọi người tâm phục khẩu phục ngay.

Thôi mmo1991 về JAS tái đầu tư đi cho đỡ phí thời gian, lẽ ra không cần bồi thường làm gì những bồi thường rồi thì thôi cũng được.
Trường hợp này cũng là scam fake yahoo thôi.

nếu name thay đổi thì trong Tên đầy đủ phải có phần thay đổi chứ cậu đằng này không có

mình vừa làm một thứ rất hay ho, có thể các bạn sẽ thích. Trường hợp này, khi scammer viết vào phần tên đầy đủ một name nào đó khác với nick chính, khi scam xong kẻ scam xóa toàn bộ tên đầy đủ, các bạn thử làm mà xem. Nó sẽ ra nick chính của người đó, thử làm xem. Đó chính là lý do tại sao khi chủ thớt hiện trong phần tên đầy đủ trắng trơn, rồi mmo1991 pm lại nick lại y nguyên không sai 1 nét. Sau khi tắt tab, f3 nó sẽ tự động update :)

Thôi mmo1991 về JAS tái đầu tư đi cho đỡ phí thời gian, lẽ ra không cần bồi thường làm gì những bồi thường rồi thì thôi cũng được.
Trường hợp này cũng là scam fake yahoo thôi.

uh số đấy mình cũng không tiếc làm ji nhưng cái uy tín thì quan trọng lắm:D

bây giờ nhìn lại ảnh lúc bác send teamview so với ảnh ở trang trước mới thấy RÕ sự khác nhau
Thế khác nhau chỗ nào bác có thể dưa ra ? Còn chỉnh sửa thì bác có thể team vào máy e . k có bất kì 1 cái phần mềm nào gọi là chỉnh sửa . hình thật . ảnh thật .

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,078
173,158
Latest member
khanhrau51

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week