• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

SCAM 4 TR 650K mọi người giúp tôi với....ai biết thằng này làm ơn điện thoại lại cho tôi...

Status
Not open for further replies.
báo công an đi xem có thằng công an nào giải quyết ko :)) Các bạn càng nói càng thấy buồn cười.
Mình học trong ngành luật mình hiểu. Với scam trên mạng. Muốn công an vào cuộc chỉ có 3 lí do:
_ Lừa đảo có tổ chức, gây thiệt hại to lớn (thường thì vài trăm triệu may ra chúng nó mới vào cuộc nhé)
_ Sử dụng các ảnh, phim có nội dung chống phá nhà nước.
_ Phát tán nội dung đồi trụy có tổ chức (offline, ...)
Và cái quan trọng nhất là làm cho các bạn chúng nó đc gì? ( ko có vài chục chai hay vài trăm chai thì các bác đừng nghĩ chúng nó làm nhé. Muốn chúng nó làm thì phải có lệnh của bên sở kiểm soát, SCAM vớ vẩn thế này chả ai đưa lệnh điều tra đâu các bác ạ)
Nên là tốt nhất sử dụng " luật rừng " mà đòi lại đừng có lôi công an hay ngân hàng ra nhé (ngân hàng thì nó ko bao giờ đc quyền tiết lộ thông tin và khóa tài khoản của người khác trừ khi có công an nhúng tay vào)
Còn về việc lấy lại tiền sau khi chuyển thì các bác quên di :)) Chuyển là mất.
Hết. Anh em nào mà chưa hiểu luật thì nên đọc lại sách luật nhé.
Hơi tí lôi công an ra.

Chia buồn cùng chủ topic mong sớm tìm đc thủ phạm để lấy lại tiền và gọi anh em để cho nó 1 bài học nhé ^^

bạn này nhầm to, chủ thớt yên tâm đê, mình làm nhiều vụ rồi nên nắm rõ lắm
Bước 1: Contact bank
Bước 2: Lên bank trình báo
Bước 3: Lên phường - Công An kinh tế - Công An mạng - Ko làm thì cho nó 500k là làm hết
Bước 4: Gọi 2 bên lên đối chứng
Bước 5: Scam vào khám

---------- Post added at 07:36 PM ---------- Previous post was at 07:34 PM ----------

Thử làm xem. Ko có lệnh của sở kiểm soát thì ai cho các bác công an quyền điều tra và bắt người. Kể cả bắt đc lôi lên thì cũng phải thả về thôi. Còn về ngân hàng thì sao @@ Cứ là công an thì đc quyền hỏi thông tin à =)) Ko có lệnh điều tra thì công an cũng như dân thường thôi. Nói lại 1 lần nữa: Công an ko phải bố người ta, cũng chỉ là người làm công ăn luơng thôi, ko có lệnh thì ko có quyền gì hết . Đúng là ....=)) PR cho dịch vụ thì cứ nói hehe. Đúng là emgainho

Đây ko phải là bắt người mà là giải quyết tranh chấp kinh tế, contact bank 1 cái là xong luôn, ko có lo

---------- Post added at 07:37 PM ---------- Previous post was at 07:36 PM ----------

cần quái gì công an đâu

Bước 3: Lên phường - Công An kinh tế - Công An mạng - Ko làm thì cho nó 500k là làm hết

---------- Post added at 07:36 PM ---------- Previous post was at 07:34 PM ----------

Đây ko phải là bắt người mà là giải quyết tranh chấp kinh tế, contact bank 1 cái là xong luôn, ko có lo
em ơi cái vụ ngân hàng thì ko ổn rồi, hôm trước chị có hỏi thằng ngân hàng VCB nếu mình chuyển tiền mà ko nhận được hàng thì có nhờ ngân hàng giữ lại $ ko, nó nói $ chuyển đi rồi thì ko thể chuyển lại!!!!!

Thử làm xem. Ko có lệnh của sở kiểm soát thì ai cho các bác công an quyền điều tra và bắt người. Kể cả bắt đc lôi lên thì cũng phải thả về thôi. Còn về ngân hàng thì sao @@ Cứ là công an thì đc quyền hỏi thông tin à =)) Ko có lệnh điều tra thì công an cũng như dân thường thôi. Nói lại 1 lần nữa: Công an ko phải bố người ta, cũng chỉ là người làm công ăn luơng thôi, ko có lệnh thì ko có quyền gì hết . Đúng là ....=)) PR cho dịch vụ thì cứ nói hehe. Đúng là emgainho
Nói chuyện hài vãi. Tiền thuế dân đóng nuôi công an để làm cảnh ah bác, bác đi tuyên truyền thế này ko khác ji khuyến khách scammer hoành hành vì bác nói công an chẳng làm ji dc nó :)). Xin thưa: bọn scammer nhát gan đến mức bị lộ info là lo sốt vó lên rồi, chủ thớt call bank sau đó lên trình báo mọi việc, mình đã từg làm và kết quả mỹ mãn.

---------- Post added at 07:37 PM ---------- Previous post was at 07:36 PM ----------

cần quái gì công an đâu

Rồi tất cả để emgainho làm nhé. Chủ thớt pm emgainho làm theo lời xem có đc ko =)). Nếu đc em sẽ tặng emgainho 500k :))
Nói dễ như em thì hàng tỉ thằng scam vào khám và đòi lại tiền ở NH à =))

Em càng nói anh càng thấy mắc cười =)) Thôi để emgainho chứng minh trình độ pro của mình nào :))

---------- Post added at 06:42 PM ---------- Previous post was at 06:40 PM ----------

trời ơi bị scam thì chạy ra ngân hàng kêu nó ngưng gd ko cho thằng kia rút

Bác là ai mà có quyền ngưng gd của người ta :)) nên nhớ trong quy định của NH nó kêu là ko chấp nhận mọi lí do tranh chấp gd sau khi đã gd xong nhé :)) Tiền chuyển xong là mất. :)) Ko có chiện đòi lại đc đâu

$$$$$ sạch hay bẩn nhỉ??

công an mà chơi MMO là làm ngoài => nếu bị phát hiện làm ngoài sẽ bị phạt.................. + chậm lên thăng hàm

:binhsua26:

Last edited by a moderator:
Nói chuyện hài vãi. Tiền thuế dân đóng nuôi công an để làm cảnh ah bác, bác đi tuyên truyền thế này ko khác ji khuyến khách scammer hoành hành vì bác nói công an chẳng làm ji dc nó :)). Xin thưa: bọn scammer nhát gan đến mức bị lộ info là lo sốt vó lên rồi, chủ thớt call bank sau đó lên trình báo mọi việc, mình đã từg làm và kết quả mỹ mãn.

Mình nói rồi chẳng qua các bác xài luật rừng dọa thằng scam để nó trả lại tiền thôi. Chứ bank hay công an thì còn lâu chúng nó mới làm =)) Càng là công an càng phải kiếm tiền chứ :)) Bác thử làm công an xem có để ý mấy vụ này ko trong khi người đời hàng tỉ người đòi nhờ vả các anh công an và cho tiền toàn vài trăm chai cho các phi vụ khác =))

Trước sell 200lr cho mualr đc trả 2 lần mỗi lần 4 triệu sau đó mualr call bank và hold số tiền đó lại ....và ngân hàng nó call mỗi ngày vài cuộc bảo ra ngân hàng khiếu nại và tranh chấp

những cái ông mà kêu ngân hàng hold tiền lại thì toàn chém gió :)) mình có đứa bạn làm ở NH nó nói đừng nghĩ đến chuyện hold tiền =)) Chuyển là mất.
Với MMO chỉ có luật bất thành văn " Bất kể ai nếu có cơ hội cũng sẽ có thể trở thành scammer. Ko tin bố con thằng nào thái quá. Tiền chỉ là tiền của mình khi còn trong túi mình. Chuyển đi là có tỉ lệ mất rồi :))"
Hết

bạn này nói cũng đúng, Công an vẫn là người nhưng là người hiểu biết pháp luật hơn người khác

Mình k có quyền nhưng mình có thể hướng dẫn người dân bảo vệ quyền lợi của mình

Đã pm với chủ thớt và đag cố gắng giải quyết vấn đề

bạn này nói cũng đúng, Công an vẫn là người nhưng là người hiểu biết pháp luật hơn người khác

Mình k có quyền nhưng mình có thể hướng dẫn người dân bảo vệ quyền lợi của mình

Đã pm với chủ thớt và đag cố gắng giải quyết vấn đề

ừ . Mong là cậu sớm giúp chủ thớt lấy lại tiền :D

em ơi cái vụ ngân hàng thì ko ổn rồi, hôm trước chị có hỏi thằng ngân hàng VCB nếu mình chuyển tiền mà ko nhận được hàng thì có nhờ ngân hàng giữ lại $ ko, nó nói $ chuyển đi rồi thì ko thể chuyển lại!!!!!

chửi cho nó 1 trận là đc hết chị ạ, ở HN đây ko có chuyện nhân viên ko nghe theo khách hàng đâu, em contact VCB lấy lại đc tiền mà

chửi cho nó 1 trận là đc hết chị ạ, ở HN đây ko có chuyện nhân viên ko nghe theo khách hàng đâu, em contact VCB lấy lại đc tiền mà

Đây không phải là vấn đề lấy tiền lại, chuyển rồi lấy tiền lại tức nhiên là không đc rùi
Nhưng bây giờ đã chuyển qua giai đoạn tranh chấp trong giao dịch rùi
Có dấu hiệu của lừa đảo chiếm đoạt tài sản

Đây không phải là vấn đề lấy tiền lại, chuyển rồi lấy tiền lại tức nhiên là không đc rùi
Theo mình biết sô tiền tranh chấp trong vòng 48h mà ko có công quyền vào cuộc thì số tiền đó lại đc trả về người nhận (scammer) đúng ko bạn
Thân!

---------- Post added at 07:02 PM ---------- Previous post was at 06:59 PM ----------

Theo mình biết sô tiền tranh chấp trong vòng 48h mà ko có công quyền vào cuộc thì số tiền đó lại đc trả về người nhận (scammer) đúng ko bạn

Thân!
mà nếu scammer dọa sẽ kiện NH vì làm chậm thời gian chuyển tiền thì NH lại thả ra ngay .???? HJCHJC
Vậy có chế tại cụ thể cho việc tranh chấp này ko câu?

thì đúng mà, đó là tranh chấp, lên ngân hàng giải quyết, cần gì công an đâu, mà đã đến đoạn ngân hàng nó call mà ko ngoan ngoãn trả tiền thì chỉ có dính sẹo, bố đứa nào dám cầm đồng tiền đó

Vấn đề ở đây là tiền khi bạn chuyển qua là bên nhận đã có quyền rút để tiêu sài rùi
Chẳng có thằg nào cam rùi lại để số tiền đó trong tài khoản đâu pạn àh

Nhưng cuối cùng phát sinh tranh chấp thì vẫn có thể lấy lại được
Có lừa đảo hay k thì 2 bên có thể tự thương lượng với nhau là tranh chấp dân sự hay hình sự

Thui giờ mình bận rùi, để mai xem kết quả sao đã

Công an nói chuyện có khác, rất rõ ràng và mạch lạc, scamer nhìn thấy thì ngoan trả tiền đê

Nịnh đầm =)) mình chả thấy rõ ràng gì cả.
Mong daothaican trả lời câu hỏi của mình ở trên nhé.
Vì theo mình biết tiền chuyển rồi là mất. Chỉ có người quen ở NH may ra nó mới làm chứ ko thì potay hjc

---------- Post added at 07:17 PM ---------- Previous post was at 07:13 PM ----------

mà theo nhiều nguồn tin
Có 1 số *** săn của các ADMIN PTC nước ngoài đc trả tiền để giúp các ADMIN PTC đó có lí do để scam đúng ko emgainho nhỉ:D Nghe nói làm *** săn sướng lắm chỉ việc hàng ngày đi "săn" các người chơi PTC trong nước và up hộ mấy cai proof ảo mỗi ngày cũng đc vài chục, vài trăm $ ấy nhỉ :D
Mình ko nói ai nên trúng ai đừng nhột nhé =))
Đi giúp tụi nước ngoài giết dân mình thì còn *** hơn con *** scammer này nhiều :))

Last edited by a moderator:
những cái ông mà kêu ngân hàng hold tiền lại thì toàn chém gió :)) mình có đứa bạn làm ở NH nó nói đừng nghĩ đến chuyện hold tiền =)) Chuyển là mất.
Với MMO chỉ có luật bất thành văn " Bất kể ai nếu có cơ hội cũng sẽ có thể trở thành scammer. Ko tin bố con thằng nào thái quá. Tiền chỉ là tiền của mình khi còn trong túi mình. Chuyển đi là có tỉ lệ mất rồi :))"
Hết

bạn nói sai nhé. giờ mình chơi gì đi
minh chuyển cho bạn VCB rùi mình đố bạn rút dc số tiền đó. nếu mình ko cho phép

Cho ra đảo nghỉ mát đi bạn. Hạng này thương tiếc làm gì.
Cái nick ở mmo4vn này có là cái gì đâu.Cho nó ra đảo thì giải quyết được cái gì hả trời
Dek có thằng công an nào giải quyết cho đâu.Tiếng tăm của công an VN các bác còn không hiểu nữa ahh.Call bank cũng thế thôi.Mịa.Chẳng nhẽ ghét đứa nào là call bank yêu cầu đóng băng tài khoản hả.bank đó đóng băng có mà nó điên.Đem cái proof chẳng khác gì tờ giấy của chủ top lên lại càng không.Có chụp hình khung chat yahoo đi nữa cũng phải xem xét lại có photoshop không đừng nói là coppy rồi dán rồi chụp hình chẳng thấy cái giao dịch như thế.Mà cứ cho như là giả quyết được tất cả đi.Hết mức chủ tài khoản trả tiền lại cho là cùng rồi.Đừng mong có ai cho nó đi trại nhá.Mịa ghét đứa nào là đi scam rồi đẩy hết tiền vào đó cho nó đi tù hả.Nó có rút tiu hết thì cũng chỉ là bỗng dưng có tiền trong tài khoản thì tiu thôi.Dek có dính dán gì đến luật đâu.Chỉ là 1 cái nick.Vài tin nhắn yahoo.Mà chuyển tiền thẳng tay như thế.Trong khi thằng kia chưa xác định tên tuổi.Chứ có phải như các trade ở mmo4vn đâu.Bị scam là đúng.MMO ra được chừng đó tiền mà không biết cách tránh scam thì bó tay

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,944
171,018
Latest member
hypercorevn

Most discussed of week

Most discussed of week