SCAM saolamiu admin site ptc scrclix scam!!!

drmeo

Junior
Reactions
35
MR
0.000

saolamiu thú nhận tham gia làm site ngay từ đầu http://www.scrclix.com
http://www.scrclix.com
@saolamiu là chủ của site scrclix đã scam và có thái độ rất thách thức
https://mmo4me.com/threads/gioi-thieu-site-scrclix-admin-vn-support-toan-tap.222459/page-13
mình xin trình bày các vấn đề về site này từ đầu đến cuối như sau:
site này bắt đầu chạy từ đầu tháng 11; mình tham gia qua sự giới thiệu của @cacun040; bạn này giới thiệu site cho mình và 1 số người nữa từ trước khi site chạy đến vài tuần vì có quen biết với 1 người Việt tham gia làm site; sau này lúc site mới chạy khi thấy @saolamiu chơi trên site quá bá đạo :eek: với:
- avg ~ 3
- trúng grid 5$
và quảng cáo cho site rất ác liệt; rất tích cực dụ dỗ các mem khác đổ tiền vào tái chế để dk avg cao như hắn
mình có hỏi cacun040 thì bạn này bảo saolamiu cũng là 1 người tham gia làm site

các bác chú ý thời gian hội thoại là 17/11 thời điểm site mới chạy dk 1-2 tuần
mình cũng ko nói ra làm gì vì khi đó site vẫn chạy ổn định; tuy nhiên đến khoảng tháng 12 thì site này trở quẻ: ref chỉ click đúng 1 tháng; sau đấy phải tái chế toàn bộ nó mới click lại :eek:
1 thời gian sau thì site sập :cool:
https://mmo4me.com/threads/scrclix-da-block-ip-vn.221349/
4-5 ngày sau khi site sập thì saolamiu tuyên bố đã mua lại site tuy nhiên reset hết thông tin; xoá hết nợ của site :eek: rõ ràng đây là 1 thủ đoạn câu kéo để ngăn chặn việc mem dispute thành công và tận dung triệt để 1 site đã cam để vơ vét thêm :mad:
https://mmo4me.com/threads/gioi-thieu-site-scrclix-admin-vn-support-toan-tap.222459/
hắn có bonus lại cho các mem đã dep vào lúc đầu 1 phần nhỏ so với số tiền site còn nợ họ như mình còn hơn 60$ thì hắn trả 20$ vào purchase balance

nhiều mem đã đoán dk thủ đoạn của hắn nên chả có mấy người dep thêm vào site :p do ko có bằng chứng xác thực và cũng đã hoà vốn nên mình cũng ko nói ra làm gì; đầu tư 20$ hắn trả thuê ref để thu thêm dk đồng nào tốt đồng đấy; tuy nhiên với bản chất lừa đảo ngay từ đầu saolamiu đã ko muốn thanh toán; hắn chỉ paid cho những người dep thêm vào sau ( rất ít theo như danh sách thanh toán mình theo dõi chỉ saolamiu chỉ mới paid 2 lần; mỗi lần cho khoảng 4-6 người) sau khi mình lên tiếng đòi hắn phải paid đàng hoàng thì hắn chày bừa; khất lần :mad: lúc đầu thì bảo đổi cổng sang PM; cơ mà đếch đổi dk

sau đấy nhiều ngày thì bảo 1 tháng nữa gỡ mit PP thì thanh toán :eek:
tuy nhiên chỉ sau đấy vài tiếng đồng hồ :eek: anh trắng trợn lật bài ngửa và tuyên bố đóng site với 1 thái độ rất dửng dưng như ko có truyện gì xảy ra :mad:
kể từ khi tuyên bố mua lại site đến khi tuyên bố cam trắng trợn chỉ mới chưa dk 1 tháng; saolamiu mới thanh toán dk 2 lần; lần cuối vào ngày 27/12
https://mmo4me.com/threads/gioi-thieu-site-scrclix-admin-vn-support-toan-tap.222459/page-13
đề nghị các mod phân xử giúp; cũng như ngăn chặn các thành phần scamer còn đạo đức giả như saolamiu; làm ăn kiểu vậy bảo sao người ta kỳ thị site Việt

Last edited:
hi bác, sau đợt đó lỗ nặng quá nên e cũng nghỉ mmo rồi :), nhưng bác nói thế này thì ko nên cho lắm, vì ko pay nữa là 1 phần cuộc chơi, ít ra bác cũng hòa vốn rồi (thấy nói ở post bên kia) mà bác lại lên lôi đủ bằng chứng tố cáo loạn xạ lên, pro còn ko làm thế bác làm thế làm j :)

vui nhỉ PTC thì trước sau j chả scam:p mà s mấy ông Tây Scam thì chã ai la làng:p còn mem Việt thì gạch đá miết:p
ai scam thì cũng bị chửi thôi bạn. cơ bản là Tây scam thì ko làm gì được, còn VN scam thì có khả năng "làm gì" được nên phải làm to ra :p

nực cười MMO Việt. :p
Ngày 7/1 chuyển giao, thanh toán tổng 5 lần, mỗi lần gầm 200$ - tổng gần 1k$. Thật sự chả biết nên nói gì, đắng ... à mà thôi. Đừng miệt thị ai hết khi bạn còn phỏng đoán sự việc, đời có nhân có quả, có vay ắt có trả. Miệt thị người khác mà không đúng thì hậu quả bạn nhận lấy đấy.
Site này mình đã nói ngay từ đầu, mình đầu tư nhiều nên 1 chân support là chuyện quá bình thường không thể bảo mình quản cả cái site được. Thanh toán cho bọn Tây số tiền lớn không cảm thấy tiếc, member Việt không được thanh toán lại xỉa xói, đúng là thói đời. Tại sao không tự hỏi vì sao member nước ngoài được thanh toán trong khi mình không được???
Mình mất nhiều rồi, paypal của mình vì paid cho member site này nên cũng mít rồi. Mình thấy thế là đủ. Mình không có lý do gì để cố cứu 1 site mà nó chẳng đem lại lợi nhuận gì cho mình, cũng chả có lý do gì để trả tiền cho những member Việt không những xỉa xói mà còn miệt thị mình. Mình trả cho bọn nước ngoài vì bọn nó còn giúp mình tăng thành viên, PR này nọ, còn bạn làm được những gì???
Chán ngán cái MMO Việt, ăn không được thì đạp cho đỗ. Không những thế bạn là còn người ăn cháo đá bát, nếu gặp cả cún chéc bạn sẽ bị mắng te tua mình cam đoan điều đó còn lý do vì sao thì bạn tự hiểu, tự ngẫm đi.

bác ý muốn làm lại site bonus cho mọi người để hy vọng mn dep vào, thế mà ông nào cũng dùng tiền bonus để rent ref rồi yêu cầu cash, ko có nguồn dep vào mà đòi có nguồn cash :), rồi lên làm um sùm lên, vào xem từ lúc bác ý mua site đến giờ chưa dc 2 tháng mà cash hơn 700$ ~~, tự nhiên có 2 3 ông cash 1 cục 40$ 1 lúc, thế thì gọi Jo vào mà pay cho :)

Rút kinh nghiệm lần sau cho các admin PTC Vietnam muốn giới thiệu site thì ghi rõ: "Note: We are not recommended member from VN......"

Miệng đời chưa ngoa, cảm thấy thế là đủ. Tiền mất không tiếc vì hiểu được phần nào bản chất member VN, xin lỗi vì gọi là quơ đũa cả nắm. Vẫn ngẩng cao đầu vì tự thấy không hổ thẹn với lương tâm. MOD nào có lòng hảo tâm thì close luôn acc giúp em cũng được, em xin từ giã chốn thị phi này.

vui nhỉ PTC thì trước sau j chả scam:p mà s mấy ông Tây Scam thì chã ai la làng:p còn mem Việt thì gạch đá miết:p
khi tuyên bố mua lại site đến khi cam còn chưa dk 1 tháng thì có nên gạch ko bạn :p và ngay từ đầu là ko muốn paid nhé
với lại tây nó cam; biết nó là ai mà chửi =))
Rút kinh nghiệm lần sau cho các admin PTC Vietnam muốn giới thiệu site thì ghi rõ: "Note: We are not recommended member from VN......"
bạn đừng nói vậy ;)) nếu bạn có chơi và theo dõi danh sách proof của site thường xuyên sẽ thấy chủ yếu là mem VN dep nhé ;))
hi bác, sau đợt đó lỗ nặng quá nên e cũng nghỉ mmo rồi :), nhưng bác nói thế này thì ko nên cho lắm, vì ko pay nữa là 1 phần cuộc chơi, ít ra bác cũng hòa vốn rồi (thấy nói ở post bên kia) mà bác lại lên lôi đủ bằng chứng tố cáo loạn xạ lên, pro còn ko làm thế bác làm thế làm j :)
pro họ ko ngu mà chơi site này sau khi saolamiu làm trò nhé :p vả lại khi đặt lệnh rút lần đầu là sau khi saolamiu mới ''mua lại'' site có hơn 1 tuần :p mà đã ko chịu paid rồi; như vậy rõ ràng đã ko muốn paid từ đầu nhé;
bảo nghỉ mà sao hiện hồn về nhanh thế :p
bác ý muốn làm lại site bonus cho mọi người để hy vọng mn dep vào, thế mà ông nào cũng dùng tiền bonus để rent ref rồi yêu cầu cash, ko có nguồn dep vào mà đòi có nguồn cash :), rồi lên làm um sùm lên, vào xem từ lúc bác ý mua site đến giờ chưa dc 2 tháng mà cash hơn 700$ ~~, tự nhiên có 2 3 ông cash 1 cục 40$ 1 lúc, thế thì gọi Jo vào mà pay cho :)
mà cậu cũng ngậm cái mồm đạo đức giả của cậu đi là vừa nhé ;) đợt đấy cậu dụ dỗ chúng tôi dep sát ván vào site này may mà chúng tôi đề phòng chứ ko lỗ ngập cmn mặt nhé :p mà có ông huy lỗ chứ đâu xa :cool:

Miệng đời chưa ngoa, cảm thấy thế là đủ. Tiền mất không tiếc vì hiểu được phần nào bản chất member VN, xin lỗi vì gọi là quơ đũa cả nắm. Vẫn ngẩng cao đầu vì tự thấy không hổ thẹn với lương tâm. MOD nào có lòng hảo tâm thì close luôn acc giúp em cũng được, em xin từ giã chốn thị phi này.
:p thế sao ko duy trì site mà chơi với mem tây ấy :p đạo đức giả vl ra :D mem Việt là nguồn đầu tư chính của site ngay từ đầu nên khi ko dụ dỗ dk thêm mem VN dep nữa bạn mới phải đóng site chứ :p
scam rõ ràng còn làm trò
nực cười MMO Việt. :p
Ngày 7/1 chuyển giao, thanh toán tổng 5 lần, mỗi lần gầm 200$ - tổng gần 1k$. Thật sự chả biết nên nói gì, đắng ... à mà thôi. Đừng miệt thị ai hết khi bạn còn phỏng đoán sự việc, đời có nhân có quả, có vay ắt có trả. Miệt thị người khác mà không đúng thì hậu quả bạn nhận lấy đấy.
Site này mình đã nói ngay từ đầu, mình đầu tư nhiều nên 1 chân support là chuyện quá bình thường không thể bảo mình quản cả cái site được. Thanh toán cho bọn Tây số tiền lớn không cảm thấy tiếc, member Việt không được thanh toán lại xỉa xói, đúng là thói đời. Tại sao không tự hỏi vì sao member nước ngoài được thanh toán trong khi mình không được???
Mình mất nhiều rồi, paypal của mình vì paid cho member site này nên cũng mít rồi. Mình thấy thế là đủ. Mình không có lý do gì để cố cứu 1 site mà nó chẳng đem lại lợi nhuận gì cho mình, cũng chả có lý do gì để trả tiền cho những member Việt không những xỉa xói mà còn miệt thị mình. Mình trả cho bọn nước ngoài vì bọn nó còn giúp mình tăng thành viên, PR này nọ, còn bạn làm được những gì???
Chán ngán cái MMO Việt, ăn không được thì đạp cho đỗ. Không những thế bạn là còn người ăn cháo đá bát, nếu gặp cả cún chéc bạn sẽ bị mắng te tua mình cam đoan điều đó còn lý do vì sao thì bạn tự hiểu, tự ngẫm đi.
vl 5 lần cash :eek: theo mình nhớ thì kể từ đợt cash cuối cùng trước khi site sập ban cash thêm có 2 lần thôi :p lần cuối là ngày 27 :p site chạy từ mùng 8 đến h còn chưa dk nổi 1 tháng cash 5 lần thế trung bình 5 ngày bạn cash 1 lần cơ à =)) lúc tôi đặt lệnh rút lần đầu ngày 21 thì đến ngày 22 bạn cash lần đầu nhé :p (tất nhiêu là éo cash cho tôi)

:p thế sao ko duy trì site mà chơi với mem tây ấy :p đạo đức giả vl ra :D mem Việt là nguồn đầu tư chính của site ngay từ đầu nên khi ko dụ dỗ dk thêm mem VN dep nữa bạn mới phải đóng site chứ :p
scam rõ ràng còn làm trò

vl 5 lần cash :eek: theo mình nhớ thì kể từ đợt cash cuối cùng trước khi site sập ban cash thêm có 2 lần thôi :p lần cuối là ngày 27 :p site chạy từ mùng 8 đến h còn chưa dk nổi 1 tháng cash 5 lần thế trung bình 5 ngày bạn cash 1 lần cơ à =)) lúc tôi đặt lệnh rút lần đầu ngày 21 thì đến ngày 22 bạn cash lần đầu nhé :p (tất nhiêu là éo cash cho tôi)
Việc gì phải paid cho những người như bạn, tiền tôi không dư mà đem cho những loại người như bạn. Ngày paid gần nhất là ngày 03/02. Không biết thì làm ăn im mồm lại. Ai đạo đức hay không thì trời biết, đất biết có gì phải xoắn.

dụ dỗ à, mình nhớ có nói là site nếu muốn chơi lớn ăn nhiều thì phải đầu tư bn $, đã có 1 file exel phân tích ngày rõ ràng, và mình mất trắng 2 tuần để làm dựa trên thông tin về site gửi cho các bạn nhận mình là newbie :), mình nhớ có nói nếu ko được thì cứ chơi payadoo, đừng ham quá, và khi payadoo ko pay nữa mình cũng đã cố gàn ko ai dis pp, và h nó pay cũng khá đấy :)

thấy có người thông báo là những j mình chia sẻ đang bị lợi dụng để gạch đá trên mmo4me :)
lòi đuôi ra rồi nhé :p người chia sẻ là saolamiu phỏng =)) từ đầu tôi đã nghi ngờ saolamiu chính là người mà cậu bảo đã dạy việc; support ..vv.. cho cậu =))
Đừng miệt thị người khác khi mình chả biết gì, tự mang tội vào thân đấy.
những thằng scamer mới là những thằng mang tội vào thân ý =))

Bài học : không nên mua lại site PTC đã hết thời cho dù giá của nó là 0.000000000001$, muốn chơi tây mà mem ptc việt đi đá nhau thế này làm sao khá được.

mình chơi từ hồi bạn chưa biết ptc là gì nhé. chỉ là ko chuyên tâm nên mãi mãi là newbie, lâu lâu cũng lên nghe ngóng tình hình, h lên đh tiết kiệm dc ít thì lao đầu vào thôi, còn nếu nhìn nick đoán tuổi thì ... vì cái nick tombsnow và vài ba cái nữa ra đi ko biết lý do :) toàn vào hóng cũng bay nick :))

lòi đuôi ra rồi nhé :p người chia sẻ là saolamiu phỏng =)) từ đầu tôi đã nghi ngờ saolamiu chính là người mà cậu bảo đã dạy việc; support ..vv.. cho cậu =))

những thằng scamer mới là những thằng mang tội vào thân ý =))
biết trên này tớ có bao nhiêu bạn ko mà hở tí là saolamiu :|

Announcements

Forum statistics

Threads
419,355
171,408
Latest member
Phanxuanduc
Back
Top Bottom