Sáng suốt lại nào các bạn - Hãy quên Zeek đê , đừng hành động vô ích nữa :(

toilatoi

Banned
Reactions
28
MR
0.000
zeek mang quá nhiều người đến vs mmo. mmo trước ko có zeek vẫn sống, ko có zeek thì sống càng tốt. mong là khi cái cây hái ra tiền nó lụi, mọi ng sẽ bỏ đi chứ đừng bấu víu gốc cây. 4room từ hồi có zeek loạn lắm rồi. ko trách dc riêng ai mà phải trách quá nhiều người. nhiều đại gia sinh ra từ zeek, đồng tiền hái dc trên cây, giờ cây héo, chúc các bạn biết giữ cho tốt. đừng để nó đi cũng nhanh và dễ dàng như khi nó đến. zeek làm nhiều người ko biết cái cực khổ của dân mmo thật sự là như thế nào. :|
chuẩn rồi Dú, ước mơ của anh là kiếm tiền từ giờ đến tết nhờ zeek là đủ con SH rồi mà giờ chắc phải cày cấy lại bằng captcha với invest khác thôi.
Zeek anh thiệt hại khá lớn , 2 acc 1 acc 1k và 1 acc 5k và 1 số acc cheat khác
nhưng thôi, giờ nó mất anh nghĩ cũng phải vì cái gì cần đến phải đến, mọi người sẽ hiểu mmo thực sự là thế nào. Ko phải 3' ra tiền nữa
HAIZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZZ

Ta là người cầu zeek scam nhiều nhất nhưng so sánh zeek với ponzi thì có lẽ chưa chính xác :m020:
Bới thực chất zeek hoàn toàn ko lấy số tiền người sau trả lại cho người trước, mà Zeek đã vận dụng rất xuất sắc việc chính sách xoay vòng VIP để từ đó xoay vòng dc đồng tiền chi trả cho thành viên. Vì khi đầu tư vào 1 khoản tiền lớn từ 1000$ trở lên thì mất ít nhất là 4 - 5 tháng để hoàn vốn và có ít lãi (dành cho ai chiến solo). Với lại tính tổng số tiền mà người khác đầu tư vào chỉ bằng 1/10 số tiền hiện nay bị đóng băng (theo số liệu là 600 triệu $)

Liệu số thành viên đầu tư hay số acc cheat là chiếm đa số, nói thẳng ra zeek scam ko có gì là lạ, tất cả thành viên mà ko tin vào nó mà rút liền thì nó trụ đc bao lâu??
Tổng số VIP mà CEC kiểm tra đc đến ngày đóng cửa là >3 tỉ VIP thì liệu với số tiền >200tr $ còn lại (tổng 600 nhưng đã trả đi hơn 300tr$) trong tài khoản thì zeek có chống đỡ nổi??
INVEST vốn dĩ là lấy tiền người sau trả người trước rồi, ko có site nào ngoại lệ cả

lehongphongvt

Banned
Reactions
2,505
MR
0.004
Nếu chuẩn thì chủ thớt bỏ cái dòng so sánh nó với ponzi gùm ta cái! Vì dù sao nhờ zeek mà ta đổi đời! Thà rằng nó scam thì nói sao cũng dc, đằng này nó bị yêu cầu đóng cửa thì ta đừng gán ghép tội này tội nó cho nó là ko nên... Nói cho cùng đấy cũng là cách ta cảm ơn nhưng gì đem lại cho VN chúng ta (Số tiền khá lớn nhiều bạn đổi đời, Một bài học quý giá trên lĩnh vực invest) Điều qtrong, nhờ zeek mà Investment VN ra đời

Thời điểm zeek bị kiện là do rất nhiều lý do: pay chậm, ko thanh toán, pay nhầm để kéo dài thời gian pay, khóa tài khoản...
nói chung là giờ CEC ko động vào nó cũng sắp scam rồi

tltd2010

Hero
Reactions
731
MR
0.024
Dù gì nó cũng đã bị kết tội như thế :( , nó đem lại lợi ích cho 1 số người nhưng cũng có người đi sau vì nó mà trắng tay :( .......

có rất nhiều người giàu lên từ zeek, rất nhiều thành viên nhờ zeek mà chẳng làm gì cũng có tiền tiêu (dù ko nhiều)
Nhưng từ đó MMO quá lệ thuộc vào zeek, và mem ngày càng lười.
Cần người chỉ dẫn kiếm tiền online (nhưng ko gõ captcha) ???? Thử hỏi với cái title này thì có nên làm mmo?

Zeek, chúng ta biết ơn nhưng chúng ta ko thể nhìn vào bản chất. Scam vẫn là scam. Ngày này cuối cùng cũng phải đến.
Tạm biệt zeek, niềm tin, hi vọng, tương lai của tôi. Tôi sẽ tìm con đường khác.

dragonmachine

Senior
Reactions
547
MR
0.000
Sau những scandal vừa rồi thì chắc rằng chả ai đầu tư zeek nữa mà sẽ rút hết $ về , với 3 tỷ vip theo thống kê và với tài sản 600 triệu $ của zeek thì bạn nghĩ Zeek sẽ sống được mấy ngày ?

Chưa hẳn nhé.
Thuốc của Johnson & Johnson bị độc, sau scandal doanh thu của J&J tăng gấp bội.
Vấn đề là chính Zeek có biết tự quản trị cái rủi ro to lớn này để tự cứu mình hay không.

Thêm vào đó, nếu Zeek lên đường, số tiền nó giữ được sao, tất nhiên là bị chính phủ phong tỏa, tiền đó nó cũng có xài được đâu, nên vẫn còn hi vọng refund ở một mặt nào đó. Không là Zeek thì là chính phủ.

Tiếp đó, đúng là nó lấy tiền người sau đắp cho người trước, và số tiền lời từ đấu giá là quả nhỏ, quả không sai.
Tuy nhiên, bạn đừng quên rằng, nó không chỉ có tiền lời từ đó. Là investor, ai cũng biết, tiền không để trong túi, tiền đó đi đầu tư bạn à, nó xoay vòng đồng vốn của nó ở 1 project nào đó, đó mới thực sự là số tiền mà nó kiếm được.

Và vấn đề cuối cùng, với một vấn đề gì đó, ta phải tin thì ta mới làm được.
Submit 1 lá thư kiến nghị, bạn có thêm 0.0001% cơ hội lấy lại tiền. Con số quá nhỏ phải không?
Không submit lá thư nào, bạn HIỂN NHIÊN KHÔNG CÓ GÌ CẢ.

Mình không phải tín đồ của Zeek, cũng không deposit đồng nào vào Zeek, nên lời nói của mình là khách quan, các bạn đừng ném đá mình nhe.
Mình không nói những phân tích của bạn là sai, nó hoàn toàn đúng.
Tuy nhiên, ai cũng đã từng biết, chuyện hi hữu vẫn có thể xảy ra.
EVERYTHING IS POSSIBLE

Zeek mà comeback thì toilaai sẽ ko tham gia nữa nhể :m021:

Bạn hỏi ngu như ... thế , nó scam thì là chắc chắn, còn kể cả nó có quay lại thì miếng cơm trước mặt tại sao phải ko ăn? Tôi chơi zeek tiền từ cheat acc rồi tái đầu tư chứ tôi ko bỏ tiền túi 1 xu nào cả.
Còn việc zeek comeback thì là ko thể rồi, CEC kiện vì zeek ko chứng minh được số tiền đủ để thanh toán >3 tỉ VIP kia kìa.
Đừng nghĩ tới việc zeek đóng phạt rồi chuyển trụ sở là an toàn. Pháp luật nó ko để sổng dễ thế đâu. Và hơn nữa đã dính đến pháp luật thì chẳng có ai dám đầu tư vào zeek.

Việc zeek ra đi là thật sự rồi, đừng mơ mộng hão huyền

Nói thẳng ra thông tin trên mạng đọc thì chẳng thấy con đường nào quay lại của zeek cả, toàn mấy tin đồn nhảm của mem.
Thôi bỏ, các thánh thích phán gì thì phán đi. Vài hôm là chán thôi.
Quay về với sự nghiệp cày quốc thôi.
:binhsua25::binhsua25::binhsua25:

nobita1213

Newbie
Reactions
6
MR
0.000
Ta là người cầu zeek scam nhiều nhất nhưng so sánh zeek với ponzi thì có lẽ chưa chính xác :m020:
Bới thực chất zeek hoàn toàn ko lấy số tiền người sau trả lại cho người trước, mà Zeek đã vận dụng rất xuất sắc việc chính sách xoay vòng VIP để từ đó xoay vòng dc đồng tiền chi trả cho thành viên. Vì khi đầu tư vào 1 khoản tiền lớn từ 1000$ trở lên thì mất ít nhất là 4 - 5 tháng để hoàn vốn và có ít lãi (dành cho ai chiến solo). Với lại tính tổng số tiền mà người khác đầu tư vào chỉ bằng 1/10 số tiền hiện nay bị đóng băng (theo số liệu là 600 triệu $)

Mấy trăm triệu kia chăng qua do kinh doanh lâu năm mà tích lũy đc thôi cậu nó mới hoạt động online đc 1 năm 8 tháng
- Còn đâu từ 1000$ hay mấy trăm thì cũng 3thang là hoàn vốn và có lời rồi chứ
- Theo mình zeek là mô hinh ponzi vì thực tế nó bảo chia 50% lợi nhuận từ zeekler hằng ngày. nhưng thử hỏi nó bán đc bao nhiu mà chia cho MEM 50% hơn 1 triệu thành viên và 3 tỷ điểm - Tổng tiền thu về vượt chi nếu mem rút về nhìu nhưng vì MEM toàn nuôi là chính

learning

Senior
Reactions
793
MR
0.000
zeek mang quá nhiều người đến vs mmo. mmo trước ko có zeek vẫn sống, ko có zeek thì sống càng tốt. mong là khi cái cây hái ra tiền nó lụi, mọi ng sẽ bỏ đi chứ đừng bấu víu gốc cây. 4room từ hồi có zeek loạn lắm rồi. ko trách dc riêng ai mà phải trách quá nhiều người. nhiều đại gia sinh ra từ zeek, đồng tiền hái dc trên cây, giờ cây héo, chúc các bạn biết giữ cho tốt. đừng để nó đi cũng nhanh và dễ dàng như khi nó đến. zeek làm nhiều người ko biết cái cực khổ của dân mmo thật sự là như thế nào. :|

thích cái câu cuối này nè

và cũng chính nó đã làm nhiều người bỏ qua nguyên tắc quan trọng nhất của đầu tư online là chỉ đầu tư những khoản tiền mà nếu có mất cũng ko ảnh hưởng đến cuộc sống mình (invest only with money you can truly afford to lose - cái này lấy từ mấy pro HYIP + ***)

Giờ thì trở về thời trước khi có zeek thôi, quý từng đồng từng cắc mà mình kiếm được từ mồ hôi công sức bỏ ra.

or0ki

Banned
Reactions
314
MR
0.000
Nếu đã ăn thì đừng có nói thêm gì về zeek, scam hay ko thì cứ kệ đi bợn trẻ :m021:
Ai khôn ngoan thì người đó sống thôi mà :m131:

người được ăn thì có người phải mất ít , người mất nhiều , người mất hết . đúng là " ai khôn ngoan thì người đó sống " .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,009
176,505
Latest member
zbetpoker

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week